GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)  (อ่าน 4728 ครั้ง)
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #15 เมื่อ: 02-09-2010, 22:24:33 »

อยากจะกรี๊ดกะเซตจุติ แล้วทักษะนายตัวๆกะเราป่าวนี่มันกดแล้วมันจะใช้ทีเดียวหมดเลยซะด้วยใช้แค่ระดับเดียวไม่ได้อีก
หนทางหาเงินสุดท้ายของเราก็โดนปรับซะแล้ว เครียดนะเนี่ย

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

Re: แจ้งการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ (ทั้งระบบใหม่และแก้ไขข้อผิดพลาด!!)
« ตอบ #16 เมื่อ: 02-09-2010, 23:44:44 »

ขอบคุณทางทีมงานที่ออกมาชี้แจงเรื่องการแก้ไขในหลายๆอย่างล่วงหน้านะคะ

อยากจะให้ดูในเรื่องการหาสมุนไพรด้วยนะคะ (เคยแจ้งเรื่องไปรอบนึงแล้ว) เพราะตอนนี้ออนกันคนละ 10-30 จอกันก็มีให้เห็นเยอะมาก

1. แบบนี้จะทำให้เงินไหลเข้าระบบง่ายมากเกินไปไหม?

2. เอาเปรียบการงานอื่น เช่น ตัดไม้, ขุดแร่ หาสมุนไพรแค่เปิดทิ้งไ้ว้ก็ทำได้แล้ว

3. เซิฟอวตารที่จะเปิดใหม่ ถ้ามีคนเหล่านี้ออนกัน 10-30 จอหาสมุนไพรเอาเงินเข้าระบบ มันคงจะไม่ค่อยดีเท่าไร

ทีที้
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 03-09-2010, 01:37:57 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 02-09-2010, 23:44:44
ขอบคุณทางทีมงานที่ออกมาชี้แจงเรื่องการแก้ไขในหลายๆอย่างล่วงหน้านะคะ

อยากจะให้ดูในเรื่องการหาสมุนไพรด้วยนะคะ (เคยแจ้งเรื่องไปรอบนึงแล้ว) เพราะตอนนี้ออนกันคนละ 10-30 จอกันก็มีให้เห็นเยอะมาก

1. แบบนี้จะทำให้เงินไหลเข้าระบบง่ายมากเกินไปไหม?

2. เอาเปรียบการงานอื่น เช่น ตัดไม้, ขุดแร่ หาสมุนไพรแค่เปิดทิ้งไ้ว้ก็ทำได้แล้ว

3. เซิฟอวตารที่จะเปิดใหม่ ถ้ามีคนเหล่านี้ออนกัน 10-30 จอหาสมุนไพรเอาเงินเข้าระบบ มันคงจะไม่ค่อยดีเท่าไร

เซิร์ฟ อวตาร  มีช่วงเวลาพีเค  ถ้า เปิด ขุดสมุนไพรเยอะๆ ก็  ส่งคนไปจัดการ สิ  หุหุ(แอบเกรียน)

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #18 เมื่อ: 03-09-2010, 01:59:15 »

อ้างจาก: Prince_KP ที่ 02-09-2010, 21:45:15
ช่วยแก้เกราะกันไฟของทหารด้วยได้มั้ยอะ มันบอกกันไฟแต่โดนตีด้วยธาตุไฟ มันก็ยังโดนตีเข้าอยู่อ่า

(เกราะกันไฟเวล70อะครับ)
เกราะไฟมันถูกต้องอยู่แล้วครับ เพราะมันเป็นธาตุป้องกัน ไฟ เมื่อถูกธาตุไฟโจมตีความเสียหายจะเหลือเพียง75%
ซึ่งเสื้อคลุมลมหวนก็จะต้องเป็นแบบเกราะกันไฟครับ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #19 เมื่อ: 03-09-2010, 03:41:57 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-09-2010, 01:59:15
อ้างจาก: Prince_KP ที่ 02-09-2010, 21:45:15
ช่วยแก้เกราะกันไฟของทหารด้วยได้มั้ยอะ มันบอกกันไฟแต่โดนตีด้วยธาตุไฟ มันก็ยังโดนตีเข้าอยู่อ่า

เกาะไฟมันถูกต้องอยู่แล้วครับ เพราะมันเป็นธาตุป้องกัน ไฟ เมื่อถูกธาตุไฟโจมตีความเสียหายจะเหลือเพียง75%
ซึ่งเสื้อคลุมลมหวนก็จะต้องเป็นแบบเกราะกันไฟครับ

เสื้อคลุมอัคคี เมื่อก่อนก็เป็นแบบนี้
ไม่น่าปรับเลยจริงๆ คิดแล้วเศร้า

....

