GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ทางทีมงานพบข้อผิดพลาดที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์เกมมีปัญหาแล้ว  (อ่าน 2988 ครั้ง)
chowder
Newbie
*

นักกิน

Re: ประกาศ : ทางทีมงานพบข้อผิดพลาดที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์เกมมีปัญหาแล้ว
« ตอบ #45 เมื่อ: 16-09-2010, 17:38:14 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 16-09-2010, 11:50:02
ขณะนี้ทางทีมงานได้ตรวจพบข้อผิดพลาดที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์เกมอสุรา

ซึ่งมีสาเหตุอันเกิดมาจากระบบคู่หูใหม่ โดยในขณะนี้โปรแกรมเมอร์ได้ดำเนินการแก้ไขอยู่อย่างเร่งด่วน

ในเบื้องต้นจึงขอความร่วมมือให้เพื่อนๆ งดการใช้ข้อผิดพลาดของคู่หูในขณะนี้

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

hTr
•BoY_Za•
Newbie
*

Re: ประกาศ : ทางทีมงานพบข้อผิดพลาดที่ทำให้เซิร์ฟเวอร์เกมมีปัญหาแล้ว
« ตอบ #46 เมื่อ: 16-09-2010, 17:40:03 »

พูดได้คำเดียวเลยว่า เวงกำตกอยู่ที่คนเล่น ...
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #47 เมื่อ: 16-09-2010, 18:08:17 »

ใจเย็นๆครับ ผู้เล่นเดือดร้อน ทางทีมงานก็รู้ดี แต่ว่า เราซึ่งเป็นผู้เล่นก็ต้องรอครับ เพราะจะไปช่วยแก้โค้ดในการเขียนโปรแกรมก็ไม่ได้(คงไม่มีคนคิดจะเดินเข้าไปหรอกใช่มั้ย)
ก็ต้องเข้าใจครับ จีเอ็ม นั้นคือคนที่ดูแลเราภายในเกม แต่ก็ไม่ใช่คนแก้ไขเกมอย่างที่เรารู้ๆกัน ถึงจะมีจีเอ็มเยอะแค่ไหนก็ไม่ได้หมายความว่าจะไวขึ้น
เพราะ "บั๊ค" คือสิ่งที่ไม่พึงประสงค์ ที่เกิดจากความผิดพลาดของโค๊ด ซึ่งหน้าที่แก้ไขเป็นของโปรแกรมเมอร์ ซึ่งมีจำนวนน้อยกว่าจีเอ็มหลายเท่า
เพราะฉะนั้น ขอให้ผู้เล่นทุกคนเข้าใจด้วยว่า การแก้ไข มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คุณคิด ซึ่ง เขาก็ชดเชยแน่ๆอยู่แล้วล่ะครับ Evil

ขอเป็นกำลังใจ ให้โปรแกรมเมอร์ ที่เหนื่อยล้าทั้งหลาย รวมไปถึงจีเอ็มและทีมงานด้วยครับ (แล้วขอชดเชยงามๆเลยนะครับ) laugh

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
mailovemessi
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 16-09-2010, 18:11:57 »

แล้วเล่นได้ตอนไหน ครับ
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #49 เมื่อ: 16-09-2010, 18:30:27 »

แนะนำครับคนที่จะบ่นอะไรเอาไอดีหลักมาบ่นครับ
อย่าเซร์ฟล่ม มีเกรียน Newbie โผล่ทีครับ
บ่นอะไรเอาไอดีหลักสิแน่จิง ไม่มีใครเขามาฆ่าคุณหรอก
เห็นแล้วมันรำคาญลูกกะตา จะบ่นจะด่า เอาไอดี Newbie มาซะงั้น
ไม่เจ๊งจริงนี่หน่า พูดกันตรง ๆ บ่นกันตรง ๆ
ทีมงานจะได้แก้ไข อย่าแอบกัด

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #50 เมื่อ: 16-09-2010, 18:53:51 »

ความคืบหน้าในการแก้ปัญหา ตามกระทู้นี้เลยครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46248.0  Cry Cry

namzaberry
Hero Member

~Je suis une belle personne.~

« ตอบ #51 เมื่อ: 17-09-2010, 02:10:12 »

คิดถึง น้องรูสะดือ  Cry Cry

*・❀●•♪。namzaberry 。♪•●❀・*

เป็นซุป'ตาร์ แล้วหนักหัวใคร ?!!
สื่อไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม ?!!
เกรียน,เบอร์รี่ No.2
•BoY_Za•
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 17-09-2010, 07:56:31 »

อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 16-09-2010, 18:30:27
แนะนำครับคนที่จะบ่นอะไรเอาไอดีหลักมาบ่นครับ
อย่าเซร์ฟล่ม มีเกรียน Newbie โผล่ทีครับ
บ่นอะไรเอาไอดีหลักสิแน่จิง ไม่มีใครเขามาฆ่าคุณหรอก
เห็นแล้วมันรำคาญลูกกะตา จะบ่นจะด่า เอาไอดี Newbie มาซะงั้น
ไม่เจ๊งจริงนี่หน่า พูดกันตรง ๆ บ่นกันตรง ๆ

เคยทำหรอ เห็นรู้ดี  Evil Evil Evil
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #53 เมื่อ: 17-09-2010, 10:29:47 »

อ้างจาก: ฟฟฟฟห ฟฟฟฟฟฟฟฟ ที่ 17-09-2010, 07:56:31
อ้างจาก: -JaMbhalA- ที่ 16-09-2010, 18:30:27

เคยทำหรอ เห็นรู้ดี  Evil Evil Evil

ผมคนนึงนี่แหละ จะบ่น จะด่า ดราม่า ก็ใช้ไอดีหลักเพราะผมไม่ได้ใช้คำหยาบคาย ไม่ได้ปั๊มเล่นๆ ไม่ได้เอาแต่บ่น ไม่ได้โพสลามก หรือโพสให้คนอื่นเสื่อมเสีย
ใช้ไอดีบอร์ดนี้ตลอด ใคร PM มารู้หมด  Evil Evil

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #54 เมื่อ: 17-09-2010, 15:25:05 »

นอกเรื่องหน่อย

เรื่องไอดีนี่ พูดกันยากนะ

บางคนเล่นมานาน แต่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด
คือเข้ามาอ่านหาข้อมูล แต่ไม่ค่อยตอบ
บางคนก็หาข้อมูลในเกมได้ ก็เลยไม่เข้าบอร์ด
พอเกมมีปัญหา หาทางแก้ไม่ได้ จึงค่อยมาเข้าบอร์ด

ไอดีก็เลยเป็นแบบที่เห็น

ไม่ใช่ว่าปั๊มไอดีใหม่มาโวยวายหรอก
มันเป็นบางคนน่ะ อย่าเหมาว่าไอดีที่เรปน้อยมาตอบแล้วจะไม่ใช่ไอดีหลักซะหมดนะ

ใช่

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]