GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกวด แรร์ไอเทม อย่างไร  (อ่าน 1309 ครั้ง)
X-Burner
Jr. Member
**

Re: ประกวด แรร์ไอเทม อย่างไร
« ตอบ #30 เมื่อ: 17-02-2011, 10:46:14 »

อ้างจาก: ชอบมาก ดีเลย ที่ 16-02-2011, 22:51:05
ก็มันเป็นเรื่องจริงอ่ะครับ

ทำไมหรอ 3 ปี ที่ผ่านมาทีมงานเค้าก็พัฒนาอะไรตั้งเยอะ

คุณอย่ามมองที่เรื่องประโยชน์ของคุณสิครับ ทีมงานเค้าไม่ได้หยุดกานพัฒนานนี้

ปัญหามีก็ต้องแจ้งต้องแก้ไข คุณรู้อะไรมางั้นหรอ ข้อมูลนะความลับ คุณรู้ได้ไง

แล้วแบบนี้คนอื่นเค้าจะเป็นอย่างไง แล้วควรจะแก้ไขไหม

ทำไมคุณมาสมัครที่บริษัทเกมล่ะ ถ้าทำได้มาเลย ผมเชื่อว่าทีมงานทุกคนเค้าก็ทำงานเต็มทีนะ

อยากให้ เกมไทย พัฒนา มีปัญหาก็แจ้ง ทีมงานเค้าจะได้แก้ไข

อย่าเห็นแก่ตัวจนระบบใหญ่เค้าต้องเสีย ที่ให้เล่นอยู่ทุกวัน 2ปีกว่าเนี้ย ก็เพื่อพวกคุณไม่ใช่หรอ

เค้าถึงได้พัฒนามาถึงทุกวันนี้   ขอยกคำพูดซ้ำๆที่โดน "เมื่อไรจะถูกใจท่าน เมื่อไรจะถูกใจพี่"

ความลง ความลับแตกไรละคุณ แร ออก3ปี  อยากให้มีความสามรถ นี่รีบใช่ม่ะ

ไม่รุ้อะไรก็อย่ามาพูดมั่ว เด็กเส้นทีมงานเกี่ยวไรกะ ความสามารถแร อะไร

ไม่มีก็อย่าร้อง เงียบไว้ เก็บความฉลาดไว้อย่ามาอวด ปากดีด่าไปทั่ว

มีแต่การแก้ไข ไม่มีพัมนามันจะเจริญยังไง

วัดการ แก้ไข กะ พัฒนา ดูดิที่ผ่านมา แบบไหนเยอะกว่า

อย่าร้องๆนาย

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 17-02-2011, 14:49:36 »

พูดกันอย่างเป็นกลางเลยนะ  ผมว่า GM เกมส์นี้ขยันพัฒนาเกินเหตุต่างหาก  ไม่รู้จะรีบไปไหนใครก็ได้ช่วยฉุดท่าน GM กลับมาหน่อย  ท่าน GM ทั้งหลายห่วงแต่พัฒนาจะไม่สนใจสิ่งเก่าๆที่ทำค้างคาไว้  หรือยังทำไม่เสร็จ  แถมมีวันเทศกาลอะไรก็ขยันเอามาลงทำกิจกรรมมาลง  คิดอะไรทำอะไรแต่สิ่งใหม่ๆ ซึ่งคนทุกคนเขาก็รู้ว่าสิ่งที่ใหม่ๆมา มันก็ยังไม่สมบูรณ์มันต้องมีบักอยู่แล้ว  ไม่รู้จะรีบเอามาลงกันทำไม ทำให้เวลาที่เหลืออยู่แทนที่จะเอาไปทำสิ่งเก่าๆที่ทำค้างไว้ ต้องมาใช้เวลากับการแก้บักและปัญหาใหม่ๆที่ตามมา 

ใครก็ได้ช่วยดึงท่าน GM กลับมาหน่อย ไม่รู้ว่าเป็นเพราะนโยบายบริษัทหรือถูกผู้บริหารเร่งจะเอาสิ่งใหม่ๆ  ถึงรีบกันจังทำยังไม่ทดสอบก็เอามาลง อยากให้ลองคิดดูสักนิดสิ่งใหม่ๆยังไม่ต้องรีบทำ ทำสิ่งเก่าๆหรือที่ค้างๆไว้ให้เสร็จ บางทีมันจะดีกว่านะครับ  คนที่เล่นเกมส์นี้มันเริ่มอยู่ตัวแล้วเขาไม่ได้คิดจะเลิกเล่นเพราะเกมส์พัฒนาช้าหรอก เขาจะเลิกเพราะสิ่งเก่าๆยังไม่รับการแก้ไขและปัญหาใหม่ๆที่เข้ามาต่างหาก

ไหนๆ ไอเท็มก็มีแล้ว  ลิสไอเท็มก็มีแล้ว ระบบในการเพิ่มความสามารถผมว่าก็น่าจะมีแล้วเพราะใช้ระบบเดียวกับอาวุธอื่นๆ  ที่จะขาดก็แค่คนคิดความสามารถกับคนใส่ข้อมูล  ในเมื่อเคยบอกว่าจะทำก็น่าจะรีบทำได้แล้ว  เราก็ไม่เข้าใจระบบการทำงานของบริษัทหรอกนะ จริงๆก็เห็นใจ GM นะลูกจ้างอะนะเจ้านายสั่งอะไรก็ต้องทำตามก่อน  แต่ยังไงก็ลองเสนอเข้าที่ประชุมบ่อยๆก็ดีนะครับเรื่องนี้อะ  ยังไงก็สู้ๆแล้วกันยังรอดูอยู่นะครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #32 เมื่อ: 17-02-2011, 15:22:46 »

