GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าเหตุการณ์ดี ๆ ที่เราไปพบเจอในเกมส์กันเถอะ ชมรมสร้างสรรค์ อสรุาออนไลน์  (อ่าน 17250 ครั้ง)
l-BonanzY-l
Sr. Member

Re: มาเล่าเหตุการณ์ดี ๆ ที่เราไปพบเจอในเกมส์กันเถอะ ชมรมสร้างสรรค์ อสรุาออนไลน์
« ตอบ #300 เมื่อ: 26-04-2011, 21:13:44 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 25-04-2011, 20:47:10
ผมนี้แหละ

ก้พา ไป 3 วันเต็มๆ จนมันเวล 41

เริ่มจากประกาศรับสมัครคาเดทพาเวล ไลแคน จน ได้คนมา 4 คนก็เอาพาลาพาเวล จนมัน 21 ก็พาเปลี่ยนอาชีพ หมด(มันเป็น ไฟกันหมดเลย)

แล้วพวก เค้าก็ขอให้ พาเวลอีก เลยให้อาสาสมัคร 1 คนมาตีนอกนนั้นดูด(ไปเข้วีกันหมด) แล้วสลับกันลาก  laugh จนพวกเค้าเวล 41 เค้าก็บอกว่า ขอบคุณมาก เราถามเค้าจะเป็นอาชีพไร เค้าก็บอกมาว่า เบอ เบลด  พาลา ( พาลา 1 เบอ2 เบลด 2 )

เราก็พาเค้าเปลี่ยนอาชีพ  และเรามี ของอะไรที่ให้พวกเขาได้เราก็ให้ พร้อมกับตังคนละอีก 400k  ไม่น่าเชื่อ ความกตัญญูมีจริง เมื่อถึงคราวผมตกอับ(จน) พวกเขาทั้ง4 ( แบบว่าเป็นเพื่อนกันหมดเลย ) เวลนำผมไปและ ผมเวล 71 เขาไป 90+ และ มีคนนึง 61 กับ 78 นอกนั้น 90+

ผม กด/f พิมว่า เฮ้อ... จนจริงวุ้ยย ตังหมด เหลือไม่ถึง100k
 และแล้ว ทั้ง 4 คนนั้นก็วาปมา( มีคนเป็นเส้นคนนึง)

พร้อม เดลของวิ ให้่ อันแรกเลย แหวนนักปราชญ์ ตกตะลึง ถามเขามาว่า เก่งจังมีแหวนปราชญ์ ด้วย

แล้วเขาก็กดตกลง เราก็กดไปเรื่อย บร๊ะเจ้า! เขาเดลให้ ถามเขาว่า ให้่มาไมอ่ะ เขาบอก " ให้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะพี่^^ " ( พาลาให้ )

แล้ว เบลดอีกคนก้เดล

เข็มกลัดมหาเวทย์ ถามเขาอีกเดลให้ ทำไม เขาบอกว่า  เอาไปเถอะครับ แค่นี้ที่ผ่านมา มันยังเล็กน้อย เราเลยรับมา โอ๊ สุดซึ้ง

เบลดอีกคนหนึ่งก็เดลให้

" หมวกนักเวทย์มืด "  เขาเดลมา เราเกรงใจเขา เราเลยบอกว่า " ไม่เป็นไรครับ " สักพัก เขามาเดลอีก 10M บร๊ะเจ้า เขาให้จริงๆ  Cry ขนาดเรายังไม่เคยมีเงินเกิน 5 เอ็ม

เบอคนสุดท้าย เดลให้... พร้อม กับ พูดว่า

นี้ นาย เราจะเลิกเล่นแล้วนะ ที่ผ่านมาขอบคุณมาก  นะ เราขอบคุณจริงๆ ของคุณจนไม่รู้จะตอบแทนยังไง

แล้วเขาก็ให้ ID & PASS เรามา(เขาจะเลิกแล้ว) แต่เราไม่ได้จดไว้ เราบอกว่า " ไว้เธอเล่นเถอะ "

แล้วเราก็เดลของทั้งหมดคืนเขา แล้วบอกว่า ไม่เป็นไรครับ พวกคุณมีความสุขผมก็ยินดี

________

แค่การ มีน้ำใจมันยิ่งใหญ่ขนาดนี้เอง^O^''

เอ่อ 4 คน  ( พาลา 1 เบอ2 เบลด 2 )  1+2+2 = 5 นิ
หรือว่าหนูตกเลขคะ ??
 Huh? Huh? Huh?

