GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: สุดจะทนกับอาสา fun-o_2 [ดาวดึงส์]  (อ่าน 1309 ครั้ง)
P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

Re: สุดจะทนกับอาสา fun-o_2 [ดาวดึงส์]
« ตอบ #30 เมื่อ: 10-02-2011, 23:01:36 »

ถ้าเค้าเคยเป็นจีเอ็มอาสาคนเก่าจริง
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่าอันไหนควรอันไหนไม่ควร?
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่า ภาษาไทยที่ถูกต้องพิมพ์กันยังไง
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่า ประกาศควรใช้ยังไงให้เหมาะสม ?
อิ๋วคนนึงใช้ประกาศบ่อยเหมือนกัน,,แต่นี่ยอมแพ้เลย (เหอะ ๆ)
และประกาศของอิ๋วก็ไม่ได้มากมายแบบ อ่อ ไร้สาระปานนั้น
ก็ไม่ได้มาบอกว่าตัวเองดีเลิศเลอ แต่ก็ไม่ถึงขนาดนั้น
แม้อิ๋วจะเป็นประเภทที่จัดกิจกรรมมากกว่าที่จะตอบคำถามให้ผู้เล่น
แต่ก็ไม่ใช้ประกาศ...แบบนั้น

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
.WhaT.
Hero Member

past *

Re: สุดจะทนกับอาสา fun-o_2 [ดาวดึงส์]
« ตอบ #31 เมื่อ: 10-02-2011, 23:37:39 »

อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 10-02-2011, 23:01:36
ถ้าเค้าเคยเป็นจีเอ็มอาสาคนเก่าจริง
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่าอันไหนควรอันไหนไม่ควร?
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่า ภาษาไทยที่ถูกต้องพิมพ์กันยังไง
ทำไมเค้าถึงไม่รู้ว่า ประกาศควรใช้ยังไงให้เหมาะสม ?
อิ๋วคนนึงใช้ประกาศบ่อยเหมือนกัน,,แต่นี่ยอมแพ้เลย (เหอะ ๆ)
และประกาศของอิ๋วก็ไม่ได้มากมายแบบ อ่อ ไร้สาระปานนั้น
ก็ไม่ได้มาบอกว่าตัวเองดีเลิศเลอ แต่ก็ไม่ถึงขนาดนั้น
แม้อิ๋วจะเป็นประเภทที่จัดกิจกรรมมากกว่าที่จะตอบคำถามให้ผู้เล่น

ใช่ ใช่ ใช่

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
~•_adidas_•~
Newbie
*

~•.Death the kiD.•~

« ตอบ #32 เมื่อ: 11-02-2011, 00:18:56 »

ใช่ ใช่ ใช่ใช่ๆๆๆๆ

เจ๊คนนี้แระที่เราเคยไปเล่นกิจลุกนั่งกะเค้า

แต่เรายังไม่ทันพลาดเลย (สาบานได้) เค้าก้อส่งเรากลับเฉยเลย
หิ่นมากตอนนั้น กำลังมีสมาธิ Angry Angry
พอซิบไปเค้าก้อไม่ตอบกลับ แล้วก้อประกาศว่าคนซิบไปเยอะมากไว้จามาตอบที่หลัง แล้วก้อออกไปซะงั้น Shocked

P®!!N©€$$W๐๐N¥
Hero Member

ไม่เมื่อใช่,,ก็ไม่มีวันดีพอ!!*

« ตอบ #33 เมื่อ: 11-02-2011, 00:44:17 »

อ้างจาก: devilluz ที่ 10-02-2011, 23:37:39
อ้างจาก: P®!!N©€$$W๐๐N¥ ที่ 10-02-2011, 23:01:36

ใช่ ใช่ ใช่
รัก

ถ้ารักคือการเสียใจ แล้วทำไมใจต้องการ ?
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #34 เมื่อ: 11-02-2011, 04:46:39 »

