GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู  (อ่าน 3351 ครั้ง)
____★P L E и G T ii Z
Jr. Member
**

Re: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู
« ตอบ #75 เมื่อ: 30-10-2010, 20:35:55 »

อ้างจาก: มานะ มานพ ที่ 27-10-2010, 17:45:34
วิธี ลดน่อง วิธีลดต้นขา กระชับบั้นท้าย ขาอ่อนเรียว

ได้เวลาแล้วสาวๆ น่องใหญ่ขาโต อยากลดน่องให้กับชับลดขาและลดต้นขาที่ใหญ่ให้เข้ารูปกายบริหารดีๆ มาฝากสำหรับสาวๆ ที่อยากลดน่องและลดต้นขา ทำง่ายๆ ไม่ยากทำอยู่กับบ้านของคุณหลังจากตื่นนอนก็ได้เป็นการลดน่องกระชับสัดส่วนขาและลดต้นขาแบบสบายกระเป๋าไร้กังวลเพืยงแต่ต้องปฏิบัติอย่างสม่ำเสมอ เท่านั้นเอง เอาเป็นว่าเพื่อเป็นการไม่เสียเวลามาดูกันเลย ^_^/

วิธีลดน่อง

1. วิ่งโหย่งๆ หรือวิ่งด้วยปลายเท้า โดยที่ส้นไม่ต้องสัมผัสพื้น 5 นาที
   2. วิ่งยาวๆ ก้าวเท้าขวาไปข้างหน้ายาวๆ ย่อเข่าเล็กน้อย และก้าวเท้าซ้ายออกไปลักษณะเดียวกัน วิ่งแบบนี้ขึ้นเนินทำเซ็ตละ 1 นาที 5 ครั้ง
   3. วิ่งยกเข่า วิ่งด้วยปลายเท้าและยกเข่าให้สูงที่สุดเท่าที่จะทำได้ เซ็ตละ 30 วินาที 5 เซ็ต
   4. เตะเท้าไปที่ก้น เหมือนการวิ่งเหยาะๆ แต่ให้เตะเท้าไปที่ก้น เซ็ตละ 30 วินาที 5 เซ็ต

วิธีลดต้นขา

ให้นอนหงานราบกับพื้นเเละให้เหยียดขาทั้งสองข้างให้ตรงและตึงและค่อยๆยกขึ้นในกลางอากาศ นับ 15-30 ทำประมาณ 3ครั้ง จากนั้น ให้ลองมาปั่นจักรยานกลางอากาศประมาณ 200 ครั้ง รับรองได้เลยว่าต้นขาลดลงแน่ แต่ต้องทำเป็นประจำทุกวันนะเพื่อให้เห็นผลเร็วขึ้น
กระชับบั้นท้าย ยืนแยกขาห่างเท่าความกว้างของช่วงสะโพก นิ้วเท้าชี้ไปข้างหน้า วางมือไว้ที่สะโพก

1. ขณะหายใจออก ค่อยๆงอเข่าให้มากที่สุด แต่อย่าต่ำเกิน 90 องศา ส่วนต้นขาขนานกับพื้น เหยียดแขนไปข้างหน้า
   2. คุณควรทิ้งน้ำหนักลงที่ส้นเท้า และก็สามารถขยับนิ้วเท้าได้สะดวก แขม่วพุง หย่อนก้นลงหลังจะได้ไม่ตึง ค้างไว้ 30 วินาที ขณะหายใจออก แล้วดันตัวขึ้นสู่ท่าเริ่มตอนหายใจเข้า จากนั้นก็พักทำวันละห้าครั้ง แล้วจะเห็นผลภายในหนึ่งเดือน

