GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: "ไม่นานจ๊ะ รับรอง" คำพูดที่พูดขอให้มันจริงนะค่ะ  (อ่าน 615 ครั้ง)
#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

Re: "ไม่นานจ๊ะ รับรอง" คำพูดที่พูดขอให้มันจริงนะค่ะ
« ตอบ #15 เมื่อ: 05-09-2010, 13:47:28 »

อ้างจาก: "kuume" ที่ 05-09-2010, 13:45:03

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 12:51:08
อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 12:29:21
อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 11:58:38
อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 03-09-2010, 18:26:52
เนื่องจากการตรวจสอบของทางทีมงาน พบข้อผิดพลาดเกี่ยวกับสกิล "มติจับกุม" และ "มติห้ามพูด"

เมื่อผู้เล่นทั่วไป กดใช้สกิลทั้งสองนี้ใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสา  ผลของสกิลนั้นจะสะท้อนกลับไปสู่ตัวเองทันที

เช่น ผู้เล่น ก.ไก่ กดสกิลมติจับกุมใส่ตัวละคร จีเอ็มอาสาดุ๊กดิ๊ก แต่งสกิลมติจับกุมกลับไปแสดงผลที่ผู้เล่น ก.ไก่ ทันที
ส่งผลให้ผู้เล่น ก.ไก่ ถูกส่งไปที่คุกโดยทันที ไม่ต้องรอลงอาญา!!

ด้วยเหตุนี้ ทางทีมงานจึงขออนุญาต จีเอ็มอาสาทุกท่านในการกระชับความสามารถจีเอ็มอาสาชั่วคราวซึ่งจีเอ็มอาสาจะไม่สามารถใช้คำสั่งจีเอ็มใดๆได้ แต่ชื่อตัวละครจีเอ็มอาสาจะยังคงมีสีเหลืองอยู่ครับ

ทางทีมงานต้องขออภัยในความไม่สะดวก และขออภัยอย่างแรงในความไม่สนุกด้วยจ๊ะ

ระหว่างนี้ เพื่อนๆจีเอ็มอาสาก็ใช้เวลาที่ว่าง คิดกิจกรรมมันส์ๆ สำหรับหมวกอสุราไอยรา กันดีกว่านะครับ

ปล. ประกาศนี้ จะมีผลจนกว่าทางทีมงานจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

(ไม่นานจ๊ะ รับรอง) Smiley Smiley
หรอค่ะ มัน.. นานโคตรนานแล้วนะค่ะ ไม่ทราบว่าทำอะไรอยู่
ผู้เล่นส่วนใหญ่ซิบมา ขอจีเอ็มจัดกิจกรรมมากแล้วนะค่ะ ทำอะไรอยู่หรอค่ะ ทีมงานค่ะ

ไม่ทราบว่า ไม่นานของทีมงานมัน 1 วัน หรอค่ะ

แอบไปประท้วงมา  Evil
นี่ถือเป็นส่วนนึงในบททดสอบ การแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของจีเอ็มอาสาครับ  Evil Evil
ว่าคุณสามารถจะทำอะไรได้บ้าง ในสภาวะที่ไม่มีทั้งอำนาจ และถาโถมด้วยแรงกดดันจากผู้เล่นอื่นครับ  Evil Evil

รุ่นอื่นเขาทดสอบแบบนี้กันหรือเปล่าหล่ะคะ?  Sad

ไม่มีอำนาจ ถาโถมด้วยแรงกดดัน อันนี้ไม่ว่า

แต่ถ้ายังเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ จีเอ็มอาสาคงไม่ต้องมีแล้วหล่ะค่ะ

อย่างที่ขวัญพูดค่ะ รุ่นก่อนไม่เคยทดสอบแบบนี้

ทีมงานเป็นอคติอะไรกับรุ่นนี้หรือเปล่าค่ะ

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
Veteranz
Jr. Member
**

Re: "ไม่นานจ๊ะ รับรอง" คำพูดที่พูดขอให้มันจริงนะค่ะ
« ตอบ #16 เมื่อ: 05-09-2010, 13:50:01 »

พูดได้คำเดียว "ทำใจ" กับ "จีมาเคลียร์สถานะการณ์ด่วนเน้อ ~"  (2 คำนิหว่า -*-)

Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 05-09-2010, 13:53:06 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 12:47:01
เรื่องการแก้ไขระดับจีเอ็มอาสา (ยึดอำนาจจีเอ็มอาสา)
ต้องรอทีมโปรแกรมเมอร์แก้ไขให้ให้ภายในวันจันทร์ครับ

