GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : ทางทีมงานจะลงโทษผู้ใช้บัคอมตะ อาชีพเบอร์เซอเกอร์ อย่างหนัก  (อ่าน 4384 ครั้ง)
nj
Jr. Member
**

Re: ประกาศ : ทางทีมงานจะลงโทษผู้ใช้บัคอมตะ อาชีพเบอร์เซอเกอร์ อย่างหนัก
« ตอบ #30 เมื่อ: 18-12-2009, 07:57:58 »

เบอมีคลาสสามที่ใช้แล้วจะเปน อมตะอยู่ระยะเวลาหนึ่งมะใช่หรอ  Huh?
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ประกาศ : ทางทีมงานจะลงโทษผู้ใช้บัคอมตะ อาชีพเบอร์เซอเกอร์ อย่างหนัก
« ตอบ #31 เมื่อ: 18-12-2009, 08:15:57 »

อ้างจาก: -BombayZ-(bee) ที่ 18-12-2009, 04:09:37
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 17-12-2009, 23:48:27
ความผิดพลาดทีมงานคงไม่อยากให้เกิดหลอกครับ
แล้วทีมงานก็บอกแล้วว่าได้ดำเนินการแก้ไข และกำลังทดสอบอยู่
แล้วคนที่เสียเปรียบกับการใช้บัค ก็คือผู้เล่นอย่างเราๆ ท่านๆ
ที่ไม่รู้บัคนี่ละครับ เพราะคนใช้เขาไม่มาบอกคุณหลอกว่ามันทำยังไง
เพราะสามารถเอาไปเอื้อประโยชนได้มากมายกว่าที่คุณจะคาดคิดได้ครับ
ทั้งในชีวิตจริงและในการเล่มเกม
โอ้ว โห มันลามถึงชีวิตจริงเลยหรอครับท่าน
ยังงี้การงานผมจะสั่นสะเทือนมั้ยนี้  - -
 Evil Evil Evil
ถ้าคุณเล่นเกมนี้มานานพอ จะรู้ว่ามันจริงใหม และปัจจุบันการหาผลประโยชน์จากเกมออนไลน์
ทั้งประโยชน์ที่ทางทีมงานได้และผู้เล่นที่หาประโยชน์ มีวงเงินจริงที่ได้ประโยชน์จากเกมส์สูงมากกว่าที่คุณคินนัก
ถึงแม้เกมส์นี้มีวงเงินหมุนเวียนไม่มากเท่าเกมดังๆ หลายๆ เกม แต่ก็มีวงเงินจริงหมุนเวียนอยู่ ไม่ใช่น้อย
Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-12-2009, 08:46:59 »

เบอผมโดนมอนคริก็ตายตลอดเลยครับ หลบมะพ้น  Embarrassed
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-12-2009, 09:14:40 »

อ้างจาก: j2 ที่ 18-12-2009, 07:57:58
เบอมีคลาสสามที่ใช้แล้วจะเปน อมตะอยู่ระยะเวลาหนึ่งมะใช่หรอ  Huh?

อันนั้นก็ใช่อยู่ แต่บัคในที่นี้ ทีมงานหมายถึง การทำให้ตัวละครอยู่ในสถานะอมตะ โดยไม่มีเวลานับถอยหลัง และคงสภาพนั้นได้เรื่อยๆอย่างไม่มีกำหนดอะ

*-*เจียมตัว*-*
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-12-2009, 09:53:03 »

บัคไงผมไม่รุ้เหมือนกันแต่วันที่กิววอกายกะไม่มีตียังไงกะไม่ตาย-.-เบออะไม่มีเลือดลดอีกเคยๆๆ
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

‘~’ ไอ้นู๋ซู่ซ่า ‘~’

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-12-2009, 13:29:58 »