ขาอ่อนเรียว

เตรียมตัวให้ดีสำหรับท่านี้ ซึ่งจะออกกำลังขาอ่อนด้านในและนอกสุดๆ วิธีทำ ยืนตรงแยกขา มือเท้าสะเอว ย่อเข่าขวาลงแล้วก้าวเท้าออกมาข้างหน้ากระทั่งขาอ่อนขวาขนานกับพื้น อย่าให้เข่ายื่นเลยข้อเท้าขวา ค่อยๆรั้งเท้าซ้ายกลับกดแนบพื้นเพื่อสร้างแรงต้านกระทั่งเท้ามาคู่กันและ กลับสู่ท่าเดิม ทำซ้ำกับขาซ้าย ทำข้างละ 15-20 ครั้ง

ที่มา : http://www.smilefine.com
คำที่เกี่ยวข้อง : ลดความอ้วน  ลดน้ำหนัก 

เกี่ยวมั้ยค่ะ  Huh?
♂♂♂สมoE Boo♂♀กินขี้♀
Full Member

Re: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู
« ตอบ #76 เมื่อ: 30-10-2010, 21:21:26 »

เดวมีปรับอีก แล้วกะมีบัคตามมา 555+ Smiley Smiley

คนนี้แหละที่ใช่
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #77 เมื่อ: 30-10-2010, 21:40:34 »

ผมเองก็คนนึงน่ะครับ ที่เล่นวิซาร์ด
บางข้อผมก็เห็นด้วย แต่บางข้อก็ถึงขั้นรับไม่ได้เลยล่ะครับ แหะ ๆ
1. สกิลโกยแน๊บ ลดแค่พลังโจมตี แต่พลังโจมตีเวทย์ไม่ได้ลด (เอื้อประโยชน์กันชัดๆ) ก็ลองเล่นวิซาร์ดแบบไม่ใช้โกยแน่บดูสิครับ .. เดี๋ยวจะทราบคำตอบเอง
2. เกราะเวทย์ ร่ายเวทย์ไม่หยุด แถมยังลดพลังโจมตีทั้งกายภาพและเวทย์ 35% อีกทั้งเพิ่มต้านท้านทุกอย่าง50% แต่ถ้าโดนโจมตีเอมพีลดเยอะ จริงหรอ? ถ้าคุณมีแหวนปราญ ก็จะรู้ว่า เอมพีแทบไม่ลด อันนี้เห็นด้วยตรงที่ว่า คอนเซปวิซาร์ด มันน่าจะเป็นพวกบู้ล้างผลาญ เกราะเวทย์ไม่น่าจะลดความเสียหายที่ได้รับสูงถึง 35% ซึ่งถือว่าเยอะมาก แล้วยังเพิ่มต้านทาน 50% อีก มันเหมือนตัดกับคอนเซปของวิซาร์ดไปเลย แต่แหวนปราชญ์ใช่จะดรอปง่าย ๆ ที่ไหนล่ะครับ .. ไม่งั้นราคามันคงไม่แพงเหมือนตอนนี้
