GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบทดสอบ จีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 แบบทดสอบครั้งที่ 2  (อ่าน 2728 ครั้ง)
naygue
Hero Member

Re: แบบทดสอบ จีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 แบบทดสอบครั้งที่ 2
« ตอบ #45 เมื่อ: 12-08-2010, 12:18:10 »

ข้อ8ก็หนักใจอยู่นะ

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ธารารัตน์ วงศ์แสนสี
Newbie
*

Re: แบบทดสอบ จีเอ็มอาสาขั้นเทพ รุ่นที่ 4 แบบทดสอบครั้งที่ 2
« ตอบ #46 เมื่อ: 12-08-2010, 16:21:24 »

Huh?
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #47 เมื่อ: 12-08-2010, 18:51:27 »

เพิ่งส่งอ้ะ = =" เพิ่งกลับมาถึงบ้าน

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
ไม่มีชื่อมีแค่ หัวใจดวงน้อยๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: 12-08-2010, 19:02:50 »

1. มีผู้เล่นใหม่เข้ามาในเกม ได้ขอร้องให้เราพาเลเวลให้
ตอบ: ถ้าไม่ได้ปฎิบัติภาระกิจ อย่างจัดกิจกรรม ก็อาจจะมีน้ำใจช่วยเวลให้ แต่ถ้าไม่มีเวลา ก็บอกว่า ขอโทษคับผมคงเวลให้ไม่ได้จิงๆ
2. ขณะเดินไปในชุมชนขายสินค้าในเกม ได้พบการผู้เล่นทำการส่งข้อความซ้ำๆ
ตอบ:กล่าวตักผู้เล่นคันนั้น คั้งที่2 ถ่ายรูปลงบอร์ด ถ้าเราใช้ ทักษะใบ้ทันที่เราก็ถือว่ามีความผิดคับ
3. เมื่อเรากำลังโจมตีบอสอยู่ และมีผู้เล่นกลุ่มหนึ่งได้เข้ามาโจมตีบอสเช่นกัน จากนั้นผู้เล่นก็แย่งบอสจากเรา
ตอบ:บอกว่า นายทำแบบนี้ไม่ถูกนะคับ
4. มีผู้เล่นคนนึ่งถูกเพื่อนขโมยของไป และได้ขอร้องให้เราช่วยตามของคืนให้
ตอบ:บอกว่า นายลอกเอารูปลงบอร์ด รูปตอนที่นายโดนขโมยของไป
5. ผู้เล่นคนหนึ่ง เติมเงินไม่เป็น ได้ซิบมาถาม
ตอบ:บอกว่า วิธีการเต็มเงิน ขั้นตอนที่1.... 2 .... 3....
6. มีผู้เล่นคนหนึ่ง ก๊อกน้ำทีบ้านเสีย ให้เราโทรเรียกช่างให้หน่อย
ตอบ:ถึงคำถามข้อนี้จะออกแนวแบบว่า.... แต่ก็ขอตอบ  ขอนี้มีหลายคำตอม 1.ผมมือขาดคับ ขนาดทุกวันนี้ ยังใช้ฟังแทะ แป้นพิมพ์เลย
7. เมื่อจัดกิจกรรม มีผู้เล่นโต้แย้งว่าเราไม่ยุติธรรม
ตอบ:1.ถ้าเราทำดียุติธรรม เราจะกลัวอะไรคับ ก็ให้เหตุผลเค้าไปสิคับ
8. จงแนะนำสถานที่ เก็บเลเวล ตั้งแต่เลเวล 1- 21
ตอบ:อันนี้ขอไม่ตอบคับขี้เกรียดตอบ แต่ถ้าอยากรู้ละก็ สารานุกรมอสุรา มีคับ 1-99
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #49 เมื่อ: 12-08-2010, 19:18:42 »

^
^
^

เอ่อ .. ทีมงานให้ PM ตอบไม่ใช่หรอ = ="

หรือว่าตอบเล่น ๆ = 0 =

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #50 เมื่อ: 12-08-2010, 20:19:39 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 12-08-2010, 19:18:42
^
^
^

เอ่อ .. ทีมงานให้ PM ตอบไม่ใช่หรอ = ="

