GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดี!! เพิ่มโบนัสจนกว่าจะแก้ไขปัญหามอนเตอร์และคู่หูได้  (อ่าน 3081 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

Re: ข่าวดี!! เพิ่มโบนัสจนกว่าจะแก้ไขปัญหามอนเตอร์และคู่หูได้
« ตอบ #60 เมื่อ: 03-02-2011, 19:45:53 »

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

Re: ข่าวดี!! เพิ่มโบนัสจนกว่าจะแก้ไขปัญหามอนเตอร์และคู่หูได้
« ตอบ #61 เมื่อ: 03-02-2011, 19:46:40 »

อ้างจาก: Prince_KP ที่ 03-02-2011, 19:44:51
อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 03-02-2011, 19:43:55
ทีมงานปิดแล้วเปิดพรุ่งนี้ไปเลย

แก้ไขให้เรียบร้อย

คนดีชอบแก้คนจัญไรชอบแก้ตัว

ตกไปคำ1 - -

ขอบคุณมากมายผมแก้ไขละนะ

หวังว่าผมคงเป็นคนดี

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #62 เมื่อ: 03-02-2011, 19:47:26 »

อ้างจาก: ๐๐ Asura Dragon ๐๐ ที่ 03-02-2011, 19:11:34
จีครูอุ้ยดู PM ด่วนครับ ครับ แจ้งบัคไปแล้วครับ ...  Evil
ขอบคุณมากครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ  Cry Cry

Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 03-02-2011, 19:53:07 »

อ้างจาก: .ツ ที่ 03-02-2011, 19:42:51
ขอโทษทีนะพวกคุณทีมงาน ปัญหาม่อนบั๊คคุณยังแก้ไม่เสร็จเลย นี่จะมาเพิ่มโบนัสให้ทุกคนเขาก็ดีใจ แต่สุดท้ายกลายมาเป็นว่ายิ่งสร้างปัญหาไปใหญ่ ปิดเซิฟแล้วก็ปิดอีก ปัญหาเก่ายังแก้ไม่หายนี่เอาปัญหาใหม่เข้ามาแทรก นี่ปิดเซิฟเพราะพรแห่งลูซิสของพระอีก อะไรกันนักหนา แก้ทีละปัญหาไปก่อนไหม จะเพิ่มโบนัสหลังแก้ปัญหาเสร็จก็ไม่มีใครว่านะ เพิ่มโบนัสให้ใครก็ดีใจแต่ก็มาปิดเซิฟซ้ำแล้วซ้ำอีก มันก็เซงนะเออ
ไม่ได้เพิ่มโบนัสให้ดีใจครับ
แต่เป็นการเพิ่มโบนัสให้ และแก้ไขระบบให้ผู้เล่นได้รับผลกระทบจากบัคน้อยลงครับ
- การทำให้ตายไม่เสีย EXP เพื่อลดความเสี่ยงจากมอนเตอร์บัคเหล่านี้ครับ (แต่ต้องแก้ทักษะพรแห่งลูซิตเพราะมันช่องโหว่ตในการปั้มเลเวลได้ เมื่อเอาระบบEXP ออกก็จะปรับกลับให้เหมือนเดิมครับ)
- การเพิ่ม EXP เพื่อลดเวลาการเก็บเลเวล ที่เสียไปจากถูกมอนเตอร์บัคฆ่าครับ
ซึ่งเหล่านี้เป็นมาตรการช่วยเหลือเพื่อนในระหว่างหาและแก้ไขข้อผิดพลาดครับ
หรือเพื่อนๆ ไม่อยากให้ทางทีมงานทำอะไรเลย ให้เพื่อนๆ ทนกับผลของบัค หรือครับ

Hero Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 03-02-2011, 19:56:26 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 03-02-2011, 19:34:00
แล้วตอนนี้มาเอาพรแห่งลูซิสออกทำไมครับเนี่ย เซิร์ฟใต้มีปัญหานะครับ เพราะเกรียนด้วยอะไรด้วย ให้เกิดอย่างเดียวเลยหรอ แล้วมันจะไปสนุกอะไร๊

แล้วทำไมตายไม่เสียเปอต้องเอาพรออกด้วย เอาอะไรคิดเนี่ย Huh? Huh? Huh?
เพราะมันทำให้ปั้มเลเวลได้โดยไม่เสียอะไรไงครับ จึงต้องปรับออกช่วยที่ตายไม่เสีย EXP ครับ

.ツ
Full Member

อี พวก ปาก เหม็น ..!?

