GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องเทร งับ  (อ่าน 591 ครั้ง)
pH7
Full Member

Re: สงสัยเรื่องเทร งับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-12-2010, 21:20:11 »

อ้างจาก: Choi Hyun Woo ที่ 17-12-2010, 21:12:01
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 17-12-2010, 21:09:36
อ้างจาก: T0Nz ที่ 17-12-2010, 20:43:27
อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 17-12-2010, 20:38:43
อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 17-12-2010, 20:31:13
อ้างจาก: <<... PsyChosiS ....>> ที่ 17-12-2010, 20:28:16
อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 17-12-2010, 20:25:26
ถามผ่านทางนี้เลยก็ได้นะครับ ผมจะตอบให้ แต่ถ้าท่านเล่นPK จะสอนทริคอะไรนิดๆ Evil

ขอถามสวรรค์ด้วยไม่ได้หรองับ  Embarrassed

พอดีเล่นอยุสวรรค์ พี่เคยสอนชิงแล้ว ตอนนี้ยังไม่เก็ตอยุดี ว้าต้องชิงมอนที่เลือดประมาณเท่าไหร่ถึงจะดี =  ='

ผมกำลังคิดว่าจะถามเทสเตอร์พอดีอ่ะครับเรื่องนี้ Cry

พี่ผมเค้าบอกมาอ่ะครับ ว่าชิงตอนมอนเลือดประมาณ ไม่เกิน 2k อ่ะกำลังดี แต่ที่ผม งง แล้ว วุ้นละ จะชิงยังไง ? - -;

อัตราการชิงติดมันไม่ขึ้นอยู่กับเลือดของมอนนะครับ

ลองให้ทีมงานมาตอบดูแล้วกันครับ

ปล. ที่ว่าให้เลือดเหลือไม่เกิน 2 k นั้น อาจจะเกี่ยวกับบัฟ 777 ที่มีเวลา 10 นาทีก็ได้มั้ง

กดโชคดี ชิงเสร็จแล้ว ฆ่ามอนตอนยังมีบัฟ 777 เผื่อดรอปได้ของล่ะมั้ง  Evil

ปกติผมชิงตอนจังหวะแบบนี้เหมือนกันคับ (เซิฟหลักนะ) ใช่
มันไม่มีอะไรกำหนดตายตัวอ่ะ ว่าชิงตอนไหนถึงจะดี บางคนเดินผ่านบอสให้บอสตีตาย
หยุดเวลาฟื้นมากด 777 ชิงปุ๊บ ก็ได้ สบายๆ รับทรัพย์
 Smiley

ส่วนเรื่องชิงวุ้นเนี่ย  โกยแน่บตีไปก่อนคับ เลือดเหลือซักไม่เกิน 10 ค่อยชิง
 Evil laugh

วุ้นมันมีอะไรให้ชิงอะงับ - -

ใบไม้แปะหัว Shocked Shocked Shocked
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #16 เมื่อ: 17-12-2010, 21:31:15 »

อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 17-12-2010, 21:15:04
ผมอยากให้เทสเตอร์ (ซักคน)

ทำทำการทดสอบ ชิงสมบัติ จากมอนส์เตอร์ 1000 ตัว หรือมากกว่านั้น

ถ้าเป็นไปได้ ทำให้ทั้งเลือดเต็มหรือทำให้เลือดมันเหลือ 1 แล้วชิงด้วยนะ

ทำลัค 99 กับลัค 1 นะครับ

ถ้าทำได้ผมจะกราบแทบเท้าเลย Cry

ปล.ผมกราบจริงๆนะครับ(ถ้าทำหมดนี่นะ)

ทำคงจะได้อยู่ แต่กินเวลามากเลยนะ
แถมมอนแต่ละตัวของดรอปมันมีเยอะ และอัตราดรอปของแต่ละอย่างมันไม่เท่ากัน
ตัวแปรที่จะเอามาวัดได้มันมีเยอะมากเลยนะ

เอาแค่ว่าเลเวล xx อัพ luk xx ชิงมอนชนิดหนึ่งเป็นจำนวน xx ตัว จะได้ไอเทมกี่ชิ้น ก็คิดยากแล้วล่ะ
เพราะมันหาอัตราแน่นอนไ่ม่ได้ ด้วยว่าอัตราดรอปมันคิดเป็น%ลำบากอ่ะนะ
ว่าอัตราดรอปเท่านี้ จะมีโอกาสดรอปไอเทมที่มีอัตราดรอปเท่านี้ คิดเป็นเท่าไหร่

