GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 23
ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรมต้อนรับวันแม่  (อ่าน 5570 ครั้ง)
NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

Re: กิจกรรมต้อนรับวันแม่
« ตอบ #255 เมื่อ: 05-08-2010, 15:36:47 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 05-08-2010, 10:55:39
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 04-08-2010, 23:21:15
อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 02-08-2010, 16:51:30

โดยจะให้เพื่อนๆ เขียนบรรยายสั้นๆ  3 - 4 บรรทัดถึงคุณแม่ของเรา

แต่ละคน เขียนกันยาว 3 กิโล -..-)

ให้เขียนถึงแม่ แค่นี้พอที่ไหนกันเล่า  ให้เขียนถึง Ⓓr.™ ก็ว่าไปอย่าง อาจจะไม่ถึง 3 บรรทัด     Evil
เขียนถึงลุง คำนึงยังคิดไม่ออกเลยค่ะ.  อิอิอิอิ  Evil

Zac Efron

ธนกร วิลัยคาร
Newbie
*

« ตอบ #256 เมื่อ: 05-08-2010, 15:38:40 »

รัก
llllNetaKungllll
Newbie
*

« ตอบ #257 เมื่อ: 05-08-2010, 15:53:02 »

ชื่อตัวละคร: uzumaki_naruto
เซิร์ฟเวอร์: สวรรค์

คำว่าแม่...คำนี้มีความหมาย                    ไม่ยิ่งใหญ่เปรียบเท่าผืนแผ่นฟ้า
หรือมหาสมุทรเกินกว่าจะพรรณา                ยอมฟันฝ่าอุ้มท้องครบ 9 เดือน
อยากได้อะไรแม่นั้นหามาให้                    ไม่มีใช้มีกินต้องกู้เขา
ยอมอดมื้อกินมื้อเพื่อลูกเรา                     หวังให้เจ้าเลี้ยงดูยามชรา 
ยามเมื่อลูกเจ็บป่วยคอยเคียงข้าง                ยามอ้างว้างคอยเป็นเพื่อนให้คลายเหงา
ไม่มีนิยามใดมาเปรียบแม่ของเรา                จะขอเป็นลูกของแม่ตลอดไป...ถ้าชาติหน้ามีจริง

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #258 เมื่อ: 05-08-2010, 16:10:58 »

ชื่อตัวละคร: KRUOG
เซิร์ฟเวอร์: วุ้นสวรรค์

ตั้งแต่ผมเกิด แม่ให้เงินผมทุกวัน วันละ 86400 ตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมได้นำเงินก้อนนี้ที่แม่ให้ ไปใช้เพื่อสนองความสุขส่วนตัวของผม ในขณะที่แม่ของผม ยอมใช้เงินก้อนนี้เพื่อดูแลผม เงินก้อนนี้ไม่ได้มีหน่วยเป็น บาท หรือ ดอลล่าห์ มันมีหน่วยเป็นวินาที แม่มอบชีวิตให้แก่ผมและยอมเสียเวลาทุกวินาทีเพื่อดูแลผมให้เป็นผมทุกวันนี้ กราบแทบเท้าพระคุณแม่ ผมขอทดแทนเพื่อแม่จนวินาทีสุดท้ายในชีวิตครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
❤ Anny◕‿◕❤
Hero Member

อย่ามากวนทีน !!!!!

« ตอบ #259 เมื่อ: 05-08-2010, 16:13:33 »

ชื่อตัวละคร: Anny..
เซิร์ฟเวอร์:วุ้นสวรรค์

แม่ของฉัน เมื่อก่อนฉันเคยคิดว่าแม่ไม่เคยรักและเอาใจใส่ฉันเลย วันทั้งวันของแม่มีแต่คำว่างานกับงาน จนฉันอดน้อยใจในตัวแม่ไม่ได้ แต่พอมาวันนี้ฉันถึงได้รู้ว่าที่แม่ต้องทำงานหนัก
ก็เพราะอยากให้ฉันสบายมีกินมีใช้ไปตลอด ฉันอยากจะขอโทดแม่ที่คิดแบบนั้นกะแม่ ฉันสัญญาว่าเมื่อฉันเรียนจบฉันจะทำงานหาเงินเพื่อเลี้ยงแม่ อยากให้แม่ได้พักบ้าง แม่คงเหนื่อยมามาก
และฉันอยากจะพูดคำๆกะแม่มาก " แม่คะขอบคุณมากที่เลี้ยงหนูมาจนโต หนูขอโทดด้วยนะที่เคยคิดไม่ดีกะแม่ และหนูก็รักแม่มากยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดในโลก หนูรักแม่คะ"