« ตอบ #65 เมื่อ: 03-02-2011, 20:00:04 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-02-2011, 19:53:07
อ้างจาก: .ツ ที่ 03-02-2011, 19:42:51
ขอโทษทีนะพวกคุณทีมงาน ปัญหาม่อนบั๊คคุณยังแก้ไม่เสร็จเลย นี่จะมาเพิ่มโบนัสให้ทุกคนเขาก็ดีใจ แต่สุดท้ายกลายมาเป็นว่ายิ่งสร้างปัญหาไปใหญ่ ปิดเซิฟแล้วก็ปิดอีก ปัญหาเก่ายังแก้ไม่หายนี่เอาปัญหาใหม่เข้ามาแทรก นี่ปิดเซิฟเพราะพรแห่งลูซิสของพระอีก อะไรกันนักหนา แก้ทีละปัญหาไปก่อนไหม จะเพิ่มโบนัสหลังแก้ปัญหาเสร็จก็ไม่มีใครว่านะ เพิ่มโบนัสให้ใครก็ดีใจแต่ก็มาปิดเซิฟซ้ำแล้วซ้ำอีก มันก็เซงนะเออ
ไม่ได้เพิ่มโบนัสให้ดีใจครับ
แต่เป็นการเพิ่มโบนัสให้ และแก้ไขระบบให้ผู้เล่นได้รับผลกระทบจากบัคน้อยลงครับ
- การทำให้ตายไม่เสีย EXP เพื่อลดความเสี่ยงจากมอนเตอร์บัคเหล่านี้ครับ (แต่ต้องแก้ทักษะพรแห่งลูซิตเพราะมันช่องโหว่ตในการปั้มเลเวลได้ เมื่อเอาระบบEXP ออกก็จะปรับกลับให้เหมือนเดิมครับ)
- การเพิ่ม EXP เพื่อลดเวลาการเก็บเลเวล ที่เสียไปจากถูกมอนเตอร์บัคฆ่าครับ
ซึ่งเหล่านี้เป็นมาตรการช่วยเหลือเพื่อนในระหว่างหาและแก้ไขข้อผิดพลาดครับ
หรือเพื่อนๆ ไม่อยากให้ทางทีมงานทำอะไรเลย ให้เพื่อนๆ ทนกับผลของบัค หรือครับ

ก็น่าจะคิดให้มันถี่ถ้วนหน่อยนะ ทำงานมากันขนาดนี้แล้ว ถ้าคุณจะแก้หรือจะเพิ่มโบนัสอะไรก็คิดก่อนว่าโบนัสที่ให้มันมีผลกระทบอะไรตามมา จะได้ปิดเซิฟไปทีเดียว ปิดแล้วปิดอีกมันสนุกรึไง วู้ว
ICE_TANATTHEP_ICE
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 03-02-2011, 20:03:48 »

ทำให้ผอบเปิดไม่ได้หน่อยสิคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ Cry Cry Cry Cry

Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: 03-02-2011, 20:04:47 »

อ้างจาก: ไอซ์ ICE_TANATTHEP_ICE ที่ 03-02-2011, 20:03:48
ทำให้ผอบเปิดไม่ได้หน่อยสิคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ Cry Cry Cry Cry
ทำให้ผอบเปิดไห้ได้หน่อยสิคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Hanamiii
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 03-02-2011, 20:14:29 »

งานแซะ อุส่าจุเพื่อนเล่นคาเดทหาเหรียญ วันนี้เข้ามา กำลังลดเวล ยุดีๆ ตายปรับให้เวลไม่ลดซะงั้น
ไม่ต้องรอเล่น จนกว่าจะแก้ไขเสร็จหรอคะ เติมแคสเตรียมซื้อประกัน30วันแล้วด้วย Angry Angry Angry Angry Angry

Jr. Member
**

« ตอบ #69 เมื่อ: 03-02-2011, 20:17:33 »

เซ็งคับ ผอบเปิดไม่ได้จะเวลคาเดทยังๆๆ Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ถ้าเป็นแบบนี้จีช่วยผ่อนๆได้ใหม้คับ

oio_ VoO_DOo_oio
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: 03-02-2011, 20:21:27 »

จีเอ็ม  ดูๆหน่อย ไอ่ดรอปไม่เท่าไหร่

ไม่ ม่อน กะ ผอบ นี่ดิ

เค้าเอาไปตีบอสหมดเซริฟแว้ววว

Wink Wink Wink Wink Wink

ตัวละครลับ
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: 03-02-2011, 20:22:14 »

อ้างจาก: แมว...จรจัด ที่ 03-02-2011, 19:42:42
อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 03-02-2011, 19:37:09

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

สองรูปนี้แตกต่างกันที่โล่ เมื่อใส่โล่หรือไม่ได้ใส่โล่ทำไมพลังป้องกันถึงเท่ากัน

ช่วยอธิบายหน่อยครับ

ถ้าบัคผมขอหมวกนะจ๊ะ
ถ้าจำไม่ผิด...โล่จะใช้ป้องกันได้ก็ต่อเมื่อมีการยกโล่เท่านั้นหล่ะมั้งคะ
เป็นแบบนี้ทุกตัวที่ใส่โล่นะถ้าจำไม่ผิด

งั้นก็ขอโทษด้วยละกันคิดว่าบัค

oio_ VoO_DOo_oio
Jr. Member
**

« ตอบ #72 เมื่อ: 03-02-2011, 20:26:11 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

