GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: [ ร้องเรียน ] : การผลิตหัวหอมทอด ยากเกินไปแล้ว !! [ โหลดโหดนิด ๆ ]  (อ่าน 787 ครั้ง)
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: [ ร้องเรียน ] : การผลิตหัวหอมทอด ยากเกินไปแล้ว !! [ โหลดโหดนิด ๆ ]
« ตอบ #15 เมื่อ: 28-09-2010, 17:43:58 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 28-09-2010, 12:35:30

Evil Evil Evil

ไม่ทราบว่า ต้องการจะสื่ออะไรครับ ?
ถ้าต้องการจะสื่อว่า น้ำมันพืชแกรนด์ฟอเรส นั้นหาซื้อได้
ก็ช่วยโปรด อ่านกระทู้ของผมก่อน ไม่ใช่อ่านผ่าน ๆ แล้วมาตอบ
แบบนี้ไม่เอา  ไม่

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Master RPG
Full Member

Re: [ ร้องเรียน ] : การผลิตหัวหอมทอด ยากเกินไปแล้ว !! [ โหลดโหดนิด ๆ ]
« ตอบ #16 เมื่อ: 29-09-2010, 10:16:47 »

อยากให้ปรับอัตราการทำติดของวัตถุดิบเป็น 100%
มีใครเห็นด้วยมั้ย???

วัตถุดิบดังกล่าว...
เนยสด
แป้งข้าวสาลี
ชีส
น้ำมันงา
น้ำตาล
ซอสมะเขีอเทศ
ผงฟู
พริกไทยบด
โกโก้สดบางกระท่อม

Teiliz
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 29-09-2010, 11:31:26 »

อยากถามอ่า ระดับสูงๆ มีผลต่อการสำเร็จไหมอ่ะ ผมขั้น สิบหกแล้ว ทำได้บ่อยนะพวกขั้นน้อยๆอ่ะ เลยสงสัยมีผลป่าว

I3€hamoS
Newbie
*

EagL€ Flies ALoN€..

« ตอบ #18 เมื่อ: 29-09-2010, 12:26:38 »

จากที่ผมได้ลองทำหัวหอมทอดดูนะครับ ผมเห็นด้วยกับ จขกท.นะครับว่าหัวหอมทอดมันทำติดยากจริงๆ(ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า)

แถมวัตถุดิบที่ใช้ทำน้ำมันพืชก็หายาก เพราะต้องไปเดินขุดต้นถั่วเหลืองที่แมพนอกถ้ำโจรสลัด แถมที่มีขายที่ npc ก็แพง เพราะต้องใช้ทั้งหมด 10 อันต่อการทำหัวหอมทอด 1 ครั้ง

แต่ผมคิดว่าผมพอเข้าใจเหตุผลของทางทีมงานนะครับ ว่าเค้าปรับให้หัวหอมทอดทำได้ยากขึ้นเพราะอะไร

ทุกท่านลองดูคุณสมบัติของหัวหอมทอดนะครับ

ประเภท:ผลผลิตการงานพ่อครัวความสามารถ / ฟื้นฟูHP223ต่อ5วินาที / เพิ่มอัตราฟื้นฟูHPเมื่อนั่ง120 / เพิ่มอัตราฟื้นฟูMPเมื่อนั่ง89 / เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุดและสูงสุด8% / เพิ่มอัตราโจมเวทตีต่ำสุดและสูงสุด8%

เพราะความสามารถที่ช่วยเพิ่มพลังโจมตีนี่แหละครับ ลองคิดดูนะว่าถ้าเกิดนำไปอัดแคปซูล จะสามารถกินได้ทีละ 3 เม็ด ซึ่งจะเพิ่มพลังโจมตีให้เราได้มากถึง 24%

ลองมองย้อนกลับไปว่า ถ้าหากเกมนี้ทำให้หัวหอมทอดทำติดได้ง่ายๆ หาต้นถั่วได้ง่ายๆ หรือน้ำมันพืชที่มีขายในร้านมีราคาถูกลง

