GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 30
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ  (อ่าน 13514 ครั้ง)
Brilliance ’
Full Member

อิ่อิ่' :)

Re: กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ
« ตอบ #60 เมื่อ: 10-05-2010, 14:27:31 »

ต้องการทดสอบเรื่อง : อัตราดรอปดีเบี่ยม [ โดยใช้เทรเชอร์ฮันเตอร์ที่มีค่า LUK 99 ]
ต้องการเบิกไอเทม : แส้ Rare 9 lv94 เทพแห่งความลึกลับ
                       เกราะ rare treasure lv95
                       หน้ากากซาดิสเทพแห่งขุมทรัพย์
                       หมวกราศีเมถุน
                       เข็มทิศโบราณ

การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก

There's something about
Baby you and I .
Full Member

Re: กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ
« ตอบ #61 เมื่อ: 10-05-2010, 14:28:43 »

ลืมบอกค่ะ
 ตัวละครที่ทดสอบ : SkaLeT

Full Member

« ตอบ #62 เมื่อ: 10-05-2010, 16:30:47 »

ไม่เป็นไรแล้วค่ะ รีแล้วไม่มีเทรทดสอบ -  -

OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #63 เมื่อ: 10-05-2010, 17:18:53 »

ต้องการทดสอบเรื่อง: ทดสอบของครอปจากบอสค่ะของไม่ออฟขุม
ต้องการเบิกไอเทม: ขวานเเรร์99ออฟเทพโชค (ขวานใหญ่) หน้ากากซาดิดเทพมอง ผ้าคุมปฐพีเทพพลังชีวิต สนับขาเขี้ยวยักเทพเเกร่ง เกราะ เเรร์เบอเซอเกอ 95 เทพพลังชีวิต เเล้วก็ขอหมวกที่เพิ่มเลือดด้วยค่ะ ขอให้ ทำตัวละคร เป็นเบอร์เซอร์เกอด้วยนะครับ ขอสกิลนายสู้กับพี่เราป่าว สาปคลั่ง  ขอc3ของเบอระดับ10 ยาฟื้นสภาพชั้นเลิศ ใบประกันชีวิตชั้นดี
 ชื่อตัวละคร: _Lo_ve_
การอนุมัต ิ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก
ชื่อตัวละคร _Lo_ve- ขอเป็นพระนะครับ ไว้บัฟ เวลาตีบอส

หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติิ

และไม่มี รางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ

Ohm™
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 10-05-2010, 17:17:18 »

ทำไมเทสต์โอกาสดรอปของกันเยอะจัง ถ้ามีคนเทสแล้วไม่จำเป็นต้องไปเทสต์ซ้ำครับ  Cry

OISHI .
Sr. Member

« ตอบ #65 เมื่อ: 10-05-2010, 17:28:45 »

อ้างจาก: Ohm™ ที่ 10-05-2010, 17:17:18
ทำไมเทสต์โอกาสดรอปของกันเยอะจัง ถ้ามีคนเทสแล้วไม่จำเป็นต้องไปเทสต์ซ้ำครับ  Cry
ยังไม่มีคนเทสเเบบไม่ใส่ของครอปใช่ไหมอ่า

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #66 เมื่อ: 10-05-2010, 17:32:20 »

อ้างจาก: ทอฝัน วิโรจน์สกุล ที่ 10-05-2010, 17:18:53

ต้องการทดสอบเรื่อง: ทดสอบของครอปจากบอสค่ะของไม่ออฟขุม
ต้องการเบิกไอเทม: ขวานเเรร์99ออฟเทพโชค (ขวานใหญ่) หน้ากากซาดิดเทพมอง ผ้าคุมปฐพีเทพพลังชีวิต สนับขาเขี้ยวยักเทพเเกร่ง เกราะ เเรร์เบอเซอเกอ 95 เทพพลังชีวิต เเล้วก็ขอหมวกที่เพิ่มเลือดด้วยค่ะ ขอให้ ทำตัวละคร เป็นเบอร์เซอร์เกอด้วยนะครับ ขอสกิลนายสู้กับพี่เราป่าว สาปคลั่ง  ขอc3ของเบอระดับ10 ยาฟื้นสภาพชั้นเลิศ ใบประกันชีวิตชั้นดี
การอนุมัต ิ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
ชื่อตัวละคร _Lo_ve- ขอเป็นพระนะครับ ไว้บัฟ เวลาตีบอส

หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติิ

และไม่มี รางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ

จะค่ะหรือจะครับ ?

