GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับกิจกรรมวันปีใหม่ 2554 ครับ  (อ่าน 1288 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ท่านคิดยังไงกับกิจกรรมวันปีใหม่ 2554 ครับ
« ตอบ #30 เมื่อ: 23-12-2010, 15:03:28 »

อ้างจาก: point++ ที่ 23-12-2010, 13:23:33
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 23-12-2010, 12:42:58
อ้างจาก: point++ ที่ 23-12-2010, 09:00:49
กุญแจดรอปยากกกกกกกก เปิดกล่องได้ไรมั้งไม่รู้ยังไม่ได้ไปเิปิด - -*

....

สรุป กิจกรรมปีใหม่ปีนี้ เน่า ฉึก ฉึก

แจทองมีอยู่ 50 มาเอาไปเปิดเลยมา เบื่อแระ กว่าจะเดินถึงกล่อง แลคชะมัด Sad

ได้แล้ว ขอบคุณมากๆ เปิดได้ไรเดี่ยวจะมาบอกน่ะ  Smiley Smiley
ปล.ได้เข้ากิลด้วย - -*

ตามสบาย อยู่คุยเป็นเพื่อนตาปูมไปพลางๆละกัน เอิ๊กๆ laugh laugh

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ท่านคิดยังไงกับกิจกรรมวันปีใหม่ 2554 ครับ
« ตอบ #31 เมื่อ: 23-12-2010, 15:17:54 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-12-2010, 09:17:50
 Evil Evil Evil  มีคอมเม้นแบบนี้ทุกกิจที่จัด แล้วทุกกิจก็จะออกมาบอก เราจะเก็บข้อมูลไปปรับปรุง  แต่ยิ่งจัดยิ่งไปกันใหญ่ อย่างเค้าเรียกว่าอะไร แตหลอ รีเปล่า ยิ่งมียิ่งห่วย เงิน เงิน เงิน  ผมว่ากิจเทศกาลคราวหน้าอย่าจัดเลย เอาของมาขายเลยดีกว่า มันไม่ต่างกันหรอกครับ โดนด่าเหมือนๆกัน ได้ตังค์เหมือนๆกัน ผู้เล่นไม่ต้องมานั่งเป็นแมวป่วยรอเทศกาลที่นึกว่าจะมีอะไรดีๆออกมา

เสียน้ำใจทั้งผู้รอคอย และเสียน้ำใจทั้งผู้จัด ยังไงก็โดนด่าอยู่ดีถ้าจัดแบบนี้อ่ะน๊ะ ขายมันไปเลย กิจไม่ต้อง ของดรอปไม่ต้อง  แล้วก็ไม่ต้องออกมาบอกว่าจัดเก็บข้อมูลเพื่อไปปรับปรุงอีกแล้ว  นี่ขนาดปรับปรุงแล้วน๊ะ คราวหน้าคงหนักโซลมากกว่านี้  

ขอให้สำราญกับอำนาจเงินให้พอครับ เพราะผมว่าอีกไม่นานก็ถึงเวลาที่ลูกค้าซึ่งเป็นผู้เล่นจะไม่แคร์คุณบ้าง ยอดรายรับคุณจะหล่นและออกโปรไม่มีคนเหลียวแล แล้วจะสำนึกครับ ว่าทำให้ผู้เล่นจริงๆสักครั้งมันก็ไม่เสียหายเลยนี่หว่า  Evil Evil
ผมขอชี้แจงด้วยกระทู้นี้แล้วครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=50904.0
เพื่อนๆ คิดว่าสิ่งเหล่านี้ทำเพื่อใครครับ ??

