GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานรีบๆ มาแก้ให้ด่วนเลย  (อ่าน 783 ครั้ง)
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: ทีมงานรีบๆ มาแก้ให้ด่วนเลย
« ตอบ #30 เมื่อ: 18-10-2010, 10:44:13 »

เปรียบเทียบการใช้ภาษา ระหว่าง คุณ xXIn~loveXx และ คุณ YoutuI3e  จะออกคนละแนว มันบ่งบอกได้หลายอย่าง   Smiley

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
YoutuI3e
Newbie
*

Re: ทีมงานรีบๆ มาแก้ให้ด่วนเลย
« ตอบ #31 เมื่อ: 18-10-2010, 10:46:52 »

ตอนแรกก็ว่าจะไม่แรงหรอก แต่มีหมา มาเห่าก่อน รำคาญมัน ส่วนคำถามมันอะ ตอบไปแล้ว ยังมาย้อนถามอีก  สมอง...

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-10-2010, 10:49:37 »

กด X ออก แล้วล็อคอินซ้ำ 1 ทีจบ แต่ไม่ต้องเข้าเกมนะ ผมก็ทำแบบนี้ แต่กินสาหร่ายกันตายไว้ด้วยล่ะ  ใช่
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-10-2010, 11:07:10 »

อ้างจาก: YoutuI3e ที่ 18-10-2010, 08:54:28
อ้างจาก: xXIn~loveXx ที่ 18-10-2010, 04:08:55
ไม่ ไม่ ไม่

มันก็งี้แหละ คิดได้แค่นี้ ถึงได้ไม่เจริญ

ใครว่าทำรายการต่อไม่ได้ ก็ทำให้จบก็สิ้นเรื่องแล้วออกไป ไม่ได้ก็ตายไปแค่นั้นเอาเควสใหม่

คนที่แถคือใครกันแน่ คิดอย่างโง่ๆ ไม่รับความคิดคนอื่น เพราะเหตุใดเขาถึงปรับแบบนี้

1.เพราะกิจกรรมจีเอ็ม"โกยแน่บ" มันมีคาเดทรับเควสแล้วไปวิ่ง(เพราะมันไวกว่าโกย) แล้วโกงกิจกรรม
2. ใช้หลายสิทธฺประโยชน์ ทั้งการออนขายของงี้ เดินห่อของว่องไว เดินมาเดลด่วน เดินข้ามเมืองส่งเงินเร็ว

ลองคิดส่วนนี้ที่โกงผู้เล่นอื่นมั่งไม่ใช่เอาความคิดตัวเองเป็นหลัก ความคิดโง่ๆอย่างงี้เด็ก 3 ขวบยังฮา

ปล. แล้วถามหน่อยต้องการประโยชน์ 2 ข้อบนใช่ไหมล่ะ เพราะคนอยากเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์ปกติเขาก็อยากเปลี่ยนไวๆ ไม่ใช่เอาเควสมาค้างไว้ที่ตัวเองหรอก หรือไม่เขาก็ไม่รับ รอทำเควสวันพรุ่งนี้

อยากเกรียนใช้บัคก็ให้มันมีเหตุผลหน่อย ไม่ใช่โชว์เกรียนคาบอร์ดอย่างนี้ แล้วอันที่จริง มันอาจจะเป็นบัคมาตั้งแต่ต้นแล้วก็ได้ ไม่ใช่มาบอกมันเพิ่งบัค

