GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 34
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า  (อ่าน 21534 ครั้ง)
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า
« ตอบ #60 เมื่อ: 23-07-2007, 13:45:56 »

หมายฟามว่าจะให้ทำชั่วทั้งเรื่องหรือดีทั้งเรื่อง ส่วนบุคลิก มี 2 ร่างในตัวเดียวก็ทราบแล้วจ้า

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า
« ตอบ #61 เมื่อ: 23-07-2007, 13:58:55 »

อ้างจาก: ชนมวัต พุ่มงาม ที่ 23-07-2007, 13:45:56
หมายฟามว่าจะให้ทำชั่วทั้งเรื่องหรือดีทั้งเรื่อง ส่วนบุคลิก มี 2 ร่างในตัวเดียวก็ทราบแล้วจ้า
    Smiley   ดีใจจังเลย  ป๊อบไม่ งง ...  ผมยังงง งง เลย 555+

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #62 เมื่อ: 23-07-2007, 13:59:52 »

ตกลงจะเอายังไง กินข้าวแล้วเริ่มคิดออกละ Smiley

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
Prince-OiL
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 23-07-2007, 14:04:42 »

งั้นขอตัวไปกินข้าว มั่ง .. สมองจะได้แล่น ๆ ..  อิอิ   Smiley

แบบที่ป็อบ เข้าใจถูกแล้ว ครับ ...
  ถ้ายังไง ช่วยดูรายละเอียด ของ character ของตัวละครอ่ะครับ .. ก็น่าจะช่วยให้มีไอเดียแต่งเรื่องได้ มากขึ้น)

มูน อาจจะอยากช่วย แก้คำสาป ในตัว เลยชวนออกไปผจญภัย เพื่อที่จะดึงพลังความมืดที่อยู่ในตัวออกไป ก็ได้ นะ .. ไม่รู้สิ
กินข้าวก่อน เด๋วกลับมาช่วยคิด จ้า ..

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

Sr. Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 23-07-2007, 14:06:21 »

ออยคับ ก่อนไปมาบอกก่อนจิ ว่าจะทำความชั่วทั้งเรื่องเป็นปีศาจเดวิล หรือจะเป็นคนดีทำความดีล่ะ ไม่ตอบแล้วจะแต่งถูกมั้ยเนี่ย เข้าใจอะเข้าใจแล้วแต่คุงออยไม่บอกผมว่าจะดีหรือเลว... Shocked

Prince-OiL
Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 23-07-2007, 14:15:09 »

ตัวร้ายผมอ่ะ โกงกว่าตัวโกงอีก .. เอาชั่ว โหด เลว ไม่มีดี คบไม่ได้ ไปเลย .. ไม่ต้องเกรงใจ .. (แบบไอเซ็น - bleach เทพมรณะ)

Sr. Member

« ตอบ #66 เมื่อ: 23-07-2007, 14:16:44 »

เอาแบบตบจูบเลยมั้ยนั้น เลวๆๆๆ Smiley

Prince-OiL
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 23-07-2007, 14:20:06 »

โจทย์ยากไป ป่าว จ๊ะ ..
     ลองศึกษา Character  ตัวละคร แบบลิ้งค์นี้ ก็ได้ นะ ... พอวาง Character  ตัวละคร . แล้ว .. อะไร ๆ มันก็ง่ายขึ้น ..

ไอเดียใหม่ ๆ ปิ๊ง  ๆๆๆ  แน่นอน   Smiley  Smiley  Smiley

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%9E%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%B0

Sr. Member

« ตอบ #68 เมื่อ: 23-07-2007, 14:21:31 »

ถ้าเลวมันจะไม่ตรงกับบทที่คุงออยเขียนไว้ในคาแรกเตอร์น่ะสิ เพราะฉะนั้นคนดีอะดีแล้ว แต่ตอนแรกอาจจะให้เลวก่อนพักนึง