หะคุณฟรัง

laugh

NeeD not to know

โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 10-05-2010, 18:06:59 »

รายงานการทดสอบ:อัตราดร็อปดีเบียมของยศทาส-เทพ(ขุมทรัพย์/ลึกลับ)ในอาชีพวิซาร์ด

ผลการทดสอบที่พบ:พบว่าเมื่อใช้คฑาแรร์Lv.64ทาสแห่งความลึกลับและหน้ากากวิญญาณแค้นทาสแห่งขุมทรัพย์ ไปตีมอนเตอร์พิกม่า , ร็อค , วุ้นโคลน ที่แม็พ death_valley/field01 แล้วดร็อปดีเบียมจอมเวทย์เป็นจำนวน 1 ก้อนในเวลา 1 ชั่วโมง ตั้งแต่14.07 – 15.07 น. (หมายเหตุ:แม็พdeath_valley/field01มีโอกาศดร็อปทุกเบียม) ซึ่งถือว่าน้อยมาก

ของอื่นๆที่ได:ขวดยาเปล่า  300 กว่าขวด หนังสัตว์ 320 ชิ้น เขี้ยวหมู่ 81 ชิ้น  กำมะถัน  31 ชิ้น ขนนุ่ม93 ยางเหนียว 55 ชิ้น
เขาแพะ110 ชิ้น ขนแข็ง104 ชิ้น ดินระเบิด 41 ชิ้น ผงดินปืน29 ชิ้น เขี้ยวหมูบ้า 13 ชิ้น ลูกธนูไม้ 875 ชิ้น

เมื่อใช้คฑาแรร์Lv.64ทาสแห่งความลึกลับและหน้ากากวิญญาณแค้นทาสแห่งขุมทรัพย์
ไปตีมอนเตอร์ในแม็พ windle_wood/field13  ได้รับดีเบียมพลังชีวิต 4 ก้อนในเวลาประมาณ50นาที (ไม่ถึง1 ชั่วโมงเพราะเซิฟปิดก่อน) (หมายเหตุ:แม็พ windle_wood/field13 เป็นแม็พที่ดร็อปเบียมพลังชีวิตโดยเฉพาะ)  เฉลี่ยแล้วประมาณ 1 ก้อน 10 นาที

ส่วนคฑาแรร์Lv.64 เทพแห่งความลึกลับ และหน้ากากวิญญาณแค้นเทพแห่งขุมทรัพย์ยังไม่ได้ทดสอบเพราะเซิฟทำการรีเซ็ตก่อน  Cry จึงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #68 เมื่อ: 10-05-2010, 18:09:57 »

ขอปิดทุกการทดสอบประมาณ 1 วันก่อนนะครับ เนื่องจาก server รีและใช้ระบบของวุ้นอวตาร

เดี๋ยวขอสอบถามข้อมูลให้แน่ใจก่อนว่าจะใช้ระบบนี้นานเท่าไหร่ ส่งผลอะไรบ้าง แล้วจะทำการให้ทดสอบกันต่อไปครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Full Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 10-05-2010, 23:29:15 »

อ้างจาก: ทอฝัน วิโรจน์สกุล ที่ 10-05-2010, 17:18:53

ไม่ใส่ของดรอปนี่ทำไมต้องใส่ของเวอร์ขนาดนั้นคะ
เอาแค่เบอเวล 74 ใส่เซตอะไรนักรบหายนะอะไรอย่างงี้ก้ได้นี่
ทำไมต้องของแรร์ยศเทพด้วยตีบอสมันไม่ยากขนาดต้องเอาเบอเวลเยอะๆใส่ของเทพๆหรอก
จะเอาไปทำอะไรอย่างอื่นก็บอกมาเถอะค่ะ

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #70 เมื่อ: 11-05-2010, 00:54:25 »

ต้องการทดสอบเรื่อง: การตีบวกยศโดยการใช้ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศต่างๆตั้งแต่ 25% 50% 100% และ 200% ทำการตีตั้งแต่ยศทาส - เทพ

