GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: 12หางมาอสุราจะรอดมั้ย-*-  (อ่าน 2747 ครั้ง)
saint_valentine
Newbie
*

Re: 12หางมาอสุราจะรอดมั้ย-*-
« ตอบ #45 เมื่อ: 01-01-2010, 18:35:17 »

อ้างจาก: กร็วก ที่ 19-12-2009, 14:34:36
     "รอด" คืออะไร? "ไม่รอด" คืออะไร??

รอดคือ เกมเปิดต่อไป ผู้เล่นยังคงเล่นอยู่เสมอ หรอ - -*

ไม่รอดคือ ผู้เล่นหาย เกมปิด หรอ - -*!!

ตามความคิดผมนะ 12หาง ก็คือเกมที่คนไทยสร้างมา และก็มีภาพสวยที่ใช้ได้ แต่ถ้าลองมองรอบตัวดีดี เกมจากต่างประเทศกินขาดจนแทบจะเทียบไม่ติดเลย นั้นก็หมายความว่า คู่แข่งของอสุรา มีมาตั้งนานแล้ว นั้นคือเกมทั้งหลายแหลจากเมืองนอกเหล่านั้น การที่มี 12 หางออนไลน์โผล่ขึ้นมา ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เกมอสุราจะดำรงคงอยู่ไม่ได้ นั้นเป็นเพียงคู่แข่งหน้าใหม่ที่เพิ่มเข้ามาเท่านั้น แถมความน่ากลัวก็ยังคงน้อยกว่าเกมของต่างชาติอีกด้วย(ผมประเมิณตามกำลังทรัพยากร)

บางทีถ้าเราลองคุยกันดีดี ตามปะสาคนไทย ก็อาจจะทำให้ทั้งสองเกมนี้กลายเป็นพันธมิตรกันก็ได้ ทำไมต้องไปคิดแบ่งแยกว่า เกมนี้เจ๋งกว่าเกมนี้ เกมนี้ห่วยแตกสู้เกมนี้ก็ไม่ได้ ถ้าเราคุยกันดีดีเกมคนไทยก็คงจะไม่ต้องมาสู้กันเอง แต่เป็นจับมือเพื่อร่วมรบกับเกมต่างชาติ เป็นการประกาศศักดาให้คนทั้งโลกรู้ว่า คนไทยอย่างเราก็สร้างเกมที่ไม่แพ้ต่างชาติได้เหมือนกัน ถ้ามัวแต่มากัดกันเอง สุดท้ายก็จะเป็นคนไทยที่ต้องเสียเกมคนไทยดีดีไป

555+น่าหัวเราะ..
คู่แข่งของเกมส์อสุราน่ะหรอคือเกมส์ของต่างประเทศ น่าจะคิดให้ลึกๆหน่อยนะครับ ไม่ได้หมายถึงว่าเกมส์ไทยจะสู้ต่างชาติไม่ได้ ไม่ใช่ว่าจะดูถูกคนไทยด้วยกันเองหรอกนะ เกมส์อสุรามีจุดขายที่คนไทยหันมาเล่นก็คือ "ผลิตโดยคนไทย" แค่นั้นครับ ส่วนระบบต่างๆหรือการตลาดที่เห็นแก่เงินจนเกมส์เสียสมดุล นี่เอารางวัล,ชนะเลิศทางด้านนี้แซง Asia Soft ไปเลยครับ ในรายละเอียดนั้นก็เห็นบ่นๆด่าๆมาจนล้นบอร์ดและจะไม่ขอพูดต่อ... ศัตรูที่แท้จริงของอสุราก็คือ เกมส์12หางครับ ขอความกรุณาอย่าประมาท ส่วนเกมส์อื่นๆของต่างประเทศเป็นคู่ต่อสู้รองครับ ...

ทำไมผมถึงบอกว่าเกมส์12หางคือคู่ต่อสู้ตัวจริงก็เพราะว่าความน่ากลัวของเกมส์นี้ ก็คือ "คนไทยเป็นคนสร้างครับ" และหากเขาสามารถบริหารจัดการได้ดีกว่าอสุรา สามารถจัดการให้เกมส์มันไม่เสียสมดุล เล่นแล้วสนุก แถมบวกกับกราฟฟิกส์ที่ดีกว่า เยี่ยมกว่า เพราะเป็นเกมส์ 3D ทั้งหมด  ภาพกราฟฟิกส์ก็ถือว่าสวยงามไม่อายเกมส์เมืองนอกเลยทีเดียว คุณคิดว่าคนจะไปเล่นเกมส์ไหนครับ มันอยู่ที่การบริหารจัดการครับ เอาแค่นี้แหล่ะไม่อยากให้มันเยอะไปมากกว่านี้