◄lï Kuu ☼ Me ïl►
Hero Member

ขอโทษที่ทำตัวไร้สาระ แค่อยากให้คนมีสาระรู้ตัวบ้าง

« ตอบ #260 เมื่อ: 05-08-2010, 16:20:33 »

ชื่อตัวละคร: kuume
เซิร์ฟเวอร์: วุ้นใต้พิพภ

ในตอนแรก ข้าพเจ้าไม่เข้าใจว่า ทำไมแม่ถึงต้องรักลูกมากขนาดนี้ ทั้งๆที่ลูกมักจะคอยสร้างปัญหาให้แม่ซะมากกว่า แต่ทำไมท่านถึงยังต้องทนยิ้มรับด้วย ตั้งแต่ออกจากท้องแม่ ครั้งแรก ทั้งๆที่ก็รู้อยู่ว่าตอนคลอดแม่เจ็บแค่ไหน แต่ทำไมท่านถึงบอกว่า แค่เห็นเราได้ออกมา ท่านก็มีความสุข พอออกมา ก็เริ่มสร้างปัญหาต่างๆนานา ไหนจะฉี่รดที่นอน ร้องไห้เสียงดังจนเพื่อนบ้านตะโกนด่า ท่านทำงานหนักส่งเสียเราสารพัด แม้ว่าจะไม่เคยได้ผลปราถนาตามที่ท่านต้องการ ท่านก็ยังพยายามก็ทำงานเพื่อหาเงินให้เราไปโรงเรียน แม้ว่าจะเกเร ทำตัวเป็นนักเลงคุมโรงเรียนจนโดนโรงเรียนเชิญออก ท่านก็ยังพยายามหาโรงเรียนให้เราใหม่ได้

ท่านเคยคิดบ้างไหมว่า ลูกคนนี้ที่ไม่เคยทำให้ท่านสมหวัง แล้วทำไมท่านถึงต้องดีกับเขาทุกอย่าง ท่านให้กำเนิดเขา แต่เขาไม่เคยสนใจว่าใครทำให้เขาอยู่ได้จนถึงบัดนี้ เพื่อนเหรอ? แฟนเหรอ? แม้ว่าข้าพเจ้าจะไม่ได้เป็นดั่งที่กล่าวมา แต่ก็รู้สึกว่า "อยากจะทำให้ท่านมีความสุขมากกว่านี้ มากกว่าหรือเทียบเท่ากับที่ท่านทำให้เรา" อีกเรื่องที่ข้าพเจ้าไม่เข้าใจก็คือ ทำไมคนบางคนถึงไม่กล้าบอกรักแม่ แค่คำพูดสั้นๆว่า "รักแม่" แค่นี้อายทำไม หรือไม่กล้ากอดแม่ แต่ข้าพเจ้าคิดว่า ผู้หญิงที่กำลังอุ้มเด็กคนหนึ่งซึ่งกำลังร้องไห้หน้าตาบิดเบี้ยวอยู่ ยังดูน่าอายกว่าเด็กหนุ่มสาวที่กอดหญิงแก่ซะอีก แล้วทำไมท่านไม่เห็นอายเลย

ดังนั้น สำหรับข้าพเจ้า ความหมายของคำว่าแม่ คือ "บุญคุณที่ยิ่งใหญ่เหนือแผ่นดิน"

ถึงแม้ว่าจะยิ่งใหญ่ในสายตาของใครหลายๆคน
มันก็ไม่มีค่าเท่ากับ การที่คนที่เรารักยังเห็นเราอยู่ในสายตา
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #261 เมื่อ: 05-08-2010, 16:27:08 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 05-08-2010, 10:55:39
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 04-08-2010, 23:21:15
อ้างจาก: จีเอ็มบันนี่ ที่ 02-08-2010, 16:51:30

โดยจะให้เพื่อนๆ เขียนบรรยายสั้นๆ  3 - 4 บรรทัดถึงคุณแม่ของเรา

แต่ละคน เขียนกันยาว 3 กิโล -..-)