เอาเป็นว่า ถ้าสามารถอัพได้เท่าไหร่ก็เอาแค่นั้น โอกาสที่จะได้หรือไม่ได้ มันก็อาศัยดวงด้วยนั่นแหละ

และอีก 1 เหตุผลสำคัญเลยนะ ที่วัดค่าได้ยากมากๆ
เพราะรู้สึกว่าอัตราดรอปแต่ละเซิฟเวอร์มันไม่เท่ากันอยู่อ่ะนะ
ถ้าจำไม่ิผิด รู้สึกว่าทีมงานเค้าบอกเอาไว้นะ
 ใช่

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-12-2010, 21:45:16 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 17-12-2010, 21:31:15
อ้างจาก: さ て ป ๑ ๅ ม ะ ที่ 17-12-2010, 21:15:04
ผมอยากให้เทสเตอร์ (ซักคน)

ทำทำการทดสอบ ชิงสมบัติ จากมอนส์เตอร์ 1000 ตัว หรือมากกว่านั้น

ถ้าเป็นไปได้ ทำให้ทั้งเลือดเต็มหรือทำให้เลือดมันเหลือ 1 แล้วชิงด้วยนะ

ทำลัค 99 กับลัค 1 นะครับ

ถ้าทำได้ผมจะกราบแทบเท้าเลย Cry

ปล.ผมกราบจริงๆนะครับ(ถ้าทำหมดนี่นะ)

ทำคงจะได้อยู่ แต่กินเวลามากเลยนะ
แถมมอนแต่ละตัวของดรอปมันมีเยอะ และอัตราดรอปของแต่ละอย่างมันไม่เท่ากัน
ตัวแปรที่จะเอามาวัดได้มันมีเยอะมากเลยนะ

เอาแค่ว่าเลเวล xx อัพ luk xx ชิงมอนชนิดหนึ่งเป็นจำนวน xx ตัว จะได้ไอเทมกี่ชิ้น ก็คิดยากแล้วล่ะ
เพราะมันหาอัตราแน่นอนไ่ม่ได้ ด้วยว่าอัตราดรอปมันคิดเป็น%ลำบากอ่ะนะ
ว่าอัตราดรอปเท่านี้ จะมีโอกาสดรอปไอเทมที่มีอัตราดรอปเท่านี้ คิดเป็นเท่าไหร่

เอาเป็นว่า ถ้าสามารถอัพได้เท่าไหร่ก็เอาแค่นั้น โอกาสที่จะได้หรือไม่ได้ มันก็อาศัยดวงด้วยนั่นแหละ

และอีก 1 เหตุผลสำคัญเลยนะ ที่วัดค่าได้ยากมากๆ
เพราะรู้สึกว่าอัตราดรอปแต่ละเซิฟเวอร์มันไม่เท่ากันอยู่อ่ะนะ
ถ้าจำไม่ิผิด รู้สึกว่าทีมงานเค้าบอกเอาไว้นะ
 ใช่

เท่าที่ผมสังเกตดูแล้ว มอนจะสามารถชิงของในตัวนั้นได้แค่บางอย่างนะครับ

ลองสังเกตจากบอร์ดชิงสมบัติสิครับ มันซ้ำๆเดิมๆตลอดๆ

สงสัยกราบแทบเท้าจะไม่ชอบแหะ Huh?

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #18 เมื่อ: 18-12-2010, 06:11:55 »

เกิดมาเคยชิงได้ 3 ครั้ง

หน้ากากเสือ 2
ดีงู 1

- - *

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 18-12-2010, 10:13:04 »

เราว่าชิงสมบัติมันเหมือน ออฟชั่นเสริมมากกว่า ให้มีโอกาสดรอปได้ 2 ครั้ง  เหมือนกับว่าเราฆ่ามินิแต่เรา มีโอกาสดรอปได้สองที 

เวลาฆ่ามินิส่วนใหญ่  เวลาฆ่ามันทำไมต้องให้เหลือ HP น้อย จริงๆเราว่าไม่น่าจะมีผลกับเรื่องทำให้อัตราดอปเยอะขึ้น
แต่เป็นเพราะว่า อยากให้ตอนใช้สกิลโชคดี  ยังอยู่ตอนที่ฆ่ามันด้วย  เลยเป็นสเตป หลักของเทร  ตีๆๆ แล้วกะว่าเหลือเลือดน้อยแล้ว ก็โชคดี ชิง แล้วก็ฆ่า 
โชคดีก็จะเพิ่มตอนฆ่าด้วยไม่งั้นต้องรอดีเลย์โชคดีอีก