ส่วนเหตุผลที่เกมอสุราจะดำรงคงอยู่ไม่ได้ ก็คือ นโยบาย วิสัยทัศน์และการตลาดอันห่วยๆที่หวังแต่สูบเงิน ของบริษัทนั่นแหล่ะ ไม่แน่คู่แข่งที่แท้จริงของอสุราก็คือตัวอสุราเองนั่นแหล่ะครับ เพราะตลาดเกมส์ออนไลน์ของไทยยังแค่จุดเริ่มต้น การกำเนิดของเกมส์อสุราและ12หาง ถือเป็นนิมิตรหมายอันดี และสิ่งที่ต้องต่อสู่ของทั้งสองเกมส์ก็คือ ทำยังไงให้เด็กไทยหรือคนไทยหันมาสนใจและเล่นเกมส์ที่สร้างมาจากคนไทยด้วยกันเอง เกมส์ไหนที่จะสามารถดึงดูดและครองใจคนไทยได้มากที่สุดคนนั้นคือ ชนะครับ เห็นแล้วใช่ไหมว่าเกมส์จากต่างประเทศแทบไม่ได้มีบทบาทสำคัญอะไรโดยตรงเลย....เพราะฉะนั้นอย่างเหลิงครับ

ติเพื่อก่อนะครับ เพราะยังไงผมก็ยังเล่นอสุราอยู่ เพราะ "คนไทยสร้างครับ" เพิ่งเล่นได้1วัน สนุกมากครับ ^^"

ปล. รอดก็คือคนเล่นเยอะคุ้มทุนหรือมีกำไรก็รอด
        ไม่รอด ไม่มีคนเล่นก็ต้องปิดไปเป็นธรรมดา เพราะขาดทุนหรือไม่คุ้มทุน
●♫•Kαnαмe Äi•♫●
Hero Member

คำคมที่เจ็บปวดที่สุด คือเธอมันแย่ที่สุด!

« ตอบ #46 เมื่อ: 04-01-2010, 17:42:00 »

รอดแน่นอนเรายุทั้งคน  เหอๆ Smiley Smiley

boom5501654
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 05-01-2010, 22:21:08 »

อ้างจาก: saint_valentine ที่ 01-01-2010, 18:35:17
อ้างจาก: กร็วก ที่ 19-12-2009, 14:34:36
     "รอด" คืออะไร? "ไม่รอด" คืออะไร??

รอดคือ เกมเปิดต่อไป ผู้เล่นยังคงเล่นอยู่เสมอ หรอ - -*

ไม่รอดคือ ผู้เล่นหาย เกมปิด หรอ - -*!!

ตามความคิดผมนะ 12หาง ก็คือเกมที่คนไทยสร้างมา และก็มีภาพสวยที่ใช้ได้ แต่ถ้าลองมองรอบตัวดีดี เกมจากต่างประเทศกินขาดจนแทบจะเทียบไม่ติดเลย นั้นก็หมายความว่า คู่แข่งของอสุรา มีมาตั้งนานแล้ว นั้นคือเกมทั้งหลายแหลจากเมืองนอกเหล่านั้น การที่มี 12 หางออนไลน์โผล่ขึ้นมา ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เกมอสุราจะดำรงคงอยู่ไม่ได้ นั้นเป็นเพียงคู่แข่งหน้าใหม่ที่เพิ่มเข้ามาเท่านั้น แถมความน่ากลัวก็ยังคงน้อยกว่าเกมของต่างชาติอีกด้วย(ผมประเมิณตามกำลังทรัพยากร)

บางทีถ้าเราลองคุยกันดีดี ตามปะสาคนไทย ก็อาจจะทำให้ทั้งสองเกมนี้กลายเป็นพันธมิตรกันก็ได้ ทำไมต้องไปคิดแบ่งแยกว่า เกมนี้เจ๋งกว่าเกมนี้ เกมนี้ห่วยแตกสู้เกมนี้ก็ไม่ได้ ถ้าเราคุยกันดีดีเกมคนไทยก็คงจะไม่ต้องมาสู้กันเอง แต่เป็นจับมือเพื่อร่วมรบกับเกมต่างชาติ เป็นการประกาศศักดาให้คนทั้งโลกรู้ว่า คนไทยอย่างเราก็สร้างเกมที่ไม่แพ้ต่างชาติได้เหมือนกัน ถ้ามัวแต่มากัดกันเอง สุดท้ายก็จะเป็นคนไทยที่ต้องเสียเกมคนไทยดีดีไป

