GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำลายเวท ซี3.2ของแอสเซนซิน ที่ระดับ 10  (อ่าน 3440 ครั้ง)
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ทำลายเวท ซี3.2ของแอสเซนซิน ที่ระดับ 10
« ตอบ #30 เมื่อ: 04-06-2010, 21:08:44 »

ปาท้วง ฝึกก้อ ยากโดยเฉพาะไอร่างกายพิษกดจนมือหงิก  Angry

NeeD not to know

+ริมทะเล+
Jr. Member
**

~ ต่างคน ต่างความคิด ~

Re: ทำลายเวท ซี3.2ของแอสเซนซิน ที่ระดับ 10
« ตอบ #31 เมื่อ: 04-06-2010, 21:11:50 »

ไม่ได้เล่นแอส จ๊ะ แต่มาช่วย ขุดๆๆๆๆๆๆๆๆ Angry Angry

จึกๆๆๆ Angry Angry

NanNano ณ.วุ้นสวรรค์
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #32 เมื่อ: 05-06-2010, 10:39:20 »

ขุด

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: 05-06-2010, 10:52:13 »

อยากบอกว่ามันก็เน่าจริงๆ นั่นแหละ
หรือว่าสกิลทั้งหลายแหล่นั้นสร้างมาเพื่อสู้กับคาเดท? แคสเตอร์? ไฟท์เตอร์? เรนเจอร์?
เอ...อาชีพไหนเอ็มพีน้อยๆ พอที่จะทำลายเวทย์แล้วให้มันหมดอีกล่ะ?
คิดไม่ค่อยออกแล้วแฮะ ใช้งานได้จริงในการต่อสู้กับคลาสพวกนี้จริงๆ นะเนี่ย  Evil

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

naygue
Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 05-06-2010, 10:55:44 »

ช่วยจิ้ม

ถึงไม่ได้เป็นแอสแต่ก็ทนสกิลนี้ไม่ไหว ไม่

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #35 เมื่อ: 05-06-2010, 10:59:13 »

ขอให้เเอสทุกคนมาช่วยกันหน่อยนะ ถ้าปรับก็เป็นผลดีต่อทุกคน

แม็คซ์ ม้าผยอง
Jr. Member
**

« ตอบ #36 เมื่อ: 06-06-2010, 14:23:25 »

ไม่มีใครสนใจ ไม่มีใครเหลียวแล เรียกร้องอะไรไปก็ไม่เคยสนใจ ขอแค่คำพูดคำอธิบาย ทำให้ผู้เล่นกลุ่มนี้หายข้องใจ เกี่ยวกันเรื่องที่เสนอไป   นี้หรือการบริการลูกค้าของพวกคุณ

ดีแล้วสำหรับคุณ แต่แย่มากสำหรับเรา
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #37 เมื่อ: 06-06-2010, 16:19:44 »

ก่อนทำการชี้แจงอธิบายผมต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เห็นต่าง หรือ ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของเพื่อนๆ นะครับ(พร้อมรับฟังเสมอครับ แต่ไม่ค่อยออกมาพูดเลยโดนประจำ  Smiley Smiley )
แต่หลายๆ ครั้งที่ทำให้เหมือนทีมงานไม่สนใจการปรับทักษะของอาชีพต่างๆ เพราะว่าการเสนอปรับทักษะส่วนใหญ่เกิดจากความต้องการให้อาชีพของตนเก่ง การพ่ายแพ้อาชีพต่างๆ ภายในแบทเทิล กิลวอร์เพียงอย่าง โดยไม่ได้คำนึงการใช้ทักษะในส่วนอื่นๆของเกม  เช่น การเก็บเลเวลตามปกติเป็นต้น และบางทีก็เป็นการเสนอที่ปราศจากข้อมูลอ้างอิงใดๆ ซึ่งเพื่อนๆ ก็เห็นอยู่หลายๆ กระทู้ในบอร์ดที่ผ่านมา ลองคิดดูถ้าทีมงานบ้าจี้ปรับตามไปหมดจะเกิดอะไรขึ้นครับ โดยหลักแล้วการคิด และทำทักษะขึ้นมามันจะต้องมีจุดประสงค์ในการใช้ในตัวของมันอยู่ครับ คงให้เด่นในทุกด้านคงเป็นไปไม่ได้