จากที่ลองในเซฟดาวดึงส์เมื่อวาน  1 ชม. ตอนเพิ่มดรอป  (ชิงตลอด)
ชิงไม่ได้อะไรเลย แต่ฆ่ามอน ดรอปซาดิสมา 6 อัน ผ้าคลุมสำรวจ 1 อัน

ในความคิดเรา ถ้าเราไปตีมอนทั่วไปที่มีเยอะๆ และเกิดเร็วไม่ต้องไปชิงหรอกเสียเวลา เดินตีไปเลยน่าจะเร็วกว่า เพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ลากมารอ ลักกี้ ชิง แล้วก็ฆ่า
แต่ถ้าเป็นมินิ  เข้าสเตปเลยครับ  ตีๆ ใกล้ตาย แล้วก็ โชคดี ชิง แล้วก็ฆ่า เป็นสเต็ปที่น่าจะดีที่สุดแล้วมั๊ง

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #20 เมื่อ: 18-12-2010, 10:45:32 »

ใช่

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #21 เมื่อ: 18-12-2010, 10:46:42 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 18-12-2010, 10:13:04
เราว่าชิงสมบัติมันเหมือน ออฟชั่นเสริมมากกว่า ให้มีโอกาสดรอปได้ 2 ครั้ง  เหมือนกับว่าเราฆ่ามินิแต่เรา มีโอกาสดรอปได้สองที 

เวลาฆ่ามินิส่วนใหญ่  เวลาฆ่ามันทำไมต้องให้เหลือ HP น้อย จริงๆเราว่าไม่น่าจะมีผลกับเรื่องทำให้อัตราดอปเยอะขึ้น
แต่เป็นเพราะว่า อยากให้ตอนใช้สกิลโชคดี  ยังอยู่ตอนที่ฆ่ามันด้วย  เลยเป็นสเตป หลักของเทร  ตีๆๆ แล้วกะว่าเหลือเลือดน้อยแล้ว ก็โชคดี ชิง แล้วก็ฆ่า 
โชคดีก็จะเพิ่มตอนฆ่าด้วยไม่งั้นต้องรอดีเลย์โชคดีอีก

จากที่ลองในเซฟดาวดึงส์เมื่อวาน  1 ชม. ตอนเพิ่มดรอป  (ชิงตลอด)
ชิงไม่ได้อะไรเลย แต่ฆ่ามอน ดรอปซาดิสมา 6 อัน ผ้าคลุมสำรวจ 1 อัน

ในความคิดเรา ถ้าเราไปตีมอนทั่วไปที่มีเยอะๆ และเกิดเร็วไม่ต้องไปชิงหรอกเสียเวลา เดินตีไปเลยน่าจะเร็วกว่า เพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ลากมารอ ลักกี้ ชิง แล้วก็ฆ่า
แต่ถ้าเป็นมินิ  เข้าสเตปเลยครับ  ตีๆ ใกล้ตาย แล้วก็ โชคดี ชิง แล้วก็ฆ่า เป็นสเต็ปที่น่าจะดีที่สุดแล้วมั๊ง

+100 ประมาณนี้เลยครับ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
::.UandMe.:
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 18-12-2010, 12:29:48 »

คุณ ปลาดามะ
ช่วยบอกทริคชิงหน่อยสิคะ
เล่น PK แต่ตั้งกะเล่นมาไม่เคยชิงไดของเลย

Cry

Myself
___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #23 เมื่อ: 18-12-2010, 14:59:48 »

ปลาดามะ!!! Shocked

อ่านว่า สไปดามะครับ
ผมหาคลิปไม่เจอ Cry (คลิปสไปดามะนะครับ)

ส่วนทริคที่จะสอนคือทริคอยู่รอดในในเซิฟเว่อ pk ซะส่วนใหญ่
___indy___ ตัวผมครับ

ODl3lackNight
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-03-2011, 11:48:52 »

ผมก็อยากรุเรื่องเทร หลายเรื่องเลยคับ

รบกวนผู้รู้ แนะนำหน่อย
ซิปมา ชื่อ ODl3lackNight เซิฟสวรรค์นะคับ หรือแอดเมลมา dragon_eye_fie@windowslive.com ขอบคุนนะคับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]