GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 16
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!  (อ่าน 6746 ครั้ง)
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #180 เมื่อ: 28-12-2010, 18:28:35 »

ตรวจเเฮคของ ตอนนี้ของผมหายหมดตัวละครเลยครับ - -

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ประกาศระงับการใช้งานไอดีผู้เล่นที่เกี่ยวกับใชับัคปั้มไอเทมทั้งหมด!!
« ตอบ #181 เมื่อ: 28-12-2010, 18:37:46 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 18:28:02
อ้างจาก: Cookiea ที่ 27-12-2010, 19:51:07

ชื้อผ้าคลุมผลึกมาอะคับ  ช่วยปลดระงับด่วนๆ จะเปิดกล่องง

ตัวละคร CooKiea คับ    ชื้อมาจากตลาดอะ ว่าละต้องมีปัญหาเซฟรูปไว้  Cry

ตามภาพอะคับ ไอตัวเจ้าปัญหา BNUT

แล้วเห็นฉายาที่ตั้ง คนรวยจะทำไม รวยด้วยการได้มาแบบผิด แบบนี้มันน่าภูมิใจมากหรอ

อยากให้ทีมงาน ช่วยเปิด  http://support.asura.in.th

ให้เปิดแจ้งสำหรับผู้ที่มีหลักฐานในการยืนยันการได้รับของมา แล้วของตัวปัญหาไปอยู่ที่ไหน

จะได้ลดเวลาในการตรวจสอบ สู้ๆคับทีมงาน เอาไอตัวปัญหามันไปลงนรก  Embarrassed

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-12-2010, 18:22:19
อ้างจาก: --SeasonS--Sonata ที่ 28-12-2010, 17:36:51
อ้างจาก: MY FrIEndS• ที่ 28-12-2010, 16:35:26
BNUT คนนี้น่าเหรอ = =

มีหมวกพระจันทร์ คลุมผลึกเป็น 10ๆ  อันเลยล่ะ
เห็นประกาศขายทักวัน  ใช่

ถ้าจำไม่ผิด หน้า ล๊อกอิน มานแบบถึงวันที่ 27 00.00 ไม่ใช่หรอ แล้วนี่ 28 แล้วนะยัง เข้าไม่ได้เลย

ส่วนเราก็เคยซื้อของ ของBNUT มานะ เกี๊ยไม้ไผ่ 200เค มันประกาศขายทั้งวัน แบบว่า ซื้อ 2 แถม อะไรไม่รู้ 1 จำไม่ได้ อ่อ หมวกปีกราตรีของแคสอะ

แต่เราก็สงสัยนะ ซิบถามไปว่า มีกี่คู่ มันบอกว่าเยอะ แต่ไม่ยอมบอกจำนวน สรุป เรารับของโจรหรอเนี่ย เซง จะเล่น ตัวหลักเข้าไม่ได้ เลย

เมื่อไหรจะแก้ไขหละทีมงาน
กำลังทยอยตรวจสอบให้ครับ  Embarrassed Embarrassed
ซึ่งเมื่อเสร็จแล้วปลดแบนทันทีเลยครับ ซึ่งวันนี้ก็ปลดไปหลายไอดีแล้วครับ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งครับ
ปล. วันนี้ผมขอพักก่อนละครับ เวียนหัวมาทั้งวันละครับ  Cry Cry

ทีมงานนนน วันนี้ผมได้โทรไปแจ้ง แล้วได้นำหลักฐานไปให้ดูที่ ซับพอตแล้ว เลขเรื่อง 8766

แต่ทีมงานบอกว่า จะทำการปลดได้จะต้องปลดพร้อมกันหมด แล้วทีมงานมาบอกว่าได้ปลดไปบางส่วนแล้ว

มันยังไงผมส่งหลักฐานทั้งหมดแล้ว ทำไมถึงยังไม่ได้รับการปลด แล้วไหงมาบอกต้องปลดพร้อมกันหมด  Huh?
ในตอนแรกทางทีมงานตั้งใจจะทำการปลดพร้อมกันครับ
แต่หลังประชุมแล้วทางทีมงานคิดว่า ปลดเลยน่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ มากกว่า
ดังนั้นจึงปลดเลย และไม่ได้แจ้งล่วงหน้าจึงขออภัยด้วยครับ
สำหรับเพื่อนๆ ที่มีเบาะแสแลกเปลี่ยนไอเทมกับ ตัวละครนี้ก็สามารถส่งมาให้ทีมงานตรวจสอบอีกแรงนะครับ จะขอบคุณอย่างมากครับ  Cry Cry

นู๋หงส์
Jr. Member
**

....เอามันออกไป....