Embarrassed Cry

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 03-09-2010, 19:09:46 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-09-2010, 01:59:15

เกาะไฟมันถูกต้องอยู่แล้วครับ เพราะมันเป็นธาตุป้องกัน ไฟ เมื่อถูกธาตุไฟโจมตีความเสียหายจะเหลือเพียง75%

อะเอ้าหรอ -*- คิดว่าโดนไฟละจะบวกเลือด งั้นแก้ในคำอธิบายไอเท็มสิครับ ให้เปลี่ยนเป็น เมื่อโดนโจมตีธาตุไฟความเสียหายจะเหลือเพียง75%

-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-09-2010, 09:07:44 »

ไม่ใช่ว่ากันอาการไฟใหม้รึ เพราะรู้สึกเคยใส่ลุยดันไฟแล้วสบายตัวจริงๆๆ  รัก

• Danube' •
Jr. Member
**

'un (:

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-09-2010, 15:39:12 »

c3 พระ
ปรับแบบนี้เอาออกไปเลยดีกว่า
ปกติที่ยิงเข้าเพราะเป็นดาเมจที่เป็นข้อผิดพลาด
อยากรู้นัก ถ้าปรับเสร็จ สกิลแสงจู่โจมจะง่อยขนาดไหน

ที่จะปรับก็ไม่ปรับ
สกิลแสงเทพ ที่พอผู้ใช้สกิลตาย ผลของสกิลยังดำเนินอยู่
มันควรจะปรับกว่ามั้ย?
แล้วที่หาสมุนไพรกันเป็นสิบๆจอ
ควรปรับกว่ามั้ย?

แล้วเรื่องเซ็ตจุติ
ถ้าไม่ทำแบบนี้จะหาเงินยังไง
ถ้าอยากมีเงินซื้อของ ต้องเล่นเทรกันทุกคนหรือไงคะ?

ความเห็นส่วนตัวใครไม่เห็นด้วย
หรือไม่พอใจ ก็ไม่ต้องพูดอะไรทั้งสิ้นค่ะ

JaGuRa
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-09-2010, 16:16:24 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 02-09-2010, 23:44:44

Shocked 10-30 จอ เลยหรือครับ เครื่องเดียวหรือหลายเครื่องเนี้ย
ถ้าเครื่องเดียว 30 จอ เครื่องคงหลายหลาย หมื่นบาท
ถ้า หลายเครื่อง จิคุ้มค่าไฟ ไหมเนี้ย เปิดเครื่องนาน เดียวมันร้อนเครื่องพังอีก ลงทุนสูงจังงั้น

-:- ด้านมืดแห่งจันทร์ -:-
Jr. Member
**

~`W a l l I n Y o u r H e a r t`~

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-09-2010, 17:21:48 »

*เรื่องหาสมุนไพรก็น่าปรับให้เป็นแนวทางเดียวกันไปเลยคือมีต้นสมุนไพรเกิดให้ตีเหมือนการงานอื่นๆ
*เรื่องซี3 อยากรู้ว่าคำนวนยังไงเพราะตีทหารเข้า1880 ตีวุ้นโคลนเข้า20-30 มันคิดยังไง แล้วถ้าปรับใหม่มันจะเป็นอย่างไร ไม่ค่อยเข้าใจว่าคิดตามธาตุมาบวกกับพลังอะไรของเราถึงได้ออกมาเบามาก ผมแทบไม่เคยใช้ตีมอนจริงๆเลยเนอะจากตอนฝึกซี
*เซตพื้นฐาน สกิลขอตังได้เต็มที่วันละ950เค ได้เยอะมากไหมนั่น แล้วผู้เล่นจะเลือกใช้สกิลอะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของผู้เล่นทำแบบนี้เท่ากับเป็นการบังคับให้ผู้เล่นต้องทำตามทีมงานใช่หรือไม่ ถ้าสกิลมันน่าใช้เค้าก็ใช้เองหล่ะครับผมว่า แต่สกิลนายทำไมเก่งจัง กับ นายตัวๆเปล่า กดทีหายหมดทุกระดับที่สะสมมา แต่มีเวลาให้ใช้เพียง1ชม. มันน่าใช้หรือไม่
**ไหนๆจะปรับเอฟเฟคของเซตพื้นฐานก็น่าจะปรับให้มันต่างจากเซตของคาส1ด้วยนะผมว่า
**ซี3ของเบอมันดีกว่ากายทิพย์ของพระอีก ดีเลย์ก็น้อยกว่าแถมยังไม่ต้องร่ายด้วยควรปรับเรื่องเวลาด้วยไหม แถมต้านทานก็เยอะระดับสูงกว่าบอสอีกมั้ง เบอที่ใช้ในแบทในวอเหมือนไม่โดนลดอะไรเลย
**พระถูกปรับจนคนเล่นเหนื่อยมากกับการเปลี่ยนรูปแบบในการเล่น ถ้าคนที่เล่นตั้งแต่เริ่มจะรู้ว่าโดนเยอะกว่าทุกอาชีพแถมการอัพสกิลยังถูกบังคับให้อัพสกิลผ่านทางที่บางอันไม่น่าจะต้องอัพจนเต็มเลย จริงไหม

