GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเสนอดู เรื่องศรกัมปนาท ไม่เอาดราม่านะจ๊ะ  (อ่าน 3696 ครั้ง)
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

Re: ลองเสนอดู เรื่องศรกัมปนาท ไม่เอาดราม่านะจ๊ะ
« ตอบ #150 เมื่อ: 25-12-2010, 18:47:38 »

ผมจะเสนอไปเรื่อยๆจนกว่าทีมงานจะเเจ้งเหตุผลเเล้วจะลอคกระทู้นั้นก็อีกเรื่อง

เดือนเพ็ญ
Jr. Member
**

_-RomeO-_

Re: ลองเสนอดู เรื่องศรกัมปนาท ไม่เอาดราม่านะจ๊ะ
« ตอบ #151 เมื่อ: 25-12-2010, 19:00:39 »

ผมว่าก้อสมควรปรับให้เค้านะครับ
point++
Full Member

ออกกำลังกาย ฉึกๆ

« ตอบ #152 เมื่อ: 25-12-2010, 19:52:22 »

ทุกคนก็เสนอให้อาชีพที่ตัวเองเล่นเก่ง ไม่ก็ปรับอาชีพคนอื่นให้อ่อน

คาเดทล่ะ ทุกคนเล่น ไม่เห็นมีคนโวยให้ปรับไรเลยย -*-

ปล.คาเดทไม่เห็นมีคนเสนอสกิลใหม่ๆเลย อย่าง ปาก้อนหิน ไรแบบนี้ (ก้อนหินไม่ได้ทำไร) - -*
ปล2.แต่ก็คุ้นๆ เห็นมีกระทู้ที่ตั้งไว้แล้ว อยู่ไหนแล้วไม่รู้
ปล3.เชื่อสิ ทีมงานไม่ปรับชาปหรอก *-*

English Mathematics and Computer(Programming)
<นายพล>IvIazaiviuneiiz[For l3aTTle]
Jr. Member
**

.:: P I2 A K A S I T ::.

« ตอบ #153 เมื่อ: 25-12-2010, 21:22:35 »

ปรับทหารมั้งสิ

MaCoTo
Full Member

O ♥ B

« ตอบ #154 เมื่อ: 25-12-2010, 21:37:13 »

ปรับพาลาดีกว่าไหม - -*

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

« ตอบ #155 เมื่อ: 25-12-2010, 23:45:42 »

อ้างจาก: point++ ที่ 25-12-2010, 19:52:22
ทุกคนก็เสนอให้อาชีพที่ตัวเองเล่นเก่ง ไม่ก็ปรับอาชีพคนอื่นให้อ่อน

คาเดทล่ะ ทุกคนเล่น ไม่เห็นมีคนโวยให้ปรับไรเลยย -*-

ปล.คาเดทไม่เห็นมีคนเสนอสกิลใหม่ๆเลย อย่าง ปาก้อนหิน ไรแบบนี้ (ก้อนหินไม่ได้ทำไร) - -*
ปล2.แต่ก็คุ้นๆ เห็นมีกระทู้ที่ตั้งไว้แล้ว อยู่ไหนแล้วไม่รู้
ปล3.เชื่อสิ ทีมงานไม่ปรับชาปหรอก *-*

ไม่ปรับให้เเย่ลง เเต่ก็ไม่ปรับให้ดีขึ้น T T

Hero Member

« ตอบ #156 เมื่อ: 26-12-2010, 13:08:12 »

ขุดๆ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #157 เมื่อ: 26-12-2010, 22:24:56 »

Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #158 เมื่อ: 26-12-2010, 22:44:48 »

อ้างจาก: [นายพล] MMMEEEKKK [C.Marvel] ที่ 21-12-2010, 17:49:25
ได้ลองรีสกิลเเล้ว พบว่าทักษะติดตัวไม่มีผลจริงๆ ถึงมาตั้งกระทู้

เราก้อเหนนายไม่อัพนิ

อ้างจาก: [นายพล] MMMEEEKKK [C.Marvel] ที่ 19-12-2010, 18:51:28
เอามั่งเลียนเเบบ ผมสายเเบท + วอ โดยเฉพาะ สายยิงเเรง
อัพสกิลตามนี้
เรนเจอร์
ความชํานาญการใช้ธนู 10
เพิ่มระยะยิง5
โจมตีจุดสําคัญ5
เเม่นธนู10
เเม่นราวจับวาง5
ยิงธนูปูพรม5
40เหรียญพอดี
ชาร์ป
นัยน์ตาเหยี่ยว5
ชํานาญการเล็งธนู5
เล็งสกัดการเคลือนไหว3
เล็งสกัดการโจมตี3
เล็งยิงเปิดเกราะ3
เล็งยิงจุดตาย5(ท่าหากินยามสีชุด หมด)
ศรวายุ3
ศรรัศมีตะวัน3
ศรกัมปนาท5(ท่าไม้ตายเผด็จศึกอาชีพ ถึกๆทั้งหลาย)
สมาธิขั้นสูง5
ครบ10เหรียญ