« ตอบ #182 เมื่อ: 28-12-2010, 18:38:43 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-12-2010, 18:22:19
อ้างจาก: --SeasonS--Sonata ที่ 28-12-2010, 17:36:51
อ้างจาก: MY FrIEndS• ที่ 28-12-2010, 16:35:26

มีหมวกพระจันทร์ คลุมผลึกเป็น 10ๆ  อันเลยล่ะ

ถ้าจำไม่ผิด หน้า ล๊อกอิน มานแบบถึงวันที่ 27 00.00 ไม่ใช่หรอ แล้วนี่ 28 แล้วนะยัง เข้าไม่ได้เลย

ส่วนเราก็เคยซื้อของ ของBNUT มานะ เกี๊ยไม้ไผ่ 200เค มันประกาศขายทั้งวัน แบบว่า ซื้อ 2 แถม อะไรไม่รู้ 1 จำไม่ได้ อ่อ หมวกปีกราตรีของแคสอะ

แต่เราก็สงสัยนะ ซิบถามไปว่า มีกี่คู่ มันบอกว่าเยอะ แต่ไม่ยอมบอกจำนวน สรุป เรารับของโจรหรอเนี่ย เซง จะเล่น ตัวหลักเข้าไม่ได้ เลย

กำลังทยอยตรวจสอบให้ครับ  Embarrassed Embarrassed
ซึ่งเมื่อเสร็จแล้วปลดแบนทันทีเลยครับ ซึ่งวันนี้ก็ปลดไปหลายไอดีแล้วครับ
ต้องขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งครับ
ปล. วันนี้ผมขอพักก่อนละครับ เวียนหัวมาทั้งวันละครับ  Cry Cry

แล้วทำไมไอดีขอนู๋ยังไม่ปลดซะทีล่ะคะ Cry Cry
เซตพื้นฐานมันอยู่ในไอดีนั้นด้วย..........
แบบนี้ทีมงานจะรับผิดชอบเรื่องสกิลยังไง
เพราะนู๋เสียผลประโยชน์มาก..........

•ρond '
Sr. Member

« ตอบ #183 เมื่อ: 28-12-2010, 18:47:07 »

คือ คนที่ชื่อ BNUT มันชอบประกาศขายของถูกๆ อ่าน ะเช่น...
หมวกพระจันทร์เตมดวง 1 เอ็ม (ซึ่งเราก็โดนด้วยวิธีการนี้  - -)  Angry

ของถูกๆ แบบนี้ มีไหมที่จะพลาดโอกาศ  Evil  Evil

คลุมผลึก5 เอ็ม ด้วย
ร้านอื่นขายกี่เอ็ม ?  Huh?

ปล. คุณ BNUT ตอนนี้ยังอยู่ไม่ไปไหน ลอยหน้าลอยตา ~  Huh?

แบนถาวรเลยได้ก็ดีนะ ตัวปัญหาเนี้ย  = =  Evil

ปล. 2 ปลดแบบเร็วๆ นะคะ อยากเล่นใจจะขาด   Cry

ผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัส ผู้ได้รับบาดเจ็บสาหัส
Jr. Member
**

« ตอบ #184 เมื่อ: 28-12-2010, 18:53:13 »

แล้วเส้นเทพอ่ะ จะทำไงกับผม เพิ่งกดไม่ได้ไม่นานเองนะ ทีมงานจะช่วยได้ไหมล่ะ ไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะครับ เอาค่าเสียหายมาด้วยละกันเสียเวลาเวลหมด
::.UandMe.:
Jr. Member
**

« ตอบ #185 เมื่อ: 28-12-2010, 18:58:49 »

woon
มันคืออะไร
มันเป็นอย่างไร

ปล. เล่นมาจะเกือบ 1 ปีแล้ว แต่ตีบวกำไม่เป็น  ไม่
ใช้เพื่อนตีแล้วจ่ายเงินแทน  Smiley

Myself
* ~ Bluebear ~ *
Jr. Member
**

เบื่อ เซง !