spearz❤
Sr. Member

ลัลล่า ~

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-09-2010, 17:33:59 »

อ้างจาก: -:- ด้านมืดแห่งจันทร์ -:- ที่ 04-09-2010, 17:21:48
*เรื่องหาสมุนไพรก็น่าปรับให้เป็นแนวทางเดียวกันไปเลยคือมีต้นสมุนไพรเกิดให้ตีเหมือนการงานอื่นๆ
*เรื่องซี3 อยากรู้ว่าคำนวนยังไงเพราะตีทหารเข้า1880 ตีวุ้นโคลนเข้า20-30 มันคิดยังไง แล้วถ้าปรับใหม่มันจะเป็นอย่างไร ไม่ค่อยเข้าใจว่าคิดตามธาตุมาบวกกับพลังอะไรของเราถึงได้ออกมาเบามาก ผมแทบไม่เคยใช้ตีมอนจริงๆเลยเนอะจากตอนฝึกซี
*เซตพื้นฐาน สกิลขอตังได้เต็มที่วันละ950เค ได้เยอะมากไหมนั่น แล้วผู้เล่นจะเลือกใช้สกิลอะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของผู้เล่นทำแบบนี้เท่ากับเป็นการบังคับให้ผู้เล่นต้องทำตามทีมงานใช่หรือไม่ ถ้าสกิลมันน่าใช้เค้าก็ใช้เองหล่ะครับผมว่า แต่สกิลนายทำไมเก่งจัง กับ นายตัวๆเปล่า กดทีหายหมดทุกระดับที่สะสมมา แต่มีเวลาให้ใช้เพียง1ชม. มันน่าใช้หรือไม่
**ไหนๆจะปรับเอฟเฟคของเซตพื้นฐานก็น่าจะปรับให้มันต่างจากเซตของคาส1ด้วยนะผมว่า
**ซี3ของเบอมันดีกว่ากายทิพย์ของพระอีก ดีเลย์ก็น้อยกว่าแถมยังไม่ต้องร่ายด้วยควรปรับเรื่องเวลาด้วยไหม แถมต้านทานก็เยอะระดับสูงกว่าบอสอีกมั้ง เบอที่ใช้ในแบทในวอเหมือนไม่โดนลดอะไรเลย
**พระถูกปรับจนคนเล่นเหนื่อยมากกับการเปลี่ยนรูปแบบในการเล่น ถ้าคนที่เล่นตั้งแต่เริ่มจะรู้ว่าโดนเยอะกว่าทุกอาชีพแถมการอัพสกิลยังถูกบังคับให้อัพสกิลผ่านทางที่บางอันไม่น่าจะต้องอัพจนเต็มเลย จริงไหม

อยากกด like  แบบใน fcebook ให้เฮียมากๆๆๆๆ

Cry Cry Cry Cry

// พระโดดปรับอย่างที่คาดไว้ ปรับบ่อยอย่างสุดๆ  เหอะๆ

/// เซตพื้นฐานก้อมาเเนวนี้ซะงั้น (T^T)

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน” 

ศ.ศิลป์ พีระศรี
Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-09-2010, 18:05:13 »

อ้างจาก: •unprang'• ที่ 04-09-2010, 15:39:12
c3 พระ
ปรับแบบนี้เอาออกไปเลยดีกว่า
ปกติที่ยิงเข้าเพราะเป็นดาเมจที่เป็นข้อผิดพลาด
อยากรู้นัก ถ้าปรับเสร็จ สกิลแสงจู่โจมจะง่อยขนาดไหน

ที่จะปรับก็ไม่ปรับ
สกิลแสงเทพ ที่พอผู้ใช้สกิลตาย ผลของสกิลยังดำเนินอยู่
มันควรจะปรับกว่ามั้ย?
แล้วที่หาสมุนไพรกันเป็นสิบๆจอ
ควรปรับกว่ามั้ย?