สายนี้เป็นสายยิงเเรง ถ้าเพื่อนๆอ่านจากการอัพสกิลของผมเเล้วคงสงสัยว่า ทําไม่อัพ เพิ่มอํานาจการทําลายล้าง เหตุผลก็คือ มันไม่ผลกับสกิล ที่ใช้สังหาร เช่น เล็งยิงจุดตาย ศรวายุ ศรรัศมีตะวัน ศรกัมปนาท ล้วน เเต่ไม่ได้รับผลของทักษะติดตัว ดังัน้นผมจะเอาไปลงสมาธิขั้นสูง เพื่อเพิ่มความรุนเเรงสายนี้เเบท+วอดี เวลอาจยากหน่อยเพราะไม่มีหลบเลย สําหรับผู้ชื่นชอบการต่อสู้ ลองดูเป็นเเนวทาง เเต่สายนี้จะเปลืองสีชุด เพราะต้องเปลีย่น บลูอายด์ เพื่อลดระยะเวลาร่ายของศรกัมปนาท อันเป็น จุดเด่นของสายนี้
ไม่ ไม่

NeeD not to know

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #159 เมื่อ: 27-12-2010, 02:17:38 »

เหมือน เจ้าของกระทู้จะงงๆนะครับ
คือเท่าที่ทราบมาและจำได้ ผลของการโจมตี ติดตัว คือผลของสถานะพิเศษต่างๆ ที่เกิดจากการโจมตีปกติ เช่น ตีแล้วเดินช้า ตีแล้วมึน ยิงแล้วลดmp ไม่เกี่ยวกับสกิลติดตัวที่กล่าวมานะครับ
สกิลมันก็เพิ่มพลังโจมตีอยู่ไม่ใช่หรอครับ เห็นบอกว่าทดลองนี่ใช้หลักไหนเป็นตัวกำหนดหรือป่าวครับ
เช่น
ในการทดลอง ใส่ธนูที่เวลน้อยๆ อัพdex ให้สูงๆ เพิ่มให้ค่าพลังโจมตีนิ่ง แล้วลองยิงมอนเตอร์ชนิดเดียวกัน ด้วยสกิลดู ทดสอบทั้งก่อนและหลังอัพสกิลหรือป่าวครับ
ไม่ต้องอัพstrก็ได้มันเห็นผลอยู่แล้ว เพราะที่str1ก่อนและหลังอัพสกิลดาเมทมันไม่เท่ากันอยู่แล้ว ผมว่าถ้าทำแบบนี้มาให้ดูคนคงจะเชื่อและเห็นด้วยอย่างแน่นอน
ถ้ามันไม่ต่างกันจริง ผมว่าก็ควรน่าเห็นใจครับ เพราะชาร์ปจัดว่าเป็นอาชีพที่เลือดน้อยเป็นอันดับต้นๆเลยทีเดียว
ปล.จริงศรกำปนาทมันก็นะ ร่ายนานไปนิด เร็วสุดยังตั้ง2วิ = = เฮ้อ ลดเวลาร่ายก็แหล่มแล้ว 555

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #160 เมื่อ: 27-12-2010, 03:02:20 »

พอดีว่างนิดหน่อย นอนไม่ค่อยหลับ เลยทำผลเทสเรื่อง การใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวมาให้ครับ
จากที่อ่านๆดูคือเจ้าของกระทู้กล่าวว่า พวกสกิลติดตัวพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ปไม่มีผลกับสกิลที่ ไม่สามารถใช้ได้เนื่องจาก สกิลระบุว่า ใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวไม่ได้
ทำให้ไม่เพิ่มพลังโจมตี เนื่องจากตัวผมไม่มีชาร์ปเป็นตัวเป็นตน ผมเลยจึงของใช้เบรดตัวน้อยๆของกระผม เป็นตัวทดลอง เนื่องจาก
1.การใช้ทักษะของการโจมตีติดตัว ไม่ได้มีแค่สกิลของชาร์ปที่มี ดังนั้นวิธีคำนวณจึงน่าจะเหมือนกันหมด
2.สกิลความชำนาญดาบของไฟเตอร์เพิ่มพลังโจมตีเหมือนกับพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ป(ในที่นี้รวมถึงความชำนาญธนูด้วย ผมก็ไม่เข้าใจ มันไม่เพิ่มให้สกิลแล้วจะอัพทำไม = = )
แค่นี้ล่ะครับ
เรามาดูผลกันเลยดีกว่า
ตัวละครที่ใช้ทดสอบเป็นเบรดเวล59 ของเหมือนเดิมทุกประการ ต่างกันแค่การอัพสกิล สเตตัสและสกิลดังนี้

มอนเตอร์และสกิลที่ใช้ทดสอบดังนี้

ผลการทดสอบ ขณะยังไม่ได้อัพสกิลความชำนาญดาบ(ทั้งขณะสกิลโป๊ะและไม่โป๊ะ)

สเตตัสและสกิลหลังอัพสกิลความชำนาญดาบ

ผลการทดสอบ ขณะที่อัพสกิลชำนาญดาบแล้ว(ทั้งขณะสกิลโป๊ะและไม่โป๊ะ)