...[NuOoM]...
Newbie
*

Re: มาเล่าเหตุการณ์ดี ๆ ที่เราไปพบเจอในเกมส์กันเถอะ ชมรมสร้างสรรค์ อสรุาออนไลน์
« ตอบ #301 เมื่อ: 26-04-2011, 23:43:51 »

เราเล่นอยู่เซิฟดาวดึงชื่อzen_5522ค่ะ Sad เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เราโดนเอาผอบลิงเชียไปเรื่องนี้พึ่งเกิดตอน3-4ทุ่มเองค่ะเรื่องนี้เริ่มจากเรากำลังจะเอาผอบจากคาเดทของเราแต่เพราะเวลตำ่กว่า11เลยเดลไม่ได้เราเลยหาที่ๆไม่ค่อยมีคนแล้วทิ้งผอบมาแต่ว่าพอเราจะเก็บกลับมีใครไม่รู้มาเอาไป Shockedเราตามไปไม่ทันเลยได้แต่เดินบอกในแมพนู้นทีแมพนี้ทีไปเรื่อยๆแต่ก็ไม่ได้คืนมาผอบอันนี้สำคัญมากๆตอนนั้นเรารู้สึกเสียใจมากเพราะนั่นเป็นผอบแรกที่เราใช้เงินในเกมที่สะสมมาตลอดซื้อมาใช้ Cryแต่เพราะเพื่อนเราคนนึงเค้าบอกว่าเอาผอบเค้าไปใช้ก่อนมั้ยแต่เราก็ไม่เอาเพราะเพื่อนเราคนนี้มีผอบเชียแค่ตัวเดียวส่วนเรายังมีผอบโชคเหลืออีก Sadสุดท้ายถึงเราไม่ได้ผอบคืนแต่เราก็รู้ว่าอย่างน้อยเราก็มีเพื่อนดีๆ Smiley
จoมโจSคิด
Jr. Member
**

« ตอบ #302 เมื่อ: 01-05-2011, 23:21:16 »

อ้างจาก: ...[NuOoM]... ที่ 26-04-2011, 23:43:51
เราเล่นอยู่เซิฟดาวดึงชื่อzen_5522ค่ะ Sad เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เราโดนเอาผอบลิงเชียไปเรื่องนี้พึ่งเกิดตอน3-4ทุ่มเองค่ะเรื่องนี้เริ่มจากเรากำลังจะเอาผอบจากคาเดทของเราแต่เพราะเวลตำ่กว่า11เลยเดลไม่ได้เราเลยหาที่ๆไม่ค่อยมีคนแล้วทิ้งผอบมาแต่ว่าพอเราจะเก็บกลับมีใครไม่รู้มาเอาไป Shockedเราตามไปไม่ทันเลยได้แต่เดินบอกในแมพนู้นทีแมพนี้ทีไปเรื่อยๆแต่ก็ไม่ได้คืนมาผอบอันนี้สำคัญมากๆตอนนั้นเรารู้สึกเสียใจมากเพราะนั่นเป็นผอบแรกที่เราใช้เงินในเกมที่สะสมมาตลอดซื้อมาใช้ Cryแต่เพราะเพื่อนเราคนนึงเค้าบอกว่าเอาผอบเค้าไปใช้ก่อนมั้ยแต่เราก็ไม่เอาเพราะเพื่อนเราคนนี้มีผอบเชียแค่ตัวเดียวส่วนเรายังมีผอบโชคเหลืออีก Sadสุดท้ายถึงเราไม่ได้ผอบคืนแต่เราก็รู้ว่าอย่างน้อยเราก็มีเพื่อนดีๆ Smiley