อ้างจาก: ห้ามหื่น ที่ 17-12-2009, 22:40:06
อ้างจาก: จีเอ็มซูกัส ที่ 17-12-2009, 10:38:43
ทางทีมงานได้ทำการตรวจสอบพบว่า อาชีพ เบอร์เซอเกอร์ มีบัคซึ่งทำให้ตัวละครเป็นอมตะ
ถ้าทีมงานได้เบาะแสและตรวจสอบว่ามีตัวละครใด ๆ ใช้ข้อผิดพลาดนี้เพื่อหาประโยชน์ไม่ว่ากรณีใด ๆ
ทางทีมงานจะทำการลงโทษสถานหนัก
ถ้ามีผู้เล่นคนไหนพบเบาะแส สามารถแจ้งเข้ามาทาง PM ได้ค่ะ
บทลงโทษนี้จะมีผลหลังจากประกาศกระทู้นี้ไปแล้ว จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณค่ะ

บั๊กก็เกิดจากการผิดพลาดของระบบ แล้วจะไปลงโทษผู้เล่น มันใช่ทางแก้ปัญหาหรือป่าว คุณควรจะแก้ที่ๆผิดสิ ยังมีการบอกว่าจะลงโทษอย่างหนัก
แล้วมันความผิดผู้เล่นหรอ ถ้าผมเล่นเบอร์เกอร์ผมก็ไม่บอกว่ามันมีบั๊คละ แทนที่ทีมงานจะแก้ที่ต้นเหตุกลับกัน ดันมาแก้ที่ปลายเหตุ งงจริงๆ
ป.ล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับผมไมได้เล่นเบอร์เกอร์  ใช่ ใช่ ใช่
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 17-12-2009, 23:48:27
ความผิดพลาดทีมงานคงไม่อยากให้เกิดหลอกครับ
แล้วทีมงานก็บอกแล้วว่าได้ดำเนินการแก้ไข และกำลังทดสอบอยู่
แล้วคนที่เสียเปรียบกับการใช้บัค ก็คือผู้เล่นอย่างเราๆ ท่านๆ
ที่ไม่รู้บัคนี่ละครับ เพราะคนใช้เขาไม่มาบอกคุณหลอกว่ามันทำยังไง
เพราะสามารถเอาไปเอื้อประโยชนได้มากมายกว่าที่คุณจะคาดคิดได้ครับ
ทั้งในชีวิตจริงและในการเล่มเกม
อ้างจาก: ห้ามหื่น ที่ 18-12-2009, 00:29:35
อย่าคิดมากงับมันก็แค่เกมส์ laugh laugh laugh
อ้างจาก: ห้ามหื่น ที่ 18-12-2009, 00:29:35
อย่าคิดมากงับมันก็แค่เกมส์ laugh laugh laugh
อ้างจาก: -BombayZ-(bee) ที่ 18-12-2009, 04:09:37

โอ้ว โห มันลามถึงชีวิตจริงเลยหรอครับท่าน
ยังงี้การงานผมจะสั่นสะเทือนมั้ยนี้  - -
อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 18-12-2009, 08:15:57
ถ้าคุณเล่นเกมนี้มานานพอ จะรู้ว่ามันจริงใหม และปัจจุบันการหาผลประโยชน์จากเกมออนไลน์
ทั้งประโยชน์ที่ทางทีมงานได้และผู้เล่นที่หาประโยชน์ มีวงเงินจริงที่ได้ประโยชน์จากเกมส์สูงมากกว่าที่คุณคินนัก
ถึงแม้เกมส์นี้มีวงเงินหมุนเวียนไม่มากเท่าเกมดังๆ หลายๆ เกม แต่ก็มีวงเงินจริงหมุนเวียนอยู่ ไม่ใช่น้อย

