GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: อสุรา มหาสงครามล้างเผ่าพันธุ์  (อ่าน 619 ครั้ง)
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: อสุรา มหาสงครามล้างเผ่าพันธุ์
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-12-2010, 08:19:50 »

นายครับ เราว่า .... แต่งแบบกดEnter สักนิดนึงก็ได้นะครับอ่านอย่างงี้แล้วมันลายตา~

มันจะเหมือนหนังสือเรียนไปซะมากกว่า

แล้วก็ ควรจะให้มีบทนำ เนื้อเรื่องไว้บ้างนะคร้าบ  =_=

~
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: อสุรา มหาสงครามล้างเผ่าพันธุ์
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-12-2010, 08:25:01 »

เราว่าเนื้อเรื่องโอเคนะ แต่ควรจะเป็นแบบนี้เพื่อทำให้อ่านง่ายและทำให้ดูว่าบทยาวขึ้น^^อันนี้ไม่ได้ตินะแค่แนะนำแย่พึ่งท้อ อันนี้เป็นตัวอย่างนะ

"เวรแล้วไง!!!"ลุงจินกล่าวด้วยน้ำเสียงตกใจสุดขีดพร้อมหยิบปืนลูกซองขึ้นพาดบ่า  ซอมบี้ร่างยักษ์ยันตัวเองให้ลุกขึ้นทั้งๆที่ไร้หัว

"นี้มันบ้าอะไรกัน!!!"นอสตะโกนลั่นพร้อมเติมกระสุนปืนกลคู่ใจ

แบบนี้ไง laugh

คณาธิป บำรุงชัย
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 06-12-2010, 20:35:23 »

ขอคุณทุกท่านที่เสนอมานะครับ ผมจะเอามาปรับปรุงให้ดีขึ้นกว่าเดิมครับ Smiley Smiley
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 09-12-2010, 20:37:25 »

Smileyบทที่3 Smiley

หลังจากไมเคิลสังหารเผ่าอาชูร่าห์เรียบร้อยแล้ว ทั้ง3เลยเดินทางต่อเมื่อทั้ง3เดินทางมาแจ๊คจึงบอกว่า"เราพักสักหน่อยดีไหม" "ดีสิ"ไมเคิลและจอห์นพูดพร้อมกัน ทั้ง3จึงนั่งพักใต้ต้นไม้ใหญ่

ทั้ง3ได้ยินเสียงจากต้นไม้ที่พวกเขานั่งอยู่ "นั่นไม่ใช้ต้นไม้"ไมเคิลตะโกน"มันเป็นผู้พิทักษ์แห่งอีเดน"
ทั้ง3จึงหยิบอาวุธของตนขึ้นมาต่อสู้แต่ก็ชนะได้ยากมากจนยืดเยื้อแล้วทั้ง3จะเอาชนะมันได้อย่างไร

ต้องขอโทษด้วยเพราะผมมีเวลาน้อยแหะๆ
การต่อสู้ของทั้ง3จะเป็นอย่างไรต่อไปติดตามอ่านได้ในบทหน้านะคร้าบ
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #19 เมื่อ: 09-12-2010, 20:46:37 »

ยาวๆหน่อยสิคร้าบ บทนึงอะ!!!

~
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 18-12-2010, 06:53:46 »

Smileyบทที่4 Smiley

ทันใดนั้นก็มีลูกศรพุ่งตรงมาใส่ ผู้พิทักษ์แห่งอีเดน "มาเที่ยวป่าก็ระวังหน่อยสิครับพวกคุณน่ะ"
ชายคนหนึ่งตะโกน 
แต่เมื่อเหล่านักล่าสมบัตติเดินมาไกล้ชายคนนั้น ไมเคิลก็จำได้ว่าชายพเนจรเป็นใคร"อาเธอร์ "ไมเคิลทักด้วยความดีใจ"อ้าว ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ"อาเธอร์พูดตอบ"แล้วพวกนี้ใครเหรอ"'นี่เพื่อนฉันเอง จะไปกับพวกเราไหมล่ะ"ไมเคิลพูด"เอาสิ"อาเธอร์ตอบ
จากนั้นทั้งหมดก้เริ่มพูดคุยกันจนบ่ายถึงเย็น"เรามาทานข้าวเย็นกันไหม"แจ๊คชักชวน"ดีสิ"ทุกคนตอบและทุกคนก็ทานข้าวและเข้านอน

"เฮ้ พรรคพวกตื่นได้แล้ว"ไมเคิลปลุกและทั้ง3ก็เตรียมตัวเดินทางต่อและเมื่อทั้ง3เดินอยู่เมื่อเปิดต้นไม้ที่ขวางทางอยู่แล้วทุกคนก็ต้องตกใจ "อะไรกันเนี่ย"ทั้ง4อุทานพร้อมกันและที่ทั้ง4ตกใจคือ"หมู่บ้านบางกระท่อม"อาณาจักรของเผ่าอาชูร่าห์ที่หายสาปสูญไปแล้วแต่ทั้ง4ก็ทำใจกล้าเดินเข้าไปในหมู่บ้สนบางกระท่อม
เมื่อทั้ง3พังประตูเข้าสิ่งทีทั้ง4เจอคือ...............

