GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : กำหนดลงระบบเข้าออกสมาคมของผู้เล่นในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท  (อ่าน 3497 ครั้ง)
naygue
Hero Member

Re: ประกาศ : กำหนดลงระบบเข้าออกสมาคมของผู้เล่นในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
« ตอบ #15 เมื่อ: 05-03-2010, 21:15:44 »

สมการนี้เท่ากับ   a x 1000 =Y

ใครแก้คำตอบได้มั้ย Smiley

ใครก็ได้เอาเชือกลากเข้าฝั่งที Angry

วกเข้ามา

คงจะไม่เป็นปัญหาสำหรับสมาคมที่รวยๆ หรอกมั่ง

แต่ถ้าสมาคมที่ม่ายมีตังอะครับ Cry

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
naygue
Hero Member

Re: ประกาศ : กำหนดลงระบบเข้าออกสมาคมของผู้เล่นในกิจกรรมสงครามชิงปราสาท
« ตอบ #16 เมื่อ: 05-03-2010, 21:17:16 »

อ้างจาก: naygue ที่ 05-03-2010, 21:15:44
สมการนี้เท่ากับ   a x 1000 =Y

ใครแก้คำตอบได้มั้ย Smiley

ใครก็ได้เอาเชือกลากเข้าฝั่งที Angry

วกเข้ามา

คงจะไม่เป็นปัญหาสำหรับสมาคมที่รวยๆ หรอกมั่ง

แต่ถ้าสมาคมที่ม่ายมีตังอะครับ Cry

เอ๊ย 10,000 Cry

ป่วนเยอะแล้ว เผ่น ขอโต๊ด

Cool

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #17 เมื่อ: 05-03-2010, 21:42:08 »

แม่เจ้า เลเวล99ออกสัก10คนเจ๊งเลยสิเนี่ย  Shocked Shocked Shocked

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #18 เมื่อ: 05-03-2010, 21:53:23 »

ไร้สาระ  Huh?

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 05-03-2010, 22:01:45 »

สรุปก็คือ บังคับไม่ให้คนออกสมาคมระหว่างกิลวอทางอ้อมใช่ไหมคะ คือมีเงื่อนไขให้ออกได้แต่เสียเิงินแพงมาก

บางครั้ง เอาเวลา+คน ไปแก้ไขหรือพัฒนาส่วนที่ควรจะทำก่อน แบบนั้นน่าจะดีกว่านะคะ  Smiley
Communication Arts-
Hero Member

•‘ BlackBerry ’•

« ตอบ #20 เมื่อ: 05-03-2010, 22:18:41 »

อ้างจาก: =YUI= ที่ 05-03-2010, 22:01:45
สรุปก็คือ บังคับไม่ให้คนออกสมาคมระหว่างกิลวอทางอ้อมใช่ไหมคะ คือมีเงื่อนไขให้ออกได้แต่เสียเิงินแพงมาก

บางครั้ง เอาเวลา+คน ไปแก้ไขหรือพัฒนาส่วนที่ควรจะทำก่อน แบบนั้นน่าจะดีกว่านะคะ  Smiley
มีคนเค้าเร่งมา ไม่ทำก่อนก็คงไม่ได้ คนสำคัญซะด้วย woon

~*•<VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์>•*~
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 05-03-2010, 22:43:48 »

ปรับเพื่ออะไรครับ
ทำไมช่วงนี้เน้นกิจกรรมนี้จัง

Huh?

KID1
Jr. Member
*

=w= Loliจงเจริญ~!

