GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
ผู้เขียน หัวข้อ: ปฏิวัติอัตราการดรอป  (อ่าน 4109 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

Re: ปฏิวัติอัตราการดรอป
« ตอบ #60 เมื่อ: 08-03-2011, 23:52:24 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 08-03-2011, 23:33:17
  โถท่าน อย่าไปทดสอบเลย แรร์ทั้งตัว ของเทพทั้งตัว มันไม่ได้หมายความว่าจะต้องได้ชัวร์ๆ เค้าบอกว่ามีโอกาสได้มากว่า แต่มากว่าเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้น๊ะ  Evil

ของมันออกแบบสุ่มน๊ะท่าน สุ่มออก อย่าไปซีเรียสกับมันเลยพวกของยศสูงๆ แรร์แพงๆ ทุกวันนี้ผมเอาแอสล่าบอส ไม่ใช้เทร ไม่มีลัคกี้ ไม่มีออฟขุม ออฟลึกลับ ดรอปเทรอาย

แต่ท่านมั่นใจไว้ได้เลย หากท่านขยันๆชิง ขยันๆดรอป ได้แน่นอน ไม่ต้องมานั่งนับตัว  เดินๆผ่านนึกสนุกอยากชิง ตัวเดียวก็ชิงติด ดรอปได้  ถ้าไม่ได้ อมขี้มาพ่นหน้าได้เลย แต่มีข้อแม้ว่าดรอปมันบ่อยๆ ได้ไม่แพ้คนใส่แรร์หรอก เชื่อป๋มเถอะ  Evil Evil  ผมเล่นมาแล้ว พูดได้แค่นี้ครับ พูดไรมากกว่านี้ไม่ได้  Evil

หรอ แต่เราว่าเราชิงมาตั้งแต่เช้าละ ฝึกชิงวุ้น รวมๆ 300 แล้วนะ ไม่ได้ถ่าย เพิ่งจะมาถ่ายลองดู

ผ่านไป 50 ตัวไม่มีไรได้ ?? สักอย่าง ไม่ได้เลยหรอ รอดูละ กัน ถ้านายเป็นเราจะรู้สึกเสียตังซื้อ ยศอุปมา

นึกว่าจะดี ชิงไม่ได้สักตัว

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #61 เมื่อ: 09-03-2011, 00:00:38 »

บัคไม่บัคผมไม่รู้ ผมทดลองของผมใครไม่เชื่อก็แล้วแต่วิจารญาณ คับ

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 09-03-2011, 00:01:57 »

ลืมอันที่ 54 ***************

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #63 เมื่อ: 09-03-2011, 00:10:47 »

ชิงไม่ได้ซักตัว 60 ตัวผ่านไป ไม่ได้สักตัว ย้ำ

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #64 เมื่อ: 09-03-2011, 00:15:27 »

ทดสอบ 60 ก่อนนะวันนี้ไม่ไหวแล้ว ท้อไม่มีกำลังใจ

ใครที่ไม่เชื่อว่าผมไม่มีดวง ไม่ถูกจังหวะ ของเทพก็ใช่ว่าจะชิงได้

แต่นี้มัน 60 ตัวน่าจะได้สัก ตัวสิ ไม่มีเลย  ?

ถ้าเป็นที่ ผมชิงไม่ได้เพราะไม่มีความสามารถ ผมก็ขออภัย

แต่ถ้าเป็นที่บัค ผมก็ไม่แน่ใจ เพราะผมก็สงสัยอยู่ ตั้งแต่เช้าแล้ว

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #65 เมื่อ: 09-03-2011, 00:53:24 »

มาแล้ว ครับ การทดสอบเทรอีกตัวของเพื่อนผม

http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%A7%E0%B8%B8%E0%B9%89%E0%B8%99_%E0%B8%88%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%9D%E0%B8%B9%E0%B8%87

อ้างอิง ใบไม้แปะหัว 1 ดาว

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 09-03-2011, 00:58:10 »

ผมก็มีจังหวะของผมเหมือนกัน ไม่รู้ทำไมตัวผมไม่ครอป ? ?  ?