ต้องการเบิกไอเทม: 1) ดาบเก๊ 6400 ชิ้น

2) ดีเบียมสีแดง 6400 ชิ้น

3) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศ(25%) 1600 ชิ้น

4) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นดี (50%) 1600 ชิ้น

5) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นเยี่ยม (100%) 1600 ชิ้น

6) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นคหบดี (200%) 1600 ชิ้น

ชื่อตัวละคร: zZl3KZz
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)

ปล.อาจจะใช้เวลาทดสอบนานกว่า 7 วันครับเพราะมันเยอะมาก แต่จะรีบทำให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

รับรองว่าการทดสอบนี้ผมคงต้องเปลี่ยนเม้าส์ใหม่มันคงพังระหว่างการทดสอบแน่นอนเลยมีใครสมทบทุนซื้อเม้าส์ใหม่ให้ไหมเนี่ย  Embarrassed Cry Embarrassed

ปล.2 การทดสอบจะเอามาลงให้เป็นล็อตๆนะครับจะได้เห็นว่าทดสอบจริงๆไม่ได้เบิกของไปมั่วๆ จะลงให้แบบล็อตแรกของการใช้ใบ +25% ตั้งแต่ยศทาส - เทพ

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 11-05-2010, 02:53:02 »

อ้างจาก: Oo๐ Game_JunG ๐oO ที่ 10-05-2010, 12:50:27
อ้างจาก: A[l2]M ที่ 09-05-2010, 01:09:14

จริงแบบที่อาร์มคุงพูดจ้า  ว่าในเซิฟจริงคงไม่มีของขนาดนั้น Smiley Smiley  ถ้าใส่ของแค่ยศเสนาทดสอบในสวรรค์ก็ได้ค่ะ  ไม่จำเป็นต้องมาทดสอบในนรก  จุดประสงค์ที่ใช้ของยศเทพเพราะต้องการให้ค่าดรอปเป็นค่ามาตรฐานที่สุดที่ค่า Luk จะมีได้ค่ะ เนื่องจากไปถาม จีเอ็ม โคโอล่า  ยศของอุปกรณ์ที่ใส่มีผลต่องการดรอปค่ะ  ทั้งนี้การดรอปแต่ละครั้งต้องอาศัยดวงของผู้เล่นในขณะนั้นด้วยค่ะ<แต่การมีของยศสูงๆใส่  จะทำให้มีโอกาสดรอปมากยิ่งขึ้นค่ะ>   ซึ่งการทดสอบมันเป็นการเปรียบเทียบ ค่า Best Case กับค่า Worst Case คล้ายกับการเปรียบเทียบคะแนนสอบคนที่ได้คะแนนสูงสุด  เทียบกะคะแนนที่ได้ต่ำสุดประมาณนั้นค่ะ หรือเอาง่ายๆก้อแบบกระทู้ที่ 53 เลยค่ะ  ขนาดของยศเทพซึ่งมีอัตราดอปมากกว่าคนอื่นยังไม่ดรอปเลยประมาณนั้นค่ะ

-----------------------------------------------------------------

อ้ออออ

จริงๆๆๆ  ถ้าอันนั้นไม่ดรอป อันบ้านๆ จะดรอปไหม

ขอบคุณค้าบ ที่ทำให้เข้าใจ  *-*

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 11-05-2010, 03:22:58 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 11-05-2010, 00:54:25

ต้องการทดสอบเรื่อง: การตีบวกยศโดยการใช้ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศต่างๆตั้งแต่ 25% 50% 100% และ 200% ทำการตีตั้งแต่ยศทาส - เทพ

ต้องการเบิกไอเทม: 1) ดาบเก๊ 6400 ชิ้น

3) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศ(25%) 1600 ชิ้น

4) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นดี (50%) 1600 ชิ้น

5) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นเยี่ยม (100%) 1600 ชิ้น

6) ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นคหบดี (200%) 1600 ชิ้น

ปล.อาจจะใช้เวลาทดสอบนานกว่า 7 วันครับเพราะมันเยอะมาก แต่จะรีบทำให้ไวที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

รับรองว่าการทดสอบนี้ผมคงต้องเปลี่ยนเม้าส์ใหม่มันคงพังระหว่างการทดสอบแน่นอนเลยมีใครสมทบทุนซื้อเม้าส์ใหม่ให้ไหมเนี่ย  Embarrassed Cry Embarrassed