« ตอบ #22 เมื่อ: 05-03-2010, 22:56:21 »

เหอๆเรียกว่าทางตรงและทางอ้อมเลยมากกว่า= =
เพราะระหว่างวอ จะออกเองไม่ได้
แต่ถ้าหัวกิลจะเตะออกเพื่ออะไรซักอย่าง ก็ต้องเสียแพงมากจนบางคนไม่กล้าเตะ เลยต้องรอจนจบวอ
แล้วสุดท้ายหัวกิลก็แก้ปัญหาด้วยการต้องนั่งจัดคนระหว่างกิลตัวเองกะพันธมิตรก่อนวอ= =
แล้วสุดท้ายถ้าดวงตกไปเจอสปาย ก็ต้องเซ็ง= =เพราะจะเตะออกก็ลำบากใจกับทรัพยากร
แล้วสุดท้ายหัวกิลก็ประสาทกลับเนื่องจากเครียดเกินไป*-* Shockedเหอๆ ร่ายตามกระแสเสร็จแล้วมาสรุปสาเหตุที่เดาดีกว่า=w=:woon:
==========================================
คาดว่าคงจะเพราะที่ปรับระบบ"ทำให้ฝั่งผู้ตีไม่สามารถตีกันเองได้(ระบบสงคราม1:1)" เลยทำให้เกิดปัญหาว่าพันธมิตรเข้ามาช่วยไม่ได้มั้ง=w=(เนื้อหาของระบบนี้:http://forum.asura.in.th/index.php?topic=34093.0)
ผู้เล่นพันธมิตรเลยแก้ลำด้วยการย้ายมาเข้ากิลผู้ตั้งรับเพื่อช่วยป้องกันบ้าน=w=
แต่ถ้าปล่อยให้เป็นอย่างนั้นเท่ากับว่าระบบใหม่ที่อัพมามันจะเสียเปล่า= =
เค้าเลยต้องนั่งแก้ยังไงก็ได้ไม่ให้ย้ายสมาชิกกันง่ายๆ=w=
ดังนั้นฝ่ายตั้งรับจะงานหนักขึ้น=w=
แล้วถ้าผู้เล่นยังใช้วิธีเดิมโดยไม่สนใจว่าต้องเสียเงินในการไล่ออกระหว่างวอ ก็จะได้ผลลัพธ์เป็นการลดจำนวนเงินหมุนเวียนในเซิร์ฟเวอร์เเทน เพราะต้องเอาไปลงเงินกิลเพิ่มขึ้น= =(ยิ่งกิลใหญ่ๆกับการย้ายเยอะๆด้วยยิ่งใช่เลย)
ผลสุดท้ายจะเป็นไงก็เป็นไปตามจุดประสงค์ของทีมงานทั้งนั้น ล่ะมั้งนะ=w=  Huh?แต่ช่างมันเถอะ:woon:
==========================================
เบื่อๆเลยมานั่งวิเคราะห์เล่น=w= จะมีใครมาวิเคราะห์ต่อรึเปล่าหว่า  Cool
แต่ที่แน่ๆคือ สองระบบใหม่ทำให้เจ้าของบ้านต้องคิดหนักขึ้นแน่ๆ=w=
(พยายามเป็นกลางแระ= =แต่ถ้าจะโดนด่าก็งานนี้ล่ะมั้ง เหอๆเสนอหน้าเกิน=w=")
Nu_Katai,,*☆
Full Member

ทุกลมหายใจ.."--♥--"

« ตอบ #23 เมื่อ: 05-03-2010, 23:57:42 »

เซงงง

(.. "--♥--"     -    เพื่O    -     วุ้u    -     เnw   -   "--♥--"..)
shindoufujoo
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 06-03-2010, 00:00:03 »

รับทราบ ว่าแต่ แพงไปป่าวคะ
♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠
Full Member

Gazette!! [れいた]

« ตอบ #25 เมื่อ: 06-03-2010, 00:23:33 »

