GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: อสุราฟาร์ม จะปรับโฉมใหม่ เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้าง  (อ่าน 4047 ครั้ง)
โอโม่ โอโม่
Asura Game Planner
Sr. Member

จงทำวันต่อไปให้ดีกว่าวันนี้

Re: อสุราฟาร์ม จะปรับโฉมใหม่ เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้าง
« ตอบ #60 เมื่อ: 08-07-2010, 14:03:21 »

อ้างจาก: NanJi ที่ 06-07-2010, 22:01:00
อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 22-06-2010, 14:51:15
ไอเทมที่อยู่ในฟาร์มที่แต่งแล้ว รวมทั้งรายชื่อเพื่อน คอมเม้น อารมณ์ที่ได้รับ จะยังคงเหมือนเดิมค่ะ  ส่วนผู้เล่นที่ได้รับผลกระทบทีมงานยืนยันว่าจะมีการชดเชยให้อย่างแน่นอนค่ะ และคิดว่าน่าจะเป็นที่พอใจของเพื่อนๆนะค่ะ  ยังไงได้ผลคืบหน้าเรื่องการชดเชยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที อย่าเพิ่งน้อยใจ แล้วถอดใจไปเลยนะค่ะ

ในส่วนของโอโม่ก็ไม่คิดว่าจะต้องทำแบบนี้แต่เมื่อมันจำเป็น โอก็จะหาวิธีชดเชยให้ที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดค่ะ  เรียกว่าที่เล่นมาไม่สูญเปล่าแน่นอนค่ะ

ยังไงก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

แล้วไอเท็มที่อยู่ในคลังล่ะคะ  รวมทั้งไอเท็มอาวุธของสัตว์เลี้ยง อาหาร ฯลฯ ที่ยังไม่ได้ใช้แต่อยู่ในคลังจะหายไปด้วยรึเปล่า?

ขอคำตอบก่อนรีด้วยนะคะ

ไอเทมที่อยู่ในคลังจำพวกอาวุธ ชุดเกราะ อาหาร ปรับเป็น 0 ยกเว้นไอเทมตกแต่งฟาร์มที่อยู่ในคลังยังคงอยู่เหมือนเดิม

ไอเทมที่อยู่ในฟาร์มที่ตกแต่งแล้ว รวมทั้งรายชื่อเพื่อน คอมเม้น อารมณ์ที่ได้รับ จะยังคงเหมือนเดิมค่ะ

สงครามสัตว์เลี้ยง ที่คุณคือผู้กำหนด
http://www.facebook.com/PetsWar
Click
NanJi
Jr. Member
**

Re: อสุราฟาร์ม จะปรับโฉมใหม่ เพื่อนๆว่ายังไงกันบ้าง
« ตอบ #61 เมื่อ: 08-07-2010, 22:03:22 »

อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 08-07-2010, 14:03:21
อ้างจาก: NanJi ที่ 06-07-2010, 22:01:00
อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 22-06-2010, 14:51:15
ไอเทมที่อยู่ในฟาร์มที่แต่งแล้ว รวมทั้งรายชื่อเพื่อน คอมเม้น อารมณ์ที่ได้รับ จะยังคงเหมือนเดิมค่ะ  ส่วนผู้เล่นที่ได้รับผลกระทบทีมงานยืนยันว่าจะมีการชดเชยให้อย่างแน่นอนค่ะ และคิดว่าน่าจะเป็นที่พอใจของเพื่อนๆนะค่ะ  ยังไงได้ผลคืบหน้าเรื่องการชดเชยแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที อย่าเพิ่งน้อยใจ แล้วถอดใจไปเลยนะค่ะ

ในส่วนของโอโม่ก็ไม่คิดว่าจะต้องทำแบบนี้แต่เมื่อมันจำเป็น โอก็จะหาวิธีชดเชยให้ที่คิดว่าคุ้มค่าที่สุดค่ะ  เรียกว่าที่เล่นมาไม่สูญเปล่าแน่นอนค่ะ

ยังไงก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ

แล้วไอเท็มที่อยู่ในคลังล่ะคะ  รวมทั้งไอเท็มอาวุธของสัตว์เลี้ยง อาหาร ฯลฯ ที่ยังไม่ได้ใช้แต่อยู่ในคลังจะหายไปด้วยรึเปล่า?