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #69 เมื่อ: 23-07-2007, 16:46:31 »

o.O!!! เนื้อเรื่องไปถึงตอนที่ 3 แล้วววววววววว อ่านหมดแล้วครับสนุกดี แล้วเมื่อไหร่ผมจะได้ออกอ่ะ แต่ว่าผมไม่เปง 1 ใน 4 คนนั้นนะ ผมของเปงผู่ที่ช่วยอยู่เบื้องหลังของทั้ง 4 คน(?) คือผมจะออกมาช่วยทั้ง 4 คนนั้นในเวลา คับขัน และจะจากไปเมื่อทุกอย่างสำเร็จด้วยดี คีเอ็ท ก็ดูที่หน้า 3 ได้เลยครับ พอจะใช้ได้ไหม๊อ่ะ อคิอคิ

ถ้าอยากให้เปลี่ยนก็บอกนะครับเพราะผมชอบทำตามใจตัวเองอยู่เรื่อย

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
Sr. Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 23-07-2007, 16:50:53 »

ล่าสุดๆๆ ตอนสุดท้ายของวันนี้
ตอนที่ 4 การเดินทางครั้งใหม่
ตอนที่ 4 การเดินทางครั้งใหม่
            "ปิ้งป่องๆๆๆๆ" เสียงออดส่งจดหมายมายังบ้านของมูน "อะไรกันอีกเนี่ย เมื่อคืนก็ยังนอนไม่อิ่มเลย" "จดหมายถึงคุณครับ" "ขอบคุณค่ะ เอ้ใครหว่า บอกว่าให้ไปเมืองหลวง ปิ้งๆๆ พอดีเราจะพาพี่จูนกับน้าเลอร์รี่ไปหาหมอพอดีหนิ พ่วงไปด้วยเลยดีกว่า" เหตุการณ์เมื่อคืนทำให้จูนและน้าเลอร์รี่บาดเจ็บสาหัส แต่มูนจำไม่ได้ว่าเมื่อคืนเกิดอะไรขึ้น แต่เอ้จะไปยังไงหว่า ทางก็ไม่รู้ ยังงี้ให้เจ๊โซเฟียพาไปดีกว่า"เจ๊โซเฟียคะ พามูนไปเมืองหลวงที" "ตอนนี้เจ๊ไม่ว่างน่ะ แต่หนูลองไปคุยกับสมสหายรถไฟใต้ดินเถื่อนดูนะ เผื่อพวกเขาจะช่วยได้" เมื่อได้ยินดังนั้น มูนจึงพาจูนและเลอร์รี่ไปขึ้นรถไฟเพื่อเดินทางไปยังเซาท์เทิร์น ฟอร์ท "ลุงๆทั้ง 3 หนูขอเดินทางไปยังเมืองหลวงได้มั้ยคะ" "อิ๊ๆๆๆๆ ได้สิแต่ต้องเสียเงินหลายบิลล่าอยู่น้า" "เท่าไหร่คะ" "รวมค่าเดินทางทั้งหมดก็......5200 บิลล่าจ้าหนู "หา!! แพงจัง" "ถ้าไม่จ่ายก็อดนะ" "ก็ได้ค่ะ" มูนตอบไปว่ามีเงินแต่จริงๆแล้วไม่มีซักบิลล่า กะว่าพอถึงจะเบี้ยวชิ่งหนี- -* "ปรู้นๆๆๆ ฉึก ฉัก ฉึก ฉัก" "เอี้ยดดดดดดด หยุดพักที่วินเดิ้ลวู้ดก่อนนะ น้ำมันหมดพอดีด้วย เชิญไปซื้อสินค้าในเมืองก่อนก็ได้ มูนจึงเข้าไปเลือกชมสินค้าในเมืองพักนึง ด้วยความซุ่มซ่ามของมูน ในขณะที่ชมความสวยงามของสินค้านั้น เกิดไปชนกับหนุ่มคนนึง ซึ่งหล่อมาก เมื่อมูนเห็นครั้งแรกก็หลงรัก