555+น่าหัวเราะ..
คู่แข่งของเกมส์อสุราน่ะหรอคือเกมส์ของต่างประเทศ น่าจะคิดให้ลึกๆหน่อยนะครับ ไม่ได้หมายถึงว่าเกมส์ไทยจะสู้ต่างชาติไม่ได้ ไม่ใช่ว่าจะดูถูกคนไทยด้วยกันเองหรอกนะ เกมส์อสุรามีจุดขายที่คนไทยหันมาเล่นก็คือ "ผลิตโดยคนไทย" แค่นั้นครับ ส่วนระบบต่างๆหรือการตลาดที่เห็นแก่เงินจนเกมส์เสียสมดุล นี่เอารางวัล,ชนะเลิศทางด้านนี้แซง Asia Soft ไปเลยครับ ในรายละเอียดนั้นก็เห็นบ่นๆด่าๆมาจนล้นบอร์ดและจะไม่ขอพูดต่อ... ศัตรูที่แท้จริงของอสุราก็คือ เกมส์12หางครับ ขอความกรุณาอย่าประมาท ส่วนเกมส์อื่นๆของต่างประเทศเป็นคู่ต่อสู้รองครับ ...

ทำไมผมถึงบอกว่าเกมส์12หางคือคู่ต่อสู้ตัวจริงก็เพราะว่าความน่ากลัวของเกมส์นี้ ก็คือ "คนไทยเป็นคนสร้างครับ" และหากเขาสามารถบริหารจัดการได้ดีกว่าอสุรา สามารถจัดการให้เกมส์มันไม่เสียสมดุล เล่นแล้วสนุก แถมบวกกับกราฟฟิกส์ที่ดีกว่า เยี่ยมกว่า เพราะเป็นเกมส์ 3D ทั้งหมด  ภาพกราฟฟิกส์ก็ถือว่าสวยงามไม่อายเกมส์เมืองนอกเลยทีเดียว คุณคิดว่าคนจะไปเล่นเกมส์ไหนครับ มันอยู่ที่การบริหารจัดการครับ เอาแค่นี้แหล่ะไม่อยากให้มันเยอะไปมากกว่านี้

ส่วนเหตุผลที่เกมอสุราจะดำรงคงอยู่ไม่ได้ ก็คือ นโยบาย วิสัยทัศน์และการตลาดอันห่วยๆที่หวังแต่สูบเงิน ของบริษัทนั่นแหล่ะ ไม่แน่คู่แข่งที่แท้จริงของอสุราก็คือตัวอสุราเองนั่นแหล่ะครับ เพราะตลาดเกมส์ออนไลน์ของไทยยังแค่จุดเริ่มต้น การกำเนิดของเกมส์อสุราและ12หาง ถือเป็นนิมิตรหมายอันดี และสิ่งที่ต้องต่อสู่ของทั้งสองเกมส์ก็คือ ทำยังไงให้เด็กไทยหรือคนไทยหันมาสนใจและเล่นเกมส์ที่สร้างมาจากคนไทยด้วยกันเอง เกมส์ไหนที่จะสามารถดึงดูดและครองใจคนไทยได้มากที่สุดคนนั้นคือ ชนะครับ เห็นแล้วใช่ไหมว่าเกมส์จากต่างประเทศแทบไม่ได้มีบทบาทสำคัญอะไรโดยตรงเลย....เพราะฉะนั้นอย่างเหลิงครับ

ติเพื่อก่อนะครับ เพราะยังไงผมก็ยังเล่นอสุราอยู่ เพราะ "คนไทยสร้างครับ" เพิ่งเล่นได้1วัน สนุกมากครับ ^^"

ปล. รอดก็คือคนเล่นเยอะคุ้มทุนหรือมีกำไรก็รอด
        ไม่รอด ไม่มีคนเล่นก็ต้องปิดไปเป็นธรรมดา เพราะขาดทุนหรือไม่คุ้มทุน
น่าหัวล่อ โพสต์ยังกะเด็กโพสต์ อ่านยังไงก็ไม่เข้าใจ  คุณกร๊วกตอบถูกที่สุดแล้ว เกมไทยต้องสามัคคีกัน ไม่ใช่มาวัดความเจ๋งของเกม

คนตั้งกระทู้อะจะตั้งไรคิดก่อนด้วยนะไปล่ะ
Nize
Asura Administrator
Sr. Member
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 07-01-2010, 10:07:09 »

ลองคิดเล่นๆ (คิดตามคนเล่นนะ จริงๆแล้วทีมงานคิดยังไงเดี๋ยวว่ากันยาวๆอีกที) ว่าเกมไทยอันไหนจะเป็นคู่แข่งที่แท้จริงของอสุรา
ขอบอกยังไงๆไม่ใช่เกมที่พูดๆกันตรงนี้ แต่มันคือ...... Evil
พบคำตอบได้ในงาน TGS2010

ไม่ว่าจะตัดสินใจแบบไหนก็โดนด่า ดังนั้นจงตัดสินใจทำสิ่งที่ถูกต้อง
อุปสรรคของความเปลี่ยนแปลง คือความเคยชิน
www.facebook.com/BankDebuz
www.twitter.com/BankDebuz
~พ.แพรว~
Sr. Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 07-01-2010, 18:25:01 »

