GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
ผู้เขียน หัวข้อ: Asura คือ เกม ที่ กาก มากๆ  (อ่าน 3206 ครั้ง)
✖ ερ_иoω"
Hero Member

คนไม่ใช่ขยะ ที่ผ่านมา แล้วจะทิ้ง

Re: Asura คือ เกม ที่ กาก มากๆ
« ตอบ #45 เมื่อ: 14-10-2010, 18:42:38 »

^
 ^^
^^^

โดนใจเอา ไปเลย หัวใจ 999 ดวง  Evil

Café >: ~๏ Fl2€€ DOM ๏~ ♥

Teiliz
Hero Member

Re: Asura คือ เกม ที่ กาก มากๆ
« ตอบ #46 เมื่อ: 14-10-2010, 18:45:19 »

สั้น ๆ ง่ายๆ ถ้ากากแล้วเล่นไมล่ะ

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #47 เมื่อ: 14-10-2010, 18:52:42 »

คนพวกนี้คุยก่ะมันดีดีไม่ได้ ถามหน่อยกากแล้วมุงเล่นทำไม
ใครเขาจ้างให้มุงเล่น กาก มุงก็ไปเล่นเกมอื่น ไม่ต้องออกมาโชวโง่
สงสัยไม่โดนด่าท่าจะนอนไม่หลับ เกมไหนไม่กาก มุงก้ไปเล่นไป
ไปตั้งกระทู้ไกล ๆ ปลาห้าหัวตูหน่อยไป แม่มตั้งกระทู้เดือดตลอด

tong_2
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 14-10-2010, 19:28:43 »

ว่าเกมส์กาก แล้วตัวเองทำได้รึป่าว

ฟายมุงอะดิกาก Angry Angry(โหดๆ)
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #49 เมื่อ: 15-10-2010, 00:27:25 »

จขกท. คือ คน ที่ กาก มากๆ

โปรดโหวด

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #50 เมื่อ: 15-10-2010, 07:08:39 »

เจ้าของกระทู้ตรวจเช็คสุขภาพจิตบางก้อดีนะครับ Smiley Smiley Smiley

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #51 เมื่อ: 15-10-2010, 07:11:06 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 14-10-2010, 17:37:53
^
^
^

ใจเย็นๆค่ะ

ยังไงก็คนไทยด้วยกัน อย่าให้ต้องมามีปัญหากันเพราะเกมส์เลยเน้อ

ที่ถามว่า...ถามว่าอะไรนะ Huh?

ต้องกลับไปย้อนเปิดหน้าแรกใหม่

ถามว่า  Asura คือ เกม ที่ กาก มากจริงหรือไม่

คำว่า กาก คืออะไรเราก็ยังไม่รู้เลย แต่ในกฎของอสุรา คำว่า กาก จัดว่าเป็นคำหยาบ รู้แค่นี้แหละ

เมื่อวานก็พยายามนึกเหมือนกัน ว่ามันแปลว่าอะไร  พอดีขับรถผ่านป่าเขาลำเนาไพร มองเห็นไร่ข้าวโพด

ทำให้นึกถึง กากข้าวโพด กากมะพร้าวอะไรพวกนี้

เลยเดาว่า กาก คือ เศษหรือส่วนที่เหลือ สิ่งที่ไม่มีประโยชน์ ขยะ แต่ในทางกลับกัน ถ้าเรามองอีกมุมหนึ่ง

ปัจจุบันกากหรือขยะเหล่านี้ สามารถนำมาทำประโยชน์ได้ เช่นพวกขยะรีไซเคิล พลังงานเชื้อเพลิงไรงี้

เอ่า นอกเรื่องแล้ว กลับมาๆๆๆ

มาคุยกันต่อเรื่องที่ว่า asura กาก นั้นจริงหรือไม่

คำตอบของเรา คือ ไม่รู้เหมือนกัน
เพราะถ้าเราบอกว่า Asura กาก แสดงว่า เรากากกว่า  หมายความว่ายังไงคิดเอาเอง Evil

แต่ถ้าเราบอกว่าอสุราไม่กาก ก็เหมือนเราโกหก เพราะหลายครั้งเรายังโมโหกับการปรับนุ่นปรับนี่ของทีมงาน Angry Angry Angry

แต่สุดท้ายก้ยังเล่นอสุราอยู่ดี เรากากมั้ยนะตัวเธอ laugh laugh laugh laugh

ไม่กากแน่นอนผมเล่นมาตั้งนานยังไม่กากเลย แต่จน 5555+

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Iam Best.
Full Member

มอง ตอน เขา กิน ใบไม้ ทำไม งิ~~!

« ตอบ #52 เมื่อ: 15-10-2010, 07:54:39 »

อ้างจาก: KKraz ที่ 15-10-2010, 00:27:25
จขกท. คือ คน ที่ กาก มากๆ

โปรดโหวด

ทำใจลำบาก เพราะอสุราไม่กาก แต่มัน .... ~!