นี้และนะ ที่เรียกว่า คว าย  แถจนออกนอกวัตถุประสงค์ในการตั้งกระทู้  ตอบมาหน่อยดิ อยู่ในอาคาเดมี่ มันไปต่อสู้กับใคร จนออกเกมไม่ได้นะ ทุยน้อย 
1.คาเดทมีเอ็มพีเท่าไร จะให้ไปโกยแน่บแข่งกับพวกคลาส1-2 ทุยน้อย  แปลว่ากิจกรรมนี้จำกัดแค่คลาส1-2 ซิ คาเดทเล่นไม่ได้ แล้วอีกอย่าง เมริงแพ้คาเดท เลยมาโวยวายซิ ถึงบอกคาเดทโกงกิจโกยแน่บ  ในเกมมันให้โกยแน่บ 24 ชม. มีแต่ให้เล่นให้ทำโกย่แน่บอย่างเดียว จนไม่ต้องไปทำอะไรอย่างอื่นเลยหรือไงว่ะ สมองมีให้คิดกินหญ้าอย่างเดียวหรอ  ใช้สมองคิดบ้างนะ
2.เดินไวแล้วมันแปลกตรงไหน  ของโซลมันขายไม่ได้ทีมงานขาดทุนไช่ไหม ได้ส่วนแบ่งเท่าไร ถึงไปรักษาผลประโยชน์ให้ทีมงาน
3.โกงยังไง ไปแหกตาอ่านกฏมาให้ดี แล้วอ้างอิงมาว่าผิดกฏข้อไหน ทุยน้อย  อย่ามาโชว์ความโง่แถวนี้
4.เควสจะค้างหรือจะทำเมื่อไร มันสิทธิ์ของผู้เล่นตัดสินใจ ประเด้นคือ อยู่ในเมืองมันต่อสู้กับใคร ถึงออกไมไ่ด้ เมริงตอบได้ยังละ ทุยน้อย ใครกันแน่ที่ไม่มีเหตุผล  ไอ่คว าย
5.แยกให้ออกว่าอันไหนบัค ไม่บัค แล้วค่อยมาโพส  สมองบวกเลขเป็นหรือเปล่า ขนหน้าแข้งขึ้นยังอะเนี้ย แบมือของเงินเติมเกมอยู่เลยซิ

ดันโพสก่อนอ่านทุกกระทู้ เลยข้ามไปเพียบ เจ้าของกระทู้ ผมว่าคุณแรงเกินไปหน่อยนะ แล้วอีกอย่างคุณอ่าน กฎ กติกา มารยาท ไม่ครบนะ

อ้างจาก: YoutuI3e ที่ 17-10-2010, 00:53:39
อ้างจาก: -KnoXz- ที่ 17-10-2010, 00:18:47
คุณรับมาแล้วทำไมไม่ส่งเลยหละครับ มันสำหรับไว้เปลี่ยนอาชีีพไม่ใช่เอาไว้ ใส่เป็นบัพติดตัวเล่น  laugh

รับมาแล้ว จะทำเมื่อไร มันเรื่องของผู้เล่น  อย่ามาแถ  ไอดีทีมงานหรือไง หรือเด็กเส้นอีกคน  ได้ของจากทีมงานไปกีอย่างแล้วละ  เค้าจ้างมาเป็นหน้าม้าคอยแก้ต่างเวลาที่ทีมงานทำผิดพลาดหรือไง  บัคก็คือบัค คุณจะเก็บไว้ทำไมไม่ทราบ

มีเกมส์ที่ไหนในโลกบ้าง
ที่รับเควสจาก NPC
แล้วทำรายการไม่ได้

ไปอ่าน ข้อ 21 ให้แตกนะครับ (ไหนๆคุณก็บอกให้คนอื่นเค้าไปอ่านกฎ) แล้วก็ลดโทนนิดนึง คุณผิดเองที่มาเล่นเกมนี้ (เหมือนผม) เพราะฉนั้นไม่เข้าใจอะไร กฎข้อ21 ช่วยคุณได้ ทำใจเถอะ เพราะผมปลงไปละ มีบั๊คอีกหลายอย่างที่เค้าไม่ยอมแก้ บั๊คบางอย่างที่เค้าเห็นว่าดี เค้าก็จะบอกคุณว่ามันไม่ใช่บั๊ค (แต่จงใจให้มันเป็น)
YoutuI3e
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-10-2010, 12:29:57 »

ดีเนอะ ผมโดนด่าก่อน แล้วผมก็ด่ากลับไป  แล้วก็โดนสังคมลงโทษว่าเป็นคนผิด
แต่คนที่มาหาเรื่องก่อน ไม่มีคนพูดถึง
งั้นมาคุยกันด้วยเหตุผลไหม
มีคนให้เหตุผลว่า คำสาปจากมีดต้องรีบทำรีบส่ง
การเอามาดองไว้ที่คาเดท แล้วไม่ยอมไปส่งเควส
ผมอยากทราบว่า เค้ามีเขียนไว้ที่ไหนครับ
จำกัดเวลาในการทำด้วยหรอ
มีรายละเอียดเขียนไว้ที่ไหน

สิ่งที่กล่าวมานี้ รวมถึงการไม่ยอมส่งเควส
มันเป็นเรื่องของ "คนที่เล่นเป็นแล้ว"