ให้เขียนถึงแม่ แค่นี้พอที่ไหนกันเล่า  ให้เขียนถึง Ⓓr.™ ก็ว่าไปอย่าง อาจจะไม่ถึง 3 บรรทัด     Evil

555+

แรงงงง

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

uouvv
Newbie
*

« ตอบ #262 เมื่อ: 05-08-2010, 16:30:08 »

ชื่อตัวละคร:uouvv
เซิร์ฟเวอร์:วุ้นสวรรค์
   ในตอนเด็กๆ ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไม แม่เราขี้บ่น ชอบตีเรา ไม่เหมือนแม่ของคนออื่นที่เอาใจใส่ลูกอย่างดี ไม่เคยด่าไม่เคยว่า ผมเองก็เคยน้อยใจอยู่เหมือนกันว่า ทำไมแม่รักน้องมากกว่า ทั้งที่แม่ผมรักเท่ากับลูกทุกคน แต่ผมก็ยังทำตัวไม่ดี ประชดทที่คิดว่าแม่รักน้องมากกว่า จนผมโตพอทีจะรู้อะไรได้แล้ว ผมจึงคิดได้ว่า สิ่งที่แม่ทำทั้งหมดเพื่อตัวเราและน้องๆ แม่ผมอยากให้ลูกได้ดี จึงคอยอบรมสั่งสอนผมอยู่เสมอ แม่ผมเดี๋ยวนี้ใจดีขึ้น เพราะผมกับแม่เข้าใจซึ่งกันและกัน จนวันนี้ผมอยากบอกคำว่า "ผมรักแม่ครับ" ทุกๆวัน

ปล. Cry
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #263 เมื่อ: 05-08-2010, 17:05:54 »

อ้างจาก: ...NOON...(แวมไพร์ตัวน้อย) ที่ 05-08-2010, 10:51:59
ชื่อตัวละคร :...NOON...
เซิร์ฟเวอร์ :ใต้พิภพ

แม่คือคนที่ให้กำเนิด  เฝ้าเลี้ยงและดูแลเราแต่เด็ก
ถึงแม้จะเหนื่อยยากสักแค่ไหนแม่ก็ไม่เคยจะท้อ
แม่อบรมสั่งสอนเราให้เป็นคนดีไม่ให้ทำความชั่ว
ถึงเราจะไม่รู้แน่ชัดว่าแม่ลำบากแค่ไหนแต่ไม่ว่ายังไง
หนูก็อยากจะบอกแม่ว่า
 "หนูรักแม่มากนะคะ"

ขอแก้ใหม่นะคะอิอิ

ชื่อตัวละคร: ...NOON...
เซิร์ฟเวอร์:ใต้พิภพ

แม่ของฉัน บลา บลา บลา ...แม่ต้องอุ้มท้องที่หนักเกือบ 2 กิโลเพื่ให้เราได้เกิด
...แม่..คือคนที่ให้กำเนิดเรา  คอยเลี้ยงดูเราอย่างอ่อนโยน  คอยอบรมสั่งสอนให้เป็นคนดี
...แม่ยอมสละทั้งแรงกายและแรงใจเพื่อให้เราได้เติบโตอย่างสวยงาม ไม่ให้มีอะไรมาทำร้ายเรา
แม่ยอมทำทุกอย่างเพื่อให้เราปลอดภัย  ในใจของข้าพเจ้าข้าพเจ้าอยากบอกกับแม่ว่า " หนูรักแม่มากค่ะ"

nupam
Newbie
*

« ตอบ #264 เมื่อ: 05-08-2010, 18:35:29 »