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #53 เมื่อ: 15-10-2010, 13:14:57 »

จขกท เล่นมานานเท่าไหร่คะ ถึงว่าเกมนี้กาก
เราเล่นมาปีกว่า ไม่เห็นจะกากอย่างที่ว่าเลย
ถึงแม้บางจุดจะมีผิดไปบ้าง แต่ก็ยังเล่นได้ สนุกได้ ไม่กาก นะเออ
 Evil

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #54 เมื่อ: 15-10-2010, 13:15:45 »

จขกท. ตีวุ้นไม่ได้เลยมาโวยวาย  Evil

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
•ความเจ็บปวด•
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 17-10-2010, 21:17:59 »

ไม่เห็นด้วย
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #56 เมื่อ: 18-10-2010, 00:21:56 »

ถึงกากยังไงก็จะเล่นต่อไป อิอิอิ

_Xaon_PuI_
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 18-10-2010, 00:23:50 »

มา ว่า เกม กาก ก้อ ไป เร่น เกม อื่น จิ

Angry Angry Angry Angry

Evil Evil

*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #58 เมื่อ: 18-10-2010, 07:54:31 »

อ้างจาก: ApPaRiTion ที่ 14-10-2010, 10:01:43
อ้างจาก: แอนตี้เกมส์เน่า ที่ 13-10-2010, 23:17:07
กากเพราะทีมงานกาก
ถ้าทีมงานกาก...ก็คงไม่มีปัญญามาสร้างเกมสืให้เราเล่นหรอ ทำไมนะ ทำไม!! คนสมัยนี้ไม่หัดตักน้ำใส่กะโหลก ชะโงกดูเงาบ้างเนี่ย!!
ไม่ใจ๊ๆ ตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเกมส์
เจ้าของกระทู้ กากกก อะดิ้ 55555  +    เล่นเปนรึเปล่า เกมส์นี้คนอดทนเท่านั้นถึงจะเล่นนะจ้ะ Smiley Smiley

~
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: 18-10-2010, 09:03:57 »

ถามหน่อยในไทยมีเกมไหนที่คนไทยทำแล้วอยู่รอดมาจนทุกวันนี้รึป่าว เกมออนไลน์ไทยเกมไหนที่ปลุกกระแสให้ผู้พัฒนาชาวไทยหันมาสนใจทำเกมขายในไทยมากขึ้น(ผมเคยไปสัมนาเรื่องเกี่ยวกับการพัฒนาเกมครั้งนึง จำไม่ผิดมีวิทยากรท่านหนึ่งเค้าแซวขึ้นมาว่า รู้งี้ผมไปทำเกมออนไลน์แบบบริษัทนึงดีกว่า ทำออกมาเกมเดียวหากินได้ตลอด แต่บริษัทพวกผมรับงานต่างชาติมาทำ งานก็ทำเยอะทำแทบไม่ทัน เงินก็น้อย ไม่ต้องเดานะครับว่าบริษัทไหนที่คนอื่นๆเค้าอิจฉา)ไอ้พวกเกมที่ตามออกมาช่วงหลังนี้ก็เพราะเกมนี้ไม่ใช่หรอที่ทำให้เค้าเห้นว่า เฮ้ย คนไทยมันก็เล่นของไทยได้นะ(ก่อนหน้านี้พูดถึงเกมไทยแทบไม่อยากจะโหลดมาให้รกเครื่อง) เด๋วนี้หรอ พอเห็นว่าเฮ่ย น่าจะพอไปได้หน่อย ก็รีบเร่งทำกันออกมาเลย หลังๆนี้ตลาดเกมไทยเลยคีกคักขึ้นเยอะ บอกตามตรงนะครับผมยังหา MMO เกมไหนในไทยที่มีจุดยืนได้ดีเท่าเกมนี้มาก่อน ไม่เคยเห็นจีเอ็มบริษัทไหนใส่ใจลูกค้าเท่าบริษัทนี้มาก่อน มีเกมไหนบ้างหรอกครับที่มีบอดแจ้งผู้กระทำความผิด เกมอื่นเค้าจัดการเรื่องโดนด่าเรื่องการใช้คำหยาบให้ด้วยหรอ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะดีไปซะทุกอย่างนะครับ ข้อเสียก็เยอะ เด๋วนี้โปรต่างๆก็มีแต่แพงๆ ไม่เห็นใจคนจนๆ(อันนี้คาดว่า น่าจะเพราะกันเด็กมันเติม ไม่ต้องบอกนะเด็กวิ่งไปขอพ่อขอแม่แล้วจะได้ ถ้าบ้านไม่รวยก็ไม่มีทางหรอกครับที่จะได้ พ่อแม่ที่ไหนจะใจดีขนาดเอาค่าข้าวทั้งอาทิตมาให้ลูกไปเติมเกม) เรื่องตัวเกมเองก็ไม่มีปัญหาไรนะครับเท่าที่เล่น บัคผมก็ไม่เคยเจอ นานๆทีจะเจอซักครั้งนึง  อีกอย่างผมคงชินแล้วล่ะครับกับการขอให้ปรับอะไรแล้วปรับไม่ได้  เท่าที่จำได้ในพื้นแผ่นดินไทย รู้สึกจะมีเกมเดียวนี่ล่ะมั้งที่บ้าจี้ปรับตามผู้เล่นซะมากมาย ไอ้เรื่องที่ไม่ควรปรับก้ปรับ ไอ้ที่น่าจะปรับดันไม่ปรับ เพราะเกมอื่นมันเกมนอกหมด จะปรับอะไรก็ไม่ได้ขัดกับทางต่างประเทศเค้า ไม่ต้องเสนอให้เสียเวลาหรอก เพราะผู้บริการมันไม่สนใจหรอก(มันจะสนใจทำไมส่งเรื่องไปให้เค้าปรับมันก็เสียเงินอีก ไม่มีผู้บริการที่ไหนเค้ามายอมเสียผลประโยชน์เพื่อชนกลุ่มน้อยหรอก)
ยาวไปหน่อยนะไม่รู้จะมีปัญญาอ่านรึป่าว ขอโทษด้วยล่ะกันไม่ได้ตอบบอดนาน
ปล.รับไม่ได้ก็เลิก แค่นั้นล่ะจบ

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7