แต่เธอแกล้งพูดออกไปว่า "นี่ตาบ้า เดินไม่ดูตาม้าตาเรือ เดี๋ยวปั๊ดสอยให้ร่วงเลย" คำพูดของมูนทำให้ชายคนนั้นถึงกับโกรธแล้วพูดว่า      "ทำไมล่ะ ยัยหน้าปลาทอง เธอก็เดินไม่ดูตาม้าตาเรือเหมือนกันแหละนะ" ทั้งคู่จึงเกิดปากเสียงขึ้นมาจนทำให้ชาวสมิงรำคาญจึงพากันไล่ออกจากเมือง "เพราะนายนั่นแหละ ชั้นเลยอดซื้อของสวยๆวามๆเลย" "เธอก็เหมือนกันแหละ ทำให้ผมอดจีบสาวชาวสมิงเลย" "ชิชะ" "ชิชะ" ทั้งคู่ต่างไม่ยอมกัน จน 3 สหายรถไฟใต้ดินเถื่อนเติมน้ำมันเสร็จ แล้วมาตาม"เชิญหนูขึ้นรถได้เลย อิ๊ๆๆๆ" "ผมจะไปด้วยคนครับ" คำพูดดังกล่าวทำให้มูนคิดแผนขึ้นมาได้ จึงพูดตีสนิทกับชายหนุ่มแล้วถามชื่อ "นายชื่อไรอะคะ" คำพูดของมูนทำให้ชายหนุ่มอึ้งไป"ชื่อ ลูน่าครับเป็นคนธรรมดา" "ชั้นชื่อมูนนะคะ ยินดีที่ได้รู้จัก"มูนจึงพาขึ้นรถไฟแล้วมุ่งตรงไปยัง เมืองหลวงของทิศใต้
          "ปู้นๆๆๆๆๆ ฉึก ฉัก ฉึก ฉัก เอี้ยดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด" "ถึงแล้วครับอิ๊ๆๆๆๆๆ" "ส่งเงินมาได้แล้วหนูจ๋า" มูนจึงดำเนินการตามแผน "ได้เลยค่ะ เมื่อกี้ลูน่าเขาบอกว่าจะจ่ายแทนมูนค่ะ เก็บได้ที่เขานะคะ มูนไปก่อนนะ"คำพูดดังกล่าวทำให้ลูน่าถึงกับหน้าซีดแต่ไม่ทันที่จะเอ่ยคำแก้ตัว มูนก็พาจูนและน้าเลอร์รี่เข้าเมืองไปแล้ว พร้อมหันหน้ามาทำหน้าใส่แบร่ๆๆ แถมอีกต่างหาก ทำให้เขาถึงกกับโกรธที่ต้องจ่ายแทนทั้งหมด "ว่างไงคะ สามารถรักษาพี่จูนกับน้าของหนูได้มั้ยคะ" จูนพูดกับสาธุคุณมอเรย์ "ได้สิ แต่ว่า... การรักษานั้นต้องใช้ยาซึ่งส่วนประกอบนั้นไม่ธรรมดาเลยนะสิ"
"ว่ามาเลยค่ะ ว่าต้องใช้อะไรบ้าง"มูนพูดด้วยความมั่นใจ "ต้องใช้ เครื่องในจากวุ้นจ่าฝูง+เครื่องในเยลลี่+เครื่องในวุ้นเค็ม+เครื่องในวุ้นทาร์+สารสกัดจากไข่ของนกจุ๊" " = =" ขนาดนั้นเชียวหรอคะ " "ใช่แล้วล่ะ ต้องหากลับมาภายใน 7 วันไม่งั้นจูนกับน้าของเธออาการจะทราดหนัก แต่ไม่เป็นไร ข้าจะให้อดีตองค์ชายของเมืองนี้พาเจ้าไปหาละกัน องค์ชายออยมานี้หน่อยขอรับ" เมื่อทั้งคู่เจอหน้ากัน ถึงกับร้องอุทานออกมาว่า "ยัยบ้า " "อีตาบ้า" อดีตองค์ชายออยก็คือลูน่านั้นเอง!!!
                                                         ติดตามตอนต่อไปในตอนที่ 5 ตามล่าหาส่วนผสมยา