ปล.2 การทดสอบจะเอามาลงให้เป็นล็อตๆนะครับจะได้เห็นว่าทดสอบจริงๆไม่ได้เบิกของไปมั่วๆ จะลงให้แบบล็อตแรกของการใช้ใบ +25% ตั้งแต่ยศทาส - เทพ

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

แก้ไขๆ

เรื่องจำนวนดีเบียมที่เบิกขอเป็นล็อตๆแล้วกันครับเพราะว่ามันใช้เยอะกว่าจำนวนที่ผมขอไปนะครับ

ใช่ ใช่ ใช่

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Ohm™
Sr. Member
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 11-05-2010, 06:44:58 »

อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 11-05-2010, 03:22:58
อ้างจาก: ~•►♠I BanK I♠◄•~ ที่ 11-05-2010, 00:54:25

แก้ไขๆ

เรื่องจำนวนดีเบียมที่เบิกขอเป็นล็อตๆแล้วกันครับเพราะว่ามันใช้เยอะกว่าจำนวนที่ผมขอไปนะครับ

ใช่ ใช่ ใช่
อ่านที่ coala บอกเอาไว้สิงับ

ขอปิดทุกการทดสอบประมาณ 1 วันก่อนนะครับ เนื่องจาก server รีและใช้ระบบของวุ้นอวตาร

เดี๋ยวขอสอบถามข้อมูลให้แน่ใจก่อนว่าจะ ใช้ระบบนี้นานเท่าไหร่ ส่งผลอะไรบ้าง แล้วจะทำการให้ทดสอบกันต่อไปครับ

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

« ตอบ #74 เมื่อ: 11-05-2010, 07:37:03 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 11-05-2010, 02:53:02
อ้างจาก: Oo๐ Game_JunG ๐oO ที่ 10-05-2010, 12:50:27
อ้างจาก: A[l2]M ที่ 09-05-2010, 01:09:14

จริงแบบที่อาร์มคุงพูดจ้า  ว่าในเซิฟจริงคงไม่มีของขนาดนั้น Smiley Smiley  ถ้าใส่ของแค่ยศเสนาทดสอบในสวรรค์ก็ได้ค่ะ  ไม่จำเป็นต้องมาทดสอบในนรก  จุดประสงค์ที่ใช้ของยศเทพเพราะต้องการให้ค่าดรอปเป็นค่ามาตรฐานที่สุดที่ค่า Luk จะมีได้ค่ะ เนื่องจากไปถาม จีเอ็ม โคโอล่า  ยศของอุปกรณ์ที่ใส่มีผลต่องการดรอปค่ะ  ทั้งนี้การดรอปแต่ละครั้งต้องอาศัยดวงของผู้เล่นในขณะนั้นด้วยค่ะ<แต่การมีของยศสูงๆใส่  จะทำให้มีโอกาสดรอปมากยิ่งขึ้นค่ะ>   ซึ่งการทดสอบมันเป็นการเปรียบเทียบ ค่า Best Case กับค่า Worst Case คล้ายกับการเปรียบเทียบคะแนนสอบคนที่ได้คะแนนสูงสุด  เทียบกะคะแนนที่ได้ต่ำสุดประมาณนั้นค่ะ หรือเอาง่ายๆก้อแบบกระทู้ที่ 53 เลยค่ะ  ขนาดของยศเทพซึ่งมีอัตราดอปมากกว่าคนอื่นยังไม่ดรอปเลยประมาณนั้นค่ะ

-----------------------------------------------------------------

อ้ออออ

จริงๆๆๆ  ถ้าอันนั้นไม่ดรอป อันบ้านๆ จะดรอปไหม

ขอบคุณค้าบ ที่ทำให้เข้าใจ  *-*

ถ้าหมายถึงของแรร์บอสตอบได้เลยว่าไม่ดรอปเลยนะอามคุง  T^T  ตีบอสมา 3 วัน ปิดบอสสวยทุกตัว โชค ชิง ดรอป  มันดรอปแต่ของปลอบใจ  ตีมา มีบอสเข้ ปูชิงได้ขวานบอสเข้มา เริ่มท้อใจนะ เดี๋ยวรอทดสอบจริงจัง 7 วัน ดูดิว่าจาดรอปมิ  Evil Evil

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 30