ขอแสดงความเสียใจที่ผอบหายนะครับแต่ว่าตามหาคนที่เก็บผอบไปบางคนเค้าก็ไม่คืนหรอกครับ

อยากได้เหรียญตราตั้งสมาคมเรามีให้ในราคา 15K
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=58349.0
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #303 เมื่อ: 02-05-2011, 00:07:34 »

อ้างจาก: l-BonanzA-l ที่ 26-04-2011, 21:13:44
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 25-04-2011, 20:47:10
ผมนี้แหละ

ก้พา ไป 3 วันเต็มๆ จนมันเวล 41

เริ่มจากประกาศรับสมัครคาเดทพาเวล ไลแคน จน ได้คนมา 4 คนก็เอาพาลาพาเวล จนมัน 21 ก็พาเปลี่ยนอาชีพ หมด(มันเป็น ไฟกันหมดเลย)

แล้วพวก เค้าก็ขอให้ พาเวลอีก เลยให้อาสาสมัคร 1 คนมาตีนอกนนั้นดูด(ไปเข้วีกันหมด) แล้วสลับกันลาก  laugh จนพวกเค้าเวล 41 เค้าก็บอกว่า ขอบคุณมาก เราถามเค้าจะเป็นอาชีพไร เค้าก็บอกมาว่า เบอ เบลด  พาลา ( พาลา 1 เบอ2 เบลด 2 )

เราก็พาเค้าเปลี่ยนอาชีพ  และเรามี ของอะไรที่ให้พวกเขาได้เราก็ให้ พร้อมกับตังคนละอีก 400k  ไม่น่าเชื่อ ความกตัญญูมีจริง เมื่อถึงคราวผมตกอับ(จน) พวกเขาทั้ง4 ( แบบว่าเป็นเพื่อนกันหมดเลย ) เวลนำผมไปและ ผมเวล 71 เขาไป 90+ และ มีคนนึง 61 กับ 78 นอกนั้น 90+

ผม กด/f พิมว่า เฮ้อ... จนจริงวุ้ยย ตังหมด เหลือไม่ถึง100k
 และแล้ว ทั้ง 4 คนนั้นก็วาปมา( มีคนเป็นเส้นคนนึง)

พร้อม เดลของวิ ให้่ อันแรกเลย แหวนนักปราชญ์ ตกตะลึง ถามเขามาว่า เก่งจังมีแหวนปราชญ์ ด้วย

แล้วเขาก็กดตกลง เราก็กดไปเรื่อย บร๊ะเจ้า! เขาเดลให้ ถามเขาว่า ให้่มาไมอ่ะ เขาบอก " ให้ค่ะ ขอบคุณมากค่ะพี่^^ " ( พาลาให้ )

เข็มกลัดมหาเวทย์ ถามเขาอีกเดลให้ ทำไม เขาบอกว่า  เอาไปเถอะครับ แค่นี้ที่ผ่านมา มันยังเล็กน้อย เราเลยรับมา โอ๊ สุดซึ้ง

" หมวกนักเวทย์มืด "  เขาเดลมา เราเกรงใจเขา เราเลยบอกว่า " ไม่เป็นไรครับ " สักพัก เขามาเดลอีก 10M บร๊ะเจ้า เขาให้จริงๆ  Cry ขนาดเรายังไม่เคยมีเงินเกิน 5 เอ็ม

เบอคนสุดท้าย เดลให้... พร้อม กับ พูดว่า

นี้ นาย เราจะเลิกเล่นแล้วนะ ที่ผ่านมาขอบคุณมาก  นะ เราขอบคุณจริงๆ ของคุณจนไม่รู้จะตอบแทนยังไง

แล้วเขาก็ให้ ID & PASS เรามา(เขาจะเลิกแล้ว) แต่เราไม่ได้จดไว้ เราบอกว่า " ไว้เธอเล่นเถอะ "