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23-12-2010, 15:50:14 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 23-12-2010, 15:17:54
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-12-2010, 09:17:50
 Evil Evil Evil  มีคอมเม้นแบบนี้ทุกกิจที่จัด แล้วทุกกิจก็จะออกมาบอก เราจะเก็บข้อมูลไปปรับปรุง  แต่ยิ่งจัดยิ่งไปกันใหญ่ อย่างเค้าเรียกว่าอะไร แตหลอ รีเปล่า ยิ่งมียิ่งห่วย เงิน เงิน เงิน  ผมว่ากิจเทศกาลคราวหน้าอย่าจัดเลย เอาของมาขายเลยดีกว่า มันไม่ต่างกันหรอกครับ โดนด่าเหมือนๆกัน ได้ตังค์เหมือนๆกัน ผู้เล่นไม่ต้องมานั่งเป็นแมวป่วยรอเทศกาลที่นึกว่าจะมีอะไรดีๆออกมา

เสียน้ำใจทั้งผู้รอคอย และเสียน้ำใจทั้งผู้จัด ยังไงก็โดนด่าอยู่ดีถ้าจัดแบบนี้อ่ะน๊ะ ขายมันไปเลย กิจไม่ต้อง ของดรอปไม่ต้อง  แล้วก็ไม่ต้องออกมาบอกว่าจัดเก็บข้อมูลเพื่อไปปรับปรุงอีกแล้ว  นี่ขนาดปรับปรุงแล้วน๊ะ คราวหน้าคงหนักโซลมากกว่านี้  

ขอให้สำราญกับอำนาจเงินให้พอครับ เพราะผมว่าอีกไม่นานก็ถึงเวลาที่ลูกค้าซึ่งเป็นผู้เล่นจะไม่แคร์คุณบ้าง ยอดรายรับคุณจะหล่นและออกโปรไม่มีคนเหลียวแล แล้วจะสำนึกครับ ว่าทำให้ผู้เล่นจริงๆสักครั้งมันก็ไม่เสียหายเลยนี่หว่า  Evil Evil
ผมขอชี้แจงด้วยกระทู้นี้แล้วครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=50904.0
เพื่อนๆ คิดว่าสิ่งเหล่านี้ทำเพื่อใครครับ ??

เป็นอะไรที่ดีที่มีกระทู้นั้นครับ ผมก็ไม่ตามไปตอบแล้วครับ จะนอน ง่วง

อยากจะบอกไว้อย่างนึงครับ อย่ามาสนใจแต่คอมเม้นผมคนเดียว มีกระทู้ที่เกี่ยวกับกิจกรรมอีกเยะแยะที่จะเป็นทั้งปีใหม่นี้และก่อนๆ ข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะมีอยู่มากมาย ไม่ใช่ผมคนเดียว ไอดีบอร์ดชื่อนี้เพื่อนๆผมไม่มีใครรู้ครับ ไอดีนี้ที่ผมใช้ไม่ต้องการให้เพื่อนมาดราม่าเข้าข้างให้ เพราะถ้าทำอย่างนั้นมันจะไม่เจอปัญหาจริงๆจะเป็นการเอาพวกมาเม้นข่ม ซึ่งผมก็ไม่ชอบ ผมมาแนวนี้ นิสัยผมก็อย่างนี้ล่ะ แต่อย่ามาดูความเห็นผมคนเดียว

มองรวมๆครับ เราแค่ความเห็นและประสบการณ์ตรงกันเลยมีกระทู้และความเห็นมาแบบนี้ กระทู้พวกนี้มีคำตอบทั้งหมดที่คุณอุ้ยตั้งปักหมุด

ผมเชื่อว่าได้เข้ามาอ่านอีก ผมจะไม่ตอแยและล่ะ ผมเสนอข้อเดียวให้พิจารณา

ใน 1 ปีมีกิจกรรมมากมาย  และกิจกรรมปีใหม่ก็เป็นกิจกรรมส่งท้ายปีที่ทุกคนรอคอย  ขอสักกิจของทุกปีได้มั้ยครับ  จัดกิจกกรมให้ผู้เล่นโดยไม่ต้องมีของโซลเข้ามาเกี่ยวข้อง

กุญแจ ดรอปในเกมส์ โซลไม่มี  ที่เสนอแบบนี้เพราะอัตราดรอปมันจะมีมากกว่าถ้าไม่มีโซลเข้ามาขาย เพราะทุกกิจที่ผ่านมามีตัวเลือกโซลมาเกี่ยวข้องอัตราดรอปจะเป็นอย่างเนี้ยจนต้องมีกระทู้วิจารณ์อย่างนี้ทุกทีไป  แล้วทีมงานเองก็ต้องมาเศร้าจิตในคอมเม้นของผู้เล่นจนต้องมาไล่ปรับอย่างนี้  และผมเชื่อว่าถ้ากิจปีใหม่วันนี้กระทู้ไม่ร้อนแรงคุณก็ไม่คิดจะปรับ 

