GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : รับแจ้งเกี่ยวกับข้อผิดพลาดสำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเกี่ยวกับผอบคู่หู  (อ่าน 2644 ครั้ง)
~(ZeN)~
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : รับแจ้งเกี่ยวกับข้อผิดพลาดสำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเกี่ยวกับผอบคู่หู
« ตอบ #15 เมื่อ: 24-09-2010, 03:45:39 »

เลี้ยง ไว้ ดู เล่น

Smiley
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

Re: ประกาศ : รับแจ้งเกี่ยวกับข้อผิดพลาดสำหรับเพื่อนๆ ที่มีปัญหาเกี่ยวกับผอบคู่หู
« ตอบ #16 เมื่อ: 24-09-2010, 04:13:15 »

ขอถามทางทีมงานหน่อยนะคะ (สำหรับเซิฟปกติทั้ง 3 เซิฟไม่เกี่ยวกับอวตาร)

1. ถ้าบางคนสุ่มได้สกิลที่ตัวเองต้องการ ก็เลยยอมเวลผอบต่อจนเลเวลสูงๆ 70 80+ แล้วมาเจอบัคแบบนี้

ทีมงานแก้ไขแล้วคืนผอบให้ พอสุ่มสกิลใหม่ได้สกิลเน่าหมด แบบนี้เจ้าของผอบจะคิดยังไง มันดีแล้วเหรอคะ?

2. แล้วมีอะไรรับประกันได้ไหมว่ามันจะไม่บัคกับผอบที่เคยแก้ไขไปแล้วอีก

สมมุติว่าได้ผอบใหม่จากทีมงานมาแล้วเอาไปเวลต่อ มันจะเกิดบัคแบบเดิมอีกไหม?

3. รู้สึกว่านี่มันแก้ไขปัญหาที่ปลายเหตุ คนเวลผอบวันดีคืนดีผอบบัค (ไม่รู้ว่าจะบัควันไหน,เมื่อไร)

สิ่งที่ได้คืนคือเลเวลผอบ, สกิลสุ่มใหม่หมด?

ถ้ามันยังมีปัญหาแบบนี้ เก็บไปแก้ไขให้ดีก่อนดีไหมคะ แล้วค่อยเอามาลงใหม่

ไม่ใช่ใครมีปัญหาผอบบัค (ซึ่งเกิดขึ้นจากอะไรก็ไม่รู้) แล้วให้ส่งเรื่อง ส่งรูปให้แก้ไข

จะรีใหม่หมดตอนนี้ยังดีกว่า บัคเมื่อไรไม่รู้แล้วมารีสกิลทีหลัง

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 24-09-2010, 05:46:30 »

ผอบที่ยังไม่บัคในตอนนี้ อนาคตจะจะมีบัคเกิดขึ้นหรือป่าวครับ กลัวว่าเอาคู่หูเข้าๆออกๆ แล้วอยู่ดีๆมันก็ไม่ยอมออกขึ้นมา ตอนนี้ไม่กล้าเอาคู่หูออกมาเวลเลยครับ เดี๋ยวสกิลมันจะหายไป ซ..ว..      Wink   Sad

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 24-09-2010, 13:33:02 »

ทำไมบางคนคู่หูอยู่กับตัวเองเวล22สถานะก้าวร้าวแต่พอไปอยู่กับคนอื่นเปลี่ยนเป็นเวล44สถานะรักเจ้าของ Huh?

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
xXx_IF_xXx
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-09-2010, 17:49:36 »

ไม่สามารถเปิดผอบคู่หูได้

==== ข้อมูลเพิ่มเติมอื่น ๆ ====
 ชื่อไอดี Foot_ball  ชื่อตัวละคร  Evil_shadows  ชื่อเซิฟเวอร์ วุ้นดาวดึงส์
 ผอบอสูรน้อยระดับ 11

ทำให้หน่อยนะค่ะ ซื้อมาตังแพง
เปิดไม่ได้ซะนี่  Angry Angry
ตา น้ามมมมม !!~~~
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-09-2010, 18:05:02 »

