GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเกมแล้วได้อะไร- เชิญ ชวนเพื่อนๆมาตอบคำถาม  (อ่าน 9756 ครั้ง)
Lord_Dark
Newbie
*

Re: เล่นเกมแล้วได้อะไร- เชิญ ชวนเพื่อนๆมาตอบคำถาม
« ตอบ #30 เมื่อ: 15-10-2007, 09:42:52 »

ได้กิ๊กใหม่  Huh?

GM NAROK LORD_DARK;
{
     Paladin.Show;
}

กำกำกำ
บุคคลทั่วไป
Re: เล่นเกมแล้วได้อะไร- เชิญ ชวนเพื่อนๆมาตอบคำถาม
« ตอบ #31 เมื่อ: 15-10-2007, 09:50:23 »

อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 09:36:12
อ้างจาก: กร็วก ที่ 21-07-2007, 00:12:31
              อนึ่งตัวผมนั้นบอกได้ประโยตเดียวเลยครับว่า"เล่นแก้เครียดจากอาการอยากตาย"(เรื่องจิง) ใช่แล้วถ้าเวลาไหนที่ผมเล่นเกมอยู่ในหัวผมจะโล่งในพริบตา แต่เมื่อไม่ได้เล่นความเครียดต่างๆนาๆจะถาโถมเข้ามาในหัวผมไม่หยุดไม่หย่อนเลย จนบางทีคิดอยากฆ่าตัวตาย แต่ก็ได้เพื่อน+สังคมในเกมช่วยชีวิตผมไว้ (เรื่องจิงมากมาย) แต่ว่าในเกมนั้นๆ ก็ยังมีคนอยู่หลายประเภท ซึ่งเราก็ต้องปรัยตัวให้เข้ากับสภาพ  ชีวิตจริง กับ ในเกม เหมือนกันแค่ คำพูด+นิสัย ส่วนจิตใจนั้นเราอาจจะหยั่งไปไม่ถึงในตัวของผู้เล่น ซึ่งสิ่งนั้นคือช่องว่างระหว่าง เกม กับ ชีววิตจริง แต่!! หากเราลอง คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ดูแล้วว่าเขาเปงคนยังไง เราก็อาจจะได้ความรู้ไหม่ๆ ในสังคมออนไลน์แห่งนี้อีกมาก

"โลกออรไลน์นั้นมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด"

เฮ้ออออออออออออ!!!!นี้ผมพูดอะไรออกไปเนี้ย Huh? Huh?

พึ่งได้อ่านของท่านกร็วก ผมก็เคยคืดจะฆ่าด้วยตายหาทางที่จะไม่ให้ทรมานแล้วอยู่ก็ตายไปเลย เคยเอาถุงพลาสติกคลุมหัวแล้วมัดครับ แต่ด้วย...ความที่ยังไงม่ะรุกับฉีดถุงเพื่อให้ตัวเองรอดซะงั้น ได้ดูรายการรายการหนึ่งมากินยานอนหลับมากๆแล้วม่อง   ก็เลยเอามากินกินไป36เม็ด(คิดว่าตายและแต่ดันตื่นมาในอีก2วันถัดไป)
      เรื่องๆนี้สุดๆครับแล้วอยู่มานึง พ่อกับมาจากโคราช(หายไป4ปีพึ่งกลับมาไอแสด) กับมาบอกจะหย่ากับแม่  เหงแม่ร้องไห้สุดๆครับ แก่ร้องไห้จนช็อกอ่ะความรู้สึกตอนนั้
เจ้ออออออออออออออออออ น่ากลัวอ่ะ ทำไมต้องบิด90องศาครับ คิดภาพตามแล้วสยองง่ะ เพื่อนเราก็พ่อแม่แยกทางกัน ทำไมเขาไม่เปงเหมือนนายอ่ะ
มิ๊กซ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 15-10-2007, 10:14:20 »

