GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราดรอป กับ ที่หาเงิน และเงินภายในเกม  (อ่าน 2774 ครั้ง)
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: อัตราดรอป กับ ที่หาเงิน และเงินภายในเกม
« ตอบ #15 เมื่อ: 11-01-2010, 08:21:07 »

ผู้เล่นใหม่มาเจอ อัตราดรอบน้อยขนาดนี้ เงินก็หายากจนาดนี้ เวลแรกๆ ก็ค่อนข้างยากอีก  แค่นี้เขาก็เผ่น กันเป็นแถวละคับทีมงาน ~~~~

-poo-
Jr. Member
**

Re: อัตราดรอป กับ ที่หาเงิน และเงินภายในเกม
« ตอบ #16 เมื่อ: 11-01-2010, 09:48:24 »

คนละครึ่งทางครับ
ทีมงานช่วยผู้เล่นให้มีกำลังใจเล่นจากการดรอบของ
แล้วผู้เล่นก็จะตอบแทนทีมงานด้วยการเล่นเกมนี้ต่อไป+เติมเงินเพื่อเล่นต่อ
ได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่าย
พูดตรงๆครับ เกมนี้ข้อดีมีเยอะครับอย่าเอาข้อเสียเพียงเล็กน้อย
มาเป็นสาเหตุให้ผู้เล่นเลิกเล่นและหันไปเล่นเกมอื่นเลยคับ
เกมนี้ไม่เติมเงินยังเล่นได้ครับ  เวลช้าหน่อยลำบากนิดนึงแต่ก็ฟรี
เสียดายครับ
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 11-01-2010, 10:50:52 »

มันก็แย่จริงๆนะ  โดนตีกรอบหมดทุกทางเลย ใช้ความขยันเข้าสู้ ยังท้อเลยครับ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
พี่ทอมหล่อจัง
Newbie
*

ทั้งหล่อ ทั้งจน

« ตอบ #18 เมื่อ: 11-01-2010, 14:43:24 »

Smiley Smiley Smiley อุดมการณ์ กับความเป็นจริงมันสวนทางกัน คุณยึดหลักอุดมการณ์อะไรก็แล้วแต่
   บอกตรงๆ ตอนนี้เล่นเกมอสุร่า ไม่สนุกเลย
       สร้างแต่ระบบ ในอนาคต แต่ไม่รู้เมื่อไหล่จะมา แล้วถ้ามาแล้วจะรับปากได้รึป่าวว่าจะทำให้ระบบเศษฐกิจในเกมดีขึ้นจริงๆ
  ไม่ใช่เอาแต่ คาดหวังลมๆแล้งๆ คาดการฝันหวานไปวันๆ ผมว่ากว่าวันนั้นที่คุณพูดถึงจะมา ลูกค้าคุณจะเหลือซักกี่คน(แต่ผมยังเล่นอยู่น่ะ คอมมันเก่าเล่นเกมนี้ได้เกมเดียว- -*)  อนาคตที่คุณวาดไว้ให้พวกเรา คุณมั้นใจมั้ย ว่าพวกเราจะรับและทำได้   ปัจจุบันเป็นยังไง หันมามองพวกเราตอนนี้ให้มากกว่านี้หน่อยเถอะครับ     Cool Cool Cool

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 11-01-2010, 17:47:50 »

ถ้าปรับอัตราดรอป  0-2 ชิ้น ปรับไห้เป็น 1-2 ไม่ดีก่าหรองับ

_.LinPinGzZ._
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 12-01-2010, 06:41:41 »

เพิ่ม อัตราดรอป อีก 5 หรือ 10 ก็ดีนะครับ  ใช่

เผื่อจะมีของตกบ้าง
คนึงนิตย์ พงษ์สุวรรณ์
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 13-01-2010, 12:06:56 »

เหงด้วยๆๆๆงับ

ของแต่ละอย่างแพงมากถึงมากที่สุด = =

เดกใหม่มะมีปันยาซื้ออ่าคับ T      T Cry
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 13-01-2010, 12:44:42 »