ความจริงที่เข้ามาดูก็ไม่ได้อะไรโดยตรงน่ะครับเพราะอยู่คนล่ะเซิร์ฟกัน
แต่เท่าที่ดูในบทสนทนาที่ซิบคุยกัน ที่บอกว่าซิบตอบทีล่ะคนมันไม่ทัน
อันนี้ผมขอถามสักนิดว่า คนที่เขาซิบมาพร้อม ๆ กันนั้นเขาถามเรื่องเดียวกันเลยหรอ
ถึงต้องประกาศตัวเหลือง เพื่อให้ได้คำตอบกันทั้งเซิร์ฟเวอร์
และอีกอย่างที่อ้างบอกว่าคนอื่นเอาตัวละครไปเล่นผมว่าไม่สมควรอย่างยิ่ง
เพราะตอนรุ่นที่ 2 ที่แฟนผมเป็นอาสาผมไม่เคยแตะต้องตัวละครเขาเลย
ผมจะล่าบอสก็ยังต้องปั้นพระมาใหม่ เพราะถ้าเอาไปเล่นต้องเกิดปัญหาแน่ ๆ
ไหนจะผู้เล่นซิบมาถามคำถาม ถ้าเราไม่ตอบก็เท่ากับบกพร่องในหน้าที่
ผมว่าข้อนี้ฟังไม่หน้าขึ้นน่ะครับเรื่องที่ว่าพี่เอาตัวละครไปเล่น และอีกอย่าง
ที่บอกว่าเป็นอาสาผิดทุกอย่าง ผิดตลอด มันไม่จริงหรอกครับ คนที่ทำงานดีมีคนชมก็เยอะ
ถามคำถามกลับทำไมเขาทำได้ทำไมคุณทำไม่ได้ แค่นั้นล่ะครับ สมควรพิจารณาตัวเองก่อนเป็นอันดับแรก
แทนที่จะมานั่งเถียงกันครับ ขอฝากไว้ด้วยเรื่องนี้ คนเราเกิดมาไม่มีใครดี 100 % หรอกครับ

ϟ __ м ᴉ ℓ ∂ ∂ ч ♥
Hero Member

โมเอะ ~

« ตอบ #35 เมื่อ: 11-02-2011, 06:50:24 »

พูดกลับไปกลับมาเอาไงแน่ เอ๊ะ
จากในรูปบอกเหมือนรู้จัก เจ้าแม่พายุหรือพี่เมย์ในรูปของเราด้วย
ถ้าเป็นพี่ไม่น่ารู้จักจริงไหม ?
รักแค่ไหนก็ไม่ให้พาสเวิร์ด
ขนาดจีอาสายังไม่รณรงค ผู้เล่นจะทำหรอ ...
ปล.ดูอย่างเรปบนเขาหน่อย แฟนเขาเคยเป็นจีเอ็มอาสา
เขายังไม่เเตะต้องตัวละคร เพราะกลัวทำหน้าที่บกพร่อง !

โมเอะเนาะ ~ >[]< !
sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #36 เมื่อ: 11-02-2011, 15:48:32 »

คนละเซิร์ฟ แต่ขอติงหน่อยนะคะ ออกตัวเลยว่าไม่รู้จักอาสา แต่ฝากไว้ถึงอาสาทุกๆ เซิร์ฟ
จะเด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ไม่สำคัญ บางคนเด็กทำงานดีกว่าผู้ใหญ่ บางคนผู้ใหญ่แต่ประสบการณ์พูดจาน้อยกว่าเด็ก หรืออาจจะทำงานได้เท่าๆ กัน

ส่วนว่าไอดีโดนคนอื่นเอาไปเล่น อันนี้ถือเป็นอะไรที่ "นอนเซ้น" ที่สุดนะคะ
คำปฏิเสธนี้จะฟังไม่ขึ้น เพราะคุณมีตำแหน่งอาสาค้ำคออยู่ค่ะ

ยังไงก็ขอฝากถึงอาสาทุกคน ไม่เฉพาะคนที่ถูกยกขึ้นมาเป็นหัวข้อนี้นะคะ
การเป็นจีอาสา ไม่ใช่แค่ว่า "มีอำนาจตัวสีเหลืองอยู่ในมือ" ก็ทำอะไรได้นะคะ
คำว่าอาสาคือ อาสาสมัคร เป็นคนที่เสนอตัวเข้ามาและพร้อมจะทำงานที่อยู่ตรงหน้าทุกเมื่อ
และเมื่อก้าวเข้ามาแล้ว ต้องรู้ด้วยว่าคุณพร้อมจะทำงานนี้แล้วด้วย

