GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เบลดจุติ6รอบแพ้วิไม่จุ เพราะเข้าไม่ถึงตัวแพ้โกย  (อ่าน 3203 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เบลดจุติ6รอบแพ้วิไม่จุ เพราะเข้าไม่ถึงตัวแพ้โกย
« ตอบ #15 เมื่อ: 29-12-2010, 08:37:30 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 28-12-2010, 23:39:35
ปรับสกิลทีเถอะคับ มันไม่ยุติธรรม ทีสายกายภาพโกยแล้วตีไม่ได้ สายเวทย์ โกยแล้วโจมตีได้ อะไรกันฟะ เบลดจุติ เข้าไม่ถึงตัวสายเวทย์ ก็ตายแระ มีประโยชน์อะไร อะ จุติ มาหกรอบ  มันเอาเปรียบกันเกินไป ถ้ายังไงให้สายกายภาพโกยแล้วโจมตี ให้ได้บ้างสิ จะได้ไม่โดนวิ่งวนแล้วยิง (กลายเป็นเบลดกากๆ ไปเลยคับ จุติ มาหกรอบ) 

ถ่ายรูปมาหน่อยดิ

จุ6 จริง

หรือตอแหล่

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เบลดจุติ6รอบแพ้วิไม่จุ เพราะเข้าไม่ถึงตัวแพ้โกย
« ตอบ #16 เมื่อ: 29-12-2010, 08:55:34 »

เอาไปอ่านซะ อ้ายเด็กปัญญาอ่อน

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-07-2010, 19:08:21
เช่นนั้นผมขออนุญาตให้ความเด็ดขาดนะครับ
ว่า ทางทีมงานจะทำการปรับสกิลต่างๆ ก็ต่อเมื่อผ่านการทดสอบว่าสกิลนั้นๆส่งผลเสียต่อสมดุล และความเสียหายต่อเกมจริงๆ ในทุกๆด้านครับ
มิใช่แค่ปรับเพราะการแพ้ทางของอาชีพอื่นภายในแบทเทิล โดยไม่คำนึงถึงประโยชน์การใช้งานของสกิลในด้านอื่นๆครับ

ถ้าการปรับสกิลเป็นไปตามเหตุผลเพราะแบบเทิล คงมีการปรับสกิลแบบไม่มีที่สิ้นสุดครับ

_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 29-12-2010, 09:03:41 »

จุ6รอบจิงป่าวไม่รุ้ แพ้แล้วมาโวยวายให้ปรับ

ถ้าปรับเบลด ก้อต้องปรับระยะร่ายด้วยนะ จาได้แฟร์ๆ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #18 เมื่อ: 29-12-2010, 09:18:34 »

Smiley Smiley

แฮคตัวเค้ามาป่าวหว่า

NeeD not to know

AtsuPoKO
Jr. Member
**

Chasseur de trésor

« ตอบ #19 เมื่อ: 29-12-2010, 09:25:13 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 29-12-2010, 09:18:34
Smiley Smiley

แฮคตัวเค้ามาป่าวหว่า
คงงั้น  Evil Evil

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 29-12-2010, 09:46:42 »

พวกขี้โม้อะ อย่าว่าแต่ 6 รอบเลย มาโวยวายแบบนี้ รอบเดียวผมว่ายังจุไม่ได้เลยมั๊ง

เล่นยังไงแพ้วิได้ ผ่ามิติก็ถึงตัววิแล้วอีกอย่าง ต่อให้เบลดดาบใหญ่ถ้ากรงน้ำแข็งหรือวิ่งหนีไม่ทันก็ไม่รอดอะ รู้จักดาบธาตุไหม

ดาบธาตุดิน (ระดับสกิล เลเวล 1 - 2)
รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้ผู้ใช้
ความสามารถ : เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้กับผู้ใช้ และยังโจมตีศัตรูรอบตัวผู้ใช้ทุก ๆ 3 วินาที แต่ดาบธาตุดินจะทนความเสียหายได้ไม่นาน และจะหายไป
ดาบธาตุลม  (ระดับสกิล เลเวล 5 - 6)
รูปแบบ : เพิ่มความสามารถให้ผู้ใช้
ความสามารถ : เรียกธาตุแห่งดาบลมมาปกป้องผู้ใช้ โดยที่ป้องกันไม่ให้โดนโจมตีจากเวทย์ 40 วินาที(ค่า INT จะเพิ่มระยะเวลาของ BUFF)

