GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการ ซื้อของใส่ วิ  (อ่าน 935 ครั้ง)
_Ragkarok_
Jr. Member
**

Re: สอบถามการ ซื้อของใส่ วิ
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-01-2011, 23:48:00 »

เดียวนอกเรื่องเกินไป  วิใส่เซทปราชดีสุดครับ เซทนักเวททำลายล้างไม่ดี เลือดน้อยกันเวทต่ำ

เซทปราชออฟเลือดดีสุดครับ  Cool Cool Cool
●Can ω keep a secret● ♥
Sr. Member

Your smile is my, I will not give anyone

« ตอบ #16 เมื่อ: 05-01-2011, 05:35:08 »

ส่วนตัวชอบเซตทำลายล้างเพราะมันเพิ่มเวทไห้เยอะดี
ถ้าใส่เซตนี้ต้องออฟเลือด
อีกอย่างเซตปราชญ์ แพงกว่า(มั้ง)
เซตปราชญ์มันดีตรงไหนเหรอ ถ้าเซตนี้ดีกว่าจะได้เปลี่ยน

I don't care who   you but I want na tell you that I you
_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 05-01-2011, 07:08:24 »

เซทปราชเพิ่ม พลังเวทต่ำสุดและสูงสุด35เปอ อัตราโป๊ะอีก4 เพิ่มป้องกันเวท35+10 ท่าออฟเลือดเยอะก็โหดละสำหรับเซทปราชนะ

เซทนักเวททำลายล้าง เพิ่มแค่ความสามารถพิเศษของแต่ละธาตุกะเอมพี แต่ลดเลือดเยอะมาก กันเวทน้อย แล้วก็เพิ่มพลังเวทนิดหน่อย

ท่าเอามาเทียบกะเซทปราชแล้วพลังเวทเซทปราชจะมากกว่า แถมพลังป้องกันเวทเยอะกว่าด้วย

ผมก็บอกได้แค่นี่ ก็อยู่ทีคนเล่นท่าชอบแบบไหนก็เล่นแบบนั่น แนะนำได้แค่นี่ล ป.ล ท่าไม้เท้ายศดีของแบบไหนก็เป็นต่อไปกว่าครึ่ง

Evil Evil Evil Evil Evil
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05-01-2011, 09:58:22 »

อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 04-01-2011, 23:45:27
แป้ง เค้าพึ่งรู้ว่าอาชีพวิไม่ใช่คน ใช้สรรพนามว่าตัว

ท่าเป็นคน เท่าทีเรียนมาไม่ใช้คำว่าตัวนิ Huh? Huh? Huh?

ไม่รู้สิครับ แต่ผมทำเกมส์เหมือนกัน  ทุกคนที่ผมรู้จักเขาเป็นตัวครับ ยกตัวอย่างเช่น "สร้างตัวละครเสร็จแล้วกี่ตัว"  ตัวละครในเกมส์ เขาเรียกกันตัวครับ 
ตัวละครในเกมส์นะครับ ไม่ใช่คนครับ อย่าเอาไปรวมกัน

ส่วนเรื่องเซตพื้นฐาน คือ เขาเอาไว้ Copy สแตตัสอาชืพอื่นๆครับ พอก๊อปเสร็จแล้ว ก็เปลี่ยนมาเป็นของที่ใส่  ลองดูกระทู้ พลังของ กิฟมีดูครับ เดียวนี้ส่วนใหญ่เขาใช้วิธีนั่นครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 05-01-2011, 10:37:15 »

ไหนๆแล้วหามาให้ดูเลยแล้วกัน  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=50691.0

เพิ่มเติมอีกนิด เรื่องภาษา
ตาม พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 
ตัว  ความหมาย
น. รูป, ตน, ตนเอง, คําใช้เรียกแทนคน สัตว์ และสิ่งของบางอย่าง เช่น ตัวละครตัวหนังสือ; ลักษณนามใช้เรียกสัตว์และสิ่งของบางอย่าง เช่น ม้า ๕ ตัว ตะปู๓ ตัว เสื้อ ๒ ตัว; ใช้เรียกผู้ที่ตนพูดด้วยในฐานะคนเสมอกันที่สนิทกัน เช่นตัวจะไปไหม.
เพิ่มเติม http://dict.longdo.com/search/%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7

คน ใช้สรรพนามแทนมนุษย์ 
เพิ่มเติม http://dict.longdo.com/search/%E0%B8%84%E0%B8%99

ปกติถ้าเราเรียกตัวละครในเกมส์หรือหนังสือ จะใช้คำสรรพนามว่าตัว  แต่ถ้าอ้างอิงถึงบุคคลที่เล่นจะใช้คำว่าคน
ยกตัวอย่างเช่น   เมื่อวานเจอ วิหลายตัว แต่จริงๆแล้ว มีคนเล่นเพียงแค่ 1 คน

ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าเพราะเราไม่เก่งภาษาไทยด้วย ตอนเรียนได้เกรด 1-2 เอง  เพราะโดดเรียนบ่อย  ปกติเราใช้แบบนี้ครับ  ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย แล้วจริงๆควรใช้ว่ายังไงหละครับ  ผมก็อยากใช้คำภาษาไทยให้ถูกเหมือนกัน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 05-01-2011, 10:46:53 »