"ไม่นานจ๊ะ รับรอง" ไม่นานของทีมงานเป็นวันจันทร์ไปแล้ว

ผัดวันประกันพรุ่ง อีกแล้วหรอ  Shocked Shocked

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 05-09-2010, 14:05:16 »

Shocked Shocked

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #19 เมื่อ: 05-09-2010, 14:08:22 »

ตอบให้นะครับ ว่าทางทีมงานจะแก้ไขปัญหาดังกล่าวให้ในวันจันทร์ หรือ ช้าสุดวันอังคารนี้
ส่วนปัญหาดังกล่าวทำให้ผมรู้ว่า จีเอ็มอาสารุ่นนี้มีไหวพริบ และแก้ไขปัญหา  ที่ถาโถมอันเนื่องจากแรงกดดันของเพื่อนๆ ที่เล่นเกมได้มากน้อยแค่ไหนครับ

ฝากข้อคิดไว้นะครับว่า การทำงาน หรือ การใช้ชีวิต มันได้สมบูรณ์แบบ 100% หรอกนะครับ ในหลายๆ ครั้งคนเราก็ต้องทำงานในสภาพที่ไม่พร้อมครับ

Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 05-09-2010, 14:09:23 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 14:08:22
ตอบให้นะครับ ว่าทางทีมงานจะแก้ไขปัญหาดังกล่าวให้ในวันจันทร์ หรือ ช้าสุดวันอังคารนี้
ส่วนปัญหาดังกล่าวทำให้ผมรู้ว่า จีเอ็มอาสารุ่นนี้มีไหวพริบ และแก้ไขปัญหา  ที่ถาโถมอันเนื่องจากแรงกดดันของเพื่อนๆ ที่เล่นเกมได้มากน้อยแค่ไหนครับ

ฝากข้อคิดไว้นะครับว่า การทำงาน หรือ การใช้ชีวิต มันได้สมบูรณ์แบบ 100% หรอกนะครับ ในหลายๆ ครั้งคนเราก็ต้องทำงานในสภาพที่ไม่พร้อมครับ

ขอโทษนะค่ะ พอดีว่า วันจันทร์-วันศุกร์ ไม่ได้เล่นอ่ะเรียนค่ะ

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 05-09-2010, 14:14:37 »

อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 14:09:23
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 14:08:22

ขอโทษนะค่ะ พอดีว่า วันจันทร์-วันศุกร์ ไม่ได้เล่นอ่ะเรียนค่ะ
ต้องการจะสื่ออะไรครับ
ผมขอถามจริงๆ เถอะนะครับ ว่าตอนนี้คุณได้ทำในสิ่งคุณทำได้หรอยังครับ
หรือว่าพอไม่มีอำนาจ ไม่มีทักษะจีเอ็ม คุณก็ทำอะไรไม่ได้
ถ้าคุณคิดว่าจีเอ็มอาสาจะต้องปฏิบัติงานโดยใช้คำสั่ง หรือ ทักษะเพียงอย่างเดียว ต้องขอให้ลองคิดใหม่ละครับ

Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 05-09-2010, 14:16:22 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 14:14:37
อ้างจาก: Mondayz' D : ) ที่ 05-09-2010, 14:09:23

ต้องการจะสื่ออะไรครับ
ผมขอถามจริงๆ เถอะนะครับ ว่าตอนนี้คุณได้ทำในสิ่งคุณทำได้หรอยังครับ
หรือว่าพอไม่มีอำนาจ ไม่มีทักษะจีเอ็ม คุณก็ทำอะไรไม่ได้
ถ้าคุณคิดว่าจีเอ็มอาสาจะต้องปฏิบัติงานโดยใช้คำสั่ง หรือ ทักษะเพียงอย่างเดียว ต้องขอให้ลองคิดใหม่ละครับ

ฟิล์มนะ ไม่ค่อยมีเวลามากหรอก ไมเป็นไรค่ะ ถ้าพูดสิ่งไหนไม่ดีไป ก็ขอโทษนะค่ะ
ฟิล์มก็อยากจะจัดกิจกรรม ไม่เป็นไรค่ะ

★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-09-2010, 14:22:52 »

