GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ======= ไม่ยุติธรรมเกี่ยวกับยากดเม้าออโต้ครับ =======  (อ่าน 1024 ครั้ง)
qp
Jr. Member
**

Re: ======= ไม่ยุติธรรมเกี่ยวกับยากดเม้าออโต้ครับ =======
« ตอบ #15 เมื่อ: 26-05-2010, 03:16:03 »

อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 25-05-2010, 18:07:30
ต้องทำใจครับ ในเมื่อคุณสมัครใจจะมาเล่นเซิฟเวอร์นี้เอง ก็ต้องรับข้อเสียของมันไปด้วยครับ  Sad

และผมขอบอกอีกอย่างว่า ถึงเอาตัวที่ไม่มีพีเคมาเล่นพวกเกรียนมันก็เอาทหารไม่มีพีเค มายิงสนับสนุนใส่อยู่ดีและตายด้วยนะวุ้ย

บางทีมันก็เอาวอมาสาปอยู่ดี ขึ้นชื่อว่าเกรียนมันก้เกรียนวันยังค่ำ  อย่างนี้ยังให้ผมทำใจอีกหรอ  ผมถามหน่อย ลองให้คุณมาเป็นผมดูบ้างจะเป็นยังไง

และยาก็ซื้อมาใช้เพราะเล่น2จอ ถ้าซื้อยามาใช้แล้วนั่งดู ให้ผมขุดแร่แบบไม่ใช้ยาจะไม่ดีกว่าหรอ

คิดได้ไง ถ้ามันเป็นบัคก็รีบแก้ซะ  จะได้ไม่เดือดร้อน

PK ที่ไหนทหารไม่มี PK ยิงสนับสนุนใส่คนอื่นตาย

ปล.ถ้าคิดจะเป็นจี ควรมีความยุติธรรมบ้างนะครับ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ======= ไม่ยุติธรรมเกี่ยวกับยากดเม้าออโต้ครับ =======
« ตอบ #16 เมื่อ: 26-05-2010, 06:12:26 »

สันดานเกรียน ไม่เปลี่ยนแปลง ~

NeeD not to know

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-05-2010, 06:45:42 »

อ้างจาก: • เบลด ในตำนาu • ที่ 26-05-2010, 03:07:24
อ้างจาก: —€møtîønalz™— ที่ 25-05-2010, 18:07:30
ต้องทำใจครับ ในเมื่อคุณสมัครใจจะมาเล่นเซิฟเวอร์นี้เอง ก็ต้องรับข้อเสียของมันไปด้วยครับ  Sad

จริงอยู่ว่า คือ พีเค

งั้นพวกคุณก็ ลกราคายาลงสิครับ

ทำมาทำไมถ้าไม่ใช้ ในเมื่อใช้เป็นอย่างนี้จาใช้ไปทำไม

คิดได้ไง  นี่นะหรือวิธีหาตังของพวกคุณ

คิดจาเอาตังของพวกผมก็ต้องทำให้มันเนียนๆหน่อยครับ

อย่างน้องก็ให้มันปิดพีเคไปในตัว

ถ้าผมไปเล่นเซริฟอื่นมันเวลง่ายผมจาเล่นอยู่หรอก

ที่มาเล่นที่เซริฟนี้ก็เพราะ เล่นมาตั้งแต่เปิดเซริฟแล้ว

อยู่ดีๆ จะมาไล่หรอ  ไปก็ได้  ไปเล่นเกมอื่นเลยดีไหม

แหม๋ๆ  คิดได้ไง สร้างยามาให้ใช้แล้ว ใช้วิธีการบังคับแบบ พีเค แล้วใช้การฆ่าเป็นตัวทำให้ใช้ยาหมดเร็วๆหรอ

หุหุ ใช่ซี้ เรามันไม่ใช่เส้นนี่หว่า  เสนออะไรไปก็ไม่มีใครมาดูหรอก

มันต้องเด็กเส้น เกมนี้ดีที่ ไม่มีบอท แต่มีเส้น

ที่ผมเลือกเซริฟนี้ ก้เพราะผมรักเกมนี้มาก จู่ๆ มาเป็นแบบนี้มันเสียความรู้สึกนะโว้ย...[/size]

อ้างจาก: • เบลด ในตำนาu • ที่ 26-05-2010, 03:16:03

และผมขอบอกอีกอย่างว่า ถึงเอาตัวที่ไม่มีพีเคมาเล่นพวกเกรียนมันก็เอาทหารไม่มีพีเค มายิงสนับสนุนใส่อยู่ดีและตายด้วยนะวุ้ย