อ้างจาก: กำกำกำ ที่ 15-10-2007, 09:50:23
อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 09:36:12
อ้างจาก: กร็วก ที่ 21-07-2007, 00:12:31
              อนึ่งตัวผมนั้นบอกได้ประโยตเดียวเลยครับว่า"เล่นแก้เครียดจากอาการอยากตาย"(เรื่องจิง) ใช่แล้วถ้าเวลาไหนที่ผมเล่นเกมอยู่ในหัวผมจะโล่งในพริบตา แต่เมื่อไม่ได้เล่นความเครียดต่างๆนาๆจะถาโถมเข้ามาในหัวผมไม่หยุดไม่หย่อนเลย จนบางทีคิดอยากฆ่าตัวตาย แต่ก็ได้เพื่อน+สังคมในเกมช่วยชีวิตผมไว้ (เรื่องจิงมากมาย) แต่ว่าในเกมนั้นๆ ก็ยังมีคนอยู่หลายประเภท ซึ่งเราก็ต้องปรัยตัวให้เข้ากับสภาพ  ชีวิตจริง กับ ในเกม เหมือนกันแค่ คำพูด+นิสัย ส่วนจิตใจนั้นเราอาจจะหยั่งไปไม่ถึงในตัวของผู้เล่น ซึ่งสิ่งนั้นคือช่องว่างระหว่าง เกม กับ ชีววิตจริง แต่!! หากเราลอง คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ดูแล้วว่าเขาเปงคนยังไง เราก็อาจจะได้ความรู้ไหม่ๆ ในสังคมออนไลน์แห่งนี้อีกมาก

"โลกออรไลน์นั้นมีอะไรมากกว่าที่คุณคิด"

เฮ้ออออออออออออ!!!!นี้ผมพูดอะไรออกไปเนี้ย Huh? Huh?

พึ่งได้อ่านของท่านกร็วก ผมก็เคยคืดจะฆ่าด้วยตายหาทางที่จะไม่ให้ทรมานแล้วอยู่ก็ตายไปเลย เคยเอาถุงพลาสติกคลุมหัวแล้วมัดครับ แต่ด้วย...ความที่ยังไงม่ะรุกับฉีดถุงเพื่อให้ตัวเองรอดซะงั้น ได้ดูรายการรายการหนึ่งมากินยานอนหลับมากๆแล้วม่อง   ก็เลยเอามากินกินไป36เม็ด(คิดว่าตายและแต่ดันตื่นมาในอีก2วันถัดไป)
      เรื่องๆนี้สุดๆครับแล้วอยู่มานึง พ่อกับมาจากโคราช(หายไป4ปีพึ่งกลับมาไอแสด) กับมาบอกจะหย่ากับแม่  เหงแม่ร้องไห้สุดๆครับ แก่ร้องไห้จนช็อกอ่ะความรู้สึกตอนนั้
เจ้ออออออออออออออออออ น่ากลัวอ่ะ ทำไมต้องบิด90องศาครับ คิดภาพตามแล้วสยองง่ะ เพื่อนเราก็พ่อแม่แยกทางกัน ทำไมเขาไม่เปงเหมือนนายอ่ะ

เย้มีคนสนใจด้วย การที่เราบิดมีด90องศาเพราะ
1.ทำให้บาดแผลเปิดกว้าง
2.ใบมีดจะไปคลูดกับเนื้อทำให้แสบสยิว+เจ็บซีด
3.ทำให้เลือดไหลออกจากตัวได้มากๆในเวลาอันสั้น
4.ทำให้ มือ เท้า ส่วนต่างๆของร่างกายช้
กำกำกำ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 15-10-2007, 10:57:13 »

มิ๊กซ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 15-10-2007, 14:49:14 »

^
^
^
พึ่งเหงมาหาว่าข้าโรคจิต เข้าใจหน่อยคนเรามันไม่เหมือนกัน      ปัญหาชีวิตเฟ้ย  ปัญหาชีวิตเฟ้ย เพื่อนนายคงเกบกด
หรือรับได้เราไม่รุนะ แต่เรารับไม่ได้เฟ้ยยย!!!>Sad Angry Angry
แต่ว่าอยากลองโดนจ้วงดูม่ะฮะๆๆๆ laugh laugh laugh 
มิ๊กซ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 15-10-2007, 16:41:22 »

ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 15-10-2007, 22:45:00 »