หรือว่าตอบเล่น ๆ = 0 =

น่าจะตอบเล่นๆ  woon

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
สหรัฐ หน่อเต็ม
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 13-08-2010, 10:10:32 »

จีเอ็ม ผมอยากเป็นจีเอ็มอาสา

:
● ρєтсн™
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 13-08-2010, 10:22:00 »

อ้างจาก: สหรัฐ หน่อเต็ม ที่ 13-08-2010, 10:10:32

:

การที่จะเป็นจีเอ็มอาสา ต้องไม่ใช่แค่ “อยาก” เป็นอย่างเดียวค่ะ

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณอยากเป็นเพราะต้องการที่จะช่วยเหลือคนอื่นจริง ๆ ?

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณพร้อมที่จะเสียสละเวลาของคุณเพื่อประโยชน์ส่วนรวม ?

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณไม่ได้อยากเป็นเอาเท่

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณมีความรับผิดชอบพอ

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณจะเสมอต้นเสมอปลาย

แน่ใจรึยังคะ ..
ว่าคุณจะไม่เหมือนจีเอ็มอาสารุ่นที่ผ่าน ๆ มา

(ไม่ออนเกมเลย ช่วงหลัง ๆ เข้าใจค่ะ ว่าบางคนงานยุ่ง แต่บางคนอยู่ ๆ พอได้เป็นจีเอ็มอาสา หายไปเลย ..)

มาพล่าม .. ไปละ เผ่นออกกระทู้ =[]="

Far●
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 13-08-2010, 17:31:02 »

1. มีผู้เล่นใหม่เข้ามาในเกม ได้ขอร้องให้เราพาเลเวลให้
ตอบ: การเวลเองเป็นสิ่งที่ดีนะค่ะ ,, และจะได้ประสบการณ์มากมายค่ะ ^^
2. ขณะเดินไปในชุมชนขายสินค้าในเกม ได้พบการผู้เล่นทำการส่งข้อความซ้ำๆ
ตอบ:อย่าฟลัดสิค่ะ ผิดกฏของเกมค่ะ
3. เมื่อเรากำลังโจมตีบอสอยู่ และมีผู้เล่นกลุ่มหนึ่งได้เข้ามาโจมตีบอสเช่นกัน จากนั้นผู้เล่นก็แย่งบอสจากเรา
ตอบ:แย่งบอสเราไปทำไมง่า?? ไม่เป็นไรหาใหม่ก็ได้ค่ะ  Angry แล้วอย่าทำกับคนอื่นอีกนะค่ะ Smiley
4. มีผู้เล่นคนนึ่งถูกเพื่อนขโมยของไป และได้ขอร้องให้เราช่วยตามของคืนให้
ตอบ:เดียวเราช่วยบอกกับทีมงานให้นะค่ะ
5. ผู้เล่นคนหนึ่ง เติมเงินไม่เป็น ได้ซิบมาถาม
ตอบ:ในเวปจะมีบอกไว้อ่าค่ะ ,, ลองหาใหม่ดูสิค่ะ ,, ถ้าหาไม่เจอ เดียวเราบอกรายละเอียดอีกครั้งหนึ่งค่ะ
6. มีผู้เล่นคนหนึ่ง ก๊อกน้ำทีบ้านเสีย ให้เราโทรเรียกช่างให้หน่อย
ตอบ:ลองถามคนข้างบ้านดูสิค่ะ !!  ว่าเบอร์ช่างเบอร์อะไร ,, เพราะดิฉันก็ไม่รู้อ่าค่ะ  Cry
7. เมื่อจัดกิจกรรม มีผู้เล่นโต้แย้งว่าเราไม่ยุติธรรม
ตอบ:ถ้าเราไม่ยุติธรรมสำหรับคุณต้องขออภัยด้วยนะค่ะ ,, คนอื่นไม่เห็นว่าแบบคุณเลย sory ,,
8. จงแนะนำสถานที่ เก็บเลเวล ตั้งแต่เลเวล 1- 21
ตอบ:ที่ไลแคน ค่ะ ^^ laugh

.WhaT.
Hero Member

past *

« ตอบ #54 เมื่อ: 13-08-2010, 18:19:55 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 13-08-2010, 10:22:00
อ้างจาก: สหรัฐ หน่อเต็ม ที่ 13-08-2010, 10:10:32

:

การที่จะเป็นจีเอ็มอาสา ต้องไม่ใช่แค่ “อยาก” เป็นอย่างเดียวค่ะ

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณอยากเป็นเพราะต้องการที่จะช่วยเหลือคนอื่นจริง ๆ ?

