GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอาแชกลับมาอยากให้มี2แบบ  (อ่าน 761 ครั้ง)
อนวัช เกรียงเกษม
Jr. Member
**

Re: ถ้าเอาแชกลับมาอยากให้มี2แบบ
« ตอบ #30 เมื่อ: 25-03-2010, 17:11:36 »

อ้างจาก: ~:•เส้นใหญ่ใส่สี เส้นหมี่ใส่ไข่•:~ ที่ 25-03-2010, 13:58:17
อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 25-03-2010, 12:21:26
บอกข้อเสียมาซิ นอกจาก ทำเกมเสียสมดุล(ตอนนี้สมดุลมากเนอะ) ทำให้ติดสบาย(แล้วพวกคุณไม่ชอบความสบาย) ทำให้เล่นเองไม่เป็น(แล้วเกมนี้มันเกบคนเดียวจน99ได้ง่ายๆมั้ย) อะบอกมาซิข้อเสียนอกจากนี้

เกมที่ไปถึงขั้นสูงสุดได้ง่ายๆ ก็มีแต่เกมเถื่อนแหละคับ
คนเราต้องพัฒนาตนเอง ต้องมีการเติบโต ต้องมีความพยายาม ต้องมีความอดทน
คนที่มีความพยายาม มีความอดทน จึงนับว่าเป็นคนเก่ง ถึงแม้จะไม่ได้ไปถึงขั้นสูงสุดก็ตาม
แต่คนที่ชอบทางลัด สะดวกสบายเกินไป แม้ไปถึงขั้นสูงสุดซักกี่ครั้ง
ก็ยังเป็นได้แค่คนที่ไม่รู้จักการเติบโตอยู่ดี

ผมเล่นมาตั้งแต่บทที่ 1 อาชีพแรกที่เล่นคือเรนเจอร์ พอเป็นแอสได้ผมก็เก็บกับเพื่อนมาเรื่อยๆ
ตอนแรกๆ ลากให้เพื่อนยิงคับ พอหลังๆ เริ่มบู๊ให้เพื่อนสนับสนุน หลังๆ รีเล่นสายดาวกระจายเอาฮา
ไม่ได้อยากจะโอ้อวดซักเท่าไหร่นะคับ แต่ผมปั้นตัวละครให้เพื่อนมาก็พอสมควรแล้ว
คนไหนอยากเล่นอาชีพอะไรผมยินดีช่วย แต่ไม่ใช่ช่วยพาไปดูดนะคับ เค้าลากแล้วผมยิงให้
จนบางคนก็เลเวลตามผมทันก็มาแชร์กัน ช่วยกันเก็บเลเวล ตีไปคุยไป ตายด้วยกัน สนุกดีจะตาย

เล่นไปซักพักผมก็อยากเล่นอาชีพอื่น ก็ปั้นคับ เปิด 2 จอ เอาคาเดทยืนชนเลย เอาแอสตี
ก็เล่นได้จนเลเวล 25 กำลังจะเปลี่ยนอาชีพ ก็มีเพื่อนใจบุญชวนไปดูด
ตอนนั้นแหละคับ จึงได้เริ่มใช้ยาแชร์ครั้งแรก ก็ไวดีคับ แต่ลึกๆ มันทำให้ตัวละครของเราไม่มีคุณค่าซักเท่าไหร่
ใช้ขวดเดียวก็เลยเลิก จึงเปลี่ยนอาชีพเก็บเลเวลต่อด้วยตัวเอง
จนเริ่มเบื่ออีกรอบนึง เลยไปขุดคาเดทตัวเก่ามาเก็บเลเวลต่อ
เก็บไป อัพไป เปลี่ยนอาชีพ ตอนนี้เป็นนันอ่อนๆ เลเวล 62 แล้วนะ
ตัวนี้ผมภูมิใจมากเลยทีเดียว เพราะเก็บเลเวลเองคนเดียว
ไม่ใช่ยาแชร์ ไม่ลากให้เพื่อนยิง ไม่ใช้ *2 ไม่มีวีไอพี ยิงผีอย่างเดียว
รวมๆตอนนี้ผมก็เล่นมา  5 อาชีพแล้วล่ะ เลเวลไม่เกิน 67 ซักตัว
ก็ยังเก็บเรื่อยๆ ตีมอนอ่อนๆ อย่างสบายใจ อัพไม่ไวก็ช่างมัน