บางทีมันก็เอาวอมาสาปอยู่ดี ขึ้นชื่อว่าเกรียนมันก้เกรียนวันยังค่ำ  อย่างนี้ยังให้ผมทำใจอีกหรอ  ผมถามหน่อย ลองให้คุณมาเป็นผมดูบ้างจะเป็นยังไง

และยาก็ซื้อมาใช้เพราะเล่น2จอ ถ้าซื้อยามาใช้แล้วนั่งดู ให้ผมขุดแร่แบบไม่ใช้ยาจะไม่ดีกว่าหรอ

คิดได้ไง ถ้ามันเป็นบัคก็รีบแก้ซะ  จะได้ไม่เดือดร้อน

PK ที่ไหนทหารไม่มี PK ยิงสนับสนุนใส่คนอื่นตาย

ปล.ถ้าคิดจะเป็นจี ควรมีความยุติธรรมบ้างนะครับ

มันไม่เกี่ยวหรอกครับ เรื่องความยุติธรรม ในเมื่อคุณสมัครใจจะมาเล่นเซิฟเวอร์นี้เอง ก็ขอจงรับข้อเสียมันไปด้วยครับ
ไม่ใช่เอาแต่ข้อดีของมัน คือ *4
อีกอย่างไม่ใช่บัคอยู่แล้วล่ะครับ มันเป็นเซิฟเวอร์ PK ฆ่ากันก็คงไม่ผิด
อีกอย่างผมก็ไม่ใช่ทีมงานน่ะ
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเรื่องนี้เลย
แค่ยากจะออกมาแสดงความคิดเห็นว่า มันเป็นข้อเสียของเซิฟเวอร์นี้เอง
ถ้าไม่พอใจ ก็ซื้อยาปิดพีเคก็ได้ครับ
หรือไม่ก็ปั้นตัวใหม่ แล้วไม่ต้องเปิดพีเคเอาไว้ขุดแร่โดยเฉพาะ ก็ได้นี่ครับ
ถ้ายังไม่พอใจอีก จะย้ายเซิฟเวอร์ก็ได้ครับ ไม่บังคับกัน
อ้อ ... ขอบอกไว้เลยนะครับ ว่าเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับความยุติธรรม
ถ้ามันไม่ยุติธรรมจริง แล้วทำไมคนอื่นเค้าทนได้ล่ะครับ
เพราะว่าเค้ายอมรับในข้อเสียของเซิฟเวอร์นี้ยังไงล่ะครับ ..
ใช่

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 26-05-2010, 08:20:53 »

เห็นใจคุณครับ และผมเบื่อกับ ถ้าเล่น PK ต้องเป็นอย่างนี้ ต้องทำใจ ไม่พอใจไปเซิร์ฟอื่น อย่างนี้เป็นต้น  ผมก็ยังหาไม่เจอว่ากฏเซิร์ฟ PK ข้อไหนที่ระบุว่า หากเปิด PK สามารถอยากจะฆ่าใครก็ได้ตามใจชอบ  และที่ทำๆกัน ไม่ได้เกี่ยวกับ PK เลย มันอยู่ที่ตัวคน

ผมว่าเอางี้ไหม (อันนี้คิดเล่นๆ ถ้าดีไม่ดีไง แนะนำได้) เวลาคนมี Pk ชอบไล่ฆ่าคนอื่นที่ด้อยกว่าเป็นที่สนุกสนาน ถ้าฆ่า 1 คน โดนโทษใบ้ไปก่อน 30 นาที ถ้าฆ่า คนต่อๆไป บวกเวลาเพิ่มไปและไม่ได้ค่าประสบการณ์จากการเก็บเวลด้วย แต่ถ้าฆ่าเกิน 5 คน ติดคุกไปเลย เอากี่ ชม แล้วแต่เห็นควร ส่วนคนที่ถูกฆ่า จะมีสกิว ให้อภัย  เมื่อถูกฆ่าและเห็นว่าไม่ได้ตั้งใจ บางทีเค้าไม่ได้เกรียนแต่สกิวไปโดน ก็ให้ผู้ที่ถูกฆ่าให้อภัย สถานะใบ้จะหายไป และจะทำกันได้ระหว่าง ผู้ที่ฆ่ากับผู้ถูกฆ่าเท่านั้น คนอื่นไม่เกี่ยวข้องไม่สามารถใช้ สกิวให้อภัยได้