« ตอบ #186 เมื่อ: 28-12-2010, 19:04:15 »

ความรู้สึกที่เสียไป มันยากจะกลับคืน
สงสารทีมงานไหม? เฉยๆ
รู้สึกยังไงเมื่อเจอ ? เฉยๆ
เซงกับไอดีที่โดนไหม? เฉยๆ
รู้สึกยังไงเมื่อโดนหลายไอดี? เฉย ๆ !!
รู้สึกยังไงเมื่อต้องทำตัวให้ชิน !? 

ถ้าทำงานไม่เป๊ะจริง อย่าเอาผู้เล่นเป็นหนูทดลองดีกว่าไหมจ๊ะ

คนเราผิดพลาดได้ ? แต่ถ้าวันนึงมันเป็นมากกว่า คำว่า บั๊ค จะเป็นยังไง อยากรู้แหะ
น่าลอง ~?
ทีมงานไม่จำเป็นจะต้องดีเลิศหรือจะแจ่มจะเทพขนาดไหนก็เท่านั้น
แค่รู้จักใฝ่ ! ในบางสิ่งบางอย่างที่ควรจะกระทำมากกว่านี้

ปล.อันตัวฉันก็แค่แพร่มไปวันๆ พูดไปงั้น แต่ละคนมีสมอง คาดว่าน่าจะคิดเองได้ ? แจ่มพอไหม๊จ๊ะ
ปล.๒ ก็เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะ บางสิ่งบางอย่างเราก็ไม่ควรที่จะเรียนรู้ประสบการณ์จากความผิดพลาด
มันอาจจะเป็นประสบการณ์และความรู้สึกที่ยืนยาวก็ได้นะ ครั้งนี้ !? เคยสื่อสารไรใครเข้าใจมั่งไหมวะเนี่ยฉัน - -
ขอบคุณที่อ่าน = = จ๊วฟๆ จึกๆ >~<

เพราะพวกเราคือ ~โง่&มึน~

Cookiea
Full Member

« ตอบ #187 เมื่อ: 28-12-2010, 19:25:39 »

ผมเห็นใจทีมงานนะคับ เพราะเค้าก็คงไม่อยากให้บัคมันเกิดขึ้น

แต่ในเมื่อมันเกิดขึ้นแล้วก็ควรระดมคนรับผิดชอบ ถึงจะต้องระงับไอดีหลายๆคน

แต่ก็ต้องทำในเวลาที่รวดเร็ว แล้วใช้ระยะเวลาสั้นที่สุด เพราะในขณะนี้มีกิจกรรมที่

เป้นกิจกรรมของคนทั้งเซิฟอยู่ทำให้คนที่ถูกระงับเสียสิทไปนั้น มันทำให้เสียความรู้สึกไปบ้างคับ

แต่ก็เข้าใจว่าเพื่อการตรวจสอบ ต้องตามของที่เกิดจากบัคกลับมาให้หมด

แต่รู้สึกดีขึ้นมาบ้างที่บอกว่าจะไม่ปลดพร้อมกัน เพราะของบางคนอาจจะเดลไปหลายๆต่อ

แต่บางคนยังเก็บไว้กับตัวหรืออยู่ที่อีกตัวไม่หลุดไปไกล ก็อยากให้ทีมงานเปิดการรับหลักฐาน

แล้วตรวจสอบด้วยความรวดเร็ว  อย่างเช่นผม ได้ส่งหลักฐานทุกอย่างไปตั้งแต่เช้า

รอจนตอนเย็นพอรู้ว่ามีการปลดบางไอดีบ้างแล้ว ก็เรยสงสัยทำไมถึงยังไม่ได้ปลดเพราะหลักฐานที่ส่งไปก็ครบหมด

แถมในซับพอตก็บอกว่าตรวจสอบแล้ว แต่ทำไมไอดีถึงยังเข้าไม่ได้   Huh?

