GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: [เสนอแล้วเสนออีก] ระบบเลือกฟื้น  (อ่าน 911 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: [เสนอแล้วเสนออีก] ระบบเลือกฟื้น
« ตอบ #30 เมื่อ: 10-09-2010, 15:55:23 »

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

Re: [เสนอแล้วเสนออีก] ระบบเลือกฟื้น
« ตอบ #31 เมื่อ: 10-09-2010, 16:00:58 »

เอ่อ ผมอยากจะบอกว่า เซิร์ฟPK ไม่ใช่เซิร์ฟที่เกรียนเพื่อความสนุก ผมบอกตรงๆว่าไม่ใช่

มันเป็นเซิร์ฟที่ทุกคนต้องการความแข็งแกร่ง ต้องการมีพรรคพวก ต้องการเก่ง!! แบบว่า กรูต้องเก่งกว่าทุกคน กรูทำได้ทุกอย่าง!

ดังนั้น การที่คนในเซิร์ฟPKเหี้ ย มันเป็นเรื่องปกติครับ อย่าไปซีเรียส ผมเจอมาเยอะ ผมอยู่มาตั้งแต่เกมเพิ่งเปิด ทำไมผมจะไม่รู้ฮะ?

คาถาแปลงร่างผมว่าเค้าคงไม่ได้มีไว้ให้ทำไรหรอกครับ นอกจากฆ่าพระปิด(PK)และฆ่าคนเอามันส์ที่สวรรค์

แต่ที่ใต้ ผมจะไม่ทำงั้นหรอกครับ นั่นมันวิธีคนโง่ทำ เปลืองโซล เปลืองเวลา ไร้สาระด้วย ผมจะเอาเซนไปสนับสนุนมากกว่า

ปล. พอละ ชักงี่เง่า อย่าได้ให้ระบาย เด๋วสามวันไม่จบ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 12-09-2010, 06:13:48 »

แง่ว ขุดๆ

อย่างน้อยให้ทีมงานมามองหน่อยก็ยังดี  Angry
เลสตัวแม่
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 12-09-2010, 06:21:54 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 10-09-2010, 15:40:04
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 09-09-2010, 20:14:52
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-09-2010, 19:59:13
แต่ผมว่า ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงเลยละครับ

เพราะถ้าคุณไม่อยากโดนชุบฆ่า ไม่อยากเจอเกรียนเวลาเล่นเซิร์ฟใต้ คุณก็ไม่ต้องเปิดพีเคหรือไปเล่นสวรรค์สิครับ

เพราะผมว่า เซิร์ฟใต้ใกล้เคียงกับประเทศไทยมากที่สุดแล้วฮะ เพราะมีกระทั่งพวกเลวชาติชั่วจนกาก ไปจนถึงพวกเส้นจีพวกเยอะรวยล้นฟ้าแต่ดันโกงน่ะครับ ประมาณนั้น

ออกนอกเรื่องไปไกลละ เอาเป็นว่า ผมไม่เห็นด้วยแล้วกันครับ laugh

สวรรค์มีการแปลงร่างตีกันนะตัวเธอ  Evil

งั้น ก็ปล่อยไปสิครับ ถ้าอย่างนั้นก็เสนอให้จีเอ็มเอาคาถาแปลงร่างออกสิครับ ถ้าเค้ามีเงินซื้อขนาดนั้นก็ปล่อยเค้าไป

เอาคาถาแปลงร่างออก เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนิค่ะ ?