ตั้งแต่เล่นมาจนถึงปัจจุบันนี้ ผมมีโอกาสได้ลงดันสมาคมแค่ 2 ครั้งเท่านั้นเอง
ครั้งแรกลงไปเอง ก็พออยู่ได้ พอเก็บไปซักพักเริ่มรู้สึกว่า ไม่สนุก เพราะคนเยอะ เลยออกมาเก็บข้างนอก
ครั้งที่สอง ไปอาศัยสมาคมเค้าอยู่คับ ก็พลอยวาสนาได้ลงไปเก็บอีกครั้ง
แต่ครั้งนี้มอนมันโหด ผมก็อ่อนเอง เก็บไม่ได้ เลยเลิกล้ม เก็บข้างนอกเรื่อยๆ ตามยถากรรมของผมต่อไป

ที่พูดมาเนี่ย แค่อยากให้เห็นว่า คุณมีโอกาสดีกว่าคนอื่นมากมายแค่ไหน ที่มีแหล่งเก็บเลเวลที่ดีมากมาย
ในขณะที่คนอื่นๆ ต้องไปแย่งกันในพื้นที่แคบๆ มอนอ่อนๆ ตีไม่กี่ครั้งก็ตาย แถมได้ exp ต่ำ
เค้ายังมีความพยายามที่จะเล่นด้วยตัวเอง มองดูการเติบโตของตัวละครที่แทนตัวเค้าเองไปเรื่อยๆ
ในขณะที่คุณออกมาใช้สิทธิ์เรียกร้องความสะดวกสบาย ใช้ความพยายามในทางลบ
คุณไม่รู้สึกอายบ้างเหรอคับ ถึงแม้คุณจะบอกว่า ใช้ยาแชร์ แต่คุณก็ตีมอน ใช่คับ คุณอาจจะไม่ได้นั่งดูดเฉยๆ
แต่มันจะสบายเกินไปรึป่าว คุณภูมิใจแค่ไหนกับการเกาะขาคนอื่นก้าวไปข้างหน้า

เดินด้วยขาของตัวเอง มันไม่น่าภูมิใจกว่าเหรอคับ

พูดโดนใจมากครับเห็นด้วยครับเก็บเองหนุกกว่าเยอะ
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: ถ้าเอาแชกลับมาอยากให้มี2แบบ
« ตอบ #31 เมื่อ: 25-03-2010, 19:33:11 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 25-03-2010, 12:21:26
บอกข้อเสียมาซิ นอกจาก ทำเกมเสียสมดุล(ตอนนี้สมดุลมากเนอะ) ทำให้ติดสบาย(แล้วพวกคุณไม่ชอบความสบาย) ทำให้เล่นเองไม่เป็น(แล้วเกมนี้มันเกบคนเดียวจน99ได้ง่ายๆมั้ย) อะบอกมาซิข้อเสียนอกจากนี้
ถูกของคุณครับ เกมนี้ไม่สมดุลจริง ๆ แต่คุณอยากให้มันไม่สมดุลมากขึ้นหรอ ?
แน่นอนครับ ทุกคนชอบความสบาย แต่ความสบายเกินไป คุณจะมาเล่นเกมเพื่ออะไร ในเมื่อเล่นเกม ก็แค่เติมตัง แปปเดียว จุติ จบ มันจะน่าเบื่อมาก ถ้าหลาย ๆ เกมเป็นแบบนั้น
แล้วกิลคุณก็มีน่ะครับ บางทีก็ได้ครองบ้านด้วย คุณคงไม่เวลคนเดียวจน 99 หรอกจริงไหม พอคุณเวลสัก 79 80 ก็ไปแชร์ในตี้ เก็บเวลในดัน ถูกไหม ?
ข้อเสียนอกจากนั้นเหรอ ...
ทำให้ผู้เล่นชอบการเติมเงินเป้นชีวิตจิตใจ เพราะขาดยาแชร์ไม่ได้ ถ้าคิดแบบคุณ

Cool

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
KKraz
Jr. Member
**

. . . . . . .