แล้วเราก็เดลของทั้งหมดคืนเขา แล้วบอกว่า ไม่เป็นไรครับ พวกคุณมีความสุขผมก็ยินดี

________

แค่การ มีน้ำใจมันยิ่งใหญ่ขนาดนี้เอง^O^''

เอ่อ 4 คน  ( พาลา 1 เบอ2 เบลด 2 )  1+2+2 = 5 นิ

บวกผิด = = ' ขอโทษครับบ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #304 เมื่อ: 02-05-2011, 09:03:52 »

มะก่อนเล่นอยู่ สวรรค์ มีพระชื่อ maylovetry เลิกเล่นเพราะเบื่ออะไรหลาย ๆ อย่าง

จึงได้ย้ายมาเล่นที่ดาว DoMakaJAnG.CBZ ตามเพื่อน ๆ ที่ย้ายมาจากสวรรค์

เล่นไปได้ไม่นานเริ่มรู้สึกว่าไม่ค่อยมีเพื่อนเลยอะ เซง จบ

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #305 เมื่อ: 02-05-2011, 09:16:19 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 02-05-2011, 09:03:52
มะก่อนเล่นอยู่ สวรรค์ มีพระชื่อ maylovetry เลิกเล่นเพราะเบื่ออะไรหลาย ๆ อย่าง

จึงได้ย้ายมาเล่นที่ดาว DoMakaJAnG.CBZ ตามเพื่อน ๆ ที่ย้ายมาจากสวรรค์

เล่นไปได้ไม่นานเริ่มรู้สึกว่าไม่ค่อยมีเพื่อนเลยอะ เซง จบ

ไปลงนรกซะเถอะที่รัก  laugh

ASURACLUP06
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #306 เมื่อ: 02-05-2011, 11:51:46 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-05-2011, 09:16:19
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 02-05-2011, 09:03:52

อ่าวกำ ไล่ตูซะงั้น

Hero Member

« ตอบ #307 เมื่อ: 02-05-2011, 11:57:25 »

อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 02-05-2011, 11:51:46
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-05-2011, 09:16:19

ไม่ได้ไล่ บอกให้ลองไปเล่นนรกดู  Evil

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #308 เมื่อ: 02-05-2011, 13:24:26 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 02-05-2011, 11:57:25
อ้างจาก: DOmAkAjanG.CBZ ที่ 02-05-2011, 11:51:46

ไม่ได้ไล่ บอกให้ลองไปเล่นนรกดู  Evil
เกรียนเยอะป่าว อิอิอิ ลงไปขี้เกียดเวลไหม่อีก

chutr
Full Member

« ตอบ #309 เมื่อ: 05-05-2011, 10:05:28 »

มีเบลดพาไปทำซี3 ในถ้ำผลึกครับ ถ้าไม่ได้เขาคงแย่ครับ

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Phamza
Jr. Member
**

ใครตดวะ!!!

« ตอบ #310 เมื่อ: 06-05-2011, 21:45:48 »

คือตอนนั้นอยากจะทำเซตให้จบครับ มีคนที่ชื่อ tritofen ( คนในกิลนี่หล่ะ )
เอาสนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์ แลกกับ ยาแช ยาเทศ 1
ทำให้เซตผมครบครับ ตอนนี้ก็ฝึกค้าขายจนมีเงิน 9m แล้วงับ !!!

ขณะที่ผู้เล่นลำบาก จีกำลัง -*-
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #311 เมื่อ: 07-05-2011, 00:49:14 »

เรื่องที่เจอวันนี้ มันเหมือนเป็นโชคของผมที่ได้เจอคนดีๆนะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมได้ตั้งร้านขายของไว้ และขายหลายชิ้นมากจน ดูราคาไม่ทั่วถึง จนทำให้เกิดความผิดพลาดครั้งใหญ่ นั่นคือ

ผมตั้งราคาขายเกราะแรร์วิซาร์ด lv90 ไปเพียง 12M เท่านั้น จากใจผมที่คิดจะตั้งไว้ 120M แล้วผมก็ไปเล่นอีกจอนึง

