GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู  (อ่าน 3351 ครั้ง)
<Professional>
Jr. Member
**

5 55

Re: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-10-2010, 02:27:58 »

อ้างจาก: MEŁA[И]CHOLҰ’κ №MA[Ұ] ที่ 25-10-2010, 23:08:16
แล้วทำไมไม่ไปเล่นวิสาทล่ะคะ
จะได้รู้ว่าเวลาเล่นอาชีพเก่งๆ เป็นยังไง
คุณก็บอกเองว่าไม่ได้ไปแพ้แบทมา
แต่ความจริงคุณก็ไปแพ้แบทมานั้นแหละ

ปัจฉิมลิขิต.แหวนนักปราชญ์ ตกง่ายเหมือนเศษวุ้นรึเปล่าคะ
เราจะได้เอาคาเดทไปดรอปมาขายหาเงิน
ไปซื้อผลึกฮาโลวันมาถอยหมวกฟักทองมาใส่บ้าง

คม จิง  Evil
ดร.วิกานดา
Jr. Member
**

ปิงเองค่ะ

Re: เกมนี้ ทำไมวิสาท ถึงเก่งสุดมาดู
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-10-2010, 05:51:54 »

ใช่ จขกท ก่อนที่จะตั้งกระทู้ทำไมไม่ไตร่ตรองให้ดีก่อนละค่ะ ทุกอาชีพมันก็โกงหมดเเละค่ะ มันอยู่ที่เทคนิค ว่าใครไวกว่ากัน ใครเริ่มก่อน คุณมาพิม์เเบบนี้คนที่เค้าเล่นวิมันเสียหายนะค่ะ จริงๆอย่างที่หลายๆคนพูดว่า ถ้าวิเทพเเล้วทำไมคุณไม่เล่นวิละ อีกอย่างอาชีพต่างๆที่พูดมานั้น จะบอกว่าไม่โกงก็ไม่ได้  เทร สกิลตายเเล้วฟื้น ค้างกันระนาว  เบรดผ่ามาทีเดียวร่วง  พาลากระโดดหยิบหัวดับ  วอสาปคลั่ง สาปใบ้ วิก็จบ  เเอสพุ่งทีไม่ใช่น้อยๆ ถ้าเป็นคนจริงๆป่านนี้ใส้ไหลเเล้วมั้ง  ชาบ ยิงทีก็มึน อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะ ชาบยิงระยะไกลกว่าวิอีกด้วยซ้ำ ไม่อยากจะพูด  เซนโป้งเดียวจอด เเล้วถ้า1ในอาชีพที่คุณเล่นอยู่เเล้วมาสู้กับวิคุณคิดว่าวิจะเก่งตลอดหรือ ของอย่างนี้มันอยู่ที่เทคนิค  ขอเตือนนิดนึงนะ ก่อนที่จะเสนอความคิดอ่ะ มองย้อนดูตัวเองเเล้วหรือยัง สักเเต่ว่าจะพิมพ์เเต่ไม่คิด เเล้วที่นี้เป็นไงละค่ะ เหวี่ยงงูไม่พ้นคอ  สำนวนนี้ตรงกับ จขกท เลยค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-10-2010, 08:54:28 »

เข้าใจคอนเซปอาชีพนี้มั้ยคับ ?
ไม่เข้าใจผมจะบอกให้ก็ได้
วิซาดเป็นอาชีพที่ทำดาเมจได้สูง
แต่ก็เปราะด้วยเช่นกัน เลือดน้อย ป้องกันกายภาพต่ำ
(จะว่าไป ป้องกันเวทย์ยังน้อยกว่าพระ หรือพาลาดินบางคนซะอีก)
มีไม่กี่คนหรอกคับ ที่สามารถหาของดีๆมาใส่ได้อ่ะ
แถมป้องกันกายภาพก็ใช่ว่าจะเยอะ ถึงจะมีของดีก็ตาม
แถมเลือดก็น้อยอีก โดนชาปจุดตายนัดเดียวก็ม่องแล้วคับ

อยากให้ลองคิดซักนิดนะคับ
ว่าวิที่ยิงเวทย์เร็วๆ แรงๆน่ะ เลเวลเท่าไหร่
ใส่ของอะไร ชำนาญแค่ไหน
แล้วคุณอาชีพอะไร เลเวลเท่าไหร่ ใส่ของอะไร ชำนาญแค่ไหน

ผมไม่อยากจะพูดนะ เพราะคนอื่นๆก็พูดกันไปหมดแล้ว
ว่าถ้าคิดว่าเก่ง ก็ลองเล่นดูนะคับ
แล้วถ้าไม่เก่งอย่างเค้า ก็อย่ามาโวยว่าอาชีพอื่นโกงอีกล่ะคับ

หน่ายจิตมากมาย เฮ้อ  woon

เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-10-2010, 09:08:32 »

ถ้าความรู้สึกช้าก็ตายได้นะวิอ่ะ

ชาปเนยยิงจุดตายไปนัดเดียวดับ

ถ้ายิงธรรมดาสองสามนัดเอง

บางคนโดนยิงแล้วร่ายเวทไม่ได้อีกต่างหาก
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-10-2010, 09:20:20 »