~Shuffle~
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #71 เมื่อ: 23-07-2007, 16:57:28 »

อ่านถึงตอนสองแล้วหลอนมากซัฟเฟิลมานั่งกินกบซะแล้ว = ="  (อย่างน้อยๆเอาเป็นดุ้กกี้ย่าง ยังพอจะรับใด้ )

ปล.1 เด็กทิศเหนือซัน ขอเอามาเป็นคู่กัดกับตัวเรานะแบบทะเลาะ+เฮฮากันใด้ตลอดเวลา  laugh
ปล.2 ตัวเราจากมูนขอเปลี่ยนเป็นลูน่าใด้มะ?คำนี้แปลใด้ว่าแสงจันทร์ >w<~

Prince-OiL
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 23-07-2007, 17:03:10 »

Smiley เย่ ๆ .. มีบทแล้ว ๆ

กร็วก
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #73 เมื่อ: 23-07-2007, 17:16:29 »

เฮ่อๆ พี่ชนมวัต พุ่มงาม ขยันแต่งเร็วจริงๆเลยนะครับผมว่าอณาคตพี่ไปเขียนนิยายเลย เฮ่อๆ หนับหนุนๆ ผมขอออกมาอย่างลับๆ และหายไปอย่างลับๆ ครับ

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
เบื่อเกมแลค
Full Member

~ ย่ำ ไล่ ฟัด ~

« ตอบ #74 เมื่อ: 23-07-2007, 18:30:57 »

เห็นมีแต่สมัครเป็นตัวเอก ของเปนพระรอง หรือตัวร้ายเลยละกัน  มีบทถี่ ๆ นะ
-------------------------------------------------------------------
ชื่อ Pasit (อ่านว่า พสิษฐ์)
Lv  เริ่มต้น แล้วแต่จะกรุณา
อาวุธที่ใช้  เรนมีด แต่ใช้ธนู บางอารมณ์
สกิลหลัก  แทงปลิดชีพ ซาดิส ชอบเลือดสาด

ลักษณะทางกายภาพ
   เพศ  ชาย
   อายุ  20 กว่า ๆ
   อาชีพ เรนเจอ
   ตา    ดำ
   ผม   ดำ
   สัดส่วน  ไรวะ
   สูง  166
   ชุดที่ใส่    หมวกฟาง + แว่นตา

status ที่อยากให้มี (อาจจะไม่เอาไปใช้ แต่เพื่อสำหรับจุดเด่นของตัวละครบางตัว)
 Str 5 agi 70 vit 1 int 1 dex 10 luk1   เหมือนจริงเลย

นิสัย ว่าจะเปนเกรียนเทพ
    ชอบ   กวนปะสาด
   ไม่ชอบ เวลาตี้แล้วคนไม่ยอมแบ่งของ
   จุดแข็ง  ไม่เรื่องมาก
   จุดอ่อน ช่วยหาให่ที

เพิ่มเติมอยากให้ตัวละครมีเรื่องหรือเจอเหตุการณ์ แบบไหน
  มีบทตอนละเล็กละน้อย  แบบพวกตัวตลกในละครไทย   หรือไม่ก็เป็นตัวร้ายไปเลย  ถ้าร้ายก็ต้องเก่ง ๆ หน่อย  แต่ที่ชอบน่าจะเป็นเหมือนเพื่อนของตัวเอก  ไม่เก่งมาก คอยช่วยเหลือ ส่วนใหญ่เปนถูกช่วยซะมากกว่า  แต่แท้ที่จริงแล้วเลวสุด ๆ แถมเก่งโคตร ซึ่งจะเฉลยในตัวท้ายเรื่อง  ว่าเป็นการปลอมตัวมาอะไรแบบนี้  รับไว้พิจารณาละกันคับ

สติดั่งเหล็กกล้า  กายาดั่งเหล็กไหล  สมองใสดั่งเศษเหล็ก
ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 34