ซึ่งผมไม่รู้เรื่องไปเลยว่าตั้งราคาผิดไปซะแล้ว ก็มาเล่นอีกจอนึงโดยไม่ได้สนใจอะไร

เหตุการผ่านไปไม่ถึง2นาที ก็มีคนซิปมาที่จอที่ผมเล่นอยู่ ก็คือตัวชื่อ I-jaMes ซึ่งคนที่ซิปมานั้น มีชื่อว่า POKKJ เขาได้ซิปมาบอกผมว่าพี่ตั้งราคาขาย

เกราะผิดแล้วครับรีบปิดร้าน ผมงงอยู่ 5 วินาที แล้วนึกขึ้นได้ว่าพึ่งตั้งร้านขายของไป ผมจึงรีบไปดูจอที่ขายของ เมื่อเปิดกลับหน้าจอมา ปรากฏว่า

เกราะที่ผมตั้งขายไว้นั้นมันได้ขายออกไปอย่างรวดเร็วเหนื่อคำบรรยาย ผมรีบหาชื่อคนซื้อ และก็เจอด้วย เขามีชื่อว่า -destiny- ผมซิปไปหาเขาทันที

โชคไม่เข้าข้างผม ไอคนๆนั้นออกเกมไปซะแล้ว ผมยืนนิ่งอยู่พักนึงเพื่อทำใจ คิดในใจว่าเจอเมื่อไหร่มีเรื่องต้องคุยกันหน่อยและไอนี่ ทันใดนั้น ก็มีคน

ประกาศขายหมวกเจ้าเวหาขึ้นมา โดยคนที่ประกาศขายนั้น มีชื่อคล้ายกับคนที่ซื้อเกราะผมไปคือชื่อ -destiny-6 ผมคิดว่าผมเริ่มมีความหวังอีกครั้ง

ผมซิปไปอย่างรวดเร็วและติดต่อ ขอซื้อเกราะแรร์วิของผมคืนทันที เขาเงียบไปพักนึง ผมก็เงียบรอคำตอบที่เขาจะตอบมา ผ่านไป 2 นาที เขาตอบมา

ว่า "ครับมาเดลคืนแล้วกัน" ใจผมนี่โล่งขึ้นมาทันใด สุดท้ายผมก็คืนเงินเขาไป 12M พร้อมกับได้เกราะแรร์วิซาร์ดของผมกลับคืนมา ต้องชื่นชมในความ

อะไรก็ไม่รู้ แต่รู้ว่าเขายังดีที่ยอมขายคืนให้กับผมนะครับ จากนั้นผมก็ลงแบทไปถลุงคะแนนต่อครับ จบ...

Crazy_•
Jr. Member
**

« ตอบ #312 เมื่อ: 09-05-2011, 03:28:05 »

Smiley  Smiley

ยังโสด โสดอยู่ตรงนี้

มันเท่มาก!
Jr. Member
**

-DiaStar-

« ตอบ #313 เมื่อ: 09-05-2011, 03:33:28 »

อ้างจาก: Phamza ที่ 06-05-2011, 21:45:48
คือตอนนั้นอยากจะทำเซตให้จบครับ มีคนที่ชื่อ tritofen ( คนในกิลนี่หล่ะ )
เอาสนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์ แลกกับ ยาแช ยาเทศ 1
ทำให้เซตผมครบครับ ตอนนี้ก็ฝึกค้าขายจนมีเงิน 9m แล้วงับ !!!

ยาเเชขวดละ 5 - 8m เทศขวดละ 3 - 5 m

สนับขาอันละไม่ถึง 1m เเลกได้ฉลาดมาก  Smiley

มันเท่มาก!
Jr. Member
**

-DiaStar-

« ตอบ #314 เมื่อ: 09-05-2011, 03:36:30 »

อ้างจาก: l-BonanzA-l ที่ 26-04-2011, 21:13:44
ผมนี้แหละ

________

นับเลขตก หรือ โกหกไม่เนียน

เเล้วก็ ตอนจบบอกเดลคืน เเล้วตอนเเรกจะรับมาทำไม  laugh

ป้าย:
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22