กล่องลุ้นรางวัล การชิงโชค ของโซลต่างๆ ขายโซลไปครับ  แยกกันไป ขายได้อยู่แล้ว ของโซลล้ำค่าคนต้องการเอามาเป็นรางวัลเยอะแยะไป

ใน 1 ปี จัด 1 กิจให้ผู้เล่นชื่นใจชื่นชมทีมงานบ้างดีไหม  ที่ผมเสนอไปเนี่ยก็เพื่อผู้เล่นเลยล่ะ ไม่ใช่ความต้องการส่วนตัว หรือผมถามว่า ผู้เล่นไม่ควรจะได้แบบนี้สักครั้งหรือครับ ผู้เล่นไม่สมควรได้รับใช่ไหมครับ  ขอแค่ 1 กิจใน 1 ปี ไม่น่ากระเทือนรายรับมากมาย

ถ้าผมตั้งกระทู้ตัวนี้คงมีคนเห็นด้วยก็ไม่น้อย แต่เอาลงไว้นี่ล่ะให่คุณอ่าน ไม่ตามไปตอบล่ะ คนไทย เกมส์ไทย ใจเขาใจเรา ไม่ต้องอธิบายอะไรมากมาย

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #33 เมื่อ: 23-12-2010, 16:03:06 »

กิจวันพ่อที่คึดว่าจะมีแต่กิจกรรมซึ้งๆ รวมใจ สุดท้าย ยังมีซิกและกระทู้พวกนี้ออกมาเลย Smiley

มาดูกันพลุ วันพ่อ 1,000 ลูก ได้อะไรบ้าง

และ อันนี้(ครีเอทเอง=w=)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
นัท
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 23-12-2010, 16:30:38 »

วิเคราะห์บทความ เศรษฐกิจอสุรา ปี 2554 (สำหรับผู้เล่น)
1. ไตรมาสแรก ถึง ราคา สีผม ทรงผม ทุกชนิดราคาจะลดลง จน ทีมงานนำสินค้าประเภทนี้ออกจาก สินค้าเงินโซล  เนื่องจากของล้นตลาด
2. ตามนโยบายของเกมส์ที่เน้น สร้างระบบคู่หู่ และระบบอาชีพใหม่ ส่งผลให้สินค้าประเภท นักรบ และนักเวทสายใหม่จะ ราคาเพิ่มขึ้น แต่จะอยู่ในระยะสั้น เนื่องจาก สินค้าดังกล่าวมีขาย บนแมพใหม่
3. ไอเท็มประเภทแรร์จะมีจำนวนมากขึ้น แต่มีปัจจัยดังนี้
3.1 ปัจจัยต้าน ทีมงานยังไม่กำหนดคุณสมบัติ เพราะมีผลต่อสมดุลของเกมส์มากมาย ราคาสินค้าแรร์จึง ส่งผลให้ราคาจะคงระดับสูงในช่วงสั่นๆ และต่อมาในช่วง 2-4 ของไตรมาส จะลดลง จนกว่าคุณสมบัติแรร์จะปรากฏ(ราคาขึ้นอยู่กับปัจจัยสมบัติ)
3.2 ปัจจัยต้าน ในช่วงสั่น ไตรมาสแรกของ 554 จะไม่มีผู้รับสินค้าแรร์เพราะได้ลงทุนไปกับกิจกรรม ปีใหม่
3.3 ปัจจัยหนุน มีนายทุนบ้างกลุ่มชิงโอกาสการทำกำไรจากจากกิจกรรมปีใหม่ เข้ามาลงทุนในสินค้าแรร์ 
สรุป ภาวะเงินฟืด ราคาสูงค้าลดลง ประเภทสีผม ทรงผม ผู้เล่นไม่ค่อยมีเงินเก็บ  Embarrassed
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-12-2010, 17:34:34 »

ปีใหม่ แทนที่จะ  สบายใจ

กลับ  เคลียด

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-12-2010, 22:24:42 »

ออกไวจัดแรว์ เปิดแทบไม่ทัน  Shocked Shocked Shocked

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]