GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: GodsWar เกี่ยวอะไรกับ Gameindy ครับท่าน  (อ่าน 882 ครั้ง)
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

Re: GodsWar เกี่ยวอะไรกับ Gameindy ครับท่าน
« ตอบ #15 เมื่อ: 01-06-2010, 21:11:50 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-06-2010, 21:08:34
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 01-06-2010, 21:05:54
อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-06-2010, 20:55:14
อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 01-06-2010, 20:50:00
อันนี้ก็แซวเล่นๆ นะค่ะ อย่างเครียดนะ^_^
คู่แข่งที่เกมอสุราสู้ไม่ได้

มีเป็นเข่งๆ เลยคะ

แค่เกมนี้เกมเดียว
อสุราไม่กระทบกระเทือนหรอกค่ะ
เพราะยังไงอสุราก็ยังคงรักษาลูกค้า
ไว้ได้อย่างเหนียวแน่น
(แต่เป็นลูกค้าระดับไหนก็ต้องไปคาดเดาเอาเองนะคะ)
 Evil Evil Evil
ปัจฉิมลิขิต.แซวเล่นๆ นะ ว่ามะ

จริงๆ เรื่องของ Theme เกมมันก็ไม่เหมือนกันแล้วล่ะครับ ไม่ใช่ดึงคนจากอสุราไปเล่นเกมใหม่นะครับ แต่ผมมองว่า มันต่างกันกับอสุราหลายๆอย่าง

ไม่ว่าจะเป็น ระบบต่างๆ หรือกราฟฟิกที่เป็น 3D ซึ่ง การที่จะแย่งลูกค้ากับอสุราอาจจะมีผู้เล่นบางส่วนย้ายไปเล่นบ้างตามแต่ความชอบใจ

แต่จริงๆแล้ว เกมนี้ตั้งใจจะแย่งลูกค้ากับเกมใหญ่ๆที่กำลังเปิดในไทยตอนนี้ครับ

ปล. คำนี้ คู่แข่งที่เกมอสุราสู้ไม่ได้ มีเป็นเข่งๆ เลยคะ  โดนมากๆ ครับ อิอิ ทีมงานทุกคนรู้เสมอถึงจุดนี้ครับ

และถึงแม้ว่าคู่แข่งของอสุราจะมีเป็นเข่งๆ แต่เรายังรักษากราฟผู้เล่นที่มากขึ้นเรื่อยๆในแต่ละเดือนได้นะครับ
ลองไปเล่นเซิฟเวอร์ต่างประเทศมาแล้วครับ
สนุกมาก ๆ แต่ยังขาดอะไรไปนิดหน่อย
คาดหวังว่า ถ้าเกมอินดี้ เอามา
รบกวนปรับปรุงอะไรที่มันยังไม่ค่อยเสถียรด้วยนะครับ
รวม ๆ แล้ว สนุกมากครับ
บอกตรง ๆ ดีกว่าอสุรามาก
ไม่เก็บเลเวลยากจนเกินไป
ส่วนที่ปลื้มสุด ๆ คือ
ระบบ AFK ครับ  Evil
มันก็คล้าย ๆ บอทนั่นแหละ  Evil

อย่าใช้คำว่า "ดีกว่า" เลยครับ ให้ใช้คำว่า "แตกต่าง" ดีกว่า

เพราะหลายๆ อย่างมันเทียบกันไม่ได้เลยนะครับ ระหว่าง อสุรา กับ GodsWar

อสุรามีจุดเด่นมากๆอยู่หลายจุด นะครับ อย่าลืมสิ  Evil Evil
ว่างๆ ก้ทำ AFK ใหเอสุราด้วยสิเค้าขี้เกียจเวลล่ะ 555

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
Pode__
Newbie
*

Re: GodsWar เกี่ยวอะไรกับ Gameindy ครับท่าน
« ตอบ #16 เมื่อ: 01-06-2010, 21:14:18 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-06-2010, 21:08:34
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 01-06-2010, 21:05:54
อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-06-2010, 20:55:14
อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] %E-¾¡¿ ที่ 01-06-2010, 20:50:00
อันนี้ก็แซวเล่นๆ นะค่ะ อย่างเครียดนะ^_^
คู่แข่งที่เกมอสุราสู้ไม่ได้

มีเป็นเข่งๆ เลยคะ

แค่เกมนี้เกมเดียว
อสุราไม่กระทบกระเทือนหรอกค่ะ
เพราะยังไงอสุราก็ยังคงรักษาลูกค้า
ไว้ได้อย่างเหนียวแน่น
(แต่เป็นลูกค้าระดับไหนก็ต้องไปคาดเดาเอาเองนะคะ)
 Evil Evil Evil
ปัจฉิมลิขิต.แซวเล่นๆ นะ ว่ามะ