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณพร้อมที่จะเสียสละเวลาของคุณเพื่อประโยชน์ส่วนรวม ?

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณไม่ได้อยากเป็นเอาเท่

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณมีความรับผิดชอบพอ

แน่ใจรึยังคะ ว่าคุณจะเสมอต้นเสมอปลาย

ว่าคุณจะไม่เหมือนจีเอ็มอาสารุ่นที่ผ่าน ๆ มา

(ไม่ออนเกมเลย ช่วงหลัง ๆ เข้าใจค่ะ ว่าบางคนงานยุ่ง แต่บางคนอยู่ ๆ พอได้เป็นจีเอ็มอาสา หายไปเลย ..)

มาพล่าม .. ไปละ เผ่นออกกระทู้ =[]="

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ก็ยังไม่แน่ใจ หะๆ

status:รอสิ่งที่ไม่มีอยู่จริง
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #55 เมื่อ: 13-08-2010, 18:29:07 »

อ้างจาก: ♥ PETCHHH ,, !!* ที่ 13-08-2010, 10:22:00

:

+1000 ใช่เลยจ้ะเพชร=..=b

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
★ NiiaMGe ★ IK: )
Hero Member

ปุ๊บปั๊บ OK: )

« ตอบ #56 เมื่อ: 14-08-2010, 12:37:34 »

ประกาศตอนไหนน้า

เลยเวลารับคำตอบแล้วนิ งิงิ

จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

« ตอบ #57 เมื่อ: 14-08-2010, 12:39:00 »

Sad

ขอเวลาตรวจให้คะแนนหน่อยสิจ๊ะ

มีหลายคนเนอะ

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #58 เมื่อ: 14-08-2010, 12:41:30 »

อ้างจาก:   link=topic=44740.msg731198#msg731198 date=1281695462
ตอบ: การเวลเองเป็นสิ่งที่ดีนะค่ะ ,, และจะได้ประสบการณ์มากมายค่ะ ^^
ตอบ:อย่าฟลัดสิค่ะ ผิดกฏของเกมค่ะ
ตอบ:แย่งบอสเราไปทำไมง่า?? ไม่เป็นไรหาใหม่ก็ได้ค่ะ  Angry แล้วอย่าทำกับคนอื่นอีกนะค่ะ Smiley
ตอบ:เดียวเราช่วยบอกกับทีมงานให้นะค่ะ
ตอบ:ในเวปจะมีบอกไว้อ่าค่ะ ,, ลองหาใหม่ดูสิค่ะ ,, ถ้าหาไม่เจอ เดียวเราบอกรายละเอียดอีกครั้งหนึ่งค่ะ
ตอบ:ลองถามคนข้างบ้านดูสิค่ะ !!  ว่าเบอร์ช่างเบอร์อะไร ,, เพราะดิฉันก็ไม่รู้อ่าค่ะ  Cry
ตอบ:ถ้าเราไม่ยุติธรรมสำหรับคุณต้องขออภัยด้วยนะค่ะ ,, คนอื่นไม่เห็นว่าแบบคุณเลย sory ,,
ตอบ:ที่ไลแคน ค่ะ ^^ laugh

วิธีใส่ซิก (ลายเซ็น) - -
- เข้าไปที่ข้อมูลส่วนตัว
- เข้าไปที่ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม
- เลื่อนๆๆๆๆ ลงมาจนถึงลายเซ็น
- ฝากรูปไว้ที่  http://up.gameindy.com/
- นำโค้ดไปไว้ที่ ช่องของลายเซ็น
- คลิกเปลี่ยนแปลงรายละเอียด

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #59 เมื่อ: 14-08-2010, 12:42:47 »

รอดูผลว่าจะได้ถึง10มั้ย laugh

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6