ช่วยชีวิต เทรน้อยๆ ผมด้วยเถอะคับ  Cry

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 09-03-2011, 01:32:02 »

อ้างจาก: kalo25 ที่ 08-03-2011, 23:52:24
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 08-03-2011, 23:33:17
  โถท่าน อย่าไปทดสอบเลย แรร์ทั้งตัว ของเทพทั้งตัว มันไม่ได้หมายความว่าจะต้องได้ชัวร์ๆ เค้าบอกว่ามีโอกาสได้มากว่า แต่มากว่าเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้น๊ะ  Evil

ของมันออกแบบสุ่มน๊ะท่าน สุ่มออก อย่าไปซีเรียสกับมันเลยพวกของยศสูงๆ แรร์แพงๆ ทุกวันนี้ผมเอาแอสล่าบอส ไม่ใช้เทร ไม่มีลัคกี้ ไม่มีออฟขุม ออฟลึกลับ ดรอปเทรอาย

แต่ท่านมั่นใจไว้ได้เลย หากท่านขยันๆชิง ขยันๆดรอป ได้แน่นอน ไม่ต้องมานั่งนับตัว  เดินๆผ่านนึกสนุกอยากชิง ตัวเดียวก็ชิงติด ดรอปได้  ถ้าไม่ได้ อมขี้มาพ่นหน้าได้เลย แต่มีข้อแม้ว่าดรอปมันบ่อยๆ ได้ไม่แพ้คนใส่แรร์หรอก เชื่อป๋มเถอะ  Evil Evil  ผมเล่นมาแล้ว พูดได้แค่นี้ครับ พูดไรมากกว่านี้ไม่ได้  Evil

มันเป็นปรกติครับที่ชิงแล้วจะไม่ได้  ไปหาแรร์มาใส่สิ ก็ไม่ได้เหมือนกัน การตกของไอเทมระบบมันสุ่มด้วย คุณลองนึกดูน๊ะว่า ถ้าของแรร์ดาวต่างๆ คนที่มีอัตราดรอปสูงๆในตัวไปชิงไปดรอปแล้วได้เอาๆ แล้วเทรที่เหลือทำไงครับ หมดความหมายเลยเพราะเค้าไม่มีปัญญาจะไปหาของดีๆมาใส่ หาของเทพๆมาใส่ หาแรร์มาใส่ ไม่งั้นทั้งเซิร์ฟคงจะมีสายอาชีพเทรเท่าจำนวนของที่มีใส่  ระบบมันออกของแบบสุ่มอ่ะดีแล้ว เทรคนอื่นก็สามารถจะมีโอกาสได้ของกะเค้าบ้างน๊ะ สายอาชีพที่ไม่ใช่เทรก็อาจจะดรอปได้กะเค้าบ้าง ไม่งั้นเทรแรร์ดรอปอยู่คนเดียว คนอื่นก็ตาย 555+

เพราะฉะนั้นที่ผมจะบอกคือ อย่าไปทดสอบให้เสียเวลาเลยครับ อย่าที่ผมเคยบอกไว้ เราเฝ้าตีมินิทั้งวัน ไม่พลาดสักกะตัวดันไม่ดรอป พอมาพลาดตัวเดียวคนอื่นมาตีดรอปไปหน้าตาเฉย และถ้าคุณสนใจดูตรงนี้จริงๆคุณจะเห็นของแรร์บอสต่างๆ ทิ้งระยะการดรอปด้วย บอส 1 ตัวของไม่ได้ตกทุกวันน๊ะครับ ให้คุณใส่โคตรแรร์ด้วย ถ้าคนไหนตีบอสตัวเดียวกันทุกวันและดรอปของแรร์จากมันได้ทุกวันผมขอดูหน่อย มันทิ้งระยะการตก

เพราะฉะนั้นอย่าไปคาดหวังว่า ถ้าคุณใส่เซตสำรวจ หรือใส่แรร์ ใส่ของยศดีๆ แล้วมันจะต้องดรอปดี ผมเคยใส่แรร์ไม่ดรอปอะไรเลยเป็นอาทิตย์ๆก็มี  บางวันก็ดรอปได้ของ 5-6 อย่าง  และตอนนี้ไม่มีแรร์ใส่ ใส่เซตนักสำรวจ มีดออฟคลั่ง กากออฟมอง ยังดรอปดีเหมือนเดิม ไม่ได้ก็ไม่ได้เหมือนเดิม มันอาศัยโชคครับ อย่าไปเจาะจงว่าตีเท่านี้ตัวต้องได้ ขยันๆไว้ได้แน่นอนไม่วันใดก็วันหนึ่ง คุณไม่รู้หรอกว่าเมื่อไหร่ของมันจะตก ถึงบอกว่าให้หมั่นดรอป