พี่น้องคับผมก็เล่นเกมส์นี้มานานถึง2ปีเห็นอะไรมาก็มาก โดนโกงก็ออกจะบ่อย ผมก็ยังบอกมันก็เป็นแค่เกมส์
เอามาวัดกับชีวิตจริงไม่ได้หรอก เล่นเพื่อความมันส์ เรื่องเทคนิคตุกติกก็ต้องมีกับบ้าง ลงทุนไปก็ต้องมีการถอนทุนคืน
แต่ถ้าไม่ได้ไปหลอกไปโกงใครก็ไม่เห็นจะเป็นไร กฏมีเห็นและอ่านอยู่ เรื่องบั๊คก็อีกอย่างทางทีมงานบอกว่าไม่ตั้งใจให้เกิดขึ้น
ที่ผมตั้งกระทู้ตอบครั้งแรกก็เพราะว่า มีข้อความที่ทีมงานบอกว่า ถ้าใครเอาบั๊คไปหาผลประโชยน์จะมีโทษหนัก
นี่ละที่ผมไม่เข้าใจ ทำมั๊ยคุณเห็นมันบั๊คแล้วถึงไม่แก้แล้วอัพดธทันทีเลย ทำได้แต่ไม่ทำ คุณนั้นละชี้โพรงให้กระรอก
จากคนที่ไม่รู้ก็รู้ กลับเป็นรู้ขึ้นมาแล้วจะลงโทษ กำ ทำมั๊ยต้องรอแก้วันพุธละ เห็นบั๊คแล้วแก้เลยไม่ได้หรอ

ป.ลเป็นความเห็นส่วนตัวนะค้าบ ไม่ได้จะไปว่าผู้ใด เป็นแค่การเล่าเรื่องซื่อๆ อย่าว่ากันนะทีมงานและท่านผู้อ่าน

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
คิวบิ โนะ โยโกะ
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-12-2009, 15:04:48 »

บัคก็มีทุกวันนะแหละ ถ้าแก้เลย ต้องมาปิดเล่นไม่ได้ กำหมดวันปิดก็ดีแล้วนิ ไม่นั้นก็ต้องปิดทุกวันนะสิ Embarrassed
นู๋อัณฑะพาล
Jr. Member
**

‘~’ ไอ้นู๋ซู่ซ่า ‘~’

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-12-2009, 15:11:20 »

อ้างจาก: Phone_momo ที่ 18-12-2009, 15:04:48
บัคก็มีทุกวันนะแหละ ถ้าแก้เลย ต้องมาปิดเล่นไม่ได้ กำหมดวันปิดก็ดีแล้วนิ ไม่นั้นก็ต้องปิดทุกวันนะสิ Embarrassed
คำว่าแก้ไขคือ ให้ทีมงานไปลองที่ไหนก็ได้ แก้แล้วมันไม่บั๊คก็ อัพเดท ไม่จำเป็นต้องปิดระบบ เหมือนอัพเว็บไซต์ ทำไปแก้ไป ก็ทำได้

ข้าราชการพันธ์ร๊อก : ล๊อกเข้าคุก
ben-more
Full Member

i love u

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-12-2009, 15:12:06 »

ถ้าอาชีพเบอร์มี อมตะ อาชีพอื่นก็น่าจะมีด้วยนะ ถ้าไหนๆๆ จะตรวจสอบแล้ว น่าจะ ตรวจ ดู ทุกอาชีพ

.          .             .

และอยากจะให้ดู บัค ที่มันฟูเลือด ที่กำแพงบ้าน ที่เมืองฟอด ด้วยนะ ว่ามัน เพิ่มเลือดให้ กับกำแพงได้ อย่างไร

ben-more
Full Member

i love u

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-12-2009, 15:30:52 »

อ้างจาก: Ben-More/pooooooook/$@ve ที่ 18-12-2009, 15:12:06

ถ้าอาชีพเบอร์มี อมตะ อาชีพอื่นก็น่าจะมีด้วยนะ ถ้าไหนๆๆ จะตรวจสอบแล้ว น่าจะ ตรวจ ดู ทุกอาชีพ

และอยากจะให้ดู บัค ที่มันฟูเลือด ที่กำแพงบ้าน ที่เมืองฟอด ด้วยนะ ว่ามัน เพิ่มเลือดให้ กับกำแพงได้ อย่างไร

