GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: โหวต ◄ ทักษะโกยแน่บ,ผ่าสามพิภพ,กายทิพย์ มีผลเฉพาะในแบทดีไหม  (อ่าน 1769 ครั้ง)
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: โหวต ◄ ทักษะโกยแน่บ,ผ่าสามพิภพ,กายทิพย์ มีผลเฉพาะในแบทดีไหม
« ตอบ #45 เมื่อ: 08-02-2010, 11:06:21 »

อ้างจาก: [เด็กlnw] MMMEEEKKK [กัปตัน มาร์เวล] ที่ 08-02-2010, 10:34:02
อ้างจาก: TsunayoshiX ที่ 07-02-2010, 19:32:49
ไปด่าเขาไม่มีสมอง ถ้าเขาไม่มีสมอง คุณคงไม่มีตัวตนเลยละครับ   Smiley

เเต่ยังไงก้อพิจจารณาให้มีผลกระทบกับผู้เล่นที่ไม่ค่อยเข้าวอร์/เเบทให้น้อยที่สุดด้วยนะคับถ้าจะปรับ

ถ้าไม่ปรับก้อดีไปคนจะถ้าไม่ลดหายลง

Smiley
มิงเป็นลูกทีมงานหรอถึงออกตัวเเทน  หรือเป็นสัตว์เลี้ยง
ก็คุณ=[เด็กlnw] MMMEEEKKK [กัปตัน มาร์เวล]เล่นด่าคนอื่นว่าไม่มีสมองก่อนนี่ ซึ่งคนไม่มีสมองเค้าคงไม่สามารถสร้างเกมนี้ได้หรอก
แล้วคุณละมีสมองในการคิดถึงข้อดีและข้อเสียในบางสกิล เช่นกายทิพย์หรือเปล่าละ ว่าที่เค้าจะปรับเพราะมีข้อดีข้อเสียอะไร คุณก็ลองคิดหน่อยละกันนะ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: โหวต ◄ ทักษะโกยแน่บ,ผ่าสามพิภพ,กายทิพย์ มีผลเฉพาะในแบทดีไหม
« ตอบ #46 เมื่อ: 08-02-2010, 11:19:14 »

อ้างจาก: [เด็กlnw] MMMEEEKKK [กัปตัน มาร์เวล] ที่ 08-02-2010, 10:34:02
อ้างจาก: TsunayoshiX ที่ 07-02-2010, 19:32:49
ไปด่าเขาไม่มีสมอง ถ้าเขาไม่มีสมอง คุณคงไม่มีตัวตนเลยละครับ   Smiley

เเต่ยังไงก้อพิจจารณาให้มีผลกระทบกับผู้เล่นที่ไม่ค่อยเข้าวอร์/เเบทให้น้อยที่สุดด้วยนะคับถ้าจะปรับ

ถ้าไม่ปรับก้อดีไปคนจะถ้าไม่ลดหายลง

Smiley
มิงเป็นลูกทีมงานหรอถึงออกตัวเเทน  หรือเป็นสัตว์เลี้ยง

ดูถูก เหยียดหยาม คนอื่น
แต่ไม่ได้ย้อนมองตัวเองเลยซักนิด woon

จะพูดจะจาอะไรระวังคำพูดไว้บ้างก็ดี
เพราะไม่มีใครชอบการด่าทอเสียดสีหรอก

หรือคุณชอบ Huh?

