GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
ผู้เขียน หัวข้อ: RTB บันทึกการทำงานประจำวัน II  (อ่าน 2072 ครั้ง)
l2TB²™
Jr. Member
**

Re: RTB บันทึกการทำงานประจำวัน II
« ตอบ #75 เมื่อ: 13-07-2010, 23:00:11 »

รับเงินเอ็ม คุก 30 นาที

ออกมาแล้ว รับต่ออีก

คุกรอบสองอีก 30 นาที

คุกรอบสอง

l2TB²™
Jr. Member
**

Re: RTB บันทึกการทำงานประจำวัน II
« ตอบ #76 เมื่อ: 13-07-2010, 23:04:11 »

วันอังคารเวลา 20.30 น. โดยประมาณ
จัดกิจกรรมวุ้นเอาคืน
ได้ผู้ชนะ 20 ท่านเนื่องจาก
เค้าทนกันไม่ไหว ^^)
จึงแจกคนละ 10 เหรียญรางวัล
แล้วใน 20 คนนี้มาลุ้นรับหมวกบอลโลก 2 ใบ
ภาพบรรยากาศในงานครับ ^^)

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #77 เมื่อ: 13-07-2010, 23:53:48 »

ไม่รู้มีคนมาอ่านไหม
ก็ถือว่าเป็นแนวทางแล้วกัน
สำหรับคนที่หาความรู้ใส่ตัว
ใบสมัครที่ผมเคยส่งไปผมเขียนไว้แบบนี้ครับ 0.0)

อ้างถึง
ข้าพเจ้าชื่อ (ชื่อ-นามสกุล)
:**********

ข้าพเจ้ามีอายุอานาม
: 32 ปี เกิดปี 2521

อยากเป็นจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์
เซิฟเวอร์วุ้นสวรรค์ ครับ
:
ตัวละครที่เคยเล่นทั้งหมดคือ
เคลริค เลเวล 66 *******
เบอร์เซอร์เกอร์  เลเวล 66 RTB
พาลาดิน  เลเวล 67 *******
ชาร์ปชูตเตอร์  เลเวล 66 *******
เบลดมาสเตอร์ เลเวล 81 *******
เทรเชอร์ฮันเตอร์ เลเวล 79 *******
แอสแซสซิน เลเวล 65 *******
วิซาร์ด  เลเวล 69 *******
:
ตัวละครที่จะนำมาสมัครเป็นจีเอ็มอาสาชื่อ
RTB  เบอร์เซอร์เกอร์  เลเวล 66
:
ข้าพเจ้าอยู่ในสมาคม
อสรพิษฟ้าครับ ในรูปนี้เลย พิมพ์ยาก 555