ชื่อตัวละคร : Gwendolyn
เซิร์ฟเวอร์ : ดาวดึงส์
  แม่เหรอสำหรับฉันแม่คือดวงจันทร์ที่คอยส่งยิ้มอันแสนอบอุ่นให้ เมื่อฉันหมดซึ่งหนทางแก้ไขแม่ก็จะฉายแสงสว่างนวลๆมาคอยปลอบฉะโลมจิตใจเมื่อยามเศร้า ยามเจ็บปวด ความรู้สึกที่แม่มีให้ฉันลึกซึ้งกว่าความว่า รัก ที่หลายๆคนพูดกันบ่อยๆจนเหมือนว่าไม่มีความหมาย แม่คือทิศเบื้องหน้าของลูกเสมอ แม่ที่คอยส่งยิ้ม ส่งความสุข ส่งโอกาส ส่งความอบอุ่น  (ส่งรัก) ส่งทุกสิ่งทุกอย่าง ให้แก่ลูกคนนี้แม่จึงเป็นผู้ที่ประเสริฐที่สุด แม่บอกฉันเสมอว่า "ไม่ใช่เพียงให้กำเนิดจึงถือว่าเป็นแม่ แต่ต้องดูแลลูกอบรมณ์สั่งสอนให้เป็นคนดีถึงเป็นแม่ได้" คำพูดสั้นๆนี้ยังกินใจฉันจนถึงทุกวันนี้ แม่ของฉันเป็นคนที่ฉันเคารพและนับถือมากที่สุดในชีวิต แม่ของฉันจึงเป็นดวงจันทร์ที่แสนงามของฉันเสมอมาและจะเป็นตลอดไป ถึงแม้หนูจะเคยทำร้ายจิตใจแม่(หลายครั้ง)ด้วยการกระทำ คำพูด สิ่งต่างๆนี้ขอให้แม่อย่าลืมมัน หนูจะไม่ขอให้แม่ลืม แต่ขอให้แม่เฝ้าดูหนูแก้ไขสิ่งต่างๆเหล่านี้ ปรับเปลื่ยนให้มันดีขึ้นกว่าเก่า กว่าตอนนี้นะคะ
                                                                              จาก..หนูแพม ลูกสาวคนเล็กของเเม่
กีรติ สวยงาม
Newbie
*

« ตอบ #265 เมื่อ: 05-08-2010, 19:27:18 »

ชื่อตัวละคร : Good_idea
เซิร์ฟเวอร์ : ไต้พิภพ

คุณบอกรักแม่แล้วหรือยัง รัก รัก รัก
               คุณกราบเท้าแม่แล้วหรือยัง รัก  รัก รัก
                  คุณไห้เงินแม่แล้วหรือยัง รัก รัก รัก
                      คุณพูดดีๆกับแม่แล้วหรือยัง รัก  รัก รัก
ปาล์ม ขุนศักดิ์ณรงค์
Newbie
*

« ตอบ #266 เมื่อ: 05-08-2010, 19:45:54 »

อ้างจาก: ♥ иoεч 'ιιz™ # ที่ 02-08-2010, 16:52:25
laugh
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #267 เมื่อ: 05-08-2010, 19:48:12 »

อ่านตาเหลือก  Embarrassed

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
อรรถสิทธิ์ เจริญไชย
Newbie
*

« ตอบ #268 เมื่อ: 05-08-2010, 19:55:48 »

Huh? Huh? Huh? Huh? Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
“•ยังรักตลอด•”
Newbie
*

« ตอบ #269 เมื่อ: 05-08-2010, 20:07:59 »