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 08-02-2010, 14:21:02 »

เริ่มนอกประเด็นแล้ว 

ก่อนอื่นเลยถ้าจะให้บอกจริงๆคือ ไม่ควรปรับเลยสักสกิล  ถ้าจะมองให้ดีก่อนที่เราจะเลือกตัวละครเล่นนั้น เราก็ต้อง ศึกษาข้อมูลมาก่อนใช่ไหมว่าตัวไหนดี ไม่ดีอย่างไร  มีลักษณะเด่นอย่างไร   ถ้าเกิดคุณเลือกตัวเล่นตัวนั่นแล้ว อยู่ดีๆ มีคนมาลดลกิล ของตัวเองลง  เขาจะรู้สึกอย่างไร  คงไม่มีใครพอใจอยู่แล้ว  ยิ่งถ้าเป็นสกิลสำคัญๆ ที่เป็นเหตุผลให้เลือกตัวนั้น  ถ้าเป็นผมคงเปลี่ยนอาชีพเล่น

ถ้าจะมองให้ดี ปัญหาเกิดจาก แบท  ก็น่าจะปรับเฉพาะในแบท ก็ได้หนิครับ ตามที่คนอื่นๆเสนอ 
การปรับมีหลายแบบนะครับ  ไม่ใช่ว่าจะปรับลงอย่างเดียวแล้วจะดี   ลองมองในมุมกลับกัน  ทำไมไม่เปลี่ยนจากการปรับลดลง เป็นปรับเพิ่มขึ้นหละครับ 

ผ่าสามพิภพ
ข้างนอกไม่ควรปรับอยู่แล้ว ลองอ่านกระทู้ที่ผ่านๆมาก็จะรู้ ว่ามันมีประโยชน์ มากกว่าโทษที่ทำให้ชนะในแบท
แต่ผมว่าอันนี้ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไรเลยในแบท  มันแรงก็จริง แล้วยังไง ถ้าคุณลองเล่นดูแล้วจะรู้ัว่า กว่าจะไปถึงตัวคู่ต่อสู้ ก็นอนเล่นแล้วหละครับ  ยิ่งถ้าสู้กับพระไม่ต้องพูดถึงเลย  กายวิ่งมายิง ยิงเสร็จ ก็วิ่งหนี  เหมือนเป็นกระสอบทรายไงก็ไม่รู้

โกยแน่บ
ผมว่าเป็นจุึดเด่นของสายเวทเลย  เพื่อนหลายคนเล่นใช้ประโยชน์จากเทคนิคนี้มาก  โดยเฉพาะสู้กับบอส  ถ้าไม่วิ่งยิงแล้วหนี หนีแล้ววิ่งยิง  มันจะมีวิธีไหนที่พอจะสู้กับบอสได้อีก  จะให้ไปยื่นเดียวกับบอสมันก็ไม่ใช่เรื่องที่  นักเวทย์เป็นพวกสายยิ่งไกลอยู่แล้วจะทำ 
แล้วถ้าให้พูดถึงในแบท  ถ้าวิ หรือพระ  โดนลดสกิลนี้หละก็  ในแบทคงจะไม่เหลือ วิให้เห็น  เพราะไม่รู้จะสู้ยังไง ให้กายแล้วเดินไปหาคู่่ต่อสู้ กว่าจะถึง คู่ต่อสู้โกยหนีไปเรื่อยๆ จนกายหมดแล้วก็เข้ามาตีก็จบ 

กายทิพย์
อย่างเช่น กายทิพย์ที่ว่า จะทำให้เป็นไม่มีวันตายถ้ามีพระ 4 ตัว  ก็ปรับให้มีสกิลสะลายกายในแบทสิครับ  อาจจะเพิ่มมาเป็นพิเศษ หรือหาอาชีพสักอาชีพที่เป็นผู้โชคดี  ให้มีสกิลนี้ ก็ไ้ด้หนิครับ  สะลายกายแบบที่บอสใช้สิครับ ทีบอสปรับให้มีได้ ทำไมผู้เล่นจะปรับให้มีไม่ได้  (ผมไม่รู้นะว่ามีสกิลนี้อยู่หรือเปล่า ถ้ามีอยู่แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องนี้นะครับ พวกที่แพ้ก็ไปหาตัวมีสกิลนี้มาแก้ก็ไ้ด้หนิ)