ไอเทมที่อยู่ในคลังจำพวกอาวุธ ชุดเกราะ อาหาร ปรับเป็น 0 ยกเว้นไอเทมตกแต่งฟาร์มที่อยู่ในคลังยังคงอยู่เหมือนเดิม

ไอเทมที่อยู่ในฟาร์มที่ตกแต่งแล้ว รวมทั้งรายชื่อเพื่อน คอมเม้น อารมณ์ที่ได้รับ จะยังคงเหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

รีบเอาตังค์ไปซื้อของแต่งฟาร์มตุนไว้ เหอๆ
Wink

Azka
Jr. Member
**

« ตอบ #62 เมื่อ: 09-07-2010, 16:56:02 »

มีปัญหาใหม่ ทีนี้ฟาร์มที่มีสัตว์เลี้ยงเกิน3ตัวแล้ว สัตว์เลี้ยงทั้งหมดจะถูกเก็บอยู่ในรูปผอบ(รวมโทรลล์/ค็อคโคเดี้ยน/เสือ/หนุมาน/แมนเดรค)สามารถเลือกเอามาเปิดตอนโอเพ่น ใช่หรือไม่? Huh?
* Azka รอดูว่าจะมาตอบภายในกี่วัน Evil
Hiroshi@FB
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 10-07-2010, 11:11:38 »

อ้างจาก: Azka ที่ 09-07-2010, 16:56:02
มีปัญหาใหม่ ทีนี้ฟาร์มที่มีสัตว์เลี้ยงเกิน3ตัวแล้ว สัตว์เลี้ยงทั้งหมดจะถูกเก็บอยู่ในรูปผอบ(รวมโทรลล์/ค็อคโคเดี้ยน/เสือ/หนุมาน/แมนเดรค)สามารถเลือกเอามาเปิดตอนโอเพ่น ใช่หรือไม่? Huh?
* Azka รอดูว่าจะมาตอบภายในกี่วัน Evil

ของผมยังไม่ได้คำตอบเล๊ย คุ๊ณ รอให้รีจะได้กลับมาเล่นซะทีเล่นๆไปเก็บรางวัลรอได้ตอนรีหรอ เฮ้อ ท้อแท้

_ZakumI_ >> Ran[S+D]
(◕‿◕✿)♀ส้มโoน้oe❤。◕‿◕。
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 10-07-2010, 22:34:58 »

6. ระบบสำหรับผู้เล่นที่ stamina หมด ให้สามารถเล่นเกมต่อได้ เพิ่มเติม คือไม่ต้องใช้ค่า stamina ในการเล่นเกม  เช่น  จัดตั้งห้องแล้วเอาคู่หูในฟาร์มมาต่อสู้กันได้ โดยไม่ต้องใช้ stamina ค่ะ

ข้อนี้เห็นด้วยค่ะ

./:::\          /::::ヽ
    /:::::;ゝ--──-- 、._/:::::::|
    /,.-‐''"´          \::::::|
  /                ヽ、:::|
 /                    ヽ|
 l                          l
.|     ●                 |
 l  , , ,           ●      l
 ` 、      (_人__丿    、、、   / 
   `ー 、__               /
       /`''
ZuMakung
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 11-07-2010, 14:05:13 »

อ้างจาก: โอโม่ โอโม่ ที่ 08-07-2010, 14:03:21

ชุดเกราะ อาหาร ปรับเป็น 0 นี่หมายความว่าไงหรอคับ ชุดเกราะ อาหาร จะหายไปหรอคับ Huh? (ถ้าหายก็งานงอกเลย) Shocked
naygue
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 12-07-2010, 12:18:21 »

แล้วไอเทมต่างๆที่ซื้อมาแต่เก็บในตัวเช่น ยาแปลงร่าง

กล่องวัดดวง ยาเพิ่มMp Hp จะหายปะ Huh?