ความแตกต่างของแต่ละอาชีพ มันคือรสชาติของเกม ไม่งั้นจะมีอาชีพอื่นๆ ทำไมล่ะ เล่นมันอาชีพเดียวทั้งเกม - -

แต่ละอาชีพมันก็มีจุดเด่น และจุดด้อย ของมันเอง เล่นๆ ไป อย่าคิดมาก คิดมากไป ก็เลิกเล่น จะได้ไม่ต้องคิด  laugh

[center[/center]
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-10-2010, 09:26:28 »

วิเจอ เทรผมยิงไส้แตกมาหลายคนและ

..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-10-2010, 10:23:26 »

ผมเล่นวิมาตั้งนานยังยิงสู้ใครเขาไม่ได้เลย ถ้าเวลเราสูงกว่ายังพอไหว ถ้าเท่ากันหรือต่ำกว่าก็เตรียมวิ่งหนีดีๆ อย่าคิดร่ายเวทย์สู้
ไม่ทันจบก็นอนแล้ว แหวนปราชญ์ผมก็ใส่นะเพราะมันเป็นเซต แต่ก็ช่วยได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น แอส เบลด พุ่งมาก็เกิดใหม่ได้ ที่แย่ที่สุดก็วอลอคนี่แหละใบ้ทีก็ยืนรอความตายได้เลย แต่ถ้าผมเห็นคนอื่นก่อนก็พอจะฆ่าเขาได้ ยิงก่อนได้เปรียบ เห็นแล้วยิงไม่ทันก็วิ่งสุดชีวิต

ถ้าเห็นว่าวิเทพจริงก็มาเล่นวิสิครับ หรือสร้างมันทุกอาชีพเลย อาชีพไหนเทพก็เล่นตัวนั้นเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

ยังไงวิจะเทพหรือไม่ผมก็เล่นต่อไป ไม่สนว่าใครเทพ

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26-10-2010, 10:39:58 »

เจ้าของกระทู้กรุณาไปอ่านกระทู้นี้ก่อนแล้วค่อยมาตั้งกระทู้มันรก

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=47311.0 

ถ้าคิดว่าวิมันเทพ  ก็ไปเล่นวิมา  มาเจอในแบทได้เลย เดียวเราเล่นพระขอแค่ใช้ดวงแสง  แต่กลัวว่าถ้าแพ้พระแล้วจะมาบอกว่า พระโกงอีก  พอให้ไปเล่นพระเดียวเราเล่นทหารไปแทงสลายบัพ เดียวก็ว่าทหารโกงอีก..  เฮ้อ น่าเบื่อคนแบบนี้เนอะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
No Name
Sr. Member

คุณคือหนึ่งในหกพันล้านผู้แข็งแกร่งในโลกนี้

« ตอบ #23 เมื่อ: 26-10-2010, 10:42:13 »

วิผมว่านะก็ไม่เก่งมากนะ น้องผมนะเอาเบอเวล 59 สับวิจุไม่รู้กี่รอบทีเดียว...ม่อง- -

กระสุนวงจักร!!! (คลั่งนารูโตะ= =)
GaRuntClubBarby ☆ ☆îÑÐýBØy๋
Jr. Member
**

˙·٠•●♥★» Sun «★♥●•٠·˙ ———≈ชีวิ๓นี้น่าเบื่อโว้€≈—

« ตอบ #24 เมื่อ: 26-10-2010, 10:51:54 »

เด๋ววอร์ลอคออกฉายละ ^^ ขอปรับอีก 

เกราะสะท้อนระดับ10  << ข้าอยากฆ่าเอ็งมาก

//me มาอย่าง งง ไปอย่าง งง

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 26-10-2010, 11:15:07 »

Wink Wink Wink Wink  ทำไมวิเราไม่เป็นอย่างที่เจ้าของกระทู้บอก   Cry Cry Cry Cry  ไม้เท้าเสกาล ยังร่ายอืดเลย

แล้ววิ ที่เจ้าของกระทู้ พูดถึงเค้าใส่ ไม้เท้า รัช+ แล้วมั้ง

แล้วอีกอย่าง แหวนปราชญ์ นี่ มันหากันได้ง่ายๆเหรอคะ 

ถ้าหาง่ายขนาดนั้น ช่วยเอามาแจกหน่อยสิ

จอรออยู่หน้าเบน เรียกคาเดทมาต่อแถวรับแหวนปราชญ์ ไปเลยคนละวง  แล้วไปเล่นวิกัน เค้าจะได้เก่งอย่างที่คุณว่า

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #26 เมื่อ: 26-10-2010, 11:59:20 »

จิ๊ดด เลยย ^^

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #27 เมื่อ: 26-10-2010, 12:24:48 »

ขี้เกียจด่าพวกสมองกลวง-*-

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #28 เมื่อ: 26-10-2010, 13:33:00 »

เบลดดาบคู้เก่งสุด  Angry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #29 เมื่อ: 26-10-2010, 14:04:01 »

อ้างจาก: ***** ********* ที่ 26-10-2010, 13:33:00
เบลดดาบคู้เก่งสุด  Angry

ดาบคู้  Shocked
มันงอๆ หงิกๆ เหมือนกริชป่าวอ่ะ
 Huh?

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7