GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: เซิฟโลกาฯ อยากให้เป็น OPEN เซิฟหรือ เป็นเซิฟกิจกรรมร่วมของเซิฟหลักต่างๆ  (อ่าน 365 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: เซิฟโลกาฯ อยากให้เป็น OPEN เซิฟหรือ เป็นเซิฟกิจกรรมร่วมของเซิฟหลักต่างๆ
« ตอบ #15 เมื่อ: 12-05-2010, 13:25:35 »

ทางทีมงานเห็นด้วยกับความคิดดังกล่าวครับผม
แต่เนื่องจากมีข้อจำกัดในการจัดทำเซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศ คือ การทำเซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศในแต่ละครั้ง ทีมโปรแกรมเมอร์จะต้องจัดเตรียมข้อมูลเซิร์ฟเวอร์แต่ละเซิร์ฟเวอร์นั้นค่อนข้างใช้เวลานาน และในการดึงข้อมูลของเซิร์เวอร์หลักทั้งสองแต่ละครั้งจะส่งผลกระทบทำให้เซิร์ฟเวอร์เหล่านั้นเกิดอาการค้าง และกระตุกมาก ซึ่งถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆ ทางทีมงานจะไม่ดำเนินการดึงข้อมูลจากเซิร์ฟเวอร์หลักอย่างเด็ดขาดครับ
ในความคิดของผมถ้าทำตามที่เสนอมาผมเกรงว่าจะมีผลเสียต่อเพื่อนๆที่เล่นเกมมากกว่านะครับ
ดังนั้นทางทีมงานจึงตัดสินใจที่จะใช้เซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศในการทดสอบกิจกรรมที่คิดว่าสำคัญ และต้องใช้จำนวนคนมากๆเป็นครั้งคราวแทนครับ

A[l2]M
Hero Member

Re: เซิฟโลกาฯ อยากให้เป็น OPEN เซิฟหรือ เป็นเซิฟกิจกรรมร่วมของเซิฟหลักต่างๆ
« ตอบ #16 เมื่อ: 12-05-2010, 13:48:11 »

อด แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #17 เมื่อ: 12-05-2010, 13:48:45 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 12-05-2010, 13:25:35
ทางทีมงานเห็นด้วยกับความคิดดังกล่าวครับผม
แต่เนื่องจากมีข้อจำกัดในการจัดทำเซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศ คือ การทำเซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศในแต่ละครั้ง ทีมโปรแกรมเมอร์จะต้องจัดเตรียมข้อมูลเซิร์ฟเวอร์แต่ละเซิร์ฟเวอร์นั้นค่อนข้างใช้เวลานาน และในการดึงข้อมูลของเซิร์เวอร์หลักทั้งสองแต่ละครั้งจะทำให้เซิร์ฟเวอร์เหล่านั้นเกิดอาการค้าง และกระตุกมาก ซึ่งถ้าไม่มีความจำเป็นจริงๆ ทางทีมงานจะไม่ดำเนินการดึงข้อมูลจากเซิร์ฟเวอร์หลักครับ
ในความคิดของผมถ้าทำตามที่เสนอมาผมเกรงว่าจะมีผลเสียต่อเพื่อนๆที่เล่นเกมมากกว่านะครับ
ดังนั้นทางทีมงานจึงตัดสินใจที่จะใช้เซิร์ฟเวอร์โลกาวินาศในการทดสอบกิจกรรมที่คิดว่าสำคัญ และต้องใช้จำนวนคนมากๆเป็นครั้งคราวแทนครับ

ขอบคุณที่เห็นด้วยนะครับ แต่ยังไม่เคลียเลย คือ อนาคตพอจะมีแนวทาง ที่เป็นจุดเชื่อมของ แต่ละเซิฟมาพบกันได้ไหมครับ

อาจไม่ใช่เซิฟโลกาฯ ก็ได้เป็นเซิฟจัดตั้งมาใหม่โดยเฉพาะ

อาจเป็นเดือนละครั้งก็ยังดี หรือ 2 อาทิตย์/ครั้ง ก็ยังดี   Sad

ทำเป็นกิจกรรมร่วม หรือ สงครามชิงปราสาท หรือ สงครามระหว่างเผ่าพันธ์ก็ว่ากันไป

ป้าย:
หน้า: 1 [2]