แน่นอนในกรณีนี้ที่เพื่อนๆ ได้ให้ข้อมูลต่างๆ ของทักษะทำลายเวทของแอสซาซิส ค่อนข้างละเอียด ซึ่งทางทีมจีเอ็มจะนำข้อมูลที่เพื่อนๆรวบร่วมเข้ามาไปทำการทดสอบ และนำไปเสนอโปรแกรมเมอร์เพื่อให้ทางนั้นทำการตัดสิน ว่าจะทำยังไงกับทักษะนี้ดี ปรับ ไม่ปรับ หรือจะเพิ่มเติมอย่างไร (ไม่โป้ยงานนะครับ แต่สิ่งเหล่านี้ทีมจีเอ็มไม่สามารถตัดสินใจเองได้ครับ  Evil Evil)
ผลจะเป็นอย่างไรต้องรอประกาศอีกครั้งครับ (แต่ไม่ใช่เร็วๆนี้นะครับ เพราะตอนนี้ทางทีมโปรแกรมเมอร์กำลังติดภาระกิจอยู่ในช่วงพัฒนาเผ่าอสุรา และ ระบบคู่หู ซึ่งต้องรอกันก่อนครับ)
ปล. ได้เรื่องอย่างไรผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

SchwarzerHare (กระต่ายป่าสีดำ)
Asura Tester
Hero Member
*

♂ Rikku เทสเตอร์ดาวเดียว

« ตอบ #38 เมื่อ: 06-06-2010, 16:24:26 »

ผมมาเป็นสักขีพยานรออย่างที่ท่านพูดนะ ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนเป็นตัวกลาง อยากเห็นการพัฒนาเกมส์นี้เป็นไปกันได้ด้วยดี ทั้งสองฝ่าย
เวลาเท่านั้นเป็นเครื่องพิสูจน์  woon

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #39 เมื่อ: 06-06-2010, 16:31:07 »

อ้างจาก: ♥ ねこ ゆだる (แมวต้ม) ที่ 06-06-2010, 16:24:26
ผมมาเป็นสักขีพยานรออย่างที่ท่านพูดนะ ไม่เข้าข้างฝ่ายไหนเป็นตัวกลาง อยากเห็นการพัฒนาเกมส์นี้เป็นไปกันได้ด้วยดี ทั้งสองฝ่าย
เวลาเท่านั้นเป็นเครื่องพิสูจน์  woon
งานเข้าแล้วตู ฮ่าๆๆ  Evil Evil

Jean103
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 06-06-2010, 17:47:14 »

ผมก็เล่นแอสนะครับ

แต่ไม่มีคาส3 และเวลน้อย(53)โอ้เย้ Smiley

ผมว่าถ้าจะปรับก็พวกประมาน

ทักษะที่จะเสนอแนะ : <ชื่อทักษะ>  ทำลายเวท

ประเภทของทักษะ : <ทักษะโจมตี/ทักษะเสริมความสามารถ>

รายละเอียดที่จะเสนอแนะ <ทักษะโจมตี> เพิ่มความแรงในการโจมตี5%ในมีดแรก  ลดพลังMPของเป้าหมาย60%และมีโอกาศเพิ่มMPให้ตัวเอง

ตามจำนวนของMPเป้า

หมายที่เสียไป15%

- ระยะเวลาร่าย 0.5-1วิ วินาที

- ระยะเวลาหลังร่าย 12-15 วินาที

- ความรุนแรงในการโจมตีของทักษะ   เพิ่มความแรงในการโจมตี5%ในมีดแรก 

- HP/MP ที่ใช้                          MP 20

- สถานะพิเศษที่ติดมากับทักษะ          มีโอกาศติดสถานะมึน3วินาที10% มีโอกาศทำให้เป้าหมายไม่สามารถใช้ทักษะใดๆได้20%

Smiley Smiley Smiley เวอร์ไปป่าวหว่า ไรรู้ ไม่เคยเล่นสกิลนี้- -* Embarrassed

VP_.z ♥ Luv' Z PV_.z
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 06-06-2010, 22:41:21 »

ลอก ดอท เอ มาชัดๆ

อุ๊ปส์

มะรุ๊ ชั้ล เมาา า!  Huh?