มาลองมองในอีกมุมหนึงบ้างดีไหมครับ
คนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ เค้าจะเข้าใจหรือเปล่า
คนที่เข้ามาเล่นใหม่ๆ เป็นครั้งแรก
คนที่เข้ามาแล้ว ทำอะไรไม่เป็น
คนเหล่านี้ เค้าจะทราบไหม
ลองนึกถึงวันแรกที่เข้ามาเล่น
เล่นด้วยตัวเอง โดยไม่มีใครช่วย
เกิดมาเป็นคาเดท ที่ตลาด 
ออกไปเจอวุ้นกับคนขุดสมุนไพรเต็มไปหมด
พอถามแล้วก็ไม่มีคนตอบอะไร
เล่นด้วยการทำความเข้าใจและศึกษาเอง
พอเลเวล 16 อยู่ๆ ก็มีหน้าจอเด้งขึ้นมาว่าให้ไปรับเควสเปลี่ยนอาชีพ
เมื่อตัดสินใจเลือกที่จะเป็นเรนเจอร์
และรับเควสมีดติดคำสาป เค้าจะทราบไหมว่า ต้องไปส่งเควสที่ไหน
เค้าต้องใช้เวลามากน้อยเพียงใด ขึ้นอยู่กับแต่ละคน
แล้วพอเค้าต้องการจะออกเกมส์ก็มีคำว่า
ท่านไม่สามารถหลบหนีจากการต่อสู้ได้ในขณะนี้
พอเข้าไปในเมืองเค้าก็ยังออกจาเกมไม่ได้
เค้าจะรู้ไหม ว่าเกิดอะไรขึ้นกับเค้า
พวกคุณเคยสัมผัสกับคนที่เข้ามาเล่นเกมส์ใหม่่ๆ มากน้อยแค่ไหน
เข้าใจความรุ้สึกของคนที่เข้ามาเล่นใหม่บ้างไหม

มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-10-2010, 12:34:44 »

ผมไม่ได้ว่าคุณนะ ผมแค่แนะนำ จะได้ใจร่มๆ ใช่
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-10-2010, 13:41:50 »

ขออนุญาตชี้แจงครับ ตามที่เพื่อนๆ หลาย หลายท่านเข้าใจ
จากระบบใหม่การห้ามออกจากเกมขณะต่อสู้ ทำมาให้เช็คสถานะของตัวละครว่ามีการว่าอยู่ในสถานะต่อสู้หรือไม่ (ซึ่งส่วนหนึ่งจะเช็คจากการลดเลือดของตัวละคร)
ดังนั้นบัฟลดเลือดจึงเข้าเงื่อนไขการห้ามออกจากเกมในขณะต่อสู้ ซึ่งทางทีมงานจึงไม่ขอแก้ไขในตรงนี้ (เพราะถ้าแก้ก็กรณีนี้ต้องแก้ระบบกาห้ามออกเกมใหม่ทั้งหมด)

ถ้าทีมงานจะแก้ ก็จะขอทำการแก้ไขเรื่องเควสนี้แทน โดยอาจจะให้กำหนดเวลาทำเควสส่งมีด (เป็นว่ามีเวลาทำซัก 1 ชั่วโมง ถ้าส่งไม่ทันก็มีดก็หาย รับเควสใหม่)
เป็นแบบนี้ผมว่าน่าจะตรงจุดดี เพราะทำเควสก็ต้องส่ง ไม่ใช่เอาไอเทมเควสสำหรับทำเควสไปใช้ประโยชน์อื่น  เพื่อนๆ เห็นเป็นอย่างไรบ้างครับ

ปล. ขอฝากเตือนเรื่องมารยาท และการแสดงความเห็นในที่สาธารณะด้วยนะครับ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-10-2010, 14:00:19 »

งั้นก็ใส่รายละเอียดมา อย่าปล่อยให้แบบนี้
เพราะถ้าไม่มีกระทู้่นี้ ทางทีมงานก็ปล่อยเฉย
ไม่ยอมทำอะไร
ให้ผู้เล่นเผชิญชะตะกรรมแบบตามมีตามเกิด
ปล.
คนที่เริ่มด่าก่อน ไม่ใช่ผม

YoutuI3e
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-10-2010, 14:03:53 »

อ้าว ผิดไอดี ทีมงานมาตอบแล้ว งั้นก็ปิดกระทู้ซะ

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]