3. ร่ายไวสุด แรงสุด เมื่อเทียบกับทั้งพระแล้ววอร๊อก จริง ๆ วอลอคร่ายเร็วกว่าวิซาร์ดอีกน่ะครับ ระยะร่ายของสกิลสาปใบ้วอลอคมัน 0.1 วินาทีเองน่ะ วิเจอก็จอด โดนหมากัดซ้ำอีก = =
4. มีสกิลหมู่ที่ทั้งไวและแรง ที่หลายๆอาชีพต้องอิฉฉา วอร๊อกก็มีหนิสกิลสายฝนร่ายเต่าสุดๆ ดาเมทแทบไม่ระคายผิวเมื่อเทียบกับของวิ อันนี้ก็เห็นด้วยนิดนึง ว่ามันก็ดูโกงไปหน่อย แต่คอนเซปของวอลอค คงไม่น่าใช่ ลงสกิลหมู่ตู้มต้าม ๆ แบบวิซาร์ดใช่ไหมคับ - -ll มันคงดูแปลก ๆ อีกเรื่องคือให้ดู ระยะเวลาที่แสดงผลด้วยสิครับ ฝนแห่งความมืด น่าจะคล้ายๆ แรงดึงดูด คือ ร่ายนาน แต่มีไว้ดักตามจุดไว้ อะไรประมาณนี้ ซึ่งสกิลพวกนี้จะมีระยะแสดงผลนานกว่าสกิลหมู่อื่น ๆ เยอะวิเคราะห์แล้วมีความเห็นแตกต่างยังไง เอามาแชร์กันได้นะคับ ที่มาพูดนี้ไม่ได้แพ้แบทหรืออะไรนะครับ แต่ลองมาวิเคราะห์กันดูแล้วคุณจะเห็น
ที่พระละปรับจังทั้งๆที่วิสาทมันโกงกว่าวิสะอีก แล้วพระมันโกยไม่ได้หรอคับ ....
เริ่มที่โกยแน๊บ วิ่งก็ไว แถมยังโจมตีได้ อาชีพตีประชิดนี้คงหมดสิทธ์ตามทัน ถ้าโกยแน่บตามไปตีดาเมทก็ไม่เข้าเพราะพลังโจมตีเหลือ0 แถมวิสาทร่ายทั้งเร็วแล้วแรง แถมโดนโจมตี ดาเมทลดลงไปอีกตั้ง35% สามารถร่ายเวทย์ไม่หยุดอีกตั้งหาก  มาเป็นกลุ่ม อัพสกิลหมู่ได้ถึง2สกิล2สาย สกิลหมู่ ที่ตายแทบหมด
อยากให้ทีมงานลองมามองดูความเสียเปรียบได้เปรียบเอาเองนะครับ
ถ้าอยากให้ปรับ ปรับแค่ โกยแน๊บให้มันแฟร์ ลดก็ลดให้มันหมดทั้ง กายภาพ และ เวทย์สิ
เกราะเวทย์ถ้าจะให้มันร่ายไม่หยุด ไม่ต้องไปลดดาเมทได้ไหมตั้ง35% โกงไปหรึเปล่า
ลองคิดเอานะครับ

