GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลกฏหมายอสูรา มาตรา 61 เกี่ยวกับ ซูลัน  (อ่าน 915 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

Re: ประมวลกฏหมายอสูรา มาตรา 61 เกี่ยวกับ ซูลัน
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-10-2010, 04:00:36 »

ผมจะอธิบายให้ฟังก็ได้ว่า กฏหมายคืออะไร เด็กน้อย

กฏหมาย คือ ข้อบังคับ กฏเกณฑ์ที่เขียนขึ้นโดยบุคคลซึ่งเรียกว่ารัฐธาธิปัตย์ มีไว้บังคับใช้กับคนทุกคน ไม่ว่าจะรวยหรือจน หากผ่าฝืนหรือไม่กระทำตามจะต้องได้รับโทษ โทษทางกฏหมายก็มี ทางแพ่ง ชดใช้หนี้สิน ทางอาญา ประหารชีวิต จำคุก กักขัง ปรับ ริบทรัพย์สิน

ความรู้แน่นยัง แล้วขอถามอีกข้อ มันผิดกาลเทศะตรงไหน

วุ้นเส้น
Jr. Member
**

Re: ประมวลกฏหมายอสูรา มาตรา 61 เกี่ยวกับ ซูลัน
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-10-2010, 04:08:13 »

อ่านแล้งงงกว่าเดิม Huh?
-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-10-2010, 04:09:04 »

อืม ไม่ควรทำนะค่ะ
อย่าไปทำที่ไหนอีก
นอกจากจะใช้คำผิดแล้ว
ผู้เล่นคนอื่น อาจเข้าใจผิดได้นะค่ะ ใช่
xXIn~loveXx
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-10-2010, 12:17:29 »

อ้างจาก: -13eST- ที่ 14-10-2010, 04:09:04
ผู้เล่นคนอื่น อาจเข้าใจผิดได้นะค่ะ ใช่

ตามนี้ ความหมายผิด ขนาดรู้เอาความหมายมาก็ยังจะทำ คุณปัญญาอ่อนหรือเปล่า

กฏหมาย คือ ข้อบังคับ กฏเกณฑ์ที่เขียนขึ้นโดยบุคคลซึ่งเรียกว่ารัฐธาธิปัตย์ มีไว้บังคับใช้กับคนทุกคน ไม่ว่าจะรวยหรือจน หากผ่าฝืนหรือไม่กระทำตามจะต้องได้รับโทษ โทษทางกฏหมายก็มี ทางแพ่ง ชดใช้หนี้สิน ทางอาญา ประหารชีวิต จำคุก กักขัง ปรับ ริบทรัพย์สิน

คุณคือใคร เด็กอายุ 18 แล้วจะมาบังคคับใช้ทุกคนอย่างนั้นหรือ ไม่สมควรอย่างยิ่ง เขียนเอง ไม่ดู แล้วมาถามว่าผิดตรงไหนอีก
โตแต่ตัวจริงๆสมองไม่โตตาม

KIRA prince { $aKi☈a Ψaoi ™
Hero Member

me ← ผู้เสพย์ติด Yaoi !

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-10-2010, 12:32:11 »

ดราม่าแอ็คชั่นนั้นเอง!!! Shocked

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-10-2010, 12:58:37 »

อย่าไปตั้งที่บอร์ดอื่นล่ะกัน
เอาดราม่าบอร์ดนี้พอ _ _)

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-10-2010, 12:59:16 »

อ้างจาก: •Qn1') ที่ 14-10-2010, 12:58:37
อย่าไปตั้งที่บอร์ดอื่นล่ะกัน
เอาดราม่าบอร์ดนี้พอ _ _)

บวกล้าน1= =

ถึงใครจะมองยังไง แต่ฉันเองไม่แคร์เท่าไหร่
แล้วเธอจะกลัวอะไรเมื่อหัวใจเป็นของเธอ
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-10-2010, 13:12:02 »

ไหงดราม่ากันละเนี้ย = ="

ใจเย็น ๆ T[]T ..