จะทำให้ต้นทุนในการทำหัวหอมทอดต่ำลงอย่างมาก ใครๆก็สามารถทำได้ ไม่นานหัวหอมทอดคงล้นตลาดเหมือนกับขนมปังนมสดทุกวันนี้(ตัดราคากันกระจาย เคยเจอถูกสุดก้อนละ 800 ไม่รู้ขายไปได้ยังไง)

แต่ขนมปังนมสดมันไม่มีผลต่อเกมเหมือนกับหัวหอมทอดครับ เพราะมันแค่เพิ่มเลือดกับเอ็มพีแค่นั้นเอง

ทุกท่านลองคิดดูซิครับว่าถ้าทุกคนทั้งเซิฟ มีพลังโจมตีเพิ่มขึ้น 24% กันทั้งหมด จะเกิดอะไรขึ้น!!  Shocked Shocked

เวลง่าย อัพง่าย หาของง่าย ล่าบอสง่าย ทั้งเซิฟเทพกันหมด สุดท้ายมันก็ไม่เหลืออะไรที่ท้าทายกับเราอีกต่อไป

มันจะเป็นการเร่งอาุยุขัยของเกมให้ถึงจุดสิ้นสุดเร็วขึ้นรึเปล่าครับ..

หากท่านคิดจะทำการงานคนครัวให้เพิ่มระดับได้ไวๆ ผมว่าหัวหอมทอดไม่ใช่ทางเลือกที่ดีแน่ครับ นอกจากท่านจะทำไว้ใช้เองในปริมาณที่น้อยๆเท่านั้น

แต่ไม่ใช่ว่าถ้าทำหัวหอมทอดไม่ได้ การงานคนครัวก็จะไม่ขึ้นนิครับ เพราะยังมีอาหารอีกมากมายที่สามารถทำได้

เช่นซอสมะเขือเทศ(อย่าบอกนะว่ามะเขือเทศหายาก เพราะเมล็ดมันก็มีขาย) ทำแล้วก็เก็บไว้ เอาไว้ทำแฮมเบอเกอร์ปูได้อีก ไม่ต้องขาดทุนอะไรเลยเพราะวัตถุดิบเราก็หาเองได้

แค่ใช้เวลากับความพยายามสักหน่อยแค่นั้น

ผมว่าการงานทุกอย่างก็ต้องเสียเวลาหาวัตถุดิบทั้งนั้นแหละครับ คงไม่มีงานอะไรที่ได้มาโดยง่ายแล้วทำได้คุ้มค่าหรอกครับ

ผมเห็นท่านอื่นหลายๆคนเค้าก็การงานคนครัวสูงๆกันทั้งนั้นแล้ว บางท่านทำเนื้อมังกรอสุราทรงเครื่องได้แล้วด้วยซ้ำ

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความพยายามครับ เค้าทำกันได้โดยไม่ออกมาเรียกร้องอะไร เราก็ต้องทำได้ ผมไม่ได้ออกมาแสดงความเห็นเพื่อเข้าข้างฝ่ายใด

แต่ผมแค่อยากให้ทุกท่านลองเปิดใจมองโลกด้วยความเป็นกลางดู แล้วทุกท่านก็อาจจะเห็นถึงเหตุและผลของทุกอย่างได้ครับ

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ร่วมทำการงานคนครัวครับ ^ ^ (จบเหมือนนางสาวไทยไปนิดนึงมะ  Evil)

ไม่เมาเหล้า..แต่เรายังเมารัก    สุดจะหักห้ามจิต..คิดไฉน
ถึงเมาเหล้า..เช้าสายก็หายไป    แต่เมาใจ..นี้ประจำทุกค่ำคืน
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #19 เมื่อ: 29-09-2010, 12:29:43 »

^
^
^
^
 Evil Evil Evil
ป้าย:
หน้า: 1 [2]