แล้วเรื่องเซ็ตจุติ
ถ้าไม่ทำแบบนี้จะหาเงินยังไง
ถ้าอยากมีเงินซื้อของ ต้องเล่นเทรกันทุกคนหรือไงคะ?

ความเห็นส่วนตัวใครไม่เห็นด้วย
หรือไม่พอใจ ก็ไม่ต้องพูดอะไรทั้งสิ้นค่ะ

เห็นด้วยกับปรางนะ แสงแห่งเทพเนี่ยคนใช้ตายยังทำดาเมจอยู่อิก พวกเล่นตายละนอนรอทำดาเมจ
เซตจุติอิก กลัวเงินล้นเกมเหรอะ ไม่ไปปรับหาสมุนไพรมั่งอ่า หรือไม่ก็ลดราคากดเม้าเงินโซลลงได้ไหมนิ แพงแบบเว่อๆ

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
namzaberry
Hero Member

~Je suis une belle personne.~

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-09-2010, 18:10:30 »

อ้างจาก: -:- ด้านมืดแห่งจันทร์ -:- ที่ 04-09-2010, 17:21:48

เห็นด้วยที่สุด

ใช่ ใช่

Cry Cry

*・❀●•♪。namzaberry 。♪•●❀・*

เป็นซุป'ตาร์ แล้วหนักหัวใคร ?!!
สื่อไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม ?!!
เกรียน,เบอร์รี่ No.2
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-09-2010, 18:25:53 »

อ้างจาก: KessuHime ที่ 02-09-2010, 22:22:42
อ้างจาก: -JaMbhalA- ~ต้น~ ที่ 02-09-2010, 21:07:12
3 เรปบนเล่นไรหว่า
จะปั๊มทำไมครับ
ไม่เข้าใจ

ไม่ได้ตั้งใจปั้มค่ะ แต่เปิดมาอ่านก่อนเล่นเกมส์ แล้วงงว่าที่พูดมาคือปรับแล้วหรือกำลังจะปรับ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วว่ายังไม่ได้ปรับ Embarrassed
ว่าแค่คุณพี่เถอะ ก็ปั๊มเหมือนกันหน่ะแหละ Evil

น้องอ้างอิงมั่วป่าวครับ
ดูดีดีครับ ผมเพิ่งตอบกระทู้เรปเดียวไม่ได้เหมือน 3 เรปบน
ว่าแต่เป็นอะไรกับยูสเซอร์ข้างบนหรอเห็นเดือดร้อนแทนกัน
ไม่ได้ตั้งใจปั้มอะไร เย้ที่ 1 2 3 เห้นตอบอยู่คนเดียว
ถ้าตอบมีสาระแต่หลายเรป อันนั้นไม่เรียกปั้มกระทู้ครับ
แต่นี่ไม่มีสาระอะไรเลย มาถึงก็ เย้ที่ 1 2 3 ไม่เรียกปั้มกระทู้จะเรียกอะไรครับ
 Evil Evil Cool Cool Cool Evil Evil

~shu-shi~
Newbie
*

~หล่อเลือกได้~

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-09-2010, 18:42:49 »

ไม่ทราบว่าเซตพื้นฐานนี่มันไปหนักส่วนไหนของทีมงานเหรอคับถึงจะปรับ
แล้วปรับก้อช่วยประบสกิล ทำไมนายเก่งจัง กะสกิล ตัวๆป่าวด้วยนะคับ
ให้มันลดทีละ 1 ไม่ใช่กดแล้วลดแมร่งหมดเลย ปรับแล้วเน่า  ส่วนพระ
จะปรับหารัยคับ...

ไม่มีอะไรบังคับให้มนุษย์อ้าปากค้าง ได้นานเท่ากับหมอฟัน

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8