แต่ถ้าคิดแค่ว่าจะเป็นอาสา เพื่อให้ได้ตัวสีเหลือง เพื่อให้ได้มีชื่อให้คนศรัทธา หรือมีชื่อไว้ทำประโยชน์อื่น ก็อย่าคิดที่จะเป็น

ถ้าคุณไม่พร้อมจะทำงาน ก็อย่าออนฯตัวอาสา หรือถ้ากลัวว่า พอไม่ออนฯ ก็ถูกคนหาว่าไม่ทำงาน
งั้นก็จงถามตัวเองกลับไปด้วยว่า "ตกลงแล้ว อยากเป็นอาสาเพราะอะไรกันแน่"
และถ้าคิดว่าทำไม่ไหว ทีหลังก็ "ประมาณตน" กันสักนิด อย่าสมัครมั่วๆ รั่วๆ

เพราะเวลา "ได้เป็น" กับ "เป็นได้" มันต่างกันมากค่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #37 เมื่อ: 11-02-2011, 15:53:52 »

จีเขาอายุไม่ถึง 14 เล้ย  Wink จีฟันโอเนี้ย  Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
• @LoNE •
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 11-02-2011, 16:22:24 »

อายุ ไม่ได้ เกี่ยวข้องอะไรเลยนะคะ

เพราะ ในตอน ปีที่แล้ว หรือ นาน กว่านั่น อาสา ฟอง หรือ ชื่ออะไรสักอย่าง ยังทำหน้าที่ได้ดีกว่าผู้ใหญ่บ้างคนเลยค่ะ

อีกอย่าง เราว่า เจ้าตัว เขาคงไม่มาตอบแล้วล่ะค่ะ

แต่อยากฝาก ทีมงานสักนิดว่า

จะให้ ดาวดึงส์ ต้องทนกับการไม่มี อาสา แบบนี้อีกนานไหมค่ะ

สงสารผู้เล่นใหม่ๆ
spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #39 เมื่อ: 11-02-2011, 16:26:21 »

อ้างจาก: sarafeena ที่ 11-02-2011, 15:48:32
คนละเซิร์ฟ แต่ขอติงหน่อยนะคะ ออกตัวเลยว่าไม่รู้จักอาสา แต่ฝากไว้ถึงอาสาทุกๆ เซิร์ฟ
จะเด็ก หรือ ผู้ใหญ่ ไม่สำคัญ บางคนเด็กทำงานดีกว่าผู้ใหญ่ บางคนผู้ใหญ่แต่ประสบการณ์พูดจาน้อยกว่าเด็ก หรืออาจจะทำงานได้เท่าๆ กัน

ส่วนว่าไอดีโดนคนอื่นเอาไปเล่น อันนี้ถือเป็นอะไรที่ "นอนเซ้น" ที่สุดนะคะ
คำปฏิเสธนี้จะฟังไม่ขึ้น เพราะคุณมีตำแหน่งอาสาค้ำคออยู่ค่ะ

ยังไงก็ขอฝากถึงอาสาทุกคน ไม่เฉพาะคนที่ถูกยกขึ้นมาเป็นหัวข้อนี้นะคะ
การเป็นจีอาสา ไม่ใช่แค่ว่า "มีอำนาจตัวสีเหลืองอยู่ในมือ" ก็ทำอะไรได้นะคะ
คำว่าอาสาคือ อาสาสมัคร เป็นคนที่เสนอตัวเข้ามาและพร้อมจะทำงานที่อยู่ตรงหน้าทุกเมื่อ
และเมื่อก้าวเข้ามาแล้ว ต้องรู้ด้วยว่าคุณพร้อมจะทำงานนี้แล้วด้วย

แต่ถ้าคิดแค่ว่าจะเป็นอาสา เพื่อให้ได้ตัวสีเหลือง เพื่อให้ได้มีชื่อให้คนศรัทธา หรือมีชื่อไว้ทำประโยชน์อื่น ก็อย่าคิดที่จะเป็น

ถ้าคุณไม่พร้อมจะทำงาน ก็อย่าออนฯตัวอาสา หรือถ้ากลัวว่า พอไม่ออนฯ ก็ถูกคนหาว่าไม่ทำงาน
งั้นก็จงถามตัวเองกลับไปด้วยว่า "ตกลงแล้ว อยากเป็นอาสาเพราะอะไรกันแน่"
และถ้าคิดว่าทำไม่ไหว ทีหลังก็ "ประมาณตน" กันสักนิด อย่าสมัครมั่วๆ รั่วๆ