ใช่ครับจี กว่าจะได้ทักษะมาผมพยายามเกือยตายทักษะก็ดีแถมเวลจนถึง 70 แล้วมาซุ่มทักษะใหม่แบบนี้มันใช้ได้หรือครับ ผมก็เค้าใจทีมงานนนะครับ แต่แบบนี้มันไม่ยุติธรรมนะครับ Cry Angry

ตา น้ามมมมม !!~~~
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 24-09-2010, 18:09:45 »

อยากซุ่มทักษะใหม่ได้ไหมครับ เพราะทักษะผมอะมันช่วย ความแรงโป๊ะ  อัตราโป๊ะ และพลังโจมตีอะครับ จากโป๊ะ5000 กลายเปนโป๊ะ10000อะครับ แบบนี้ไม่ยอมครับ Angry Angry Angry Angry

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #22 เมื่อ: 24-09-2010, 18:34:29 »

คำถามเล็กน้อย

พอดีผมเล่นดาวดึงส์อยู่ มันไม่ใช่บัคเปิดผอบออกมาไม่ได้แต่ ภาพ แสดงที่เวลา
กดคลิกขวาที่ผอบ เลเวลของผอบมัน น้อยกว่า แต่กดดู สถานะของผอบ
โดยผมใช้แว้นเพยไตแล้ว  เลเวลที่ถูกต้องมันคือ เวลากดดูสถานะ

แบบนี้ถือว่า เอามาแจ้งได้เปล่า (เอาหมวก) แล้วถ้าแจ้งแล้วสามารถ แข้งกิจกรรมเก็บเลเวล ผอบได้อีกเปล่า
เพราะเลเวลผอบมันเยอะอยู่ สามารถเรียกออกมาได้ปกติ แต่ติดที่ เลเวลโชว์กับกดดูสถานะ ไม่ตรงกัน

^^

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
~*l3anl<*~
Newbie
*

อย่าโทษกานสิ

ขอแจ้งปัญหาเกี่ยวกับวิซาร์ด
« ตอบ #23 เมื่อ: 24-09-2010, 22:43:21 »

คุณเคยคิดบ้างไหมกับการเดินไปเมืองเอลฟ์แสนยากลำบาก มอนเยอะ โหด ทางเดินซับซ้อน และเควสที่ยากกว่าอาชีพใดๆ
เมื่อดูอาชีพอื่นอาจจะบอกได้ว่าย้าย npc เพื่อให้ทำเควสยากขึ้นนิดหน่อย แต่ทำไมวิซาร์ดต้องย้ายไปซะไกลละ จะบอกว่าอาชีพมันโหดเลยอยากลดประชากรใช่ไหมงับ อย่างน้อยย้ายไปไกล้ๆกว่านี้หน่อยงับ แล้วเควสวิซาร์ดทำไมถึงไห้ตีวุ้นน้ำเข็งด้วยอะไม่ยุติธรรมเลย ถ้าชาร์ปตีบอสแต่ไหงบอกมันระดับเดียวกับเราละไมไม่ไห้มันสูงกว่าเราสังหน่อยนึงแล้ววุ้นน้ำแข็งนี่ ตีเร็วแรงสำหรับแคสบางๆอะ เปลี่ยนเปนตัวอื่นได้ไหม

อดีตคือความฝัน  ปัจจุบันคือความจริง  อนาคตเป็นสิ่งไม่เเน่นอน
                                  จงทำวันนี้ให้ดีที่สุด
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24-09-2010, 22:49:19 »

