GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: GM เข้ามาดูนะ เสนอ ๆ ดี ชัวร์ 100 %  (อ่าน 771 ครั้ง)
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

Re: GM เข้ามาดูนะ เสนอ ๆ ดี ชัวร์ 100 %
« ตอบ #30 เมื่อ: 03-10-2010, 09:27:32 »

อ้างถึง
คืดแบบนี้มันก็ไม่ถูกนะเออ  เหมือนกับบอกว่าคนไม่เปิด PK ให้ไปเล่นเซฟอื่น (นี้ก็มีคนไม่เปิด PK ไม่น้อยนะ)  งั้นถ้ามองในทางกลับกัน ก็บอกคนที่อยากฆ่ากันย้ายไปเล่นเซฟ อวตารซะก็ได้นะเขาอุส่าห์ทำให้ฆ่ากันสมใจอยากแล้ว

บางคนเขาอยากเวล แต่ไม่มีพระบัพ เขาก็สร้างพระมาบัพ ถ้าเล่นบังคับให้เปิด PK กลับมาพระถูกฆ่าตาย มันก็เซงนะ
บางคนมาเล่นก็เพราะเพื่อน อยู่เซฟนี้
ฯลฯ

สำหรับเรา ก็อยากทำการงาน  เพราะเคยลองเอาตัวเปิด PK ไปมาแล้ว นั่งขุดหินอยู่ดีๆก็ถูกฆ่า   หาหนังอ่อน หาหนังหยาบ  อยู่ก็ถูกฆ่า  จะไปช่วยคาเดทเวล ก็ถูกฆ่า  มันก็มีเซงนะ เราเลยสร้างตัวไม่เปิด PK ทำการงานกับเอาไว้ช่วยพวกคนที่เล่นใหม่เวล  แบบนี้พวกเด็กที่เข้ามาเล่นใหม่ๆจะทำยังไง  คนช่วยเวลก็ไม่มีแถมพอเวล 21 ต้องมาเผชิญโลกอันโหดร้ายถูกดักฆ่าเวลที่ไหนก็ไม่ได้  เราเข้าใจว่าคนเก่งแล้วก็อยากฆ่ากัน แต่มองในมุมคนที่เขายังไม่เก่งหรือเขาอยากเล่นเกมส์เพราะความสนุก บ้างก็ดี ถ้าอยากไปสู้ แบทก็มีนะเขาอุส่าห์ทำระบบใว้ให้สู้กันแล้ว
ลองมองในมุมอื่นบ้างนะครับ 

ถ้าโดนเกรียนแล้วเขาเอาตัวไม่เปิด PK ทำอะไรมาก็ตาม  แทนที่จะเสนอให้เปลี่ยนระบบที่กระทบกันคนอื่นๆมาเป็นเสนอหาวิธียังไงก็ได้ให้พวก GM เห็นว่าปัญหาเกรียน เป็นสิ่งที่ควรแก้ไขสำหรับ PK จะดีกว่าไหมครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]