ไม่ค่อยได้เข้าเกม - -. เลย โทษที
อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 09:21:55
บางครั้งในเกมส์ผมรู้สึกว่าช่วยบางคนมากนะครับนั่ง4ชั่วโมงเพื่อช่วยเขาให้21 แต่เขาก็เรียกร้องสิ่งต่างๆต่อมามากมาย ผมช่วยไป10กว่าคน แล้วก็ปล่อยทิ้งครับ  ผมเลยปรับตัวใหม่ไม่ช่วยใครทั้งสิ้นโดยเอาตัวเองเปงเกณฑ์ว่าถ้าผมทำได้คุณก็ทำได้
ขอของดีไม่มีตังอ่ะตังหาอยาก เหอๆ  ผมเวล35มีตัง600k ตังโปรแจ็คไม่เหงจะหายากเลยบางคนก็ได้มากกว่าผมด้วยซ้ำไป..........
- - อัน นี้ มันเข้า แนว เฉือนเนื้อตัวเองให้คนอื่นกิย
ผมว่ามันก็เรียน รู้ดีน่ะ บางครั้งเราใจดีอยากช่วยเหลือคนอื่น แต่กลายมาเป็นลำบากตัวเอง ในชีวิต จริงมัน ก็มี ถ้าลองคิดดู
ลองเอามาตั้งโจทย์ ถ้าเพื่อน เราขอให้ เราช่วย อะไร สักอย่าง ที่ มันค่อนข้าง เสียเวลามากพอดู  แล้วเราจะทำยังไง
คำตอบ สำหรับ เรามันก็ไม่ตาย ตัวหรอก มันก็ขึ้นกับเนื้อหา อื่นๆ ว่ามันคือยังไง
ลองกลับ เข้าไปในโจทย์ ที่เป็น เกม ถ้ามีคนมาขอให้ช่วยเก็บเลเวล เราจะทำยังไง ลอง ตอบดู
มันจะเป็นแนวทางบางอย่างได้ในชีวิต  อ่าเข้าใจกันมั้ยหว่า
ปล. ผม ไม่ได้ บอกว่าอะไรถูกผิดน่ะ - - ก็ลองคิดกันดู ใคร อ่านเจอตรง นี้ ก็ลองโพส ดู สิ ว่าเวลาตัวเองเจอหรือถ้าเจอจะทำยังไง

อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 16:41:22
ตกลงอยากลองโดนจ้วงแล้วบิด90ม่ะ หรือวันนี้ไม่เข้าบอร์ดแล้วอ่ะ  รอตอบนะเนี้ย
ขอร้อง ว่าอย่าทำ กระทู้ผมผิดจุดประสงค์เลย น่ะ Cry
ปล. เอามีด แบบซี่ๆ(เรียกไม่ถูกว่าอะไร) ด้วยมั้ย เวลาลาก แล้ว มัน จะไปเกี่ยว เครื่องใน  (แอบซาดิส กว่า อิอิ)

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
มิ๊กซ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 16-10-2007, 13:05:23 »

อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 15-10-2007, 22:45:00
ไม่ค่อยได้เข้าเกม - -. เลย โทษที
อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 09:21:55
บางครั้งในเกมส์ผมรู้สึกว่าช่วยบางคนมากนะครับนั่ง4ชั่วโมงเพื่อช่วยเขาให้21 แต่เขาก็เรียกร้องสิ่งต่างๆต่อมามากมาย ผมช่วยไป10กว่าคน แล้วก็ปล่อยทิ้งครับ  ผมเลยปรับตัวใหม่ไม่ช่วยใครทั้งสิ้นโดยเอาตัวเองเปงเกณฑ์ว่าถ้าผมทำได้คุณก็ทำได้
ขอของดีไม่มีตังอ่ะตังหาอยาก เหอๆ  ผมเวล35มีตัง600k ตังโปรแจ็คไม่เหงจะหายากเลยบางคนก็ได้มากกว่าผมด้วยซ้ำไป..........
- - อัน นี้ มันเข้า แนว เฉือนเนื้อตัวเองให้คนอื่นกิย
ผมว่ามันก็เรียน รู้ดีน่ะ บางครั้งเราใจดีอยากช่วยเหลือคนอื่น แต่กลายมาเป็นลำบากตัวเอง ในชีวิต จริงมัน ก็มี ถ้าลองคิดดู
ลองเอามาตั้งโจทย์ ถ้าเพื่อน เราขอให้ เราช่วย อะไร สักอย่าง ที่ มันค่อนข้าง เสียเวลามากพอดู  แล้วเราจะทำยังไง
คำตอบ สำหรับ เรามันก็ไม่ตาย ตัวหรอก มันก็ขึ้นกับเนื้อหา อื่นๆ ว่ามันคือยังไง
ลองกลับ เข้าไปในโจทย์ ที่เป็น เกม ถ้ามีคนมาขอให้ช่วยเก็บเลเวล เราจะทำยังไง ลอง ตอบดู
มันจะเป็นแนวทางบางอย่างได้ในชีวิต  อ่าเข้าใจกันมั้ยหว่า
ปล. ผม ไม่ได้ บอกว่าอะไรถูกผิดน่ะ - - ก็ลองคิดกันดู ใคร อ่านเจอตรง นี้ ก็ลองโพส ดู สิ ว่าเวลาตัวเองเจอหรือถ้าเจอจะทำยังไง

อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 15-10-2007, 16:41:22
ตกลงอยากลองโดนจ้วงแล้วบิด90ม่ะ หรือวันนี้ไม่เข้าบอร์ดแล้วอ่ะ  รอตอบนะเนี้ย
ขอร้อง ว่าอย่าทำ กระทู้ผมผิดจุดประสงค์เลย น่ะ Cry
ปล. เอามีด แบบซี่ๆ(เรียกไม่ถูกว่าอะไร) ด้วยมั้ย เวลาลาก แล้ว มัน จะไปเกี่ยว เครื่องใน  (แอบซาดิส กว่า อิอิ)

ขอโทษด้วยนะครับ  พูดม่ะออกและ  ไม่ ไม่ ก็ล้อกันเล่นๆนะครับ คือไม่ได้คิดไรเลย Shocked Shocked ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
5555พวกเดียวกันป่าว? laugh laugh
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: 17-10-2007, 19:13:17 »

อ้างจาก: มิ๊กซ์ ที่ 16-10-2007, 13:05:23
อ้างจาก: ManiacMaew ที่ 15-10-2007, 22:45:00

ขอโทษด้วยนะครับ  พูดม่ะออกและ  ไม่ ไม่ ก็ล้อกันเล่นๆนะครับ คือไม่ได้คิดไรเลย Shocked Shocked ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
5555พวกเดียวกันป่าว? laugh laugh
ขอบคุณ  woon

donut_naja
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: 17-10-2007, 21:00:52 »

เพื่อน
ที่ทั้งดีแร้วก้ไม่ดี
ได้รุจักการช่วยเหลือเกื้อกูลกัน
การให้อภัย
การเสียสละ

แร้วก้ยังได้ความสุขไง^^

ใครๆชมว่าน่ารัก ไม่เหนมีใครมารักฉันสักคน^^
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-10-2007, 17:47:37 »

เล่นเกมได้ อะไร

เกมคือสิ่งที่ทำออกมา เป็นเสมือน อีก สังคมหนึ่ง (นี้คือความคิดของเรา) เราเข้าไป เล่น เพราะ จะหาสังคมใหม่ๆ หรือ เข้าไป ทดลอง ไรสักอย่าง

อย่างเรา เข้า ไป เพื่อ ทดลอง ตัว เอง ในด้าน การเรียน ว่า เอามาผสมในเกมได้ไหม แต่แล้ว มานก็ได้ เพราะ เกมคือสังคมใหม่ จริงๆ ถึง เราไม่มีเงน

ทุน ไม่มี บริษัทิแต่เราก็หามันอย่างง่ายดาย

ผมสมมุติ ว่าผมเป็นผุ้บริหารธรุกิจ  มีมอนสเตอร์เป็นเงินทุน มีเมืองหรือเซพเวอร์เป็นที่ทำงาน มีคนที่จะติดต่อ ค้าขาย มีนายหน้า มีเจ้าหน้าที่ต่างๆ ที่ผม

สมมุติมานขึ้น มา และก็บริหาร มัน อย่าง ลองผิดลอง ถูก  เห็นมะ ได้ อะไร ตั้ง มาก มาย

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 13-11-2007, 02:34:04 »