ในเมืองของเผ่าอาชูร่าห์เหล่านักล่าสมบัติทั้ง4จะเจออันตรายอะไรหรือจะเจอสมบัติเป็นภูเขาเลาการติดตามอ่านได้ในบทหน้าคร้าบ Smiley
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #21 เมื่อ: 18-12-2010, 08:44:28 »

แต่ละบท แต่ละตน และเนื้อหานิยาย

ไม่จำเป็นต้องมีวุ้นอิโมชั่นก็ได้

เพราะมันจะทำให้เสียอรรถรสการอ่านนะ

ดังตัวอย่างเช่น ต้องเคาะ Enter ด้วย

เพิ่มคำหน่อยก็ดีไม่ใช่มักง่ายอยากแต่งก็อยาก ควรศึกษาจากคนอื่นๆให้รู้ก่อน อ่านให้เข้าใจ ไม่ใช่อยากแต่งก็แต่งแบบยังไม่ได้ศึก๋ษาอะไร ถ้าทำแบบนี้ต่อไปก็อย่าหวังว่านิยายจะรุ่งเรือง

เหมือนตอนท้ายๆบท ทุกคนก็ทานข้าวและเข้านอน แบบนี้มัน 'มักง่าย' เกินไป ขอใช้คำนี้เลยนะ

ควรบอกว่า ทุกคนนั่งรอทานข้าว เมื่อกับข้าวมาเสิร์ฟทุกคนก็ร้องอุทานอย่างดีใจ ก่อนจะลงมือทานข้าวอย่างสงบสุข แล้วนั่งพูดคุยตามประสานักผจญภัยไปด้วย  เมื่อทุกคนรับประทานเสร็จ ก็แยกย้ายกันไปทำธุระส่วนตัว ก่อนที่ราตรีจะมาเยือนไปมากกว่านี้ ไฟในห้องทุกดวงก็ถูกปิดลง..

แบบนี้มันจะดีกว่า ถ้าเกิดไม่ทำตามคำแนะนำคนอื่นก็อย่าคิดว่าจะมีใครมาอ่านเยอะแยะนะ

ถึงมีเวลาน้อยก็ต้องนั่งอัพนิยายให้ตอนยาวให้ได้ ไม่ใช่อยากแต่งเท่าไหนก็แต่ง หรือถ้ามีเวลาน้อย ก็รอให้มีเวลาเยอะ แล้วค่อยแต่ง

ถ้าน้อยเกินไปแบบนี้ ก็อย่าเรียกว่านิยายเลย

เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #22 เมื่อ: 18-12-2010, 08:49:38 »

นิยายของท่านไร้ความดึงดูดขอรับ Smileyควรทำตามที่ท่านอองฟองต์กล่าวนะขอรับ Smiley

Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 20-12-2010, 20:33:45 »

ขอบคุณทุกหัวข้อที่โพสเข้ามานะครับผมจะนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #24 เมื่อ: 20-12-2010, 21:49:39 »

ถ้ารับฟังและนำไปใช้จริง แล้วแต่งดีๆ ยังไงในอนาคตก็มีสิทธิ์แต่งเก่งแน่นอน(ถ้าทำตามที่บอกนะ- -)

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 30-12-2010, 19:58:30 »

บทที่5

เมื่อทั้ง3เปิดประตูเข้าไป สิ่งที่พวกเขาเห็นคือกองทัพของเหล่าอสุรา "กล้ามากนะที่เข้ามาที่นี่"
อสุราคนหนึ่งพูดขึ้น"นายเป็นใครกัน"แจ๊คถาม"ข้ามีนามว่าสิงห์ขร  เป็นหัวหน้าของชาวอสุราในหมู่บ้านนี้"อสุราตอบ
"เหอะ ถ้าจัดการหัวหน้าได้ก็ก็จบสินะ"อาเธอร์พูดด้วยความโกรธ

จากนั้นอาเธอร์ก็หยิบลูกธนูหมายที่จะงยิใส่สิงห์ขร "ให้มันจบไปสักที"อาเธอ์ยิงธนูใส่สิงห์ขรแต่สิงห์ขรหลบได้ "สู้กับข้ายังเร็วไปพันปี"พูดจบสิงห์ขรก็เตะอาเธอร์กระเด็นไป   "หนอย มันจะมากไปแล้ว"ไมเคิลโกรธจัดจึงกระโดดเข้าใส่สิงห์ขรแต่ก็ยังไม่สามารถสู้ได้อีกเช่นกัน"ชิ มันเก่งเกินไป"จอห์นครวญ "เอาละพวกเราจัดการพวกมนุษย์ซะ"สิงห์ขรสั่ง "หนีเร็ว"ไมเคิลตะโกน ทั้ง4จึงต้องหนีออกมาจากหมู่บ้านบางกระท่อม

หลังจากที่ทั้ง4ออกจากหมู่บ้านแล้วจะเป็นอย่างไรต่อไปอ่านต่อได้ในบทหน้าครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2]