และถ้าเกิดคุณไม่ได้ตั้งใจไปฆ่าแต่บังเอิญไปโดน และเกิดคนที่ตายไม่ยอมให้อภัย ก็ติดใบ้ไป 30 นาที ถือว่าก็ต้องทำใจ 30 นาทีแป๊ปเดียว และก็ระวังให้มากขึ้นในการใช้สกิว แต่มันจะไม่ค่อยมีผลกระทบกับคนที่ไม่เกรียนหรอกครับ ส่วนใหญ่จะได้กับพวกเกรียนมากว่า  อย่างนี้ว่าเจ๋งม๊ะคับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #19 เมื่อ: 26-05-2010, 10:04:34 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 26-05-2010, 08:20:53
เห็นใจคุณครับ และผมเบื่อกับ ถ้าเล่น PK ต้องเป็นอย่างนี้ ต้องทำใจ ไม่พอใจไปเซิร์ฟอื่น อย่างนี้เป็นต้น  ผมก็ยังหาไม่เจอว่ากฏเซิร์ฟ PK ข้อไหนที่ระบุว่า หากเปิด PK สามารถอยากจะฆ่าใครก็ได้ตามใจชอบ  และที่ทำๆกัน ไม่ได้เกี่ยวกับ PK เลย มันอยู่ที่ตัวคน

ผมว่าเอางี้ไหม (อันนี้คิดเล่นๆ ถ้าดีไม่ดีไง แนะนำได้) เวลาคนมี Pk ชอบไล่ฆ่าคนอื่นที่ด้อยกว่าเป็นที่สนุกสนาน ถ้าฆ่า 1 คน โดนโทษใบ้ไปก่อน 30 นาที ถ้าฆ่า คนต่อๆไป บวกเวลาเพิ่มไปและไม่ได้ค่าประสบการณ์จากการเก็บเวลด้วย แต่ถ้าฆ่าเกิน 5 คน ติดคุกไปเลย เอากี่ ชม แล้วแต่เห็นควร ส่วนคนที่ถูกฆ่า จะมีสกิว ให้อภัย  เมื่อถูกฆ่าและเห็นว่าไม่ได้ตั้งใจ บางทีเค้าไม่ได้เกรียนแต่สกิวไปโดน ก็ให้ผู้ที่ถูกฆ่าให้อภัย สถานะใบ้จะหายไป และจะทำกันได้ระหว่าง ผู้ที่ฆ่ากับผู้ถูกฆ่าเท่านั้น คนอื่นไม่เกี่ยวข้องไม่สามารถใช้ สกิวให้อภัยได้

และถ้าเกิดคุณไม่ได้ตั้งใจไปฆ่าแต่บังเอิญไปโดน และเกิดคนที่ตายไม่ยอมให้อภัย ก็ติดใบ้ไป 30 นาที ถือว่าก็ต้องทำใจ 30 นาทีแป๊ปเดียว และก็ระวังให้มากขึ้นในการใช้สกิว แต่มันจะไม่ค่อยมีผลกระทบกับคนที่ไม่เกรียนหรอกครับ ส่วนใหญ่จะได้กับพวกเกรียนมากว่า  อย่างนี้ว่าเจ๋งม๊ะคับ

เซิฟ PK ถ้า PK แล้วผิดนี่มันไม่แปลกไปหน่อยเหรอครับ

ถ้าจะลงโทษแบบนั้น การPK ก็เป็นเหมือนเซิฟเวอร์ที่มีการให้EXP*4 เฉยๆสิครับ แล้วจะเกิดปัญหาว่าเซิฟอื่นไม่มีก็จะมีคนออกมาเรียกร้องว่าไม่ยุติธรรมอีก

และถ้าลองสังเกตที่หน้าLogin ก็มีเขียนอยู่แล้วนี่ครับ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด

นอกจากนี้เรื่องการฆ่านอกจาก PK ก็ไปตรงกับกฎ กติกา มารยาท ข้อที่11อีก คือ

11.  การโจมตีผู้เล่นอื่นด้วยวิธีการหรือเทคนิคใดๆ รวมถึงการลาก (Train) มอนส์เตอร์ ถือเป็นส่วนหนึ่งของเกม ซึ่งผู้เล่นต้องอาศัยทักษะของตนเองในการรอดพ้นจากการโดนโจมตีจากผู้เล่นอื่น