« ตอบ #32 เมื่อ: 25-03-2010, 19:59:18 »

ทำเป็นบ่นไรกันมากมาย ไม่มียาแชขร์ก็เก็บเวลตีมอนเอง ก็ยังได้%ตามปกตินิ ไม่ใช่ว่าได้น้อยกว่ากดยาแชร์นิ  laugh laugh laugh

หรือว่า  "ไม่มีปัญญาเก็บเลเวลเอง"   Evil   Evil   Evil

ปล. ผมไม่ได้เจาะจงว่าใครคนใดคนหนึ่งนะครับท่าน  หากไม่ใช่ท่านก็อย่าร้อนตัวกันนะ

หึ หึ ~!!!

ถ้าไม่ใช้จะมีญาติฝ่ายไหนเสีย?
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #33 เมื่อ: 25-03-2010, 22:01:35 »

ไม่มียาแชร์ก็ดีเหมือนกัน อย่าพึ่งเอาลงเลย รอให้เขาขายกันหมดตลาดก่อน อยากจะเห็นพวกที่เวลเองไม่เปนไปเก็บเลเวลเองบ้าง

ถึงจะไม่มียาแชร์ผมก็ไม่เดือดร้อนครับ ถ้าจะเวลในดันกิลก็แค่เวลให้ถึงเวล78ก็สามารถไำปปาร์ตี้กับคนอื่นๆได้แล้ว 78ผมเก็บวันสองวันก็ได้ละ ง่ายๆ

ความยากที่แท้จริงของการเวลคนเดียวมันหลัง85มากกว่า !!!

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Pode__
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 25-03-2010, 22:10:19 »

เเล้วเเต่ก่อนคุณเก็บเลวเวลมาได้ยังไงค๊ะ  Huh?
ตอนเริ่มเกมส์คุณเคยลองเวลด้วยตัวเองรึเปล่าค๊ะ  Huh?
เเละเมื่อคุณเวล 99 เเล้วไปจุติ คุณเดือดร้อนเรื่องเวล  Shocked
โอวเเม่เจ้า ชีวิตคุณคงมีเเต่ความสบายมากเกินไปเเล้ว  Evil
ถามจริงเคยทำอะไรด้วยลำเเข้งตัวเองรึเปล่าค๊ะ  laugh
ถ้าคุณไม่อยากเวลเอง คุณจะเล่นทำไมละค่ะ  Evil
เกมส์ทุกเกมส์ มันก็ต้องเวลเองกันอยู่เเล้ว  Evil
เเล้วคุณจะไป >>>>ยึดติด<<<< กับเเชร์ทำไมล่ะค๊ะ
laugh laugh laugh laugh
อ่อ เเถมนิ๊สสนึง

คุณเคยสังเกต กระทู้บ้างรึปล่าวค่ะ พวกหัวข้อ "ยาเเช" ทั้งหลาย
มีใครเค้ามาเรียกร้องบ้างละค่ะ เท่าที่เห็นมีเเค่ คุณ จขกท. กับคนอีกประมาณ 1-2คน
เเล้วทำไม  ไม่มีผู้เล่นคนอื่นเค้าเดือดร้อน เรื่องยาเเชร์ ล่ะค่ะ laugh laugh
คุณ จขกท.ค่ะ    คุณน่ะ ลองกลับไปทบทวนดูนะค่ะ ใช่ ใช่
ว่าสิ่งที่ คุณ เรียกร้อง
มีผู้เล่นคนไหน เค้ามาตั้งกระทู้เรียกร้องเเบบคุณบ้าง
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 26-03-2010, 00:06:35 »

ของที่ใช้ในการทำยา แช ไม่เว่อไปหลอครับ

-*-

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #36 เมื่อ: 26-03-2010, 01:53:45 »

รักสบายเกินไป ไม่เวอร์ไปเหรอคับ
-*-

2lOJ_llsJ™
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-03-2010, 02:03:15 »

อ้างจาก: ⊹⊱⋋「I2YU」⋌⊰⊹ ที่ 25-03-2010, 22:01:35
ไม่มียาแชร์ก็ดีเหมือนกัน อย่าพึ่งเอาลงเลย รอให้เขาขายกันหมดตลาดก่อน อยากจะเห็นพวกที่เวลเองไม่เปนไปเก็บเลเวลเองบ้าง

ถึงจะไม่มียาแชร์ผมก็ไม่เดือดร้อนครับ ถ้าจะเวลในดันกิลก็แค่เวลให้ถึงเวล78ก็สามารถไำปปาร์ตี้กับคนอื่นๆได้แล้ว 78ผมเก็บวันสองวันก็ได้ละ ง่ายๆ

ความยากที่แท้จริงของการเวลคนเดียวมันหลัง85มากกว่า !!!