:
ข้าพเจ้ามีสหายในเกมอสุราทั้งหมด
ไม่เกิน 10 คน ไม่นับสมาชิกในกิลและที่เลิกเล่นครับ
:
เรื่องที่ข้าพเจ้ารู้สึกประทับใจในเกม
  ที่ชอบมากเลยและคิดว่าเป็นจุดแข็งทำให้อสุรายังอยู่ได้ถึงทุกวันนี้คือ ไร้โปร ไ้ร้บอท  หลายคนยินดีที่จะเล่นโดยไม่มีสิ่งเหล่านี้มา รบกวนความสำราญในการเล่นและอีกอย่างคือ จีเอ็มอาสา  ผู้เล่นจากเกมส์อื่นไม่่ค่อยได้เจอ ผู้เล่นที่ได้รับตำแหน่งจีเอ็ม และไม่เคยเจอผู้เล่นด้วยกันเอง (จีเอ็มอาสา) มาจัดกิจกรรมให้เล่นเหมือนเกมส์อสุรา ครับ
:
เรื่องที่ข้าพเจ้ารู้สึกไม่ค่อยพึงประสงค์ในเกม
  เรื่องการปรับ EXP ตามเวเวลผู้เล่น  หลายแมพยังคงมีจำนวนมอนเตอร์ไม่เหมาะสมกับจำนวนผู้เล่น  เช่น แมพเสือ,หมีน้อย,ผีตาโขน  ผลที่ออกมาคือ ผู้เล่นยังคงกระจุกตัวกันอยู่เหมือนเดิม แค่เปลี่ยนจากแมพ เข้,โคลน ไปเป็นแมพอื่นเท่านั้นเอง  ความหลากหลายในการเลือกที่จะเล่นเก็บเวลก็ไม่มี เช่น วิซาร์ด เวล 69  เก็บเวลได้แค่ แมพลาวาที่ป้อมเดธ เท่านั้น  ไปแมพหมีน้อยก็เจอหมีธาตุดิน ทำให้เวลไม่ได้  ไปตีผลึกก็โดนโป๊ะจนตาย ไม่คุ้มกับการเล่น  ไปหามอนที่มีเวลต่ำกว่าก็ไม่คุ้ม  ทำให้เหมือนโดนบังคับให้ไปเก็บเลเวล
:
จีเอ็มอาสาที่ดึในความคิดของคุณเป็นเช่นไร
  เป็นคนกลางที่ค่อยประสานข้อมูลระหว่างผู้เล่นกับทีมงานและช่วยแก้ไขปัญหาเบื้องต้นในช่วงที่ทีมงานไม่สามารถให้บริการได้  ที่สำคัญสำหรับจีเอ็มอาสาคือ "ความเสมอต้นเสมอปลาย"
:
เรื่องที่อยากทำมากที่สุดหากได้รับเลือกเป็นจีเอ็มอาสา
  อยากทำให้ผู้เล่นเกิดความรู้สึกรักและไว้วางใจ ร่วมทั้งลดช่องว่างระหว่างจีเอ็มอาสากับผู้เล่น
:
สมมติว่ามีผู้เล่นคนหนึ่งซิบมาต่อว่าเกี่ยวกับระบบภายในเกมที่ทางทีมงานทำการเปลี่ยนแปลง คุณจะตอบผู้เล่นนั้นอย่างไร
ตอบว่า ต้องขอโทษด้วยครับ  ผมเองก็เป็นผู้เล่นคนหนึ่งเหมือนกับคุณนั้นแหละ เพียงแต่เล่นมานานพอสมควร  จึงมาแบ่งปันความรู้ในเกมส์ให้คนอื่นโดยการช่วยตอบคำถามให้เพื่อนๆ และแก้ไขปัญหาเบื้องต้น  ผมจึงไม่ใช่ทีมงานและผู้บริหารที่จะสามารถกำหนดทิศทางรวมถึงความเป็นไปของเกมส์ได้ จริงๆ ผมเองก็เห็นด้วยกับคุณเหมือนกันครับ (แอบเป็นพวกเพื่อลดอคติ)  แต่ในเมื่อเค้าตัดสินใจไปแล้วก็คงต้องยอมรับไป  การปรับแบบนี้ก็มีข้อดีเหมือนกันนะครับ เช่น ...
:
สมมติ ว่ามีผู้เล่นกลุ่มหนึ่งกำลังทะเลาะกันค่อนข้างรุนแรงในระหว่างกิจกรรม แล้วคุณรู้สึกว่าการตักเตือนนั้นไม่ได้ผล คุณจะทำอย่างไรต่อไป
  กรุณาพูดคุยกันดีๆ นะครับ อย่าฟลัดหรือใช้อารมณ์  ถ้าเป็นไปได้ขอพบตัวแทนจากทั้ง 2 ฝ่ายหน่อยจร๊า  อยากทราบความเป็นมาแล้วก็สาเหตุนิดหนึ่งครับ
  ถ้าไม่ได้ผล หรือไม่มีตัวแทน
ผมจะนับ 1-10 ถ้ายังไม่หยุดกัน  ผมขออนุญาตใบ้นะครับ
:
ถ้าเกิดว่าคุณได้เป็นจีเอ็มอาสาแล้วไม่สามารถมาปฎิบัติงานได้ระยะหนึ่ง และเมื่อเข้ามา โดนผู้เล่นต่อว่า คุณมีวิธีจัดการอย่างไร
  ขอโทษจริงๆ ครับ  ผมต้องไปทำงานที่ต่างจังหวัดช่วงหนึ่ง  ขออภัยในความไม่สะดวกนะครับ
:
ลองแนะนำตัวเองให้ทางทีมงานรู้จักมากขึ้น
 เล่นเกมส์อสุรามาได้ประมาณ ปีเศษๆ  เนื่องจากเป็นหัวหน้าสมาคม  จึงพยายามหาความรู้ในหลายๆ ด้าน เพื่อให้คำปรึกษากับสมาชิกได้ในหลายๆ เรื่อง  เวลาที่ทีมงานมีอะไรใหม่ๆ มาลงก็จะไปลองเพื่อให้ได้ความรู้  อย่างตอนที่มีระบบนำทางให้คาเดท  ผมเองก็มีตัวละครอยู่ถึง 8 อาชีพ  แต่ได้ลงไปทดสอบด้วยตัวเอง ใช้เวลา 3 ชม.  จากเวล 3 - 21  และเปลี่ยนอาชีพ  เมื่อได้ลองเล่นเองจะทำให้รู้ว่า ปัญหา อุปสรรค ข้อดี ข้อเสีย คืออะไร  อย่างตอนนี้ก็ลงไปเก็บเวลที่ดาวดึงส์  ก็จะนำข้อมูลใหม่ๆ มาประยุกต์ใช้  เช่น ถ้าเป็นอาชีพเรนเจอร์ตอนต้นๆ เมื่อก่อน ผมจะแนะนำให้ไปหามีดผลึก อัพสกิลสู้ยิบตายและไปเวล  แต่ปัจจุบัน มีดผลึกหายาก (อัตราดรอป 3 ดาว)  ผมจะให้ไปซื้อมีดตามร้านหรือที่คนขายกันแล้วให้ไปหา อาหารที่อัดเม็ดหรือแพ็ค  กดอาหารพร้อมสกิลสู้ยิบตา  เราก็สามารถเก็บเลเวลได้อย่างรวดเร็ว  นโยบายที่ผมตั้งไว้ในกิลคือ  เล่นได้แบบไม่เติมเงินหรือถ้าเติมก็คือให้น้อยที่สุด  ซึ่งในจุดนี้เอง  มักจะตรงความต้องการของผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เข้ามาเล่นอสุรา  แต่ถ้าใครคิดจะเล่นแบบเติมเงิน  ผมก็ไม่ห้ามครับ  ตามแต่กำลังทรัพย์ 555  แต่เอาแบบประหยัดหน่อยนะ  เช่น  เด็กในกิลมีความจำเป็นต้องใช้ยารีหรือยาหวน  ซึ่งยานี้มีราคาแพงมากในอาคาเดมี่และในตลาดก็หลักล้าน  คงไม่สามารถเก็บเงินได้ถึงขนาดนั้น  ผมก็จะให้ไปซื้อโค๊ดหนังสือไกด์บุ๊ค จากเวปเซส  ราคา 199 บาท  เงินโซลก็ได้ ยารียาหวนก็ได้  ยังมีไอเทมอื่นๆ อีกมากมาย แฮปปี้ด้วยกันทุกฝ่าย โห๊ะๆๆๆ  จากที่่พิมพ์มายืดยาวนี้  พอจะทำให้ทางทีมงานรู้จักผมมากขึ้นหรือยังครับ อิ อิ  Evil
:

Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

« ตอบ #78 เมื่อ: 15-07-2010, 22:10:11 »

จากกระทู้แนะนำการเขียนใบสมัคร ลินไม่เห็นด้วยที่เอามาเปิดเผยเช่นนี้ค่ะ
เนื่องจาก ต้องการให้แสดงความคิดของตนเอง (ย้ำ ว่าของตนเอง) ซึ่งควรมีความคิดของตนเองจริง ๆ ไม่ใช่ก๊อปปี้แนวทางคนอื่นมาตอบ
เพื่อ ผู้คัด จะได้เห็นแนวความคิด ที่เกิดจากตัวตนของแต่ละบุคคลด้วยนะคะ ซึ่ง มันก็ยังยาก บางครั้งก็มีการให้คนอื่นทำให้ก็มี
เพราะเมื่อเข้ามาในตำแหน่งนี้ได้ นั้น บางครั้ง ไม่ได้ทำตาม สิ่งที่เขียนในใบสมัครเลย หรือบางคน ราวกับคนละคนที่เขียนด้วยซ้ำไปก็มี
ลินเอง ไม่ทราบของใครเป็นอย่างไร แต่จากที่เคยคุย กับผู้คัดเลือก เค้าก็กังวลในส่วนนี้ จึงงดรับใบสมัครในบอร์ด เปลี่ยนเป็น PM แทน
หากเราได้ทราบแนวคิดเบื้องต้น เราก็ยังวิเคราะห์ ลักษณะนิสัยใจคอผู้สมัครได้ง่าย ๆ เช่นกันค่ะ
ลินเอง หวั่งเกรงการสร้างภาพมาเพื่อตักตวงผลประโยชน์ให้ตนเองและพวกพ้อง หากสร้างภาพ เพื่อทำงานให้ส่วนรวม
และทำหน้าที่โดยสุจริตยุติธรรมเช่น คุณ RTB แล้ว ลินก็ยินดีนะคะ