ความคิดเป็นกลางรู้สึกว่า คนป้องกันจะรับบทหนักนะ เพราะยังไงถึงปรับคนป้องกันก็ต้องตีทุกคนที่เข้าไปตีนะสิ???จริงไหม แต่คนบุกก็ไม่ใช่น้อยๆ คนตั้งรับก็ช่วยกันแทบไม่ทัน  อืม...แต่ก็ดี 50/50 ระบบบ้านจะได้เปลี่ยนสมาคมบ้างไม่ใช่มีใหญ่แค่เจ้าบ้านถาวร แต่เห็นตีแย่งกันอยู่อะนะ กิลไหนเสียบ้านไปก็เน่าไปเห็นกิลที่เคยได้บ้านแทบจะยุบกิลแล้วเพราะเล่นย้ายไปเจ้าบ้านไหม่กันหมด ย้ายกันให้ขวัก คนดีๆก็มีน้อยเกรียนๆก็อยู่สมาคมใหญ่กดขี่สมาคมเล็กกันอยู่นั่น (คือว่าเคยโดนดูถูกมานิดหน่อย) ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก
อีกอย่างที่จริงบ้านก็ไม่ค่อยสำคัญ(คือไม่ใช่คนวอเลยไม่รู้หรอก)ช่วยกันเวลเองสบายๆไม่ไปเป็นศัตรูกับใครจะดีกว่าสำรับคนส่วนกลาง

ไปละเดี๋ยวโดนกระทืบ (แว๊บ~)

ผม..จะมีตัวตนทำไม .. ในเมื่อไม่มีใครสนใจ..
ตัวผม..มันก็แค่มนุษย์ที่เกิดมาอย่างไร้ค่า..ไร้จุดหมาย..
แต่..วันหนึ่งผมก็ได้เจอกับเธอ..
ผมอยากได้พบ..อยากดูแล..อยากปกป้องเธอได้ไหม..
ผมจะขอ ขอบคุณ เธอมากๆที่ทำให้ผมได้รู้ว่า..
ผมยังมีความรู้สึกอยู่..และความรู้สึกนั้นผมได้มอบให้กับเธอ..ทั้งหมดแล้ว..
Paterino
Jr. Member
**

ย้าก!!!! หงษ์แพ้อีกแว้วกำ.เอ้าเชียร์ๆๆๆๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 06-03-2010, 00:36:42 »

555555+

-Ka-Nom-Wan-
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 06-03-2010, 05:30:38 »

สมมุดนะครับ สมมุด  สมมุดว่า กิลผมยังเด็ก กิลผมเล็กๆ ว่าไปนั้น Shocked

คือแบบนี้ คิดนิดนึง ........ แบบว่าเจ้าบ้านพึงแล้วมีกิลรวมตัวกันไปบุก แต่ไม่ตีธง เน้นทำลายทรัพยากร

เอากันจนไม่มีที่จะตี กำพงกำแพงเกลี้ยง    Evil   สมาคมที่ไปตี รวยไปเลยอะสิ 

แล้วพวกกำแพงหรือประตูพวกนี้ คิดเป้นไม่+เงิน+อิด เท่าไหร ขอให้ แจ่งด้วยได้มะครับ จะได้ไปรุมยำ ก่อนอัไหนแพง Evil

หมดตัวแน่ๆเพื่อนเอ๋ย  ป่าไม่ขาดแครม โกเล็มหายาก ก็งวนดี Evil

Shinichi
Sr. Member

'' Nobody Perfect '' ไม่มีใครในโลกนี้สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #28 เมื่อ: 06-03-2010, 08:18:39 »

โห คิดได้งั้ยเนี้ย

ถ้า เวล 99* 10000 = 990000  Angry Angry Angry

เลิกมีวอดีก่ามั้ยค่ะ  ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่ ไม่

ช่วงชีวิต ช่วงหนึ่ง ถึงวันนี้
ทุกเวลา นาที ที่เคยใกล้
จะยังคง งดงาม แม้ยามไกล
ชัดเจน และยิ่งใหญ่..... ในความทรงจำ
poom40234
Sr. Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 06-03-2010, 08:46:42 »

ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

I am a slow walker, but I never walk backwards

Abraham Lincoln

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4