หรอ แต่เราว่าเราชิงมาตั้งแต่เช้าละ ฝึกชิงวุ้น รวมๆ 300 แล้วนะ ไม่ได้ถ่าย เพิ่งจะมาถ่ายลองดู

ผ่านไป 50 ตัวไม่มีไรได้ ?? สักอย่าง ไม่ได้เลยหรอ รอดูละ กัน ถ้านายเป็นเราจะรู้สึกเสียตังซื้อ ยศอุปมา

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 09-03-2011, 01:36:09 »

นี้คือก่อนใส่มีดอุป

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 09-03-2011, 01:32:02
อ้างจาก: kalo25 ที่ 08-03-2011, 23:52:24

มันเป็นปรกติครับที่ชิงแล้วจะไม่ได้  ไปหาแรร์มาใส่สิ ก็ไม่ได้เหมือนกัน การตกของไอเทมระบบมันสุ่มด้วย คุณลองนึกดูน๊ะว่า ถ้าของแรร์ดาวต่างๆ คนที่มีอัตราดรอปสูงๆในตัวไปชิงไปดรอปแล้วได้เอาๆ แล้วเทรที่เหลือทำไงครับ หมดความหมายเลยเพราะเค้าไม่มีปัญญาจะไปหาของดีๆมาใส่ หาของเทพๆมาใส่ หาแรร์มาใส่ ไม่งั้นทั้งเซิร์ฟคงจะมีสายอาชีพเทรเท่าจำนวนของที่มีใส่  ระบบมันออกของแบบสุ่มอ่ะดีแล้ว เทรคนอื่นก็สามารถจะมีโอกาสได้ของกะเค้าบ้างน๊ะ สายอาชีพที่ไม่ใช่เทรก็อาจจะดรอปได้กะเค้าบ้าง ไม่งั้นเทรแรร์ดรอปอยู่คนเดียว คนอื่นก็ตาย 555+

เพราะฉะนั้นที่ผมจะบอกคือ อย่าไปทดสอบให้เสียเวลาเลยครับ อย่าที่ผมเคยบอกไว้ เราเฝ้าตีมินิทั้งวัน ไม่พลาดสักกะตัวดันไม่ดรอป พอมาพลาดตัวเดียวคนอื่นมาตีดรอปไปหน้าตาเฉย และถ้าคุณสนใจดูตรงนี้จริงๆคุณจะเห็นของแรร์บอสต่างๆ ทิ้งระยะการดรอปด้วย บอส 1 ตัวของไม่ได้ตกทุกวันน๊ะครับ ให้คุณใส่โคตรแรร์ด้วย ถ้าคนไหนตีบอสตัวเดียวกันทุกวันและดรอปของแรร์จากมันได้ทุกวันผมขอดูหน่อย มันทิ้งระยะการตก

เพราะฉะนั้นอย่าไปคาดหวังว่า ถ้าคุณใส่เซตสำรวจ หรือใส่แรร์ ใส่ของยศดีๆ แล้วมันจะต้องดรอปดี ผมเคยใส่แรร์ไม่ดรอปอะไรเลยเป็นอาทิตย์ๆก็มี  บางวันก็ดรอปได้ของ 5-6 อย่าง  และตอนนี้ไม่มีแรร์ใส่ ใส่เซตนักสำรวจ มีดออฟคลั่ง กากออฟมอง ยังดรอปดีเหมือนเดิม ไม่ได้ก็ไม่ได้เหมือนเดิม มันอาศัยโชคครับ อย่าไปเจาะจงว่าตีเท่านี้ตัวต้องได้ ขยันๆไว้ได้แน่นอนไม่วันใดก็วันหนึ่ง คุณไม่รู้หรอกว่าเมื่อไหร่ของมันจะตก ถึงบอกว่าให้หมั่นดรอป

ให้ไอดีไปลองชิงดูมะ ชิงได้ให้ บัตรเติมเกม 500 เลยอะ

kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 09-03-2011, 01:39:47 »

ถ้าเราไม่เดือดร้อนไม่โพสหรอก .....