จากการทดสอบของผม ดาเมทที่เราได้มาจากสกิลติดตัว น่าจะเพิ่มพลังโจมตีให้กับทุกสกิล ไม่มีผลเกี่ยวข้องกับการใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวแต่อย่างใดครับ
ดังนั้นผมจึงขอบอกว่าสกิลพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ป จึงมีผลกับกับสกิลต่างๆของชาร์ปทั้งสิ้นครับ ขอบคุณครับ
ปล.จะท้วงติง ตรงไหนถามได้ครับ(ไม่ต้องทักนะครับ ว่าตัวผมอ่อน แหะๆ ผมอ่อนจริงๆ 555+)
ปล2.อาหารที่ผมกินเป็นพายส้มซึ่งช่วยเพิ่มแม่นยำนะครับ ไม่มีผลกับพลังโจมตีแต่อย่างใด

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #161 เมื่อ: 27-12-2010, 08:11:31 »

เทเรสายปืน ผม ยังไม่เห็นมีสกิลติดตัวที่เพิ่มความแรงในการยิง หรือ เพิ่มอัตราโจมตีเลยสักสกิลเลย ตั้งแต่เรนเจอร์ ยันเทเร ไม่มีสักสกิล กำลังจะทำเรื่องขออนุมัติอยู่
กำลังอยู่ในช่วงร่างหนังสือ=  Evil Evil

Hero Member

« ตอบ #162 เมื่อ: 27-12-2010, 13:37:18 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 27-12-2010, 03:02:20
พอดีว่างนิดหน่อย นอนไม่ค่อยหลับ เลยทำผลเทสเรื่อง การใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวมาให้ครับ
จากที่อ่านๆดูคือเจ้าของกระทู้กล่าวว่า พวกสกิลติดตัวพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ปไม่มีผลกับสกิลที่ ไม่สามารถใช้ได้เนื่องจาก สกิลระบุว่า ใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวไม่ได้
ทำให้ไม่เพิ่มพลังโจมตี เนื่องจากตัวผมไม่มีชาร์ปเป็นตัวเป็นตน ผมเลยจึงของใช้เบรดตัวน้อยๆของกระผม เป็นตัวทดลอง เนื่องจาก
1.การใช้ทักษะของการโจมตีติดตัว ไม่ได้มีแค่สกิลของชาร์ปที่มี ดังนั้นวิธีคำนวณจึงน่าจะเหมือนกันหมด
2.สกิลความชำนาญดาบของไฟเตอร์เพิ่มพลังโจมตีเหมือนกับพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ป(ในที่นี้รวมถึงความชำนาญธนูด้วย ผมก็ไม่เข้าใจ มันไม่เพิ่มให้สกิลแล้วจะอัพทำไม = = )
แค่นี้ล่ะครับ
เรามาดูผลกันเลยดีกว่า
ตัวละครที่ใช้ทดสอบเป็นเบรดเวล59 ของเหมือนเดิมทุกประการ ต่างกันแค่การอัพสกิล สเตตัสและสกิลดังนี้

มอนเตอร์และสกิลที่ใช้ทดสอบดังนี้

ผลการทดสอบ ขณะยังไม่ได้อัพสกิลความชำนาญดาบ(ทั้งขณะสกิลโป๊ะและไม่โป๊ะ)

สเตตัสและสกิลหลังอัพสกิลความชำนาญดาบ

ผลการทดสอบ ขณะที่อัพสกิลชำนาญดาบแล้ว(ทั้งขณะสกิลโป๊ะและไม่โป๊ะ)

จากการทดสอบของผม ดาเมทที่เราได้มาจากสกิลติดตัว น่าจะเพิ่มพลังโจมตีให้กับทุกสกิล ไม่มีผลเกี่ยวข้องกับการใช้ทักษะของการโจมตีติดตัวแต่อย่างใดครับ
ดังนั้นผมจึงขอบอกว่าสกิลพวกเพิ่มอำนาจต่างๆของชาร์ป จึงมีผลกับกับสกิลต่างๆของชาร์ปทั้งสิ้นครับ ขอบคุณครับ
ปล.จะท้วงติง ตรงไหนถามได้ครับ(ไม่ต้องทักนะครับ ว่าตัวผมอ่อน แหะๆ ผมอ่อนจริงๆ 555+)
ปล2.อาหารที่ผมกินเป็นพายส้มซึ่งช่วยเพิ่มแม่นยำนะครับ ไม่มีผลกับพลังโจมตีแต่อย่างใด
เทสเตอร์ ช่วยเอาอาชีพชาร์ปมาทดลองดูได้ไหมครับ บางทีอาจได้ผลที่ต่างกัน

Hero Member

« ตอบ #163 เมื่อ: 27-12-2010, 13:37:53 »

Smiley

145823
Newbie
*

« ตอบ #164 เมื่อ: 27-12-2010, 13:38:41 »

Cry
ป้าย:
หน้า: 1 ... 9 10 [11] 12 13