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ห้ามดื่มสุรา ขณะมึนเมา
Jr. Member
**

« ตอบ #78 เมื่อ: 30-10-2010, 21:53:38 »

อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 30-10-2010, 21:40:34
ผมเองก็คนนึงน่ะครับ ที่เล่นวิซาร์ด
บางข้อผมก็เห็นด้วย แต่บางข้อก็ถึงขั้นรับไม่ได้เลยล่ะครับ แหะ ๆ
1. สกิลโกยแน๊บ ลดแค่พลังโจมตี แต่พลังโจมตีเวทย์ไม่ได้ลด (เอื้อประโยชน์กันชัดๆ) ก็ลองเล่นวิซาร์ดแบบไม่ใช้โกยแน่บดูสิครับ .. เดี๋ยวจะทราบคำตอบเอง
2. เกราะเวทย์ ร่ายเวทย์ไม่หยุด แถมยังลดพลังโจมตีทั้งกายภาพและเวทย์ 35% อีกทั้งเพิ่มต้านท้านทุกอย่าง50% แต่ถ้าโดนโจมตีเอมพีลดเยอะ จริงหรอ? ถ้าคุณมีแหวนปราญ ก็จะรู้ว่า เอมพีแทบไม่ลด อันนี้เห็นด้วยตรงที่ว่า คอนเซปวิซาร์ด มันน่าจะเป็นพวกบู้ล้างผลาญ เกราะเวทย์ไม่น่าจะลดความเสียหายที่ได้รับสูงถึง 35% ซึ่งถือว่าเยอะมาก แล้วยังเพิ่มต้านทาน 50% อีก มันเหมือนตัดกับคอนเซปของวิซาร์ดไปเลย แต่แหวนปราชญ์ใช่จะดรอปง่าย ๆ ที่ไหนล่ะครับ .. ไม่งั้นราคามันคงไม่แพงเหมือนตอนนี้
3. ร่ายไวสุด แรงสุด เมื่อเทียบกับทั้งพระแล้ววอร๊อก จริง ๆ วอลอคร่ายเร็วกว่าวิซาร์ดอีกน่ะครับ ระยะร่ายของสกิลสาปใบ้วอลอคมัน 0.1 วินาทีเองน่ะ วิเจอก็จอด โดนหมากัดซ้ำอีก = =
4. มีสกิลหมู่ที่ทั้งไวและแรง ที่หลายๆอาชีพต้องอิฉฉา วอร๊อกก็มีหนิสกิลสายฝนร่ายเต่าสุดๆ ดาเมทแทบไม่ระคายผิวเมื่อเทียบกับของวิ อันนี้ก็เห็นด้วยนิดนึง ว่ามันก็ดูโกงไปหน่อย แต่คอนเซปของวอลอค คงไม่น่าใช่ ลงสกิลหมู่ตู้มต้าม ๆ แบบวิซาร์ดใช่ไหมคับ - -ll มันคงดูแปลก ๆ อีกเรื่องคือให้ดู ระยะเวลาที่แสดงผลด้วยสิครับ ฝนแห่งความมืด น่าจะคล้ายๆ แรงดึงดูด คือ ร่ายนาน แต่มีไว้ดักตามจุดไว้ อะไรประมาณนี้ ซึ่งสกิลพวกนี้จะมีระยะแสดงผลนานกว่าสกิลหมู่อื่น ๆ เยอะวิเคราะห์แล้วมีความเห็นแตกต่างยังไง เอามาแชร์กันได้นะคับ ที่มาพูดนี้ไม่ได้แพ้แบทหรืออะไรนะครับ แต่ลองมาวิเคราะห์กันดูแล้วคุณจะเห็น
ที่พระละปรับจังทั้งๆที่วิสาทมันโกงกว่าวิสะอีก แล้วพระมันโกยไม่ได้หรอคับ ....
เริ่มที่โกยแน๊บ วิ่งก็ไว แถมยังโจมตีได้ อาชีพตีประชิดนี้คงหมดสิทธ์ตามทัน ถ้าโกยแน่บตามไปตีดาเมทก็ไม่เข้าเพราะพลังโจมตีเหลือ0 แถมวิสาทร่ายทั้งเร็วแล้วแรง แถมโดนโจมตี ดาเมทลดลงไปอีกตั้ง35% สามารถร่ายเวทย์ไม่หยุดอีกตั้งหาก  มาเป็นกลุ่ม อัพสกิลหมู่ได้ถึง2สกิล2สาย สกิลหมู่ ที่ตายแทบหมด
อยากให้ทีมงานลองมามองดูความเสียเปรียบได้เปรียบเอาเองนะครับ
ถ้าอยากให้ปรับ ปรับแค่ โกยแน๊บให้มันแฟร์ ลดก็ลดให้มันหมดทั้ง กายภาพ และ เวทย์สิ
เกราะเวทย์ถ้าจะให้มันร่ายไม่หยุด ไม่ต้องไปลดดาเมทได้ไหมตั้ง35% โกงไปหรึเปล่า

ระเอี๊ยดดดดด เชียว เอาแบบรวมมิตร ดีปะ

ศุภโชค ดวงเกตุ
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: 31-10-2010, 04:47:00 »

มันก็ดีเเล้วนิน่า เเทนที่จะปรับลดค่าต่างๆ ผมว่าหาไรมาลบล้างกันดีมะ

เพราะถ้าปรับลดไปเดียววิก็เเย่เอาน่าลองคิดดูนะ  พระมีฮิว  วอมีสาบ+อันเชิน

เเล้ววิละ???  ถ้ามีมีเกาะเวทเเทบจะเป็บเเคสสายสกิวหมู่เลยน่า 

อีกอย่าทำเเบบนี้จะทำไห้เกมมีความหลากหลายในการเล่นมากขึ้นไง
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #80 เมื่อ: 31-10-2010, 08:56:43 »

วอมีสาป ใช่ วอมีสาป  แต่หยุดได้กี่วิกัน   สายอันเชิญ ใช่สายอัญเชิญ   วิซัดเปรี้ยงเดียวก็หมอบละ     แล้ววอจะเอาอะไรปสู้กะวิ พระ?