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #79 เมื่อ: 18-07-2010, 19:52:32 »

อย่าไปคิดมาก จะมีคนเ้ข้ามาอ่านซักกี่คนครับ 555

ให้อ่านเป็นแนวเฉยๆ ^^)

ก่อนรายงาน คุกคนก่อน หนึ่งคน ขายเอ็ม ครับ

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #80 เมื่อ: 18-07-2010, 19:56:08 »

วันพฤหัสที่ 15 ก.ค. เวลา 21.10 น.โดยประมาณ
จัดกิจกรรมตอบคำถาม ได้ผู้ชนะ 10 คน/20เหรียญรางวัลครับ
พร้อมด้วยผู้โชคดี หนึ่งท่านได้รับหมวกบอลไป

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #81 เมื่อ: 18-07-2010, 19:58:33 »

วันเสาร์ที่ 17 ก.ค. เวลา 21.40 น. โดยประมาณ
จัดกิจกรรมหมวกวัดดวงหมู่
ได้ผู้ชนะ 10 ท่าน/20 เหรียญรางวัล
และผู้โชคดี 1 ท่านได้รับหมวกบอล เปิดได้สเปนด้วย 55555
คุก 1 คน 30 นาที เพราะโกงกิจกรรมครับ ^^)

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #82 เมื่อ: 27-07-2010, 13:27:42 »

ลงโทษ คุก 30 นาที และ ใบ้ 30 นาที

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: 27-07-2010, 13:32:41 »

วันศุกร์ที่ 23 ก.ค. เวลา 20.55 น.
จัดกิจกรรมพิมพ์ตามคำบอก
ได้ผู้ชนะ 10 ท่าน/20เหรียญ
และ 1 ท่านผู้โชคดีที่ได้รับ หมวกบอลโลก

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #84 เมื่อ: 27-07-2010, 13:34:08 »

วันศุกร์ที่ 23 ก.ค. เวลา 20.55 น.
จัดกิจกรรมพิมพ์ตามคำบอก
ได้ผู้ชนะ 10 ท่าน/20เหรียญ
และ 1 ท่านผู้โชคดีที่ได้รับ หมวกบอลโลก

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #85 เมื่อ: 27-07-2010, 13:40:03 »

วันเสาร์ที่ 24 ก.ค. เวลา 21.40 น.
กิจกรรม วุ้นเอาคืนโหด
ได้ผู้ชนะ 9 คน/20 เหรียญ
และหมวกบอลโลกสำหรับผู้โชคดี 1 ใบ

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #86 เมื่อ: 27-07-2010, 13:42:29 »

วันอาทิตย์ที่ 25 ก.ค. เวลา 22.00 น
กิจกรรมหมวกวัดดวงหมู่ ได้ผู้ชนะ 10 คน/20 เหรียญ
และหมวกบอลโลกสำหรับผู้โชคดี 1 คน
หมวกบอลร่มสำหรับผู้โชคดี 1 คน

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #87 เมื่อ: 27-07-2010, 13:44:42 »

วันจันทร์ที่ 26 ก.ค. เวลา 16.40 น.
กิจกรรมเล่นซ่อนแอบที่แมพวุ้น
ได้ผู้ชนะ 9 คน/20 เหรียญ
และหมวกบอลโลก 1 ใบ สำหรับผู้โชคดี

l2TB²™
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: 04-08-2010, 23:03:18 »

สะสางงานละ อิ อิ เริ่มจาก บุคคลที่โดนลงโทษ ครับ

เก็บไว้เยอะพอสมควร แหะๆ

พรุ่งนี้ มารายงานกิจกรรม วันสุดท้่าย

จัดไว้ 3 กิจในวันเดียวเลย อิ อิ

NUTZUNWOO*
Jr. Member
**

นัทซันวู,, ชื่อนี้พี่ทอปบิ๊กแบงตั้งให้ คริ ๆๆ :DD'

« ตอบ #89 เมื่อ: 07-08-2010, 21:50:19 »

อาลุงเมย์ บ๊ะบาย ~  Cool

Zac Efron

ป้าย:
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7