ก็ขอให้ทีมงาน สู้ๆ ช่วยเร่งมือด้วยคับ ใจทีมงานก็คงไม่อยากให้เกิด ใจผู้เล่นก็คงไม่อยากจะถูกระงับ

ใจเขาใจเรา ช่วยๆกันคับ  ละช่วยประนามพวกที่ทำให้เกิดเรื่องด้วย ถ้าคุณเจอบัคแบบนี้ แล้วนำไปแจ้ง

คุณจะได้หมวกบัคมาสเตอร์ ซึ่งอาจจะมีราคาไม่มากนักก็สัก 40m แต่อย่างน้อยก็เป้นความภาคถภูมิใจที่ได้มันมานะ  ใช่

Cookiea
Full Member

« ตอบ #188 เมื่อ: 28-12-2010, 20:13:44 »

บอกจะเข้ามาตรวจสอบให้ แล้วนี่ยังไงนิ Angry

psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #189 เมื่อ: 28-12-2010, 20:20:22 »

อ้างจาก: EXE_cutional ที่ 27-12-2010, 18:48:49
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 27-12-2010, 16:27:48
ทางทีมงานพบข้อผิดพลาดจากระบบการตีบวกอาวุธ ชุดป้องกันใหม่ ส่งผลทำให้สามารถปั้มไอเทมขึ้นมาได้ (โดยปัจจุบันแก้ไขแล้ว)

ซึ่งทางทีมงานพบผู้เล่นจำนวนนึงได้ใช้ข้อผิดพลาดดังกล่าว

ดังนั้นทางทีมงานจะทำการระงับไอดีของผู้เล่นที่เกี่ยวข้องกับการใช้ของผิดพลาดดังกล่าวทั้งหมด(ทุกกรณี)

เพื่อทำการตรวจสอบแก้ไข ยึดริบไอเทมคืนทั้งหมด (โดยมีการระงับไอดีไปบางส่วน และถ้ามีข้อมูลเพิ่มก็จะระงับเพิ่ม)

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

จีเอ็มครับมีอะไรผิดพลาดหรือเปล่าช่วงนี้ผมไม่ได้ตีบวกไอเท็มเลยนะแล้วทำไมไอดีของผมถึงถูกระงับครับ(อุตสาห์เตรียมเงินไว้ซื้อกล่องของขวัญยังไม่ได้ซื้ออดละ) Angry Angry Angry

รู้ละว่าอะไรที่ทำให้ผมโดนแบน บอกเอาบุญเลยเนอะเกี้ยะไม้ไผ่ที่เดลมาจากการซื้อขายรีบแก้เร็วๆก็ดีนะครับคืนเงินด้วย ลืมไปเลยนะว่ามีบัคปั้มไอเท็มลืมนึกถึงช่วยรีบคืนเงิน80000ค่าเกี้ยะกับหมวกปีกราตรีจำนวนเงิน100000บิลล่าด้วยนะครับ
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-12-2010, 18:37:46
อ้างจาก: Cookiea ที่ 28-12-2010, 18:28:02
อ้างจาก: Cookiea ที่ 27-12-2010, 19:51:07

ชื้อผ้าคลุมผลึกมาอะคับ  ช่วยปลดระงับด่วนๆ จะเปิดกล่องง

ตัวละคร CooKiea คับ    ชื้อมาจากตลาดอะ ว่าละต้องมีปัญหาเซฟรูปไว้  Cry

ตามภาพอะคับ ไอตัวเจ้าปัญหา BNUT

แล้วเห็นฉายาที่ตั้ง คนรวยจะทำไม รวยด้วยการได้มาแบบผิด แบบนี้มันน่าภูมิใจมากหรอ

อยากให้ทีมงาน ช่วยเปิด  http://support.asura.in.th

ให้เปิดแจ้งสำหรับผู้ที่มีหลักฐานในการยืนยันการได้รับของมา แล้วของตัวปัญหาไปอยู่ที่ไหน

จะได้ลดเวลาในการตรวจสอบ สู้ๆคับทีมงาน เอาไอตัวปัญหามันไปลงนรก  Embarrassed

ทีมงานนนน วันนี้ผมได้โทรไปแจ้ง แล้วได้นำหลักฐานไปให้ดูที่ ซับพอตแล้ว เลขเรื่อง 8766