ถ้าจะสรุปจริงๆ เรื่องนี้ไม่ใช่ความผิดของเกมหรือใคร แต่ผิดที่เกรียนกันมากไปเท่านั้นเอง

ปล. เห็นใจนะครับเรื่องที่ว่าโดนฆ่า แต่ก็คงต้องทำใจ

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 26-05-2010, 10:49:11 »

ผมก็ไม่ได้บอกตรงไหนว่า PK ผิด บอกว่ามันผิดที่คนเกรียน ที่เล่นโดยตั้งใจสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น ย้ำว่าตั้งใจ ที่บางคนอาจจะเรียกว่าเกรียน แต่ผมเรียก กาก ที่ไปไล่ฆ่าคนอื่นที่ด้อยกว่าโดยตั้งใจ สนุกสนานส่วนตัว ทำให้คนอื่นเดือดร้อน และยังจะไล่เค้าไปเล่นเซิร์ฟอื่นอีก

และจาก กฏข้อ 11 ที่ว่า การโจมตีผู้เล่นอื่นด้วยวิธีการหรือเทคนิคใดๆ รวมถึงการลาก (Train) มอนส์เตอร์ ถือเป็นส่วนหนึ่งของเกม ซึ่งผู้เล่นต้องอาศัยทักษะของตนเองในการรอดพ้นจากการโดนโจมตีจากผู้เล่นอื่น
   อันนี้บอกในตัวอยู่แล้วว่าการเปิด PK อาจจะมีการเสี่ยงที่จะบังเอิญฆ่ากันตายอย่างไม่ได้ตั้งใจ  และในการเล่นเกมส์เซิร์ฟ PK ที่ลากมอนมาและใช้สกิวพลาดไปโดนผู้เล่นคนอื่นตาย  สังเกตุไหมว่าไม่มีใครมาตั้งกระทู้ร้องเรียนในกรณีนี้  เพราะผู้เล่นทุกคนเข้าใจข้อนี้ดีอยู่แล้ว ว่าความบังเอิญกับการตั้งใจฆ่าเป็นอย่างไร มันอาจจะมีกันบ้าง ซึ่งก็ตรงกับ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด แต่ที่เหตุต่างๆที่ร้องเรียนกันจนเกร่อ มีแต่ PK มาฆ่า ตั้งใจฆ่า จงใจจะทำ และมันก็ไม่ใช้จุดประสงค์หลักของ PK  ถ้าหากจะเอามาเปรียบกับชีวิตจริง ทำอย่างนี้ก็ต้องมีบทลงโทษเหมือนๆกัน

ที่เสนอบทลงโทษตัวอย่างตรงนี้มาก็เพื่อพวกนี้โดยเฉพาะ  ก็ถ้าคนที่อยากจะเล่น เก็บเวลคนเดียว เค้าไม่มีกิล ไม่มีพวก เค้ายังไม่เก่ง เค้าก็อยากเวลได้ไวโดยการเปิด PK เค้าผิดตรงไหนที่เค้าจะเล่นเซิร์ฟ PK เค้าก็เล่นได้ถ้าไม่มีพวกเกรียนมาไล่ฆ่า  ให้เค้าตายด้วยความบังเอิญจะไม่มีการมาร้องเรียนเลยสักกระทู้จริงๆ เพราะมันก็ตรงกับจุดประสงค์ของเซิร์ฟ PK และทุกคนเข้าใจดี  ก็ในเมื่อคนหมู่มาก ปัญหามันจะเยอะ ก็สมควรที่จะมีบทควบคุม ผมว่ามันก็ดี 

คือถ้าคนมันจ้องจะทำอะไรแย่ๆ ต่อให้ไม่มี PK มันก็แปลงเป็นมอนมาฆ่าอยู่ดี นั่นคือสนุกของมันแต่คนอื่นไม่ได้สนุกกับมัน จึงน่าจะมีบทควบคุมบ้าง และผมไม่เชื่อด้วยว่าถ้า PK จงใจฆ่าคนไม่ได้แล้วเซิร์ฟ PK จะหมดคุณค่าความสนุก  คนอื่นมี คนที่ไม่ชอบมี ไปเอาใจอะไรกับพวกนี้นัก ปล่อยให้ทำตามสบาย ผลที่ได้ตามมาก็ด่าทอกันหยาบๆคายๆ ด่าพ่อล่อแม่ ไล่ฆ่ากันไม่จบสิ้น มันจะไม่เป็นไรเลยถ้าอริกันไปอัดกัน แต่จะเป็นไรเอามากๆที่ไปไล่ฆ่าคนอื่นเค้า

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
เพนกวิน
Sr. Member

เสื่อม !!..