อ้างจาก: ชอบมาก ดีเลย ที่ 16-02-2011, 22:51:05

ทำไมหรอ 3 ปี ที่ผ่านมาทีมงานเค้าก็พัฒนาอะไรตั้งเยอะ

คุณอย่ามมองที่เรื่องประโยชน์ของคุณสิครับ ทีมงานเค้าไม่ได้หยุดกานพัฒนานนี้

ปัญหามีก็ต้องแจ้งต้องแก้ไข คุณรู้อะไรมางั้นหรอ ข้อมูลนะความลับ คุณรู้ได้ไง

แล้วแบบนี้คนอื่นเค้าจะเป็นอย่างไง แล้วควรจะแก้ไขไหม

ทำไมคุณมาสมัครที่บริษัทเกมล่ะ ถ้าทำได้มาเลย ผมเชื่อว่าทีมงานทุกคนเค้าก็ทำงานเต็มทีนะ

อยากให้ เกมไทย พัฒนา มีปัญหาก็แจ้ง ทีมงานเค้าจะได้แก้ไข

อย่าเห็นแก่ตัวจนระบบใหญ่เค้าต้องเสีย ที่ให้เล่นอยู่ทุกวัน 2ปีกว่าเนี้ย ก็เพื่อพวกคุณไม่ใช่หรอ

เค้าถึงได้พัฒนามาถึงทุกวันนี้   ขอยกคำพูดซ้ำๆที่โดน "เมื่อไรจะถูกใจท่าน เมื่อไรจะถูกใจพี่"

-- มีแต่ด้านชม ด้านเห็นด้วย  ดีมากครับผม ถูกต้องครับท่าน แบบนี้แล้วคุณคิดว่า เกมมันจะพัฒนาได้ดีเหรอ

-- เลี้ยงลูก มีแต่คำชม มีแต่ถูกๆๆ ไม่เคยว่ากล่าว  ไม่เคยตีลูก  คุณคิดว่ายังไงเหรอครับ

คิดสิครับ คิดๆๆๆๆๆๆๆ 

Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: 17-02-2011, 18:07:05 »

เค้าถึงได้พัฒนามาถึงทุกวันนี้   ขอยกคำพูดซ้ำๆที่โดน "เมื่อไรจะถูกใจท่าน เมื่อไรจะถูกใจพี่"

ผมรู้อะไรมาเหรอ??  เปล่า ไม่รู้สักอย่าง     
คุณกำลังจะบอกว่า ไม่ต้องทำก่อนก็ได้ใช่มั๊ย...   งั้นก็รอไปอีกสัก ปี สองปี หรือสามปีก็ได้นะ
มันคงงี่เง่าน่าดู เรื่องใส่ความสามารถลงไอเทมลากไปเลย 6 ปี เสร็จ   คิดดูเอาเองละกันว่าสมเหตุสมผลมั๊ย

จะพูดอะไรขอให้ดูประเด็นของกระทู้ด้วย  มาเด็กส้นเด็กเส้น   คิดไปได้ด้วย 5555   ตลกครับ ไม่รู้จะพูดยังไงดี ว่าไปได้ขนาดนั้น

ส่วนเรื่องระบบที่ทำมาใหม่ทุกวันนี้ผมก็ไม่ได้ไปติอะไรนี่  พัฒนาเยอะแยะก็เป็นสิ่งที่ดี 

แล้วทำไมมันเรื่องอะไรมาบอกให้ไปสมัครเป็นพนักงานบริษัทนี้หละ...   ว่าไปได้เรื่อยอีก  คุณเป็นประธานบริษัทรึหัวหน้าแผนกไหนหละ
มาชวนเข้าไปทำงานด้วยเนี่ย  555

ทั้งหมดที่กระทู้นี้เกิดขึ้น มันแค่เรื่องสั้นๆว่า  เมื่อไหร่จะใส่ความสามารถให้แรย์ไอเทมซะที???   
เหล่าผู้เล่นจำนวนนึง กำลังร้องขอความเมตตาจากทีมงานให้ใส่ความสามารถให้หน่อย ก็เท่านั้นเอง 
เพราะมันนานจนเกินไปแล้ว    แต่ถ้าทางทีมงานยังไม่ทำออกมา ใครจะไปทำอะไรได้เล่า  คนเล่นก็เล่นไปเหมือนเดิม
ไม่ทราบจริงๆว่าไปเครียดเรื่องเด็กเส้นมาจากไหน  ตลกจริงๆ 555

.IiI_STEP_IiI
Jr. Member
**

ไม่Iค€จ:Iสี€ดา€ ที่ชีวิตฉันได้Iค€รักIท๏

« ตอบ #34 เมื่อ: 06-03-2011, 23:08:32 »

ผมอยากให้ GM แก้ไขเรื่อง ดาวกระจายแรร์ ด้วยนะคับ

เพราะว่า มันใช่ได้1คลั้ง ก็หายละ มันไม่สมควร ที่จะเป็นของแรร์

เลยอะคับ พูดๆตรงๆนะคับ ผมก็เบือมากๆละ  ไม่ได้เล่นมา1เดือน เพราะเปงแบบนี้แหละ

สะสมตังมา1ปี เอามาเล่นกิจกรรมนี้หมด แล้วกระได้ดาวกระจายแรร์1ชิ้น

หมดอารมอย่างแรงเลย  ก็เลยเลิกเล่น ไปละคับ เล่น SF ดีกว่ามันกว่าเยอะ

Evil

ความเหงามัน...ทำได้ทุกอย่าง

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]