และไอ่ที่ดรอป  มันแปลว่า เพิ่มหั้ย 0.3 เปอ แค่นี้อ่ะนะ

เพื่อ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #73 เมื่อ: 03-02-2011, 21:14:05 »

อ้างจาก: Oo.Projectone.oO ที่ 03-02-2011, 19:03:02
ตัวเราใส่แรร์เทร 80 และของอื่นๆ รวมๆอัตราดรอปแล้วประมาณ 90-100 ถ้าเพิ่ม3เท่า
อัตราดรอปก้น่าจะยุที 270-300 ซึ่งเยอะกว่าคราวก่อนที่เพิ่ม 100หน่วยซะอีก
แต่งานนี้ชิงสมบัติบอสไปทั้งหมด 15 ตัว อดทุกตัว มินิตีตายเปงสิบ
คราวก่อนเพิ่ม100 หน่วย 1 ตัวตก1ชิ้นเลย แมงลด3เท่าหรือเพิ่ม 3 เท่าแน่ ชักจะเซ้งกับเกมแมงละนะอธิบายมาๆๆ

เข้าใจอะไรผิดรึป่าวคับ
เพิ่มอัตราดรอปนี่ เค้าเพิ่มที่โอกาสดรอปของไอเทมนะคับ ไม่ใช่เพิ่มให้ตัวละคร
 Huh?

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-02-2011, 18:18:25
หลังจากทางทีมงานได้อัพเดทแพทในวันที่ 2 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ทำให้เกิดข้อผิดพลาดทำให้มอนเตอร์ และคู่หู มีสเตตัสเก่งอยู่ในระดับบอส

ซึ่งทางทีมงานกำลังตรวจสอบหาสาเหตุในการแก้ไขอยู่ในขณะนี้ครับ

ดังนั้นระหว่างที่ทางทีมงานกำลังหาสาเหตุในของข้อผิดพลาด ทางทีมงานจะทำการเพิ่มโบนัส และปรับเปลี่ยนระบบทุกเซิร์ฟเวอร์ดังนี้

1. ปรับให้ผู้เล่นไม่เสีย EXP หลังจากการตาย ไม่ว่ากรณีใด แต่ทักษะพรแห่งลูซิตจะไม่ได้รับEXPจากการชุบ

2. เพิ่ม EXP จากมอนเตอร์เป็นพิเศษอีก 20 %

3. เพิ่มอัตราดรอปของไอเทมแรร์ เป็น 3 เท่า

4. ปิดการใช้งานของผอบทุกชนิด

โบนัสและระบบที่ปรับนี้จะคงอยู่จนกว่าทางทีมงานจะแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้

ขอบคุณครับ

ตอนนี้อยากให้ทีมงานลองทบทวนการชดเชยดูอีกครั้งนึงนะคับ ว่าเหมาะสมดีแล้วรึป่าว
เพราะการปิดการใช้งานผอบนี่ มีผลกระทบกว้างมากเลยนะ
ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับการปิดนะ เพราะถ้าไม่ปิดก็คงแก้ไขยาก
ปิดแก้ไขก่อนดีที่สุด แต่ขอพูดในด้านการชดเชยละกัน

ด้านการเก็บเลเวล ผอบมีส่วนช่วยได้เยอะมากนะ เพิ่มสถานะให้ตัวละคร
ด้านการงาน บางคนเปิดผอบสดชื่นไว้ ขุดได้เป็นวันเลย ลงทุนซื้อกระเป๋ากับยาขนของก็มี
ด้านการหาของ ผอบช่วยส่งเสริมด้านนี้ได้เยอะเลย แล้วยิ่งมีผลจากการชดเชยครั้งก่อน คนก็ต้องหวังกันมาก

การชดเชยดังที่ให้มานั้น ผมก็ขอบคุณนะ เห็นว่าดีแล้ว
แต่จากปัญหาบัคต่างๆที่เกิดขึ้น นอกจากแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้ารักษาสภาพปกติเอาไว้
ผมว่าน่าจะเพิ่มการชดเชยให้มากขึ้นกว่าเดิมซักหน่อยก็น่าจะดีนะคับ

คาเดทก็เก็บเลเวลกันลำบาก เพิ่ม exp แล้วก็น่าจะเพิ่มบัพสดชื่นให้ทั้งเซิฟเวอร์นะ
เพิ่มดรอปนี่ ผมว่าแทนที่จะเพิ่มดรอปแรร์เพียงอย่างเดียว น่าจะเพิ่มดรอปไอเทมทุกอย่างดีกว่านะ (อย่างน้อยก็ยังได้ขยะไปขายมั่ง)

..Hell..
Newbie
*

« ตอบ #74 เมื่อ: 03-02-2011, 21:22:42 »

วินเดิ้ลเขต 6 ผีเสื้อกับฟังกี้ บั๊คเต็มๆ คาสเตอร์มาตายเกลื่อน วอนแก้ไขด่วน
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6