« ตอบ #21 เมื่อ: 26-05-2010, 10:54:34 »

บอรน กากเกรียน Smiley

อยู่นรก เห็น เลียแข้งเลียขาเทส อยู่พัก นึง

สงสัยไม่ได้ผล ไป pk ซะละ Evil

Like a whisper in the wind,,
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 26-05-2010, 11:14:53 »

คุณเจ้าของกระทู้ใจเย็น ๆ นะคะ เพราะส่วนตัวแล้วก็มองเรื่องนี้ว่าเป็นปัญหาอยู่เช่นกัน

แต่การจะปรับอะไรไม่ได้อยู่แค่คนคนเดียวค่ะ (ขอบอกไว้ก่อน = ='') ในกรณีนี้เป็นที่สวรรค์เหมือนกัน

เดี๋ยวจะขอนำไปเสนอเข้าที่ประชุมเพื่อหาทางแก้ไขนะคะ

ใจเย็น ๆ ค่ะ

Sad

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
จีเอ็มบันนี่
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 26-05-2010, 11:19:51 »

ทางทีมงานไม่ได้นิ่งเฉยนะคะ แต่อย่างที่จีเอ็มซูกัสบอก

คือต้องผ่านที่ประชุมก่อน ต้องขออภัยด้วยนะคะ  Cry
.iammmz.-
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 26-05-2010, 18:06:47 »

ทีตัวเองไปฆ่าคนหาสมุนไพรล่ะไม่ด่าตัวเองมั่ง
พอโดนกับตัวล่ะมาโวยวาย สมน้ำหน้าแล้วล่ะค่ะ
一番の宝物
Hero Member

.......

« ตอบ #25 เมื่อ: 26-05-2010, 18:09:59 »

ทำใจเหอะ เล่น PK ก็งี้แหละ

คิดซะว่า ฟาดเคราะห์ Sad

-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #26 เมื่อ: 27-05-2010, 06:36:19 »

อ้างจาก: .iammmz.- ที่ 26-05-2010, 18:06:47
ทีตัวเองไปฆ่าคนหาสมุนไพรล่ะไม่ด่าตัวเองมั่ง
พอโดนกับตัวล่ะมาโวยวาย สมน้ำหน้าแล้วล่ะค่ะ

Shocked แรงได้อีก

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Veteranz
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 27-05-2010, 08:01:23 »

มีวิธีเน้อ~*
เล่นตัวใหม่เลยแบบไม่ต้องเปิด pk ไว้ขุดแร่,ชาวสวน บลาๆ เหมือนตอนผมทำการงานวิศวะครับ ระดับซัก 5 ก็ต้องใช้การงาน ขุดแร่,ถลุง,ตัดไม้,แปรไม้,ขุดอัญมณี,จีรไน บลาๆ (เยอะพระกาฬเลยกว่าจะได้เกราะคอมมานโดมา  Shocked)  ตัวนึงเวลอีกตัวก็ทำการงานครับจะได้ไม่ต้องเสียเวลาโดนฆ่าอีก

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 27-05-2010, 11:13:25 »

อ้างจาก: ┋ ┄ Ŗ Ҹ μ ┄ ┋ ที่ 25-05-2010, 21:25:28
เอ่อ...ขอถามมั่งนะแบบว่าไม่เคยใช้ยากดเมาส์เคยใช้แต่ออโต้เมาส์  Evil

ถ้าเวลามันเหลือเราสามารถไปจิ้มที่แร่ที่กำลังขุดอยู่ได้อีกใช่ไหมคับ แล้วแร่ส่วนบุคคลเลือดมันเท่ากับแร่ธรรมดาไหม ขุดได้นานเหมือนกันไหม

Huh? Huh? Huh? Huh?
สินแร่บุคคลไม่มีวันแตกงับ ขุดอยู่ทั้งวันทั้งคืน  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
กษิดิ์พิชญ์ วีระกุล
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 27-05-2010, 12:45:32 »

เบื่อก็ออกมันเป็นกฏของเกมอะทำใจดิไม่อยากเล่นก็ป๊าย Angry Angry

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3