อ้างจาก: Nize ที่ 07-01-2010, 10:07:09
ลองคิดเล่นๆ (คิดตามคนเล่นนะ จริงๆแล้วทีมงานคิดยังไงเดี๋ยวว่ากันยาวๆอีกที) ว่าเกมไทยอันไหนจะเป็นคู่แข่งที่แท้จริงของอสุรา
ขอบอกยังไงๆไม่ใช่เกมที่พูดๆกันตรงนี้ แต่มันคือ...... Evil
พบคำตอบได้ในงาน TGS2010

พูดได้น่าติดตามมาก คุณ Nize

หุหุ

Evil Evil

" หื่นซึ่งหน้า ห่นไม่แคร์สื่อ..มีปัญหาม่ะ!! "
minmintz
Sr. Member

........นานๆทีจะโผล่มา.....(I am coming back ver.).....

« ตอบ #50 เมื่อ: 07-01-2010, 18:30:01 »

มันคือ GIX ไม่ก็ KIA .........หรือว่าไม่ใช่..........

........โอ้วววววว........เลือดเหล็กไหลได้ตื่นขึ้นแล้ว!!!!!!!.......
~ not ~
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 08-01-2010, 02:15:19 »

Shocked Shocked

ทำไมไม่รอดมันเยอะกว่าอะO_o

ผมก็อยากรู้คำตอบแต่ไม่ได้ไปงาน Embarrassed
โออีซิ เทพสุรา
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 29-01-2010, 20:47:51 »

อสุร่า ตัวละครน่ารักดี แต่การเกบเวลมันยากมาก กิวใหญ่ๆที่มีปราสาทก้อได้เปรียบ มีดันกิวให้ลงเวลกันกระจาย
จตุแล้ว จุติอีก ดูแล้วเหมือนต่างชั้นกันเลย กิวเล็กๆก้อพากันออกไปหากิวใหญ่ๆอยู่กัน เพราะอยากจุติ แล้วหัวกิว
เล็กๆจะรู้สึกยังงัย สร้างกิวขึ้นมา ไม่นานก้อร้าง เอาแบบว่าไม่ต้องมีการจุติ ไม่ต้องมีดันให้เวล(อิอิ)เวลถึง150ไปเลย เก๋าๆ
ถ้าพิจราณาข้อนี้ด้วย อสุราต้องรอดแน่ เพราะผมเล่นตั้งแต่ บท1 จนป่านี้ยังไม่จุติเลยคร๊าบ Cry Cry Cry Cry Cry
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #53 เมื่อ: 29-01-2010, 22:17:30 »

รอดหรือไม่รอดอย่างนั้นเหรอ  Huh?

ก็ไม่รู้อ่ะนะว่าจะรอดหรือไม่รอด
แต่ถ้าเอาเกม 12 หางมาเปรียบเทียบกับอสุรา

ก็ถ้าให้แยกเป็นส่วนๆไป มันก็ดีกว่า ด้อยกว่าไม่เท่ากัน

แต่โดยส่วนตัวก็ยังมองว่า อสุรายังเหนือกว่า
แต่ก็นะ...
ของอย่างนี้แค่คำโฆษณามันไม่เห็นถึงแก่นแท้หรอก

แต่ที่เป็นประเด็นใหญ่ๆ คือ 12 หางเป็นเกม 3 มิติ

ก็บอกได้แค่ว่า  ....

บางคนก็ไม่ได้ชอบเกม 3 มิติ เอฟเฟคฟุ้งเฟ้อกระจุยกระจายหรอกนะ
 woon

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #54 เมื่อ: 29-01-2010, 22:36:45 »

แล้วแต่คนชอบ ชอบ3D ไป12หาง ชอบ2Dมาอสุราต่อ Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: 03-02-2010, 11:38:08 »

สนุกคนละแบบ แล้วแต่คนชอบครับ
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #56 เมื่อ: 03-02-2010, 11:39:40 »

หากเกมยังเป็นไปในเเนวทางนี้ ขอบอกเลยว่า รอดยาก

Hayato_14
Jr. Member
**

go .... yourself,,!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 03-02-2010, 11:40:09 »

คอมที่บ้านเล่น 3Dไม่ได้ 5555+

ต้องอสุราเท่านั้นนนนนน

ไม่ใช่พ่อ อย่ามาสั่ง อย่ามาแส่ จะทำอะไร ก้อเรื่องของ_ เอาเวลาไปยุ่งเรื่องของตัวเองเหอะ อย่าคิดว่า ตัวเองใหญ่โตนัก ก้อแค่...ละวะ
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #58 เมื่อ: 03-02-2010, 11:43:05 »

ตอนนี้หาเกม รองเล่นเเล้ว รอทีมงานปรับอะไรกับ เเบทให้ดีขึ้น

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]