แต่ทีมงานบอกว่า จะทำการปลดได้จะต้องปลดพร้อมกันหมด แล้วทีมงานมาบอกว่าได้ปลดไปบางส่วนแล้ว

มันยังไงผมส่งหลักฐานทั้งหมดแล้ว ทำไมถึงยังไม่ได้รับการปลด แล้วไหงมาบอกต้องปลดพร้อมกันหมด  Huh?
ในตอนแรกทางทีมงานตั้งใจจะทำการปลดพร้อมกันครับ
แต่หลังประชุมแล้วทางทีมงานคิดว่า ปลดเลยน่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆ มากกว่า
ดังนั้นจึงปลดเลย และไม่ได้แจ้งล่วงหน้าจึงขออภัยด้วยครับ
สำหรับเพื่อนๆ ที่มีเบาะแสแลกเปลี่ยนไอเทมกับ ตัวละครนี้ก็สามารถส่งมาให้ทีมงานตรวจสอบอีกแรงนะครับ จะขอบคุณอย่างมากครับ  Cry Cry
รู้สึกว่จะเป็นไอนี้แหละที่มันเดลกับเรา- -

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #190 เมื่อ: 28-12-2010, 21:48:24 »

เกือบโดนด้วยคนเหมือนกันกับหมวกพระจันทร์ วอชายคนนี้อ่ะ Shocked Shocked

ดีน่ะตัดสินใจไม่ซื้อเพราะเห็นว่ามีหมวกแล้วตอนแรกเบลล์เองก็โวยวายไปในกิลว่าเฮ้ยมีหมวกพระจันทร์มาขาย 1 เอ็มเองอ่ะแต่ที่เบลล์ใส่อยู่เบลล์ซื้อมาตั้ง 3 เอ็มแหนะ

ใครจะเอาก็มาดูน่ะตรงน้ำพุ และก็มีคนมาเอาไป แล้วก็โดนแบน(ขอโทษน๊า~~ Cry Cry)

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
นาดำ นารยาง
Newbie
*

« ตอบ #191 เมื่อ: 28-12-2010, 22:20:52 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 28-12-2010, 13:32:34
นี่คือรายชื่อของต้นเหตุของเรื่องนี้ครับ

BNUT

ถ้ามีเพิ่มเติมจะมาเพิ่มให้ครับ

คนชื้อของถูกต้องกับโดนระงับไอดี ส่วนไอคนที่ทำผิดมับกับลอยหน้าลอยตาเฉยยังเดินเล่นสบายในตลาด
ชื้อคนกระทำความผิด มันบอกอยู่แล้ว  แต่ไม่ได้ทำไรเลย คนไม่รู้เรื่องกัลโดนระงับ คุณจีเอ็มคุณใช้อะไรคิด
คุณน่าจะนิติพาวะกันแล้ว แต่สมองคุณคิดได้น้อยเด็ก  ยังงี้เหรอคนที่บริษัทเลือกมาทำงานกัน หรือว่าจ้างเด็ก ป.2 ดีกว่า
แค่ให้ค่าขนม 10 บาท 20 บาท ก็พอแล้ว แค่ใช้มันสมองระดับนี้ 

ดูดีๆนะทุกคนนี่คือคนกระทำความผิด  เพิ่งถ่ายวันนี้ ยังเดินลอยนวนอยู่ แต่พวกเรากับโดนระงับ

งามหน้าไม จีเอ็ม    หรือจะเป็นตัวของจีเอ็ม   สะใจ เว้ยยยยยยยยยยยยยยย

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #192 เมื่อ: 28-12-2010, 23:04:59 »

งั้นก็ถูกแล้ว

ที่ทีมงานจะโดนด่า

คนสร้างเรื่องไม่โดนแบน  laugh Smiley laugh

[ExSkyZs]
Jr. Member
**

« ตอบ #193 เมื่อ: 28-12-2010, 23:12:59 »

ร่วมแจม  รัก
[ExSkyZs]
Jr. Member
**

« ตอบ #194 เมื่อ: 28-12-2010, 23:15:31 »

ยังรับของอยู่เลย มีตังซะด้วยน้า  Smiley
ป้าย:
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 16