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #70 เมื่อ: 09-03-2011, 01:41:40 »

ให้ผมลองเทสไหม - -"

ลาออก
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 09-03-2011, 01:52:05 »

สงสัย โวย ไปก็ไร้ประโยชน์หรอ  Cry Cry Cry Cry

ถ้า 60 ไม่พอ 200 ก็ได้นะ

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #72 เมื่อ: 09-03-2011, 02:32:46 »

คุณ kalo25 มีความพยายามสูงมาก ผมก็ไม่ทราบนะครับ เพราะเหตุใดถึงชิงไม่ได้ พยายามต่อไปครับ สู้ ๆ

ในความคิดเห็นของผมเกี่ยวกับสกิลชิงสมบัติ เป็นสกิลที่ช่วยให้ได้ไอเทมติดไม้ติดมือ เพิ่มขึ้นมา อีก 1 ชิ้น  จากดรอปปกติจะได้ 1 หรือ 2 ชิ้น เมื่อจบสวย(777-ชิง-ตีมอนตายให้ทันเวลา) ประมาณว่าได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

เจตนารมณ์ของกระทู้นี้คือ ต้องการให้แสดง "อัตราดรอป" เป็นตัวเลข เพื่อตรวจสอบ ว่าถูกต้องตามตารางยศและความสามารถหรือคุณสมบัติของไอเทมชิ้นนั้นๆหรือไม่

ไม่ได้สนใจว่า เมื่อเพิ่มข้อความ"อัตราดรอป"แล้วจะทำให้ของดรอปดีขึ้นหรือแย่ลง

ขอยํ้า !! ทุกอาชีพได้ประโยชน์กับข้อมูลตรงนี้  ขอบคุณครับ

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 05-02-2011, 09:27:32
อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 04-02-2011, 23:24:23
         เสนอให้เพิ่มข้อความ “อัตราดรอป” ลงในกรอบสเตตัสในช่องที่ว่างอยู่

เพื่อเป็นการตรวจสอบ เมื่อผู้เล่นสวมใส่ไอเทมที่ออฟยศเกี่ยวกับการดรอป หรือ ไอเทมสวมใส่ที่เพิ่มดรอปต่างๆ ว่าถูกต้องตามตาราง ยศและความสามารถ หรือคุณสมบัติของไอเทมชิ้นนั้นๆหรือไม่ รวมถึง LUK99,VIP,บัฟโชคดี,คู่หูที่มีทักษะขนของ เป็นต้น

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆร่วมโหวต และแสดงความคิดเห็นด้วยครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้เล่นไม่มากก็น้อย ขอบคุณครับ

ปล. : อาจแยกเป็น อัตราดรอปของผู้เล่น  =  ?
                                  อัตราดรอปของมอนสเตอร์  =  ?

เปิดเผย โปร่งใส ตรวจสอบได้

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #73 เมื่อ: 09-03-2011, 03:22:28 »

ทั้งๆ ที่ เทรสองตัวนี้ คนเล่นคนเดียวกัน

เทรตัวแรกมีอัตราการครอป มีดอุป(13ครอป) ซาอุป (13ครอป) ชายเล (11ครอป) หมวกนักสำรวจ (2ครอป) ผ้าคลุมนักสำรวจ (2ครอป)

เข็ททิศโบราณ (5ครอป) + ผอบเลเวล64 ขนของ (6.4%)

รวมแล้ว 13+13+11+2+2+5 = 51+ขนของ (6.4%) ครอป

เทรตัวที่สอง ซาดิสคหขุม(9 ครอป)+แส้สามัญชน (8 ครอป ) ไม่มีเซ็ตสำรวจ ไม่มี ผอบ รวม = 17 ครอป

มันต่างกัน 3 เท่าตัว ทำไมเทรตัวแรกชิงไป 60 ตัวถึงไม่ได้ใบไม้แปะหัวเลยทั้งๆที่ ยศแรรใบไม้แปะหัว 1 ดาว (ชิงนะ เฉพาะชิง)
เทรตัวที่สอง ชิงไป 5 ตัว ตัวที่ 5 ได้ ใบไม้แปะหัว 1 ดาว Huh?

มันยังไง บัคที่มีดอุปหรือบัคที่ซาอุปหรือบัคที่ผอบขนของ

ช่วยกรุณาบอกข้อเท็จจริงให้ทราบที 

Sster007sS
Jr. Member
**

Akiyama Mio

« ตอบ #74 เมื่อ: 09-03-2011, 06:49:52 »

ตั้งเเต่ผมปั้นเทร ผมยังชิงไม่ได้ไรเลยอ่าครับ 555+ (หรือว่าเล่นเทรน้อยไป Huh?)  สู้ๆเน้อ Smiley

Sster007sS
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10