ตัวละครในเกม ต้องเรียกตามเผ่า เผ่ามนุษย์ เรียกเป็น คน เผ่าอสุรา เรียกเป็น ตน ถ้าเป็นมอนก็แล้วแต่ เผ่าพันธ์อีก มีทั้ง ตนทั้งตัวทั้งโขลง แต่ไม่มีคน เพราะยังไม่มีมอนเผ่ามนุษย์ (หรือว่ามี ไม่แน่ใจ)

ปล.จะรณรงค์การใช้ภาษไทยให้ถูกต้อง ไม่ใช้ภาษาวิบัติกันหรอ จะได้เข้าร่วมด้วย  Evil Evil Evil Evil
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 05-01-2011, 13:03:57 »

ของในฝันของผม วิสาย น้ำแข็งกับดิน

หมวกปีกผีเสื้อ  ออฟพลังชีวิต
หน้ากากวิญญาณแค้น  ออฟรอบครอบ
ไม้เท้าเกร็ดน้ำแข็ง  ออฟกาลเวลา
เสื้อคลุมเวทหนาแกร่ง  ออฟพลังชีวิต
ผ้าคลุมนักปราชญ์   ออฟจิตใจ
แหวนนักปราชญ์   ออฟไม่ได้
รองเท้าอัญมณี   ออฟจิตใจ (ถ้ามีออฟพลังชีวิตก็จะดี ตอนนี้ตีไม่ได้แล้ว)

pH7
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 05-01-2011, 18:35:32 »

อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 05-01-2011, 07:08:24
เซทปราชเพิ่ม พลังเวทต่ำสุดและสูงสุด35เปอ อัตราโป๊ะอีก4 เพิ่มป้องกันเวท35+10 ท่าออฟเลือดเยอะก็โหดละสำหรับเซทปราชนะ

เซทนักเวททำลายล้าง เพิ่มแค่ความสามารถพิเศษของแต่ละธาตุกะเอมพี แต่ลดเลือดเยอะมาก กันเวทน้อย แล้วก็เพิ่มพลังเวทนิดหน่อย

ท่าเอามาเทียบกะเซทปราชแล้วพลังเวทเซทปราชจะมากกว่า แถมพลังป้องกันเวทเยอะกว่าด้วย

ผมก็บอกได้แค่นี่ ก็อยู่ทีคนเล่นท่าชอบแบบไหนก็เล่นแบบนั่น แนะนำได้แค่นี่ล ป.ล ท่าไม้เท้ายศดีของแบบไหนก็เป็นต่อไปกว่าครึ่ง

Evil Evil Evil Evil Evil

เซ็ตนักเวททำลายล้างโดยรวมเพิ่มพลังเวทธรรมชาติรวม 50%
หมวก 20 คลุม 20 เสื้อ รองเท้าอย่างละ 5

I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-01-2011, 21:03:59 »

ใส่เซ็ตปราชเลยครับ อยากรู้ว่าดีขนาดไหนซิปหาผมเดี่ยวไปเทสให้ดู 5555555+

มาเองเรย ฮิฮิ  Evil

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #24 เมื่อ: 06-01-2011, 01:57:48 »

อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 04-01-2011, 10:11:08
แป้งอะบอกสูตร เค้าหมดเลยเดียวเรา2คนก็แพ้คนอื่น

เค้าหมดกันพอดี เนอะๆ  Evil Evil Evil

แพ้ไม่แพ้อยู่ที่ฝีมือคนเล่น ของเป็นแค่ส่วนนึง

_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 07-01-2011, 03:18:56 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 05-01-2011, 10:37:15
ไหนๆแล้วหามาให้ดูเลยแล้วกัน  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=50691.0

เพิ่มเติมอีกนิด เรื่องภาษา
ตาม พจนานุกรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน 
ตัว  ความหมาย
น. รูป, ตน, ตนเอง, คําใช้เรียกแทนคน สัตว์ และสิ่งของบางอย่าง เช่น ตัวละครตัวหนังสือ; ลักษณนามใช้เรียกสัตว์และสิ่งของบางอย่าง เช่น ม้า ๕ ตัว ตะปู๓ ตัว เสื้อ ๒ ตัว; ใช้เรียกผู้ที่ตนพูดด้วยในฐานะคนเสมอกันที่สนิทกัน เช่นตัวจะไปไหม.
เพิ่มเติม http://dict.longdo.com/search/%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7

คน ใช้สรรพนามแทนมนุษย์ 
เพิ่มเติม http://dict.longdo.com/search/%E0%B8%84%E0%B8%99

ปกติถ้าเราเรียกตัวละครในเกมส์หรือหนังสือ จะใช้คำสรรพนามว่าตัว  แต่ถ้าอ้างอิงถึงบุคคลที่เล่นจะใช้คำว่าคน
ยกตัวอย่างเช่น   เมื่อวานเจอ วิหลายตัว แต่จริงๆแล้ว มีคนเล่นเพียงแค่ 1 คน

ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าเพราะเราไม่เก่งภาษาไทยด้วย ตอนเรียนได้เกรด 1-2 เอง  เพราะโดดเรียนบ่อย  ปกติเราใช้แบบนี้ครับ  ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย แล้วจริงๆควรใช้ว่ายังไงหละครับ  ผมก็อยากใช้คำภาษาไทยให้ถูกเหมือนกัน
*0* เป็นการให้ความรู้ที่ดี มาก แต่ผมหมายถึงอีกแบบอะครับ แบบง่ายๆไม่คิดมากก็ตัวเกมเขาให้บทบาทมาให้เราเป็นเผ่ามนุษย์ใช่มิครับ

ตามกิจกรรมหลายๆกิจกรรมในเกมก็ได้บอกไว้ เช่นกิจกรรมตามๆที่ผู้เล่นชนะ ก็จะประกาศในเซิร์ฟว่าเผ่ามนุษย์เป็นฝ่ายชนะหรือเป็นฝ่ายแพ้จิงมิครับ

ผมจึงยกบทบาทของเกมมาบอกว่าอาชีพวิไม่ใช่มนุษย์หรือคนหลอ ต่างละคนก็ต่างความคิดไปได้หลายๆแนวทางข้อคิดของคุณผมว่าก็ไม่ผิดหลอกครับ

แต่ผิดที่ว่าตัวผมเองไม่ได้คิดไปตามแนวทางของคุณก็เท่านั่นละครับ ต้องขอขอบคุณกับแนวความที่ดีและให้ความรู้มากครับ

_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 07-01-2011, 03:35:24 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 05-01-2011, 10:46:53
ตัวละครในเกม ต้องเรียกตามเผ่า เผ่ามนุษย์ เรียกเป็น คน เผ่าอสุรา เรียกเป็น ตน ถ้าเป็นมอนก็แล้วแต่ เผ่าพันธ์อีก มีทั้ง ตนทั้งตัวทั้งโขลง แต่ไม่มีคน เพราะยังไม่มีมอนเผ่ามนุษย์ (หรือว่ามี ไม่แน่ใจ)

ปล.จะรณรงค์การใช้ภาษไทยให้ถูกต้อง ไม่ใช้ภาษาวิบัติกันหรอ จะได้เข้าร่วมด้วย  Evil Evil Evil Evil

ไม่ทราบว่าใช้ภาษาวิบัติยังไงอะครับ ผมว่ามันอยู่ที่จุดประสงค์ในการใช้ภาษามากกว่า

ผมว่าในความคิดของผม(ไม่รู้ใครจะคิดแบบผมรึป่าวนะ)นี่เป็นโลกของเกมใครจะทำอะไรก็ได้ใช่มิครับ

เป็นโลกเสมือนจิงเป็นอีกโลกที่ทุกคนเป็นอิสระทำอะไรก็ได้จะพิมอะไรหรือบอกกล่าวอะไรก็ได้

ท่าในโลกความจิงมีการใช้ภาษาคาราโอเกะในหนังสือราชการหรือหนังสือที่สำคัญต่างๆ

นั่นละผมว่าค่อยออกมารณรงค์จะดีกว่ามิครับ ท่าผิดพราดประการณ์ใดหรือทำให้ใครไม่พอใจกับความคิดของผมต้องขออภัยไว้นะที่นี่ด้วย ขอบคุณครับ

_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 07-01-2011, 03:42:35 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 06-01-2011, 01:57:48
อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 04-01-2011, 10:11:08
แป้งอะบอกสูตร เค้าหมดเลยเดียวเรา2คนก็แพ้คนอื่น

เค้าหมดกันพอดี เนอะๆ  Evil Evil Evil

แพ้ไม่แพ้อยู่ที่ฝีมือคนเล่น ของเป็นแค่ส่วนนึง

นั่นก็จิงครับมันอยู่ทีความไวละความเร็วของมือ แล้วท่าวิใส่เซทปราชสู้กะวิใส่เซทกาลผมว่าให้มีฝีมือยังก็แพ้ครับ

หรือวิเซทปราชกะไม้เท้าออฟกาลยศวีชนกับวิเซทปราชไม้เท้ายศกุลีกาลให้มีฝีมือยังไงผมก็ว่าแพ้พวกที่เขามีของยศดีๆนะครับ  Evil Evil Evil
_Ragkarok_
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 07-01-2011, 03:45:44 »

อ้างจาก: JOEครับ ที่ 05-01-2011, 21:03:59
ใส่เซ็ตปราชเลยครับ อยากรู้ว่าดีขนาดไหนซิปหาผมเดี่ยวไปเทสให้ดู 5555555+

มาเทสกะตูมะ  laugh laugh laugh
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #29 เมื่อ: 07-01-2011, 16:36:49 »

อ้างจาก: _Ragkarok_ ที่ 07-01-2011, 03:45:44
อ้างจาก: JOEครับ ที่ 05-01-2011, 21:03:59

มาเทสกะตูมะ  laugh laugh laugh
ตัวนายชื่อไรอะ เดี่ยวเราเจอเมื่อไหร่นายมีนอนแน่ๆ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3