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-10-2010, 14:28:20 »

อ้างจาก: xXIn~loveXx ที่ 14-10-2010, 12:17:29
อ้างจาก: -13eST- ที่ 14-10-2010, 04:09:04

ตามนี้ ความหมายผิด ขนาดรู้เอาความหมายมาก็ยังจะทำ คุณปัญญาอ่อนหรือเปล่า

คุณคือใคร เด็กอายุ 18 แล้วจะมาบังคคับใช้ทุกคนอย่างนั้นหรือ ไม่สมควรอย่างยิ่ง เขียนเอง ไม่ดู แล้วมาถามว่าผิดตรงไหนอีก

ถ้าความหมายผิดขอให้คนอายุ16 อธิบายความหมายให้ดูหน่อยว่าเป็นอย่างไร

ผมบังคับใช้ไม่ได้ ยังไม่ได้ประกาศในราชกิจจานุเบกษา แล้วก็ไม่ผิดกาละทศะด้วย กาล คือ เวลา  เทศะ คือ สถานที่

แล้วก็ไม่มีความเห็นว่าจะผิดเวลาสถานที่แต่ประการใด  เขียนเอง ถ้าไม่สมควรก็ไม่ต้องออกความเห็นหลอกเด็กอายุ16

ผมรู้ดีเพราะมันไม่ผิดอะไรเลยแม้แต่น้อย ไม่ว่าจะในเรื่องใดๆก็ตาม แล้วถ้าไม่พอใจกรุณาอย่ามาก้าวก่ายเรื่องของผมด้วย

หรือถ้านึกออกได้ว่าไม่สมควรเพราะกฏหมายไม่ใช่ของเล่นอะแล้วผมทำเสียหายตรงไหนบ้าง และ ก็ขอให้คนมีความรู้อะอธิบาย ด้วย

ว่า กฏ กับ กฏหมาย ต่างกันยังไง

อยากดูคนมีความรู้อธิบาย ว่าจะมีความรู้สักเท่าไหร่มาว่าคนอื่นเขาไม่มีความรู้เนี่ย  Evil

"เมื่อไม่มีกฏหมายบัญญัติไว้การนั้นย่อมไม่ผิด"

Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-10-2010, 14:33:46 »

อ้างจาก: JOEครับ ที่ 14-10-2010, 14:28:20
อ้างจาก: xXIn~loveXx ที่ 14-10-2010, 12:17:29

ถ้าความหมายผิดขอให้คนอายุ16 อธิบายความหมายให้ดูหน่อยว่าเป็นอย่างไร

ผมบังคับใช้ไม่ได้ ยังไม่ได้ประกาศในราชกิจจานุเบกษา แล้วก็ไม่ผิดกาละทศะด้วย กาล คือ เวลา  เทศะ คือ สถานที่

แล้วก็ไม่มีความเห็นว่าจะผิดเวลาสถานที่แต่ประการใด  เขียนเอง ถ้าไม่สมควรก็ไม่ต้องออกความเห็นหลอกเด็กอายุ16

ผมรู้ดีเพราะมันไม่ผิดอะไรเลยแม้แต่น้อย ไม่ว่าจะในเรื่องใดๆก็ตาม แล้วถ้าไม่พอใจกรุณาอย่ามาก้าวก่ายเรื่องของผมด้วย

หรือถ้านึกออกได้ว่าไม่สมควรเพราะกฏหมายไม่ใช่ของเล่นอะแล้วผมทำเสียหายตรงไหนบ้าง และ ก็ขอให้คนมีความรู้อะอธิบาย ด้วย

ว่า กฏ กับ กฏหมาย ต่างกันยังไง

อยากดูคนมีความรู้อธิบาย ว่าจะมีความรู้สักเท่าไหร่มาว่าคนอื่นเขาไม่มีความรู้เนี่ย  Evil

"เมื่อไม่มีกฏหมายบัญญัติไว้การนั้นย่อมไม่ผิด"
+1 ใช่ ใช่

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #25 เมื่อ: 14-10-2010, 19:56:48 »