แน่ใจเหรอว่าเบรดกาก เราว่าลองมองกระจกดูอาจจะชัดเจนกว่านะ อิอิ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 29-12-2010, 09:54:15 »

จุ หก ทำระดับการโพสถึงได้ ด๋อยขนาดนี้ เหม็นขี้ฟัน นี่ขนาดวิแค่ใช้โกยนะ ถ้าวิให้พระกายให้มาเวทใส่ แมร่งไม่บ่นให้ปรับกายทิ้งหรือวะ
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #22 เมื่อ: 29-12-2010, 09:57:18 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 29-12-2010, 09:46:42
พวกขี้โม้อะ อย่าว่าแต่ 6 รอบเลย มาโวยวายแบบนี้ รอบเดียวผมว่ายังจุไม่ได้เลยมั๊ง

เล่นยังไงแพ้วิได้ ผ่ามิติก็ถึงตัววิแล้วอีกอย่าง ต่อให้เบลดดาบใหญ่ถ้ากรงน้ำแข็งหรือวิ่งหนีไม่ทันก็ไม่รอดอะ รู้จักดาบธาตุไหม

ดาบธาตุดิน (ระดับสกิล เลเวล 1 - 2)
ความสามารถ : เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้กับผู้ใช้ และยังโจมตีศัตรูรอบตัวผู้ใช้ทุก ๆ 3 วินาที แต่ดาบธาตุดินจะทนความเสียหายได้ไม่นาน และจะหายไป
ดาบธาตุลม  (ระดับสกิล เลเวล 5 - 6)
ความสามารถ : เรียกธาตุแห่งดาบลมมาปกป้องผู้ใช้ โดยที่ป้องกันไม่ให้โดนโจมตีจากเวทย์ 40 วินาที(ค่า INT จะเพิ่มระยะเวลาของ BUFF)

แน่ใจเหรอว่าเบรดกาก เราว่าลองมองกระจกดูอาจจะชัดเจนกว่านะ อิอิ
เห็นด้วยนะอันนี้ มีC3 ตั้งเยอะตั้งแยะ แล้วต่อให้ดาบคู่หรือดาบใหญ่ก็ชนะได้หมดนั่นแหละถ้าเสต็ปดีๆ ถ้าตอบว่าโดนกรงขัง ขอเถียงเลยนะใครบอกว่าโดนอ่ะ ระยะร่ายมันนานมั้ย ถ้าท่านมียากล้ามเนื้อขาท่านก็ถึงตัว ไหนล่ะต๊ะ เบลดจุ6 เอาภาพมาดู ไม่อย่างนั้นก็แปลว่าท่าน ต้องการปรับโกยแน่บทางอ้อม เบลดวิ่งช้าไม่ว่า วิวิ่งช้าขอเตะทีมงาน โว้ยยยยย Angry
ปล.จขกท.อย่าคิดเลยครับทีมงานเค้าจะปรับง่ายๆ ถ้าไม่เชื่อลองไปเล่นสายเวทย์ดูสิครับ เกมนี้ไม่เหมือนเกมอื่นนะ บางเกมวิ่งไวแค่ไหนยังตีเหมือนเดิม ดีมิดีแรงขึ้นด้วย แต่เกมนี้โกยแล้วพลังกับป้องกันหายหมด ถ้าท่านไปพอใจไปหาสร้างเกมเองเลย ไม่มีใครว่า woon

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
SoFtonic
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 29-12-2010, 10:04:03 »

เจ้าของกระทู้คุณอายไหม?

ตั้งมากี่กระทู้ก็มีแต่คนไม่เห็นด้วย

อย่าเอาความกาก

ของตัวเองมาประจานซิครับ555+
wine cooler
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 29-12-2010, 10:18:09 »

บอกตรงๆเลยนะตั้งแต่ผมเล่นมา

ไม่เคยเห็นเบลดจุ6แพ้วิแบบขาดลอยเลยจริงๆ

เคยเห็นแต่วิจุ6เเพ้เบลด(จุแต่ไม่6)

ถ้าเบลดจุ6จริงผ่าวิที่ไม่จุผมว่ายังไงก็ไม่รอด

กว่าจะจุได้6รอบคงมีของยศสูงๆแล้วแหละ

แต่ที่เบลดแพ้อาจเป็นเพราะเผลอ รึวิตีกล่องมา

ถ้าตัวผมว่าเบลดชนะขาด ฟันธง
ไม่รู้จักใครสักคน....แม้แต่ตัวเอง
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 29-12-2010, 10:41:54 »