ไม่มั้ง ผมว่า 93 อ่ะฝืด - -*

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #38 เมื่อ: 26-03-2010, 02:29:27 »

อ้างจาก: อ๊อด  อ๊อด ที่ 26-03-2010, 02:03:15
อ้างจาก: ⊹⊱⋋「I2YU」⋌⊰⊹ ที่ 25-03-2010, 22:01:35

ไม่มั้ง ผมว่า 93 อ่ะฝืด - -*

ผมว่าถ้าคนไม่มีความพยายาม ไม่มีความอดทน
ก็คงฝืดตั้งแต่เลเวลไม่ถึง 20 เลยมั้ง
 Huh?

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 26-03-2010, 07:15:31 »

จะว่าไปก็ไม่น่ามีน๊ะ ยาแชร์ ถ้าจะมีแล้วได้ 25% ก็ยิ่งไม่น่ามีใหญ่ ในส่วนหนึ่งก็จะมีคนบ่นว่า ทำให้เกมส์เสียสมดุล ผมก็เห็นด้วยถึงแม้ส่วนตัวก็ชอบเพราะมันสบายดี  แต่มันก็เสียสมดุลจริงๆ ผมก็พูดในฐานะ ถ้ามีขายผมมีปัญญาซื้ออยู่  แต่ไม่มี ไม่เดือดร้อน และก็เห็นว่าดีด้วย 

ถ้ามีแชร์แบบได้ 25% ของผู้ตีมอน สมมุติว่า ตีมอนได้ประสบการณ์ 10000 ผู้ดูดจะได้ 2500 ถ้าอย่างนี้ ผมว่า พาเวลมอนสดเลยดีกว่าไหม และให้คนที่จะดูด ใช้เพิ่มค่าประสบการณ์  ได้ความผูกพันกันทั้งคู่ เหนื่อยด้วยกัน ต่างกันแค่ เดินเองไม่ได้นั่งดูด เพราะยังไงเกมส์ก็มีการให้พาเวลได้ค่าชื่อเสียงอยู่แล้ว มันก็เน้นให้ช่วยเหลือกัน  ถ้ามีแชร์ 25% วิ กับ พาลา งานหนักเพราะคงจะเป็นผู้ถูกขอให้ตีมอนให้

เอาการงานแบบนี้ดีกว่า

1. การงานยารีทักษะ
2. การงานยาหวน
3. การงานทำใบโอกาสเพิ่มยศ
4. การงานทำใบประกันเสียหาย

4 การงานแค่นี้พอ เพราะมันจำเป็นกว่าไหนๆ ถึงทำยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ก็น่าลุ้น น่าทำมากมาย

**** ผมบ้าไปหรือยังนี่ ***** Huh? Huh? Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #40 เมื่อ: 26-03-2010, 07:35:47 »

อ้างจาก: -kiku_anone- ที่ 25-03-2010, 22:10:19
เเล้วเเต่ก่อนคุณเก็บเลวเวลมาได้ยังไงค๊ะ  Huh?
ตอนเริ่มเกมส์คุณเคยลองเวลด้วยตัวเองรึเปล่าค๊ะ  Huh?
เเละเมื่อคุณเวล 99 เเล้วไปจุติ คุณเดือดร้อนเรื่องเวล  Shocked
โอวเเม่เจ้า ชีวิตคุณคงมีเเต่ความสบายมากเกินไปเเล้ว  Evil
ถามจริงเคยทำอะไรด้วยลำเเข้งตัวเองรึเปล่าค๊ะ  laugh
ถ้าคุณไม่อยากเวลเอง คุณจะเล่นทำไมละค่ะ  Evil
เกมส์ทุกเกมส์ มันก็ต้องเวลเองกันอยู่เเล้ว  Evil
เเล้วคุณจะไป >>>>ยึดติด<<<< กับเเชร์ทำไมล่ะค๊ะ
laugh laugh laugh laugh
อ่อ เเถมนิ๊สสนึง