ผมว่า มันเป็นธุระกิจครับ จะห่อของมาขายยังต้องใช้เงินโซลเลยอ่ะ แถมห่อของบางอย่างแพงมาก เฉียด 100 บาท ทำให้เด็กๆที่ยังหาเงินเองไม่ได้ต้องไปรบกวนคุณพ่อคุณแม่ ส่วนคนทำงานก็เก็บเงินเล่นกันหัวฟู ผมว่าหาผู้สนับสนุนเพิ่มอีกหน่อยครับจะได้มีกำไล และการใช้จ่ายของผู้เล่นจะได้น้อยลง หรือโปรโมทออกสื่อบ่อยๆหน่อยครับ เรตฯจะได้ไม่ตก Cool
-๑- IiI_A_A_R_IiI -๑-
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 13-01-2010, 12:48:07 »

มีกระทู้ทำนอนนี้หลายอันเเล้วอะเท่าที่อ่านๆมา  เเต่ก็ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย

ยังดรอปยากเหมือนเดิม  อยากมีตั้งต้องอดทนมากกกกกกกกกกถึงจามีตังใช้

อย่าหวังรวยเลยค่ะ เล่นเกมตอนนี้

B_taro
Jr. Member
**

นู๋ บีเบียร์ เองเจ้าค่ะ

« ตอบ #24 เมื่อ: 13-01-2010, 16:53:28 »

- -*

ต่อต้านโปรโมชั่นคนรวยบุตรคหอุปราชวีชนตำนานเทพ
ต้อนรับโปรโมชั่นคนจนจรยาจกกุลทาส
jpab
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-01-2010, 17:54:12 »

เหมือนเกมนี้มันมีนโยบายให้ซื้อของโซลไปแล้วครับ

แล้วเงินจริงก็มีบทบาทในการเล่นเกมมานานแล้ว คนรวยหรือเด็กที่พ่อแม่พอมีตังอ่ะพอเล่นได้

คนเก่งแต่จนก็ยังลำบากเลยครับต่อให้ขยัน

บอกว่าเล่นฟรีแต่ทำทุกอย่างออกมาเหมือนให้เติมเงินแหละ

เด็กเส้นขั้นเทพมั่งล่ะ วีไอพีมั่งล่ะ แค่อ่านผมก็เซ็งแล้วครับ

อยากตีมอนเยอะๆต้องเติมเงิน อยากเก่งต้องเติมเงิน

มันไม่ต้องใช้ความพยายามในการเล่นเท่าไรแล้วครับ สำหรับพวกรวยๆมีตังเหลือใช้

ไหนว่าดางดึงจะไม่มีโซลก็มีอยุ่ดีแหละ เกมใดมีเงินจิงมาเกี่ยวข้องเจ๊งหมดแหละครับ ด้วยความเฟ้อของมัน ตัวอย่างก้อมีให้เห็นอยุ่

ผมก็ชอบระบบเกมนี้หลายอย่างเลยกลับมาเล่น อย่าให้ต้องเลิกอีกเลยนะครับ
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 19-01-2010, 12:42:57 »

ผมว่า ตอนนี้มันวิกฤติแล้วนะครับทีมงาน ว่างๆคุณลองไปเดินสำรวจตลาดดูบ้างไหมครับ
ของดีๆ แพงๆน่ะ มันอยู่ในกำมือของคนไม่กี่คน ซึ่งคนเหล่านี้ล้วนแต่มีเงินบิลล่าเยอะๆ ตัวละครล้วนเทพๆหมดแล้ว
แต่ในขณะที่ผู้เล่นอื่นๆ อยากได้ของเหล่านั้น แต่มันแทบเป็นไปไม่ได้เลย
แต่ละอย่างราคา เฉียดๆ 100 เอม บางชิ้น 200 เอม
คุณตัดอัตราดรอป ตัดช่องทางการหาเงิน ลดมันลงทุกอย่าง เพื่อหวังจะลดสภาพเงินเฟ้อในช่วงกลางปี 52
แต่มันจะเป็นไปตามที่คุณคิดหรือ มันแก้ปัญหาได้จริงๆหรือ
ไม่เลย เพราะไอเทมแพงๆเหล่านี้ มันถูกขายเป็นเงินจริงๆ เงินบาทที่เราใช้กันนี่แหละ
อนิจจา สุดท้ายเกมไทย ที่พวกคุณสร้างมากับมือ ต้องมาเน่าเฟะแบบนี้หรือ
อุดมการณ์ของพวกคุณที่สวยหรูในช่วงแรกๆ มันถูกหลงลืมไปหมดแล้วหรือไร ถึงปล่อยให้มันมีสภาพอย่างเช่นทุกวันนี้
อยากรู้เหมือนกัน ว่าพวกคุณมีแนวทางการแก้ปัญหานี้อย่างไร เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าจะเล่นต่อ หรือ เลิกเล่น
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #27 เมื่อ: 19-01-2010, 14:54:08 »

อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 19-01-2010, 12:42:57
ผมว่า ตอนนี้มันวิกฤติแล้วนะครับทีมงาน ว่างๆคุณลองไปเดินสำรวจตลาดดูบ้างไหมครับ
ของดีๆ แพงๆน่ะ มันอยู่ในกำมือของคนไม่กี่คน ซึ่งคนเหล่านี้ล้วนแต่มีเงินบิลล่าเยอะๆ ตัวละครล้วนเทพๆหมดแล้ว
แต่ในขณะที่ผู้เล่นอื่นๆ อยากได้ของเหล่านั้น แต่มันแทบเป็นไปไม่ได้เลย
แต่ละอย่างราคา เฉียดๆ 100 เอม บางชิ้น 200 เอม
คุณตัดอัตราดรอป ตัดช่องทางการหาเงิน ลดมันลงทุกอย่าง เพื่อหวังจะลดสภาพเงินเฟ้อในช่วงกลางปี 52
แต่มันจะเป็นไปตามที่คุณคิดหรือ มันแก้ปัญหาได้จริงๆหรือ
ไม่เลย เพราะไอเทมแพงๆเหล่านี้ มันถูกขายเป็นเงินจริงๆ เงินบาทที่เราใช้กันนี่แหละ
อนิจจา สุดท้ายเกมไทย ที่พวกคุณสร้างมากับมือ ต้องมาเน่าเฟะแบบนี้หรือ
อุดมการณ์ของพวกคุณที่สวยหรูในช่วงแรกๆ มันถูกหลงลืมไปหมดแล้วหรือไร ถึงปล่อยให้มันมีสภาพอย่างเช่นทุกวันนี้
อยากรู้เหมือนกัน ว่าพวกคุณมีแนวทางการแก้ปัญหานี้อย่างไร เพื่อประกอบการตัดสินใจว่าจะเล่นต่อ หรือ เลิกเล่น

ใช่

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #28 เมื่อ: 19-01-2010, 15:20:43 »

อยากให้ทีมงานลองมาดรอบของดูบ้างจัง  เสกมินิบอส และบอส มาสักแผนที่นึง แล้วก็ลองดรอปกันดูเลย (เอาอัตราดรอบเท่าสวรรค์ ตอนนี้นะ)

หรือไม่ก็จำลองเซิฟสวรรค์ ไปที่ เซิฟโลกาฯ ก็ได้แล้วก็ลองดรอปดู

แล้วหลังจากมาทดสอบ ก็รายงานสรุปการดรอปมาให้ผู้เล่นทราบหน่อยจะดีมากๆๆๆๆๆๆ

ทีมงานพอจะเจียดเวลาอันมีค่ามาลองดูหน่อยใหมครับ ผู้เล่นท้วงติงกันขนาดนี้ไม่คิดอะทำอะไรหน่อยเลยเหรอ

ไม่ใช่ว่าคนที่ออกมาพูดกันนิพูดกันลอยๆ มันเจอกับตัวมาครับถึงได้มาบอกทีมงาน

คนหวังดี
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 19-01-2010, 18:17:04 »

อย่างว่าผู้พัฒนาเกไม่ใช่ผู้เล่นเกม

ผมแนะนำให้ทีมงานไปเล่นเกม mmorpg ที่มีระบบแปลกๆอย่างเกมต่างประเทศ

เช่น WoW Aion Ruinofmagic bla bla

คุณจะได้รู้ว่าผู้พัฒนาส่งผลต่อผู้เล่นมากมาย

การปรับเปลี่ยนที่ส่งผลต่อระบบทั้งเกม ไม่ควรทำ หากไม่ใช่เพราะ bug

ต้องบอกว่า Asura เป็นเกมที่เก็บเวลสนุกดีนะครับ

แต่ทีมงานมีการปรับสมดุลบ่อยครั้ง

ก็เข้าใจว่าอยากได้เงินมาพัฒนาเกม แต่คุณก็ต้องคิดถึงลูกค้าด้วย

ลายเซ็น
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3