1เจอบอส ฟูพลังเวทเอง

2บอสมังกรในดัน บินออกนอกด่าน ตีไม่ได้

3 ในแบท ลงไปอยู่ ในน้ำได้

4ยืนตรงจุดที่คนตีไม่โดน

5 บอสฆ่าเท่าไหร่ ของก็ไม่ตก 55+

6ช่วยตรวจสอบ อมตะ พระด้วยนะ ว่า มีด้วยหรือ ป่าว

ทั้งหมดนี้ หรือ อาจจะมีมากกว่า นี้ ที่เจอ ไม่รู้ ว่า มันเป็น อาการ บัค ของ เกม หรือ ป่าว

ben-more
Full Member

i love u

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-12-2009, 15:36:54 »

อ้างจาก: Ben-More/pooooooook/$@ve ที่ 18-12-2009, 15:30:52
อ้างจาก: Ben-More/pooooooook/$@ve ที่ 18-12-2009, 15:12:06

ลืมไป มีอีก

1 ใส่ชุดเจ้าป่าว ก้อเรียน ซี3 ได้  ทั้งๆๆ ที่ ทักษะ นั้น ไม่ใช้ ทักษะ ของ เจ้าบ่าว

2 ชุด ซานต้า  ใส่ แล้ว มี กวางออก  แต่พอเปลื่ยน ชุดแล้ว กวาง ก็ ยัง อยุ่

3 ใส่ ชุดเจ้า บ่าว และ ใช้ใบวาบ ไม่ได้ 

1เจอบอส ฟูพลังเวทเอง

2บอสมังกรในดัน บินออกนอกด่าน ตีไม่ได้

3 ในแบท ลงไปอยู่ ในน้ำได้

4ยืนตรงจุดที่คนตีไม่โดน

5 บอสฆ่าเท่าไหร่ ของก็ไม่ตก 55+

6ช่วยตรวจสอบ อมตะ พระด้วยนะ ว่า มีด้วยหรือ ป่าว

ทั้งหมดนี้ หรือ อาจจะมีมากกว่า นี้ ที่เจอ ไม่รู้ ว่า มันเป็น อาการ บัค ของ เกม หรือ ป่าว

Oo-OKCITY-oO
Hero Member

~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

« ตอบ #41 เมื่อ: 19-12-2009, 18:34:41 »

Shocked

ผมเป็น หัวหน้า สมาคม ~ • เ ท พ ม ร ณ ะ • ~

การ์ตูนผม เรื่อง หลุดมิติ ย้ายโลก
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=46996.0
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #42 เมื่อ: 21-12-2009, 08:27:14 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 17-12-2009, 17:33:50
อ้างจาก: A[l2]M ที่ 17-12-2009, 16:53:48
ทำไงถึงเป้นอมตะ อ่า

กด บน บน ล่าง ล่าง ซ้าย ขวา ซ้าย ขวา สตาร์ท ครับ  Shocked Shocked

อะล้อเล่น

บัคร้ายแรงเขาไม่เปิดเผย นะครับน้องอาร์ม ^^'
ที่มันสูตร 30 ตัว contra บ่งบอกถึงรุ่นมากๆ  laugh

La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #43 เมื่อ: 21-12-2009, 16:05:29 »

บัคที่มันเกิดก็เพราะทีมงานไม่ตรวจดูให้ดีไม่ใช่เหรอ

แก้ไขบัคเเล้วค่อยมาประกาศตามหลังดีกว่ามั้ยอะ
มาลงโทษผู้เล่นที่ใช้บัคเเล้วได้อะไร บัคอมตะถ้าให้เดามันก็มีผลดีเเค่ล่าบอส เก็บเวล PK เเล้วมันต่างจากกายทิพย์ตรงไหนเหรอท่าน

ไปแก้ไขตัวโปรแกรมของตัวเองก่อนเเล้วค่อยมาเเก้สันดานผู้เล่นดีกว่า

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #44 เมื่อ: 21-12-2009, 16:12:05 »

อ้างจาก: Ben-More/pooooooook/$@ve ที่ 18-12-2009, 15:36:54

3 ใส่ ชุดเจ้า บ่าว และ ใช้ใบวาบ ไม่ได้ 

เวลาใส่ชุดพวกนี้ ใช้ไอเท็มไม่ได้ มันก็ถูกแล้วนี่ - -"

Tales of Series Community

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4