ชื่อตัวละคร:-_N_o_N_-
เซิร์ฟเวอร์: สวรรค์

แม่ของผมเลี้ยงผมตั้งแต่เด็กตอนประมาณชั้นอนุบาล1จ.จันทบุรีได้พาผมไปเที่ยวทะเลพาไปหลายที่ในวันที่7ตุลาคม(วันเกิดผมจำได้)และแม่พาเลี้ยงอาหารทะเลวันนั้นมีความสุขมากแต่กว่าจะมีวันนี้แม่เหนื่อยมาก
ในวันที่18ตุลาคมแม่พาผมไปเที่ยวบิ๊กซีซื้อของเล่นให้ผมไปช๊อปเสร์จแล้วแม่พ่ออาพี่และผมไปเที่ยวน้ำตกผมเล่นน้ำแล้วจมน้ำ woon ตกใจมาก ๆ Shocked ละมีพี่ใกล้ๆ ๆ มาช่วยไว้ทันผมเลยรอดตอนนั้นตกใจมากๆๆ                                                                      แม่กับพ่อเลยมาปรอบผมที่กำลัง Cry อยู่แล้วกับบ้าน ผ่านมาอีก2ปีแม่ไปทำงานที่เชียงราย ผมอยู่กับพ่อ พ่อก็เลี้ยงไป ๆ ผ่านไปอีก1ปี6เดือน ผมย้ายจากจันทบุรีไปอยู่กับแม่ไปเรียนก่อนผมไป1เดือนเพื่อนโรงเรียนใหม่บอกว่ารังผึ้งเพิ่งแตก
โรงเรียนชื่อว่า โรงเรียนบ้านเวียงเดิม (ไปดูในเน็ตได้เลยท้า) แล้วต่อมาผมอยู่ชั้น ป.4 แม่ย้ายไปทำงานที่ เชียงใหม่ ผมก็เรียนแม่ก็มาหามั้งผมก็อยู่เชียงรายกับ ยาย ตา ป้า ญาติ ฯลฯ ผมไปเที่ยวหลายที่เลยตอนแม่มาหาที่แรกที่ไปเที่ยวคือ
 สามเหลี่ยมทองคำเหนือสุดของประเทศไทย แม่พาขึ้นเรือไปฝั่งลาวไปซื้อของด้วยและตอนนั้นผมขึ้นเรือเป็นครั่งแรกกลัวเรือล้มมากๆขึ้นเรือไปชม บ่อนคาซิโน (ทุกคนเคยได้ยินใหมครับ) เป็นบ่อนการพนันที่ไม่โดนตำรวจจับเพราะเขายอมจ่ายเงินกับตำรวจ
ที่ที่สองคือ ดอยตุง มีดอไม้เต็มเลยสวยมากครับ(แต่ร้อน) ที่ที่สามคือ.....ลืมละครับนานมากผ่านไปตั้ง2ปี แล้วก็กลับบ้านไปถึงบ้านอาบน้ำนอนพรุ้งนี้แม่ก็กลับรีบนอน อีก1ปีผ่านไปผมอยู่ชั้น ป.5 อยู่เลย ก็เรียนๆ ๆ ๆ ครูสอนสนุกมากชื่อ ครูอำนาจ ดวงแก้ว
(ขอบอกอายุเกิน50) เลิกเรียนแล้วก็ อาบน้ำนอน จนปิดเรียนแล้วแม่โทรมาหาถามว่า อยากไปเที่ยวเชียงใหม่ใหม(บอกอย่างเดียว ใช่ อิอิ )ไปผมก็เริ่มเดินทางอีกครั้ง (แม่ขึ้นรถเมย์ไปเองกับพี่) ผมก็ไปถึงแม่ไปรับผมเริ่มอีกครั้งในการเดินทางในเกม อสุราขั้นเทพ
ผมก็เล่นที่บ้านที่เชียงใหม่ผ่านไปผมก็ไปเที่ยวหลายที่เลยในเมืองเชียงใหม่ ที่ที่แรก คือ ดอยสุเทพ สอง สวนสัตว์เชียงราย สาม ห่วยตึงเฒ่า สนุกมากๆ  พอไปเที่ยวกลับมาบ้านกินข้าวอาบน้ำแปลฟันเดินออกจากห้องน้ำ ไส่เสื้อผ้า นอนดูทีวี และนอน ผ่านไป2เดือน ก็กลับเชียงราย  Cry เรียน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ จนจบ ป.5 หรือชั้นประถมศึกษาปีที่5 เข้าใจใหม ไปเชียงใหม่อีกผมก็ไปแบบเดิม แต่ก่อนไปแม่บอกว่าเปิดร้านอาหารมังสวิรัต ผมไปเห็นร้านครั่งแรก Shocked สวยมาก ๆ มีรูป (ลงไม่เป็นครับ) ผมก็ไปเที่ยวหลายที่ไม่ขอบอก แม่ก็ถามผมอีกว่า
อยากเรียนเชียงใหม่ใหม บอกว่า   ใช่ ครับ ผมก็ย้ายมาเชียงใหม่ เปิดเรียนเจอเพื่อนใหม่ดีๆตั้งเยอะ ก็เพื่อนที่ดี ต้องไม่ทิ้งกัน ผมก็รียนไปเล่น อสุราไปสนุกดีครับเล่นเกมอื่นมั้งครับส่วนเยอะเล่นอสุรา แม่ก็พาไปเที่ยวหลายที่ในวัน เสาร์ อาทิตย์
ก็เรียนไปๆ ๆ จนถึงในปัจจุบัน สุดท้ายนี้ก็ขอให้แม่สุขภาพแข็งแรงค้าขายดี รักแม่ที่สุด    

รัก ผมรักแม่นะครับ รัก
  woon
ป้าย:
หน้า: 1 ... 16 17 [18] 19 20 ... 23