ลองแล้วค่ะ แต่ถ้าอย่างกิจกรรมนี่

ถ้าไม่ประกาศตัวเหลือง แล้วจัดแค่คนนิดเดียว มันก็เอาเปรียบคนอื่นนี่คะ

แล้วอย่างตอบคำถาม แน่นอนค่ะ ตอบ

แต่บางครั้งผู้เล่นคนอื่น อยากจะถามแต่ไม่รู้คำสั่งที่ใช้ตรวจสอบ ก็ลำบากนะคะ

แล้วอีกอย่าง ไม่รู้เหมือนกันนะคะ พอออนตัวไปแล้วแต่สถานะจีเอ็มออนไลน์กลับไม่มีชื่อ

มันบัครึป่าวคะ

แต่พอลองใช้คำสั่งแสดงออนไลน์ ก็ขึ้นว่าไม่รู้จักคำสั่ง

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #24 เมื่อ: 05-09-2010, 14:26:01 »

= = จริง ๆ นะ

ถ้ายังไม่แน่ใจว่าเสร็จเมื่อไหร่ ก็บอกว่า ไม่รับปากว่าไม่นาน ก็ได้นี่ =_="

แต่อันนี้มีคำว่า รับรอง ซึ่งแปลว่ารับประกัน ชัวร์ป้าบ อะไรงี้ (ถ้าผิดขออภัยค่ะ)

เพราะรู้สึกกระทู้จะพูดถึงการรับรองว่าจะเร็วแต่มันไม่เป็นไปตามที่รับรองไว้มากกว่านะ

ปล. งงมั้ย =_="
  ปล.2 ถ้าพูดผิดประการใดก็ขออภัยด้วยค่ะ
  ปล.3 เราพูดตามที่เข้าใจและความคิดส่วนตัวนะ

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 05-09-2010, 14:29:03 »

ทีมงานเขารับรองนิ ว่าไม่นาน ทำไมเป็นวันจันทร์ล่ะ

ถ้าจัดกิจกรรมแบบไม่ประกาศตัวเหลืองอ่ะ จัดบ่อยแล้ว

คนมันน้อย แถมสั่งไม่รู้เรื่อง

Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 05-09-2010, 14:37:57 »

เย็นไว้ๆก่อนเ้น้อ ~ ยังดีที่ว่าอย่างน้อยก็จันทร์นี้แล้ว

ปล. อย่างน้อยก็ดีกว่าตอนบัค "การงานปรุงยา 14 " อ่ะ  =[]="

Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 05-09-2010, 15:23:53 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 05-09-2010, 14:26:01

ถ้ายังไม่แน่ใจว่าเสร็จเมื่อไหร่ ก็บอกว่า ไม่รับปากว่าไม่นาน ก็ได้นี่ =_="

แต่อันนี้มีคำว่า รับรอง ซึ่งแปลว่ารับประกัน ชัวร์ป้าบ อะไรงี้ (ถ้าผิดขออภัยค่ะ)

เพราะรู้สึกกระทู้จะพูดถึงการรับรองว่าจะเร็วแต่มันไม่เป็นไปตามที่รับรองไว้มากกว่านะ

ปล.2 ถ้าพูดผิดประการใดก็ขออภัยด้วยค่ะ
  ปล.3 เราพูดตามที่เข้าใจและความคิดส่วนตัวนะ

^
ขอชี้แจงละกันนะครับ เนื่องจากปัญหามันประจวบเหมาะมาเป็นวันศุกร์บ่าย  จึงต้องรอทีมโปรแกรมเมอร์แก้ไขในวันจันทร์
ส่วนเรื่องรับปาก ทางทีมงานจีเอ็มก็ต้องขออภัยด้วย เพราะเราไม่ทราบว่าโปรแกรมเมอร์จะใช้เวลาแก้ไขยืดเยื้อจนถึงวันจันทร์ครับ

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #28 เมื่อ: 05-09-2010, 15:43:33 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 05-09-2010, 15:23:53
อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 05-09-2010, 14:26:01

^
ขอชี้แจงละกันนะครับ เนื่องจากปัญหามันประจวบเหมาะมาเป็นวันศุกร์บ่าย  จึงต้องรอทีมโปรแกรมเมอร์แก้ไขในวันจันทร์
ส่วนเรื่องรับปาก ทางทีมงานจีเอ็มก็ต้องขออภัยด้วย เพราะเราไม่ทราบว่าโปรแกรมเมอร์จะใช้เวลาแก้ไขยืดเยื้อจนถึงวันจันทร์ครับ

รับทราบ (เนียนปั้มอีกรอบ) Sad

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 05-09-2010, 15:56:41 »

Evil Evil Evil
โยนให้โปรแกรมเมอร์สินะ :'P
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3