อ้างจาก: ~*l3anl<*~ ที่ 24-09-2010, 22:43:21
คุณเคยคิดบ้างไหมกับการเดินไปเมืองเอลฟ์แสนยากลำบาก มอนเยอะ โหด ทางเดินซับซ้อน และเควสที่ยากกว่าอาชีพใดๆ
เมื่อดูอาชีพอื่นอาจจะบอกได้ว่าย้าย npc เพื่อให้ทำเควสยากขึ้นนิดหน่อย แต่ทำไมวิซาร์ดต้องย้ายไปซะไกลละ จะบอกว่าอาชีพมันโหดเลยอยากลดประชากรใช่ไหมงับ อย่างน้อยย้ายไปไกล้ๆกว่านี้หน่อยงับ แล้วเควสวิซาร์ดทำไมถึงไห้ตีวุ้นน้ำเข็งด้วยอะไม่ยุติธรรมเลย ถ้าชาร์ปตีบอสแต่ไหงบอกมันระดับเดียวกับเราละไมไม่ไห้มันสูงกว่าเราสังหน่อยนึงแล้ววุ้นน้ำแข็งนี่ ตีเร็วแรงสำหรับแคสบางๆอะ เปลี่ยนเปนตัวอื่นได้ไหม
ผิดกระทู้เปล่านี่กระทู้แจ้งบัค ผอบ (ผะ-อบ นะไม่ใช่ ผอ ออ บอ)

ส่วนเรื่องการเปลี่ยนอะชีพผมเคยเปลี่ยนให้เพื่อนอยู่

ก็ยากเหมือนกัน แต่ก็ผ่านมันมาได้ ต้องใช้ความสามารถในการวิ่งหลบแล้วยิง

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 24-09-2010, 23:50:11 »

ปีศาจแดงของผมเลวล 49 แล้ว มีสกิล ขนของกับโจมตีลดเกราะ ตอนนี้มันหายไปหมด  แล้วกว่าจะได้มาทำไมต้องสุ่มอีกละ ขอคืนมาสิอันเดิมนะ

┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #26 เมื่อ: 25-09-2010, 02:01:43 »

มันดูสถานะบ่ได้ ดูได้เป็นบางตัว แล้วสกิลหายหมด แบบนี้ถ้าได้สกิลดีๆแล้วเป็นแบบนี้นี่เคืองนะเออ - -*

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #27 เมื่อ: 25-09-2010, 02:06:49 »

ชดเชยไหมเนี่ย - -*

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
xXx_IF_xXx
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 25-09-2010, 07:06:15 »

วอนจีเอ็ม แก้ด้วน

ซื้อมาตั้งแพง

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 25-09-2010, 09:46:30 »

เพิ่งโพสถามไปยังไม่ได้รับคำตอบจากทีมงาน ก็มาเจอกับตัวเองจนได้

เอารูปมาให้ดูเฉยๆนะคะไม่ได้ต้องการมาแจ้งเพื่อเอาผอบอันนี้คืนแต่อย่างใด

ผอบอันนี้ไม่ได้ฝากอาคาเดมี่ แค่ออนไว้เฉยๆเพื่อให้มันเชื่อง อยู่ดีๆก็บัคเองสกิลหายหมด

ที่เวลผอบอันนี้เพราะตอนแรกสุ่มได้สกิลที่อยากได้ ก็เลยเก็บเลเวลให้มันมาเรื่อยๆ

เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนในเกมก็ต้องเวลผอบอันที่มีสกิลที่ตัวเองอยากได้

แต่นี่มาเจอกับการแก้ปัญหาของทีมงาน "จะคืนแต่เลเวลให้ สกิลสุ่มใหม่ทั้งหมด" มันแฟร์แล้วเหรอคะ

สมมุติมีใครเวลผอบจน 99 วันดีคืนดี เปิดมาสกิลเดิมหายหมด พอเอาไปแจ้งได้ผอบ+เลเวลคืน แต่สุ่มได้สกิลที่

ไม่ต้องการหมดทั้ง 3 สกิล? จะเอามาทำไมแบบนั้น

อยากเห็นความรับผิดชอบในการแก้ปัญหาที่มากกว่านี้ของทีมงาน มันไม่สมบูรณ์จะปิดระบบผอบไปก่อนก็ได้นี่คะ

มันบัคก็เอาไปทำใหม่แล้วออกมาแบบดีๆดีกว่าไหม ไม่ใช่มันบัคอยู่แบบนี้ผู้เล่นคนไหนดวงไม่ดีเจอบัคก็ซวยไป

มาแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแบบส่งๆขอไปทีแบบนี้ไม่ไหวมั้งคะ
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4