จริงๆ เรื่องของ Theme เกมมันก็ไม่เหมือนกันแล้วล่ะครับ ไม่ใช่ดึงคนจากอสุราไปเล่นเกมใหม่นะครับ แต่ผมมองว่า มันต่างกันกับอสุราหลายๆอย่าง

ไม่ว่าจะเป็น ระบบต่างๆ หรือกราฟฟิกที่เป็น 3D ซึ่ง การที่จะแย่งลูกค้ากับอสุราอาจจะมีผู้เล่นบางส่วนย้ายไปเล่นบ้างตามแต่ความชอบใจ

แต่จริงๆแล้ว เกมนี้ตั้งใจจะแย่งลูกค้ากับเกมใหญ่ๆที่กำลังเปิดในไทยตอนนี้ครับ

ปล. คำนี้ คู่แข่งที่เกมอสุราสู้ไม่ได้ มีเป็นเข่งๆ เลยคะ  โดนมากๆ ครับ อิอิ ทีมงานทุกคนรู้เสมอถึงจุดนี้ครับ

และถึงแม้ว่าคู่แข่งของอสุราจะมีเป็นเข่งๆ แต่เรายังรักษากราฟผู้เล่นที่มากขึ้นเรื่อยๆในแต่ละเดือนได้นะครับ
ลองไปเล่นเซิฟเวอร์ต่างประเทศมาแล้วครับ
สนุกมาก ๆ แต่ยังขาดอะไรไปนิดหน่อย
คาดหวังว่า ถ้าเกมอินดี้ เอามา
รบกวนปรับปรุงอะไรที่มันยังไม่ค่อยเสถียรด้วยนะครับ
รวม ๆ แล้ว สนุกมากครับ
บอกตรง ๆ ดีกว่าอสุรามาก
ไม่เก็บเลเวลยากจนเกินไป
ส่วนที่ปลื้มสุด ๆ คือ
ระบบ AFK ครับ  Evil
มันก็คล้าย ๆ บอทนั่นแหละ  Evil

อย่าใช้คำว่า "ดีกว่า" เลยครับ ให้ใช้คำว่า "แตกต่าง" ดีกว่า

เพราะหลายๆ อย่างมันเทียบกันไม่ได้เลยนะครับ ระหว่าง อสุรา กับ GodsWar

อสุรามีจุดเด่นมากๆอยู่หลายจุด นะครับ อย่าลืมสิ  Evil Evil

จุดเด่นที่ว่า ใช่ยาเเชร์หรือ X200 อ๊ะเปล่า Evil Evil
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #17 เมื่อ: 01-06-2010, 21:19:48 »

ต้องลองไปเล่นเองครับ เกมส์นี้เป็นเกมส์แนว เควสเกมส์ คือ ต้องทำเควส ถึงจะได้ค่า TP มาอัพสกิล หรือได้ไอเทม มา ตี + และก็ เกมส์นี้ ตี +แล้วไอเท็มไม่หายไป ผมชอบตรงนี้แหละ  laugh

ลาออก
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #18 เมื่อ: 01-06-2010, 21:25:50 »

อ้างจาก: -KnoXz- ที่ 01-06-2010, 21:19:48
ต้องลองไปเล่นเองครับ เกมส์นี้เป็นเกมส์แนว เควสเกมส์ คือ ต้องทำเควส ถึงจะได้ค่า TP มาอัพสกิล หรือได้ไอเทม มา ตี + และก็ เกมส์นี้ ตี +แล้วไอเท็มไม่หายไป ผมชอบตรงนี้แหละ  laugh

ตีบวกไอเทมไม่หายไปก็จริงอยู่ครับ แต่....  Evil Evil Evil

If you want to be a hero. You need to have dreams.
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #19 เมื่อ: 01-06-2010, 21:29:16 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 01-06-2010, 21:25:50
อ้างจาก: -KnoXz- ที่ 01-06-2010, 21:19:48

ตีบวกไอเทมไม่หายไปก็จริงอยู่ครับ แต่....  Evil Evil Evil

Evil  Evil  Evil

เราอย่าบอกข้อเสียสอ

ลาออก
‘ ยิ้ ม แ ฉ่ ง .. :')™
Full Member

แหย่มเยย !!!

« ตอบ #20 เมื่อ: 02-06-2010, 12:18:10 »

ถ้าเป็นแนวเควสเกมส์ ก็ คงจะเหมือน เกมส์ๆ นึง (ไม่ขอเอ่ยชื่อบริษัท)รวมทั้ง สกิลก็ต้องเควสด้วยชิมิคับ

กราฟฟิคโอเค ระบบการเล่น ที่มี AI เพิ่มเข้ามา 
Evil

อสุรา งานเข้าแย้ว !! Shocked

<•~ Molez ~•>  ::  One Time For your mine !!!!
หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #21 เมื่อ: 03-06-2010, 06:53:11 »

คงไม่ได้เล่น มั้ง  Wink

ป้าย:
หน้า: 1 [2]