จำได้มั้ย วันที่เราลั๊กกัน ของ เรา P&V Forever 'z :90453: 3 <33 ♥
Gladiators
Newbie
*

พยัคฆ์คำราม

« ตอบ #42 เมื่อ: 07-06-2010, 21:31:07 »

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่เพื่อนได้เสนอมา

ส่วนตัวแล้วไม่ได้ฝึกสกิล c3.2 หรอก เพราะตั้งแต่ทีมงานได้เผยรายละเอียดของสกิลออกมา ก็นั่งคิด นอนคิดอยู่หลายตลบว่าจะใช้ให้มันเกิดประโยชน์ได้อย่างไร จะใช้ได้ดีจริงๆหรือเปล่า ดีรึเปล่า สรุปเลยยังไม่ฝึกดีกว่าแม้จะมีของเตรียมรอไว้ครบแล้วก็ตาม รอดูผลจากคนอื่นๆดีกว่า

แล้วก็เป็นอย่างที่คิดไว้จริงๆ ตามที่เพื่อนๆได้กล่าวมาข้างต้น ก็แล้วแต่ทีมงานแล้วหละว่าจะทำอย่างไรกันต่อไป

สุดท้ายก็ได้แต่ รอ รอ รอ แล้วก็รอ ทำไงได้ละเนอะ   ใช่ ใช่ ใช่

มีดข้า ไร้ความปราณี  --->  ธนูข้า  เพื่อความยุติธรรม
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #43 เมื่อ: 08-06-2010, 10:09:11 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 06-06-2010, 16:19:44
ก่อนทำการชี้แจงอธิบายผมต้องขอออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เห็นต่าง หรือ ไม่เห็นด้วยกับข้อเสนอของเพื่อนๆ นะครับ(พร้อมรับฟังเสมอครับ แต่ไม่ค่อยออกมาพูดเลยโดนประจำ  Smiley Smiley )
แต่หลายๆ ครั้งที่ทำให้เหมือนทีมงานไม่สนใจการปรับทักษะของอาชีพต่างๆ เพราะว่าการเสนอปรับทักษะส่วนใหญ่เกิดจากความต้องการให้อาชีพของตนเก่ง การพ่ายแพ้อาชีพต่างๆ ภายในแบทเทิล กิลวอร์เพียงอย่าง โดยไม่ได้คำนึงการใช้ทักษะในส่วนอื่นๆของเกม  เช่น การเก็บเลเวลตามปกติเป็นต้น และบางทีก็เป็นการเสนอที่ปราศจากข้อมูลอ้างอิงใดๆ ซึ่งเพื่อนๆ ก็เห็นอยู่หลายๆ กระทู้ในบอร์ดที่ผ่านมา ลองคิดดูถ้าทีมงานบ้าจี้ปรับตามไปหมดจะเกิดอะไรขึ้นครับ โดยหลักแล้วการคิด และทำทักษะขึ้นมามันจะต้องมีจุดประสงค์ในการใช้ในตัวของมันอยู่ครับ คงให้เด่นในทุกด้านคงเป็นไปไม่ได้

แน่นอนในกรณีนี้ที่เพื่อนๆ ได้ให้ข้อมูลต่างๆ ของทักษะทำลายเวทของแอสซาซิส ค่อนข้างละเอียด ซึ่งทางทีมจีเอ็มจะนำข้อมูลที่เพื่อนๆรวบร่วมเข้ามาไปทำการทดสอบ และนำไปเสนอโปรแกรมเมอร์เพื่อให้ทางนั้นทำการตัดสิน ว่าจะทำยังไงกับทักษะนี้ดี ปรับ ไม่ปรับ หรือจะเพิ่มเติมอย่างไร (ไม่โป้ยงานนะครับ แต่สิ่งเหล่านี้ทีมจีเอ็มไม่สามารถตัดสินใจเองได้ครับ  Evil Evil)
ผลจะเป็นอย่างไรต้องรอประกาศอีกครั้งครับ (แต่ไม่ใช่เร็วๆนี้นะครับ เพราะตอนนี้ทางทีมโปรแกรมเมอร์กำลังติดภาระกิจอยู่ในช่วงพัฒนาเผ่าอสุรา และ ระบบคู่หู ซึ่งต้องรอกันก่อนครับ)
ปล. ได้เรื่องอย่างไรผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

---แล้วจะรอนะครับ ดีใจมากที่ยังมาตอบกัน

ใจจริงอยากให้ ปักหมุดด้วยซ้ำ แต่กลัวมันดูเกะกะ หรือยังไงก็แล้วแต่เห็นสมควรละกันครับ *---*

๐oO MoMoKo Oo๐
Jr. Member
**

Like P'Dome

« ตอบ #44 เมื่อ: 08-06-2010, 11:25:48 »

รอด้วยคนงับ

Sad Sad

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5