~
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #81 เมื่อ: 31-10-2010, 11:17:16 »

งงเร็ปบน ..
กระทู้นี้เค้าหาวาวิซาร์ดโกงไม่ใชหรอครับ ไม่ใช่วอลอคโกง .. - -

ส่วนคำถามสุดท้ายที่ถามว่า แล้ววอจะเอาอะไรไปสู้กะวิ พระ
... เกราะสะท้อนไงครับ ง่ายนิดเดีว
 Cool

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
hoinoiiz*
Jr. Member
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 31-10-2010, 16:41:55 »

เกราะสะท้อนยอมจริงๆ

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #83 เมื่อ: 31-10-2010, 18:32:32 »

อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 31-10-2010, 11:17:16
งงเร็ปบน ..
กระทู้นี้เค้าหาวาวิซาร์ดโกงไม่ใชหรอครับ ไม่ใช่วอลอคโกง .. - -

ส่วนคำถามสุดท้ายที่ถามว่า แล้ววอจะเอาอะไรไปสู้กะวิ พระ
... เกราะสะท้อนไงครับ ง่ายนิดเดีว
 Cool
ก้อใช่ไง   ก็ไม่ได้บอกว่าวอโกง  แต่ที่ผมบอกคือ วอกากที่สุดไง^^

~
Pore'
Jr. Member
**

-NauTiluS-

« ตอบ #84 เมื่อ: 01-11-2010, 06:38:45 »

<a href="http://www.youtube.com/v/GyCVg8l-xY8&amp;rel=1" target="_blank">http://www.youtube.com/v/GyCVg8l-xY8&rel=1</a>

Ink~精神病の
Newbie
*

ถึงจะ Newbie แต่เล่นเกมนี้มานานแล้วนะ

« ตอบ #85 เมื่อ: 01-11-2010, 06:41:03 »

วิซาดไม่ได้เทพทุกคนนะ
ของเราเมื่อก่อนสู้ใครไม่ได้เลย

เสียดายไม่ได้เล่นนาน โดนแฮคไปซะแร้ว Cry

ชื่ออิงค์นะเจ้าคะ ติงต๊อง สดใส ไม่กัดเจ้าค่า ^3^"
ศุภโชค ดวงเกตุ
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 01-11-2010, 14:52:59 »

อ้างจาก: 愛の雪 ที่ 31-10-2010, 08:56:43
วอมีสาป ใช่ วอมีสาป  แต่หยุดได้กี่วิกัน   สายอันเชิญ ใช่สายอัญเชิญ   วิซัดเปรี้ยงเดียวก็หมอบละ     แล้ววอจะเอาอะไรปสู้กะวิ พระ?

ใบ8วิครับ+ครั่งใช้สกิงไม่ได้25วิ

ทำไปได้ กันเวทมากเเค่ไหนวอใบได้  เเล้วดูดมานาวิก็จอดเเล้ว

อีกอย่าง c3 ของวอเกาะสท้อนเวนเเรงมาก็จุกกลับนะ

เเล้วอีกอย่างนะท่าน อาชีพไหนก็โหดได้ ถ้าของดีจริงๆบวกกันคอมโบที่เป็นตัวของเราไง

เเล้วก็สายพระ มีฟูมานากะกอดอมโบฮิว  ว่ากันตรงๆพระกอดเพื่อมต้านเวทตั้งเท่าไร

เเล้วเจอกายมาไลทุบละจะหนีเเซ่ไวเเล้วเดินไปสู้ยิบตาทุบไห้หัวเเบะไปเลย   laugh laugh laugh

สรุปเเล้วอยู่ที่คอมโบกะความไวต่างกันเเต่วิเดียวก็ทำไห้เกมเปียนไปได้เด้อ
I_am_Win_Ner , IiI_CD_IiI
Jr. Member
**

IiI_CD_IiI ณ เซิฟ PK

« ตอบ #87 เมื่อ: 15-05-2011, 18:16:25 »

ปั้มกระทู้
#Tuaholic . *
Sr. Member

ฟรีโด่วเม่ออออ .

