GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทีมงานเคยประกาศบอกไว้ว่า จะเอา " แชร์ + ใบประกัน " กลับมาในการงานมั้ย ?  (อ่าน 1708 ครั้ง)
นู๋อาร์ น่าร๊ากกก คร้า
Jr. Member
**

Re: ทีมงานเคยประกาศบอกไว้ว่า จะเอา " แชร์ + ใบประกัน " กลับมาในการงานมั้ย ?
« ตอบ #30 เมื่อ: 06-02-2010, 14:39:10 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 06-02-2010, 13:19:08
อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 06-02-2010, 13:01:45
อสุราเถื่อน ยังมีขายอยู่ที่อาคาเดมี่ ไมไ่ด้เอาออกที -3-)
Huh? Huh? Huh? มีด้วยหรือ ใครจะกล้าลงทุนทำเกมเถื่อนของเกมนี้ laugh laugh

หมายถึง เป็นเกมส์คนไทย เลยเสี่ยงต่อการถูกดำเนินคดี หรือครับ  Huh?

หรือว่า เกมส์กระจอกเกินไป ไม่น่าลงทุน  Evil

[/quote]

ผมว่าคงจะเป็นอย่างที่ 2 นะครับ

ปราบปรามคนชั่ว อภิบาลคนดี ปกป้องเด็กและสัตรี แล้วขยี้พรมจันทร์
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: ทีมงานเคยประกาศบอกไว้ว่า จะเอา " แชร์ + ใบประกัน " กลับมาในการงานมั้ย ?
« ตอบ #31 เมื่อ: 17-01-2011, 22:13:05 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-02-2010, 18:51:06
มาแน่ๆจ้า แต่คงเป็นการงานEPต่อไปนะครับ

เพราะไอเทมดีๆ คงต้องทำกันยากๆหน่อย  Evil Evil

ไหนละครับ

การงานยาแชร์+ใบประกัน

ปีนึงแล้วนะครับ

ผมคนนึงแหละ ที่ยังไม่ลืม

ยาแชร์ตอนนั้น ในนรกที่ได้ยินมาคือ

การงานทำ ใช้งานได้ 30 นาที ดูดได้ 25%

ใบประกันแบบทุกยศนะครับไม่ใช่ คุ่ หรือ คี่

ทำยากไม่ว่าครับ

ผู้เล่นในเกมส์ทำกันได้

แ่ต่ไม่มีให้ทำอย่างที่พูดนี้ซิ

มัน.....

naygue
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 17-01-2011, 22:33:30 »

เคยทำ(คิด)ยาแชร์อยู่รอบนึงที่นรก

ใช้ของเป็นล้านๆ เพื่อที่จะเอามาเรียนการงานระดับต่อไป,เอามาใช้ในระดับต่อไป  Embarrassed

กว่าจะได้ไปขุดแร่ไรงี้เป็นพันๆก้อนมาถลุงแป๊ปๆ หายไปกับสายลมไม่มีไรคืบหน้ามาเลย  Embarrassed Embarrassed

ใช้งานได้30นาทีดูด25%เหมือนจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่= =ทำย๊ากยาก ท้อแท้

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 17-01-2011, 23:13:53 »

อ้างจาก: naygue ที่ 17-01-2011, 22:33:30
เคยทำ(คิด)ยาแชร์อยู่รอบนึงที่นรก

ใช้ของเป็นล้านๆ เพื่อที่จะเอามาเรียนการงานระดับต่อไป,เอามาใช้ในระดับต่อไป  Embarrassed

กว่าจะได้ไปขุดแร่ไรงี้เป็นพันๆก้อนมาถลุงแป๊ปๆ หายไปกับสายลมไม่มีไรคืบหน้ามาเลย  Embarrassed Embarrassed

ใช้งานได้30นาทีดูด25%เหมือนจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่= =ทำย๊ากยาก ท้อแท้

ทำง่ายๆแล้วโปรจะขายได้ไงล่ะครับ และอีกอย่างมันก็ทำให้เสียสมดุลของเงิน เอ้ย ...! สมดุลเกมส์ด้วย  Evil Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-01-2011, 14:01:23 »

ยาแชร์ถึงจะทำยาก แต่มันทำได้นี้ครับ

ตอนนั้นติดปัญหาเรื่องใบทำยาแชร์

ที่ว่าจะขายเป็นโซล แล้วมีโอกาสล้มเหลวอยู่

ส่วนใบประกัน ไม่ทราบรายละเอียด

เห็นว่าในนรกทำกันได้นะ

ถ้ามันเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของผู้เล่น

ผ่านมาเป็นปีแล้วก็ควรเอามาลง

เ้ค้าจะทำเองหรือจะซื้อมันก็เป็นเรื่องของผู้เล่น

ไม่ใช่ดองให้เรื่องเงียบหายไปตามกาลเวลา

แล้วมาหลอกขายยาแชร์กินเงินเด็กอยู่

ตอนประมูลทำเงินเข้าบริษัทได้กี่หมื่นละ

ยาเทศก็เหมือนกัน เขียนอยู่ชัดๆ ว่า ขายตามงานเทศกาล

ปี 2553 ไม่เห็นมีขายซักขวด

มีแต่แถมๆๆๆๆๆ กับโปรโมชั่นต่างๆ

ทำอะไรแต่ละอย่าง

ไม่เรียกหน้าเงินจะเรียกอะไร

สิ่งผ่านมาก็เห็นๆ อยู่

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 19-01-2011, 07:20:44 »

เค้ารอให้ผู้เล่นหื่นกระหายมากๆก่อนครับ เดี๋ยวก็มาเชื่อสิ 

สำหรับยาแชร์มันไม่ได้เกี่ยวกับสมดุลเกมส์เลยถ้าไม่มีมันมา คือยกเลิกไปทีแรก แต่ที่มันยังอยู่ก็เรื่องการตลาดล้วนๆ  จะมาอ้างว่าผู้เล่นต้องการไม่ได้หรอก ก็ถ้ามันไม่มี ไม่ขาย ยกเลิกไป ใครจะมาโหยหา หรือถ้าไม่มียาแชร์ผู้เล่นจะเล่นเกมส์นี้กันไม่ได้เลยก็ให้มันรู้ไป  ก็ในเมื่อจะเอาเป็นการงานให้ทำ แล้วจะมาขายทำไม อย่างงี้ขอการงานทำ *200 ด้วย 

ยาแชร์มันก็ดาบ 2 คมอ่ะน๊ะ  ได้ดีทางการหาเงินบนความอยาก และ โดนด่าไปพร้อมๆกัน  ถ้าเอาลงขายร้านหรือออกโปรถูกๆตอนนี้ก็ไม่ได้เสียด้วย เพราะคนที่ลงทุนเงินบาทซื้อมาขายมาตุนไว้มีเยอะ  เอามาขายเกลื่อนโดนด่าเละอีกรอบ ของเค้าราคาตก  เพราะต้องยอมรับเถอะว่า ถ้าไม่มียาแชร์อยู่ในโปร ในประมูล คนจะไม่ควักเงินจ่ายเพื่อซื้อกันขนาดนี้ ถึงจะอ้างว่าไม่ได้บังคับก็เถอะ  คนซื้อเค้าเต็มใจซื้อเพราะมองถึงความคุ้มค่า  เค้าก็เต็มใจจะซื้อถึงจะแพง แต่ถ้าบริหารไม่ดีก็จะโดนคนซื้อด่าได้  คนอยากใช้ก็ต้องมาตามหา  บอกคำเดียวว่า สมควร เพราะเห็นแก่เงินมากไป และมาอ้างสมดุลเกมส์

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]