กระทู้เดือดซะงั้น เถียงกันทำไมเด็กน้อย

xXIn~loveXx
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 14-10-2010, 20:27:30 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 14-10-2010, 19:56:48
กระทู้เดือดซะงั้น เถียงกันทำไมเด็กน้อย

อยากดราม่าด้วยว่างั้น

งั้นมาตอบแทนทีนะ ท่านอาวุโส  ชอบสะเออะนักก็จัดซะที

-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #27 เมื่อ: 14-10-2010, 20:34:24 »

อ้างจาก: xXIn~loveXx ที่ 14-10-2010, 20:27:30
อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 14-10-2010, 19:56:48

อยากดราม่าด้วยว่างั้น

งั้นมาตอบแทนทีนะ ท่านอาวุโส  ชอบสะเออะนักก็จัดซะที

แหม๊ะๆๆๆ ตอนตอบกระทู้ทีแรก คิดล่ะว่าเด๋วต้องเจอแบบนี้
ปากหมา ๆ อย่างนี้อยากรู้จังข้างนอกจะเก่งจริงหรือป่าวหรือเกรียนคีย์บอร์ด
ปากหมา ๆ อย่างนี้หน้าเอาเท้าฟาดปากสักทีดีม๊ะ เล่นอะไรให้รู้มันกาละเทศะมั่งไอ้น้อง
ตูเพื่อนเล่นเอ็งหรอ อย่าเก่งแต่ปาก ตูว่าตอนนี้คนที่ไม่รู้จักกาละเทศะ ไม่ใช่เจ้าของกระทู้ล่ะ
ไอ้เกรียนเอ๊ย สงสัยทางบ้านจะไม่ให้การอบรมสั่งสอนที่ดี

-13oOK-
Jr. Member
**

ไม่สวย แ่ต่ทนทาน!!!

« ตอบ #28 เมื่อ: 14-10-2010, 20:37:45 »

กฎ กับ กฎหมาย จะเหมือนกันได้ไง = =

กฎ คือ ข้อบังคับ ที่อยู่ในความเป็นจริง เพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายต่อทรัพย์สินและ ชีวิต  โดยมีความจริงในตัวของมันเองสามารถทดสอบได้ และได้ผลเหมือนเดิมทุกครั้งโดยไม่มีข้อโต้แย้ง แต่ก็สามารถมีโอกาสลบล้างได้
เช่น กฎของโรงเรียน กฎวิทยาศาสตร์ ฯลฯ
ปล* ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเห็นใครใช้คำว่ากฎหมายของโรงเรียน กฎหมายวิทยาศาสตร์

กฎหมาย จะเป็นคำสั่งและข้อบังคับ ที่มาจากรัฎฐาธิปัตย์ อันเป็นการแสดงออกซึ่งความประสงค์ของผู้มีอำนาจในลักษณะเป็นการบังคับ (คือประชาชนทุกคน ถ้าเปรียบในเกมคือผู้เล่นทุกคนยอมรับให้ จขกท ตั้งขึ้นและผู้เล่นทุกคนต้องทำตาม )

ปล. แค่โพสเล่นๆในบอร์ทอสุรา ขำๆได้ค่ะ อย่าคิดแล้วเอาไปโพสเล่นที่ไหนอีกนะค่ะ
อาจทำให้ผู้อื่นเข้าใจผิดได้นะ

ขนาดเราเห็นหัวข้อยังตกใจรุย Shocked
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #29 เมื่อ: 14-10-2010, 20:40:57 »

เห้อออ  งานนี้มีเฮ  เล่นไม่ดูรุ่นซะแล้วเด็กน้อย

(//me เราว่า เดี๋ยวเราก็ต้องโดน หึหึ )

Evil Evil Evil Evil Evil

หึหึ  ตนแรกเข้ามาเหมือนจะขำขำนะ  พอหน้าต่อๆมา เริ่มจะดราม่าซะแล้ว....

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3