แล้วก็ถ้ามองอีกมุม  เขาต้องมีพระตั้ง 4 ตัว + ตัวที่โดนกายอีกตัว =  5  ตัว  ใช้ตั้ง 5 ตัวกว่าจะเป็นอมตะ  เป็นอมตะแล้วไงถ้าเรารวมคนที่เล่นพระมาได้ 4 ตัวเราก็เป็นอมตะเหมือนกันก็ได้หนิ  แล้วก็ไปนั่งมองหน้ากันในแบท ไม่ต้องทำอะไรกัน แค่นี้ก็ไม่แพ้แล้ว เดียวก็เบื่อเลิกกันไปเอง

ผมว่าถ้าจะมองดีๆ บางทีการปรับลดมันไม่ใช่ทางออกนะครับ  แต่ละอาชีพก็เป็นจุดเด่นของแต่ละอาชีพอยู่แล้ว  คิดง่ายๆ ถ้าคุณแพ้ แล้วคิดว่าอาชีพนั่นโกง  คุณก็ไปเล่นอาชีพนั่นซะก็จบ    เห็นคนโน้นคนนี้เล่นแบบนี้โกง  เราก็ทำแบบเขาก็ได้หนิ  จะได้เสมอภาคกันจริงไหม   

ผมว่ามันไม่ได้โกงหรอกครับ มันอยู่ที่เทคนิคการผสมผสานของแต่ละคนมากกว่า 
ต้นกำเนิดของเกมส์ มันมาจากแนวคิดที่ดีอยู่แล้ว  การปรับลดลง บางทีก็เป็นทางออก แต่ว่ามันไม่ใช่ทางออกของทุกปัญหานะ  ลองคิดการปรับเพิ่มดูบ้างสิครับน่าจะดีกว่า  อันไหนถ้าคิดว่าด้อยก็ปรับเพิ่ม แค่นั้นเองจะดีกว่าไหม  จะได้ไม่กระทบกันคนส่วนใหญ่  ใช่

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
=YUI=
Asura Tester
Jr. Member
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 08-02-2010, 15:37:56 »

อยากให้มองกันหลายๆมุมมองนะคะทั้งจาก คนชอบแบท,ชอบเก็บเลเวล+แบท,เก็บเลเวลอย่างเดียวไม่ชอบแบท ทั้งหมดมันคือส่วนหนึ่งของเกมส์ จะบอกว่า ไม่เก็บเลเวลเลยแบทอย่างเดียวจะขอปรับแบบนี้, ชอบเก็บเลเวลอย่างเดียวไม่ชอบแบทแต่ทำไมต้องมาปรับกันด้วย แบบนี้มันก็คงไม่ได้
     แต่ที่แน่ๆถ้าปรับแยกกันตามที่เจ้าของกระทู้เสนอมา ทีมงานจะมีงานเยอะขึ้นแน่นอน เพราะต้องมานั่งคิดเรื่องปรับลด/เพิ่มสกิลต่างๆในแบท และยังต้องเจอปัญหาตามมาคือ เสียงจากคนเล่นแบทที่บ่นเรียกร้องให้ปรับโน่นนี่เพราะแพ้ในแบทอีก
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #49 เมื่อ: 08-02-2010, 17:56:18 »

ผมเป็นคนธรรมดานี่เเหละไม่ใช่สัตว์ไม่ใช่ลูกน้องของใคร

เเต่การด่าเเบบนั้นคิดถึงความรู้สึกของคนโดนด่ามั้ง ถ้าคุณโดนด่ามั้งละเช่น ไออ้วน ไอ่ดำ ไอคอมีเเต่ขี้ไคล คงจะฮาน่าดู

Smiley

NeeD not to know

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #50 เมื่อ: 09-02-2010, 08:50:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 07-02-2010, 18:14:22
ขออ่านและรวบรวมแนวทางและข้อมูล แบบไม่ออกความเห็นนะครับ

ส่วนการจะปรับหรือไม่ปรับอย่างไร คงต้องรอประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งนึงครับ

ทีมงานรับรู้แล้วก็ปิด

ให้คนอื่น สร้างกระแสความคิดเห็นต่อไป  Evil

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]