เราต้องคิดว่า ทำไม เค้าถึงเอามาใช้ในทางที่ผิด

ซึ่งเท่าที่เนยคิดคือ เพราะมันเอามาฆ่าคนได้ง่าย

และพอมันฆ่าเสร็จ ก็มีพระมาคออยชุบเอามาเปอร์

ซึ่งพอชุบเสร็จ มันก็ฆ่าอีก วนไปเรื่อยๆ

ถ้าเลือกเกิดได้ อย่างมาก

ก็เสียเปอร์ไม่เกินสามเปอร์หรอกค่ะ(ถ้าไม่มีค่ากรรม)

นี่คือความคิดของเด็กประถมนะค่ะ

และหวังว่าจะได้ความคิดหรือคำชี้แนะที่ดีกว่านี้จากผู้ใหญ่ค่ะ

ขอบคุณที่รับอ่านค่ะ
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #34 เมื่อ: 12-09-2010, 08:41:51 »

อ่ะหืมมมม

รับพิจารณาครับ

จะเอาไปถกเถียงกันก่อนละกันนะ ได้เรื่องอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังครับ

รัก รัก รัก รัก
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #35 เมื่อ: 12-09-2010, 12:24:14 »

อ้างจาก: ❥ Love24 ,, !* ที่ 12-09-2010, 06:21:54
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 10-09-2010, 15:40:04
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 09-09-2010, 20:14:52
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 09-09-2010, 19:59:13
แต่ผมว่า ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงเลยละครับ

เพราะถ้าคุณไม่อยากโดนชุบฆ่า ไม่อยากเจอเกรียนเวลาเล่นเซิร์ฟใต้ คุณก็ไม่ต้องเปิดพีเคหรือไปเล่นสวรรค์สิครับ

เพราะผมว่า เซิร์ฟใต้ใกล้เคียงกับประเทศไทยมากที่สุดแล้วฮะ เพราะมีกระทั่งพวกเลวชาติชั่วจนกาก ไปจนถึงพวกเส้นจีพวกเยอะรวยล้นฟ้าแต่ดันโกงน่ะครับ ประมาณนั้น

ออกนอกเรื่องไปไกลละ เอาเป็นว่า ผมไม่เห็นด้วยแล้วกันครับ laugh

สวรรค์มีการแปลงร่างตีกันนะตัวเธอ  Evil

งั้น ก็ปล่อยไปสิครับ ถ้าอย่างนั้นก็เสนอให้จีเอ็มเอาคาถาแปลงร่างออกสิครับ ถ้าเค้ามีเงินซื้อขนาดนั้นก็ปล่อยเค้าไป

เอาคาถาแปลงร่างออก เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนิค่ะ ?

เราต้องคิดว่า ทำไม เค้าถึงเอามาใช้ในทางที่ผิด

ซึ่งเท่าที่เนยคิดคือ เพราะมันเอามาฆ่าคนได้ง่าย

และพอมันฆ่าเสร็จ ก็มีพระมาคออยชุบเอามาเปอร์

ซึ่งพอชุบเสร็จ มันก็ฆ่าอีก วนไปเรื่อยๆ

ถ้าเลือกเกิดได้ อย่างมาก

ก็เสียเปอร์ไม่เกินสามเปอร์หรอกค่ะ(ถ้าไม่มีค่ากรรม)

นี่คือความคิดของเด็กประถมนะค่ะ

และหวังว่าจะได้ความคิดหรือคำชี้แนะที่ดีกว่านี้จากผู้ใหญ่ค่ะ

ขอบคุณที่รับอ่านค่ะ

แล้วไม่ทราบว่า ชุบที่สวรรค์เสียกี่เปอหรอครับ? (ถามเฉยๆน้อ ไม่เคยเล่นไม่รู้ง่ะ) แล้วถ้าเจอผู้เล่นใช้คาถามาพอกดเกิดจะเสียเปอเท่ากับที่โดนมอนธรรมดาตีตายมั้ยฮะ?

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #36 เมื่อ: 12-09-2010, 21:57:53 »

เสียตามปกตินั่่นแหละคับ ทั้งมอนฯแท้ตีตาย ทั้งมอนฯปลอมตีตาย  Evil laugh
ธรรมดา 3 %  VIP 1 %
เพียงแต่ PK เสีย exp เพิ่มเพราะระบบค่ากรรม ใช่มั้ยล่ะคับ Huh?

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]