เง้อ Shocked โดนย้ายเมื่อไรเนี้ย นึก ว่ากระทู้ หาย

ว่างๆ เลย มาเพิ่ม

เรียนรู้ อีกอย่าง ว่า บ่นมากๆ แล้ว สมองมันจะไม่เดิน พอเรา บ่น สมอง มัน จะหยุด คิดแก้ปัญหา
หยุดหาความเป็นไปได้ใหม่ๆ เพราะ สมอง มัน ทำงานได้ทีล่ะอย่าง
แล้วก็ก่อนจะบ่นคนอื่นหรือโทษ สิ่งอื่น ลอง หัน มาดูที่ตัวเองทำก่อน  ว่าทำไม มันไม่ได้เป็นอย่างที่ต้องการ
เป็นเพราะเราทำอะไร ผิดจุด ผิดประเด็น หรือเรา ไม่รู้อะไรที่ทำให้พลาดไป  รึเปล่า?
(ทำเควส อ่ะตัวดีเลย เควสมาใหม่ หรือเพิ่งเข้ามาเล่นใหม่(แต่ไม่ยอมหาข้อมูลก่อน)ทำไม่ผ่าน ก็ นึกว่าบัค)

แล้ว ก็ อีกอัน ที่ได้ มาจาก เกม 3d logic คือ ถ้า คิดแล้ว ตัน ก็  ก็อย่าไปคิด ทางเดิม รอ หาความเป็นไปได้แบบอื่นๆ
แบบ ที่ยังไม่ได้ คิด หรือ แบบ ที่ปกติ ไม่คิด ลอง เปลี่ยนวิธีคิดไปเรื่อยๆ จนกว่า จะหาทางออกได้
ถ้าเราคิด แล้วปวดหัว คิดไม่ออก นั้นแสดง ว่า เราเริ่ม คิด แต่แบบเดิมๆ แบบที่พาไปเจอ ทางตันแบบเก่า

อ้างจาก: -[Sea[s]onS]-{-รักนี้ใจเราจอJ-} ที่ 18-10-2007, 17:47:37
เล่นเกมได้ อะไร

สมมุติมานขึ้น มา และก็บริหาร มัน อย่าง ลองผิดลอง ถูก  เห็นมะ ได้ อะไร ตั้ง มาก มาย

ชอบ น่ะ ความคิด นี้  คิดว่า เป็น การลองผิด ลองถูก  มันเหมือน การจำลอง เคส ต่างๆ ของชีวิต จริง
เป็นscenario ให้ดู ว่าทำอะไร แล้วจะเกิดอะไรขึ้น  ได้เรียนรู้ โดยที่ ถ้าพลาดก็ไม่เจ็บ จริง  woon
ข้อนี้เราว่าสำคัญน่ะ ยกตัวอย่าง  เวลาเกิด คดีโกง กันในเกม แบบ หลอก เอาพาส ไป  เราก็ แค่เสียของในเกม
ไม่เจ็บตัว ถ้ามีสติ หน่อยก็จะได้เรียนรู้ว่า ไม่ควรไว้ใจใคร (กับคนประเภทไหน) ในเรื่องอะไร(เช่นเรื่องสำคัญอย่าง
พาสเวิร์ด)  หรือ อาจจะได้เรียนรู้ ว่า ด้วยความโลภ ทำให้เราประมาท  โดนหลอกเอาไป

ปล.  - -. ไม่ต้องหมายถึงเรื่องธุรกิจ หรือเรื่องเงินก็ได้ น่ะ  พอดีเปิด ประเด็น มาแนว การค้า ไปหน่อย
เพราะ ถูก หัด ให้คิด มาจาก กลุ่ม ที่เป็นทางการเงิน

Little-Warrior
Jr. Member
**

โตครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: 23-12-2007, 22:24:57 »

สอบตก

ชื่อโตครับ ตะกุล Little-Warrior

index_t7796.0.html <--- เชิญไปโหวต
illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 06-01-2008, 21:56:19 »

จะเล่นเกมก็ไม่เป็นไร ขออย่าให้ละเลยหน้าที่ชีวิตจริงก็เป็นพอ
ลูกหนู กระต่ายเด็ก
Jr. Member
**

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

« ตอบ #44 เมื่อ: 06-01-2008, 22:08:12 »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

เราไม่สนับสนุน การซื้อขายลูกกระต่าย (ในรูปพันธ์ Netherland Dwarf.. กระต่ายแคระครับ)
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8