GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมนักเรียนไทยถึงต้องไว้ผมสั้น ?  (อ่าน 1333 ครั้ง)
ไอบ้าเบนซ์
Newbie
*

Re: ทำไมนักเรียนไทยถึงต้องไว้ผมสั้น ?
« ตอบ #30 เมื่อ: 13-06-2010, 10:33:10 »

ตอนอยู่ ม.ต้นไม่เคยตัดอ่ะครับ พอครูมาเช็คก็หนีซะ   แต่ผมก็เรียนติดอันดับ1-10ทุกครั้งนะ  ตอนนี้ ม.6 อย่าถามเลยว่ายาวแค่ไหน ฮ่าๆๆ
Aunnita
Hero Member

B2ST ~!!

Re: ทำไมนักเรียนไทยถึงต้องไว้ผมสั้น ?
« ตอบ #31 เมื่อ: 13-06-2010, 10:58:38 »

เราจะก็อบไปแปะในบอร์ดร.ร.- -

ライト夜明け
Sr. Member

....

« ตอบ #32 เมื่อ: 13-06-2010, 10:59:56 »

ผมอยากไว้ผมยาว-3-
แอลลี่เจิน__,,♥
Sr. Member

#'ก้รู้ว่าน่าตาของเทอไม่ได้ดีเหมือนปาก !!!

« ตอบ #33 เมื่อ: 13-06-2010, 13:35:40 »

woon woon woon

#' ให้บอกว่ารักเท่าจักรวาลมันก็ยังไม่พอ
ก็อยากได้ยินเธอพูดซ้ำ like i never heard dat before""
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #34 เมื่อ: 13-06-2010, 16:59:46 »

สมัยม.ต้นก็เคยถามอ.เหมือนกันนะ ว่าจะตัดทำไม

แรกๆเค้าจะตอบประมาณว่ามันเป็นกฎระเบียบ

ต่อไปอีกหน่อยพอเราเอาเหตุผลเถียงเค้าจะหาเหตุผลของเค้ามาซึ่งที่ผมได้รับคือ เพื่อให้เอาเวลาไปใส่ใจการเรียนแทนทรงผม

และถ้าหากคุณยังเถียงต่อไปก็จะถึงมาตรการสุดท้าย "เธออย่ามาต่อปากต่อคำกับครู . . . บลาๆๆๆๆๆๆๆ (ยาวไป)"

ปล. ใครอยากรู้ลองดูสิ แต่ควรระวังสวัสดิภาพของเกรดตัวเองด้วยหากอ.ท่านนั้นเป็นคนสอนเรา  Evil Evil Evil

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: 13-06-2010, 18:56:22 »

จะมีใครมั้ยนะที่เข้าใจหัวอกคนเรา เด๋วจะเล่าอะไรให้ฟัง. . . .

เรื่องนี้เกิดที่มนต์ชีพสตูดิโอ ของครูเป็ดมนต์ชีพ..

มีกลุ่มศิลปินที่กำลังจะเกิดโดยออกจากอ้อมแขนของมนต์ชีพสตูดิโอ

ไปสู่การโปรโมททางSeedไปทั่วประเทศ

แต่ว่า!!!!

ศิลปินในกลุ่มจำนวน3คนในนั้นเป็นผู้ชาย

แล้วจะต้องโดนตัดผมเมื่อถึงเวลาเปิดเทอม!!!

ทางครูเป็ดมนต์ชีพจึงต้องทำการออกใบขออณุญาติแน่นอนว่าทาง รร ได้ให้การช่วยเหลือ

แต่มันยังไม่จบปราการด่านสุดท้ายมันยังคงอยู่!!!

มันก็คือ . . .

ร.ด.

เมื่อเจอคำนี้ลงไปแม้แต่ใบขออณุญาติที่พิมพ์โดยครูเป็ดมนต์ชีพซึ่งมีชื่อเสียงทางการแต่งเพลงและมีฉายาในวงการดนตรีโดยการออกอัลบั้มมาแล้วใช้ชื่อว่า"นายสะอาด"
ยังเหมือนกระดาษเปล่าๆๆเลย TT ช่างน่าอนิถใจนัก

ที่กลุ่มศิลปินBLอาจจะต้องถ่ายMVเพลงแรกของเขาในทรงผม เกรียน!!!

ป.ล.อีกไม่นานกลุ่มศิลปินนี้จะโปรโมตครับชื่อเต็มคือ  . . . BodyLanguage ตอนนี้ผมทำความรู้จักกับเขาไว้ก่อนที่พวกมันจะดังแล้วครับ ฮ่าๆๆๆ

サタン。หน้าโง่,,><"
Full Member

ไอ่ SuD !! kuY Kuy

« ตอบ #36 เมื่อ: 13-06-2010, 19:10:06 »

อยากไว้ผม ยาวววววว

Angry Angry Angry

Let not the sun go down upon your wrath.

อย่าให้พระอาทิตย์ตกลงไปพร้อมกับความโกรธของคุณ
♥..Princess_M..♥
Hero Member

พี่เนม ,, ♥

« ตอบ #37 เมื่อ: 19-06-2010, 11:43:24 »

Smiley

กฤษกร ศรีพล
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-07-2010, 17:15:15 »

เป็นนักเรียนตัดทรงนักเรียนก็ถูกแล้วครับ

อยากสวยอยากหล่อไปไหน  ไปโรงเรียนไปหาความรู้นะไม่ใช่ไปหาแฟน

กฎของโรงเรียนก็คือกฎทำตามกฎไม่ได้ก็ไม่ควรอยู่สังคมร่วมกับผู้อื่นครับ

...
Yumin
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-07-2010, 18:42:09 »

อ้างจาก: กฤษกร ศรีพล ที่ 18-07-2010, 17:15:15
เป็นนักเรียนตัดทรงนักเรียนก็ถูกแล้วครับ

อยากสวยอยากหล่อไปไหน  ไปโรงเรียนไปหาความรู้นะไม่ใช่ไปหาแฟน

กฎของโรงเรียนก็คือกฎทำตามกฎไม่ได้ก็ไม่ควรอยู่สังคมร่วมกับผู้อื่นครับ

...