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Hiroshi@FB
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 13-07-2010, 23:51:32 »

อ้างจาก: naygue ที่ 12-07-2010, 12:18:21
แล้วไอเทมต่างๆที่ซื้อมาแต่เก็บในตัวเช่น ยาแปลงร่าง

กล่องวัดดวง ยาเพิ่มMp Hp จะหายปะ Huh?

นั่นนะซิ ๆ

ZuMakung
Newbie
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 14-07-2010, 19:40:19 »

อยากให้ถึงพรุ่งนี้เร็วๆ (จะออกมาแบบไหนกันน้า)  Huh? laugh Smiley
Kisara
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 15-07-2010, 11:34:52 »

15 ใกล้จะเที่ยงแล้ว เหตุการณ์ยังสงบเรียบร้อยปกติ

ไร้การอัพเดทแต่อย่างใด.....

ถ้าจะรัก ก็จงรัก ภักดีมั่น
ถ้าจะฝัน ก็จงฝัน อย่าหวั่นไหว
ถ้าจะคอย ก็จงคอย อย่าน้อยใจ
ถ้าจะให้ ก็จงให้ จากใจจริง
ZuMakung
Newbie
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 15-07-2010, 18:19:12 »

หมายความว่า ต้องเก็บเวลมอนเตอร์ ใหม่ใช่มั้ยคับ เรามีวุ้น 3 ตัวอะ  Huh? Huh? Huh?
SON_TOURISM
Newbie
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 15-07-2010, 21:31:56 »

ผมว่ามีอีก 1 อย่างอยากให้ปรับมากเลยครับ

คือของแต่งฟาร์มอะครับ

มันน่าจะปรับเปลี่ยนทิศทางได้

เพราะของแต่งฟาร์มมันปรับเปลี่ยนทิศทางไม่ได้เลย

ผมว่าท่าทำได้จะดีมากเลยครับ(เหมือนเดอะซิมอะครับ)

ปรับตามใจผู้เล่น
Hiroshi@FB
Newbie
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 16-07-2010, 00:10:07 »

อ้างจาก: SON_TOURISM ที่ 15-07-2010, 21:31:56
ผมว่ามีอีก 1 อย่างอยากให้ปรับมากเลยครับ

เพราะของแต่งฟาร์มมันปรับเปลี่ยนทิศทางไม่ได้เลย

ผมว่าท่าทำได้จะดีมากเลยครับ(เหมือนเดอะซิมอะครับ)

ผมว่าไม่ดีมั้งครับ มันดูเยอะเกินอ่ะเกมเราไม่ได้หมุนมุมมองได้นะ ผมว่ามันจะให้โหลดหนักขึ้นหรือป่าวถ้าทำให้หมุนได้

SON_TOURISM
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 16-07-2010, 02:51:42 »

อ้างจาก: Hiroshi@FB ที่ 16-07-2010, 00:10:07
อ้างจาก: SON_TOURISM ที่ 15-07-2010, 21:31:56

ผมว่าไม่ดีมั้งครับ มันดูเยอะเกินอ่ะเกมเราไม่ได้หมุนมุมมองได้นะ ผมว่ามันจะให้โหลดหนักขึ้นหรือป่าวถ้าทำให้หมุนได้

ไม่ได้หมุนทั้งหมดดิครับ
เอาแต่ไอเทมที่แต่งฟาร์มอะครับ
อย่างเช่นพวกรั้วอะครับ
เราไม่สามารถหมุนมันได้
เลยทำให้เราจัดไม่ค่อยถูกใจ
เหมือนกับบังคับว่าต้องว่างแบบนี้เท่านั้น
อะไรแบบเนียอะครับ
psynis/kunra
Full Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 16-07-2010, 19:03:56 »

ชดเชยยังงี้ดีกว่า Evilตายไม่เสียค่าชื่อเสียง ค่าชื่อเสียง*2 เงินโซลได้รับหลังจากการต่อสู้*2 เงินที่ได้รับจากการต่อสู้*2 มีอุนจิวันละ1ก้อน- -

เปิดกล่องวัดดวงไม่ได้พวกของเน่าๆ- -(โลภมากจริงๆเลย)

ชอบ สึนะH อิซายะ วิศนะ อเลน
เชียร์ 8059 อิซาชิสึ ฯลฯคู่แรร์ทุกประเภท
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6