เพราะเวลา "ได้เป็น" กับ "เป็นได้" มันต่างกันมากค่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ขอ กด like เลยยย

Smiley Smiley Smiley

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 11-02-2011, 16:38:13 »

คำว่า อาสา ก็คือ การสมัครใจที่จะทำ เมื่องสมัครใจจะมาทำแล้วต้องทำให้ดีที่สุด ถ้าทำไม่ได้อย่าเป็น ก่อรที่จะได้เป็น จีเอ็มอาสา ควรจะต้องรู้ กติกาและมารยาท ก่อนที่จะมาสมัคร ไม่ใช่พอเป็นแล้ว อ้างติดนู่นอ้างติดนี่อ้างติดนั่น มันไม่ได้ เพราะความรับผิดชอบในฐานะจีเอ็มอาสา มันค้ำคอคุณอยู่ ถ้าคิดจะมาเป็นเพราะเห็นว่า ได้โพสตัวสีเหลืองแล้วมันเท่ห์หรือได้ชื่อสีเหลืองแล้วมันเทห์ได้โชว์คน อย่าทำ มันจะเป็นนิสัยที่ไม่ดีติดตัว
Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #41 เมื่อ: 11-02-2011, 18:50:35 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 11-02-2011, 16:38:13
คำว่า อาสา ก็คือ การสมัครใจที่จะทำ เมื่องสมัครใจจะมาทำแล้วต้องทำให้ดีที่สุด ถ้าทำไม่ได้อย่าเป็น ก่อรที่จะได้เป็น จีเอ็มอาสา ควรจะต้องรู้ กติกาและมารยาท ก่อนที่จะมาสมัคร ไม่ใช่พอเป็นแล้ว อ้างติดนู่นอ้างติดนี่อ้างติดนั่น มันไม่ได้ เพราะความรับผิดชอบในฐานะจีเอ็มอาสา มันค้ำคอคุณอยู่ ถ้าคิดจะมาเป็นเพราะเห็นว่า ได้โพสตัวสีเหลืองแล้วมันเท่ห์หรือได้ชื่อสีเหลืองแล้วมันเทห์ได้โชว์คน อย่าทำ มันจะเป็นนิสัยที่ไม่ดีติดตัว

ปุ่ม Like อยุ่ไหนหว่า

จะกดให้สักล้านๆครั้งเลย
 laugh laugh

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #42 เมื่อ: 11-02-2011, 18:52:35 »

ใช่ ใช่ ใช่

Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #43 เมื่อ: 11-02-2011, 19:06:28 »

มันเป็นเช่นนั้นเอง .....  Smiley

ปล. เข้าใจ ทำใจ แล้วสบายใจ

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #44 เมื่อ: 11-02-2011, 19:28:41 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 11-02-2011, 16:22:24
อายุ ไม่ได้ เกี่ยวข้องอะไรเลยนะคะ

เพราะ ในตอน ปีที่แล้ว หรือ นาน กว่านั่น อาสา ฟอง หรือ ชื่ออะไรสักอย่าง ยังทำหน้าที่ได้ดีกว่าผู้ใหญ่บ้างคนเลยค่ะ

อีกอย่าง เราว่า เจ้าตัว เขาคงไม่มาตอบแล้วล่ะค่ะ

จะให้ ดาวดึงส์ ต้องทนกับการไม่มี อาสา แบบนี้อีกนานไหมค่ะ

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 11-02-2011, 16:22:24

= ='/ อดีตอาสาฟอง รายงานตัวค่ะ

อ่านะ..ถ้าเกิดว่า ขอออกความเห็นนิดนึง

แบบว่าอาสาคนนี้ ที่กล่าวมา fun-o_2 เนี่ย= ='

เหมือนเขาจะทำงานไปเพื่อหวังผลประโยชน์ตอบแทนนะ..

แต่ที่ฟองทำไปก็แค่อาสา  แต่รู้สึกว่าตอนนั้นทำหน้าที่ไม่ดีและขายหน้าด้วย ขอเลิกดีกว่า-_-

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5