เเรงไปไหมใช้หัวคิดหน่อยคุณ....ดิฉันขอเตือน ....หึหึ
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-07-2010, 18:51:13 »

โดนขุดซะละ = =

อ้างจาก: กฤษกร ศรีพล ที่ 18-07-2010, 17:15:15

...

ไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงไง ถึงได้จมปลักกับสิ่งเดิม ๆ

เรื่องเล็ก ๆ ยังเปลี่ยนกันไม่ได้

เรื่องใหญ่ ๆ จะเปลี่ยนได้เรอะ

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-07-2010, 19:14:17 »

...

สงสัย  อ.ใหญ่  มาเอง   Shocked

ที่สตรีวิทยา 2 ใน กทม. [รัฐบาล]  ให้ไว้ได้นะ  เย๊ เย ~~  laugh

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
SHUT UP
Hero Member

Kami Korosu !!!!!

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-07-2010, 19:19:11 »

อ้างจาก: Darkkill ที่ 18-07-2010, 19:14:17

...

สงสัย  อ.ใหญ่  มาเอง   Shocked

ที่สตรีวิทยา 2 ใน กทม. [รัฐบาล]  ให้ไว้ได้นะ  เย๊ เย ~~  laugh

เร๊อะ เค้าจะเข้า T T (แต่ ร.ร. เราไว้ผมยาวได้)

สนใจจิ้มเลย >0<

-Emily-
Sr. Member

แสลดดด อย่ามาทำหน้าเป็นบัฟฟาโร่อดหญ้า กรุไม่ง้อนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: 19-07-2010, 07:47:54 »

...

มันจะไม่เกิดความคิดใหม่ ถ้าคุณไม่เริ่มทำในสิ่งที่คนอื่นคิดว่าแปลก

สังคมไทยชอบสอนให้จำ ให้ทำตาม ให้ทำสิ่งเดิมๆๆ

ต่างกับต่างประเทศที่สอนให้เริ่มต้นคิดอะไรที่ใหม่ ต่างจากคนอื่น ให้เด็กมีความคิดเป็นของตัวเอง

ทีนี้พอจะรู้แล้วสินะครับว่า ทำไมประเทศไทยมันถึงได้มีการศึกษาห่วย เรียนเท่าไหร่ก็สู้ต่างประเทศไม่ได้ซักที

เอาแค่ดนตรี เด็ก ม.ต้น ไทยเรา ยังไงก็เก่งน้อยกว่า เด็ก ม.ต้น ของญี่ปุ่น อย่ากรู้จังมันอะไร

อีกอย่างสังเกตว่าแนวดนตรีต่างประเทศเขาจะมีความคิดเรื่องซาวดนตรีแปลกๆๆมากมาย

เขาทำเพลงเหมือนทำงานศิลปะ แต่พี่ไทยเราทำเพลงแต่ละอัน ถ้าไม่ใช่วงที่ฟังแต่เพลงต่างประเทศมาทำนะ

รับลองว่าซาวดนตรีเดิมๆๆ เหมือนๆๆเดิม ไม่มีความคิด นักร้องจะเกลื่อนเมืองอยู่แล้ว

เดี๋ยว AF เดี๋ยว The Star มันอะไรนักหนา แล้วคิดดู ยิ่งนานไป คุณภาพนักดนตรีไทยยิ่งลดลง

ต่างประเทศเขาเดินไม่หยุด ไทยมันหยุดกะที่ตั้งนานแล้ว

อย่างกระทู้ที่เคยตั้งไปก่อนหน้านี้นะ ดนตรี Alternative ข้อดีของมันคือ เป็นแนวดนตรีที่ต้องคิดให้แปลกถึงจะทำเพลงแนวนี้ได้

ต่างประเทศเขาให้ความสำคัณกะ อัลเทอเนทีฟ พอๆกะเพลง Pop มีจัดประกวดด้วย

พี่ไทยเราไม่สนใจแนวดนตรี รู้แค่ว่า Pop Rock Hiphop จบเห่ ไม่สนอย่างอื่นและ มีอะไรออกมาใหม่ก็มั่วๆๆไป

ไม่คิดจะศึกษาจริงๆจังๆ ให้รู้ว่ามันคืออะไร เป็นแบบไหน ชอบอวดรู้ไปเรื่อย!!!

ไม่อยากจะว่าวงการดนตรีไทยที่มันเน่านะ แต่ว่า มันเน่ามานานเกินพอและ

❤,,......--Ñin€ωⓏ *--
Sr. Member

อ่ะ นุ๋โดนแฮคตัง.TT แง้ๆ.

« ตอบ #44 เมื่อ: 24-07-2010, 18:35:22 »

ไว้ผมยาวแล้วมันจะ โง่!!! ลงหรืออย่างไรเจ้าคะ ท่านกระทรวง.....?

ซ่อยเปิ้ลแหน..เปิ้ลโดนแฮคTT"
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4