คุณเคยสังเกต กระทู้บ้างรึปล่าวค่ะ พวกหัวข้อ "ยาเเช" ทั้งหลาย
มีใครเค้ามาเรียกร้องบ้างละค่ะ เท่าที่เห็นมีเเค่ คุณ จขกท. กับคนอีกประมาณ 1-2คน
เเล้วทำไม  ไม่มีผู้เล่นคนอื่นเค้าเดือดร้อน เรื่องยาเเชร์ ล่ะค่ะ laugh laugh
คุณ จขกท.ค่ะ    คุณน่ะ ลองกลับไปทบทวนดูนะค่ะ ใช่ ใช่
ว่าสิ่งที่ คุณ เรียกร้อง
มีผู้เล่นคนไหน เค้ามาตั้งกระทู้เรียกร้องเเบบคุณบ้าง
ใช่  ใช่ ใช่

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #41 เมื่อ: 26-03-2010, 07:41:42 »

ตลก อะ เท่าที่อ่านมา สำหรับการอ้างว่า ต้องให้เก็บเวลคนเดียวเหรอ...

--เกมนี้ มีคนเวล 70 คนเดียวเหรอ มีคนเวล 50 คนเดียวเหรอ  ถึงต้องบอกว่า ต้องเก็บเวลคนเดียว

--เก็บเวลเอง 99 มันง่ายเหรอ ... ตอบ คุณเก็บอยู่คนเดียวเหรอ คนอื่นไม่เก็บเหรอ แล้วจะไม่มีเวลที่ตี้กันได้เลยเหรอ   Huh? (หรือ ต้องให้ตี้ ครบ 16 คน เปอเยอะๆ นั่งดูด สบายๆ เหรอ)

--ทีมงานออกมาตอบขนาดนี้ หวังว่าคงกลับไปทำใจบ้างเน้อ...มันกระทู้หลายครั้งละ ..เบื่อ

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 26-03-2010, 13:19:08 »

สรุปว่าไม่ต้องเอาเข้ามาหละเพราะมันทำให้เกมไม่เสียสมดุลไปมากกว่านี้หรือถ้าจะเอาเข้ามาก็ดีแต่ช่วยลดวัตถุดิบลงหน่อย- -เพราะมีบางคน(รวมถึงผม)ค้องการยาแชร์อยู่

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 26-03-2010, 17:18:24 »

อ้างจาก: เมือง มนูญผล ที่ 26-03-2010, 13:19:08
สรุปว่าไม่ต้องเอาเข้ามาหละเพราะมันทำให้เกมไม่เสียสมดุลไปมากกว่านี้หรือถ้าจะเอาเข้ามาก็ดีแต่ช่วยลดวัตถุดิบลงหน่อย- -เพราะมีบางคน(รวมถึงผม)ค้องการยาแชร์อยู่

ก็ถ้าอยากได้ ทางทีมงานก็บอกไว้แล้ว ว่าต้องทำการงานและยากอยู่ และก็จะมีอยู่ในบางโปร บางโอกาส คือเสียเงินซื้อ
และผมว่าส่วนใหญ่คนที่ต้องการ หรือ อยากใช้ จะไปทางอย่างหลังมากกว่า ไม่ว่าจะแชร์ 25% 50% 100% สำหรับคนที่จะใช้ก็ต้องซื้อหรือทำเอา
คุณต้องเข้าใจด้วยว่า การที่คนซื้อโปรต่างๆ เพราะส่วนใหญ่ต้องการ ยาแชร์ หรือ  ยา*200 เพราะฉะนั้นไม่ต้องห่วงว่าจะหมดไป ยังคงมีขายแน่นอน
มันถือเป็นของที่ไม่ได้สำคัญหลักในเกมส์ ไม่มีก็เวล 99 ได้ จุติได้ เล่นได้ จะช้าหรือเร็วเท่านั้นเอง  แต่ถ้ามีเกลื่อนเกมส์ก็เสียสมดุล ไม่ต้องตกใจไปหรอกครับ เดี๋ยวก็มีมาขายเรื่อยๆ  โปรที่มียาแชร์จะขายดีถ้าเอากลับมาขายตอนที่ยกเลิกไป

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]