« ตอบ #88 เมื่อ: 15-05-2011, 18:22:22 »

ก็อาชีพวิซาร์ดเป็นอาชีพโจมตีเวทสายธรรมชาติ เรื่องการโจมตีเก่งกว่าพระอยู่แล้วนี่คะ ได้เปรียบเสียเปรียบเ้หมือนอาชีพทั่วไป

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #89 เมื่อ: 15-05-2011, 18:48:29 »

อ้างจาก: Copper_man ที่ 25-10-2010, 23:00:59
เกมนี้ ออกแบบมาเหมือนจงใจให้อาชีพนี้โกงสุด เราดูกันว่าโกงอย่างไรบ้าง คิดตามเอานะครับ
1. สกิลโกยแน๊บ ลดแค่พลังโจมตี แต่พลังโจมตีเวทย์ไม่ได้ลด (เอื้อประโยชน์กันชัดๆ)
สายกายภาพมันโดนตีแล้วหยุดร่ายมั้ยล่ะ แล้วแถมแคสเตอร์์ วอลอค และพระไม่ีมีเกราะเวทย์นะ ถ้าโกยลดโจมตีเวทย์แล้วจะเวลยังไง
2. เกราะเวทย์ ร่ายเวทย์ไม่หยุด แถมยังลดพลังโจมตีทั้งกายภาพและเวทย์ 35% อีกทั้งเพิ่มต้านท้านทุกอย่าง50% แต่ถ้าโดนโจมตีเอมพีลดเยอะ จริงหรอ? ถ้าคุณมีแหวนปราญ ก็จะรู้ว่า เอมพีแทบไม่ลด
เกราะเวทย์ ถ้าคุณอัพเต็ม 5 ต่อให้ไม่มีแหวนปราชญ์ ก็แทบไม่ได้ใช้เอ็มพีเลย ที่มันลดเยอะเพราะคุณอัพแค่ 1 เองรึเปล่า
3. ร่ายไวสุด แรงสุด เมื่อเทียบกับทั้งพระแล้ววอร๊อก
คอนเซปต์วิมันคือเวทย์แรง ส่วนร่ายไว เป็นเอกลักษณ์อาชีพ จะบ่นทำไม
4. มีสกิลหมู่ที่ทั้งไวและแรง ที่หลายๆอาชีพต้องอิฉฉา วอร๊อกก็มีหนิสกิลสายฝนร่ายเต่าสุดๆ ดาเมทแทบไม่ระคายผิวเมื่อเทียบกับของวิ
เหมือนข้อ 3. ส่วนวอลอคคอนเซปต์มันคือป่วน กับใช้ประโยชน์จากสัตว์อัญเชิญ คุณอยากได้เวทย์แรงก็ไปเล่นวิสิ
วิเคราะห์แล้วมีความเห็นแตกต่างยังไง เอามาแชร์กันได้นะคับ ที่มาพูดนี้ไม่ได้แพ้แบทหรืออะไรนะครับ แต่ลองมาวิเคราะห์กันดูแล้วคุณจะเห็น
ที่พระละปรับจังทั้งๆที่วิสาทมันโกงกว่าวิสะอีก

เห็นด้วยข้อเดียว คือ เกราะเวทย์ไม่น่ามีลดดาเมจ (35% ทุกครั้ง ดีกว่าตะกรุดอีก) กับเพิ่มต้านทาน (ตั้ง 50%) แค่ร่ายไม่หยุดก็น่าจะพอแล้ว  woon

ส่วนข้ออื่น ที่ไม่เห็นด้วย เหตุผลอยู่ในโควต

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7