เบลดไม่จุก็ฆ่าวิได้สบายๆ

ยกเว้นวิเลือดหลักหมื่นนะ - -*

จุ 6 รอบ หรอ สเต็ปการเล่นก็ไม่มี ซื้อตัวใครเขามาล่ะ 

หรือแฮ็คเขามา อยากมาด๋อยแถวนี้  บอกตรงๆเบลดอ่ะโหดแล้ว นิถ้าแพ้เบอ คงบอกปรับเบอไม่ให้ตีแรงอะดิ  laugh laugh laugh laugh

ดาบเดียว สะท้านปฐพี
Asura Tester
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 29-12-2010, 11:04:18 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 29-12-2010, 09:54:15
จุ หก ทำระดับการโพสถึงได้ ด๋อยขนาดนี้ เหม็นขี้ฟัน นี่ขนาดวิแค่ใช้โกยนะ ถ้าวิให้พระกายให้มาเวทใส่ แมร่งไม่บ่นให้ปรับกายทิ้งหรือวะ

เอ่อ อยากจะบอกว่า ระดับการโพสไม่ได้วัดถึงความรู้ และทักษะในการเล่นนะครับ ต้องดูที่เนื้อหาการโพสครับ

มาเข้าเรื่องเจ้าของกระทู้ครับ

คุณมีความรู้ความเข้าใจในอาชีพที่คุณเล่นมากน้อยแค่ใหนครับ รู้จักประยุกต์ใช้สกิล และไอเทมสวมใส่ต่างๆ มากน้อยแค่ใหน และการอัพค่าเสตตัส คุณชำนาญมากน้อยเพียงใด ถ้าเบรดขนาดจุติ 6 รอบ ถ้าเป้นตัวผม มีวิธีที่ทำให้วิยิงแล้วถ้าวิไม่เทพจริงฆ้าไม่ตายในทีแรกด้วยซ้ำไป ถึงจะเป็นข้อมูลจากเซิฟนรกก็เถอะ แต่เซิฟหลักก็สามารถทำได้ในเงื่อนไขเดียวกัน ก่อนจะมาโวยผมว่า คุณไปนั่งอานคำอธิบายรายสกิล ให้กระจ่าง ศึกษาถึงอาวุธและอุปกรณ์สวมใส่ให้เข้าใจ และเลือกออฟให้ถูกกับสายที่เล่นและเหมาะสมกับอาวุธ-ชุดป้องกันที่เอามาออฟ เบรดจุติ 6 รอบ สามารถทำให้วิที่ไม่เทพ ยิงแล้วดังแก๊ง แน่นอนครับ แต่ความสามารถด้านอื่นก็จะด้อยลงตามมาครับ

ปล. และผมมีคำถาม ตัวละครที่ว่าจุติ 6 รอบ ท่านเจ้าของกระทู้เล่นเองป่าวครับ ถ้าเล่นเอง ต่อให้เป็นดาบใหญ่ ผมก็ว่ามีทางเอาชนะวิได้บ้างนะครับไม่ได้แพ้ทุกครั้งไปครับ
[ExSkyZs]
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 29-12-2010, 11:13:49 »

ก็เปลี่ยนไปเล่นวิซิ ถ้าเบลดมันไม่ดีพอสำหรับคุณ หรือคุณไม่ดีพอสำหรับเบลด  Evil
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #28 เมื่อ: 29-12-2010, 11:21:40 »

สงสารวิไม่จุบ้างเถอะ เวลาเวลอ่ะ 

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #29 เมื่อ: 29-12-2010, 13:58:01 »

มีทางแก้ให้
1 ไปศึกษาสกิลดีๆซ่ะ
2 ไปหาของมาใส่มีปัญญาจุ 6 รอบ หาตังซื้อของยศดีๆ เหมาะๆ มาใส่คงไม่ลำบากหรอกน่ะครับ
3 ไปฝึกหาทางแก้มา
4 ไปเรียนซี 3
สุดท้ายและท้ายสุด ถ้ากาก ก็ไม่ต้องไปลงแบท ลงไปแล้วอับอายขายขี้หน้าชาวบ้านก็ไม่ต้องลง(จุ 6 แุถมเป็นอาชีพที่ค่อนข้างแพ้ทางกันเนี่ยมัน ...)

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7