GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4]
ผู้เขียน หัวข้อ: อสุราพามันส์ ในกิจกรรมวันพ่อ !! Fun With Dad, Fun With Asura  (อ่าน 1896 ครั้ง)
หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

Re: อสุราพามันส์ ในกิจกรรมวันพ่อ !! Fun With Dad, Fun With Asura
« ตอบ #45 เมื่อ: 05-12-2009, 01:33:52 »

อ้างจาก: Zh00P_1 ที่ 05-12-2009, 01:19:47

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
- - - - - - - - - - - - - - - - - -  - - -  - - - - - - - - - - - -
Server ใต้พิพบ

ID Zh00P_1

ตัวละคร EpHant

พ่อคับ ผมรักพ่อนะ ถึงแม๊ว่าคำจามปากลูกเลวๆคนนี้จะเคยทำให้พ่อดุ พ่อด่า พ่อว่า แต่ผมก็ไม่โกรด เพราะพ่อทำเพื่อผม อยากให้ผมมีอนาคตที่ดีข้างหน้า วันพ่อปีนี้ ผมขอให้พะอมีความสุกมั๊กกกกแล้วผมจะกลับไปเยี่ยมพ่อน๊าครับ
โพสคนแรกในวันที่ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2552
จีซูกาสค๊าบผมเอารูปนี้นะ คอมเม้นบนผมไม่เอา ลืมอ่านห้าย จบT_T ปล.ถ้าม่ายได้ของจาเอาซูกัสปายหมกป่าน๊ะ
ม่ายๆเอาม่ายๆเอาวันพ่อทั้งทีเราต้องทัมบุนเนอะพ่อคัฟ

หื่uตัวแม่
Full Member

Re: อสุราพามันส์ ในกิจกรรมวันพ่อ !! Fun With Dad, Fun With Asura
« ตอบ #46 เมื่อ: 05-12-2009, 09:31:05 »

อ้างจาก: ดีโด้ ที่ 02-12-2009, 07:15:06

วันที่ 5 ธันวาพ่อหนูจะพาหนูไปเที่ยวงานวันพ่อที่สนามกีฬากลาง
แต่หนูคิดว่าหนูอยากอยู่บ้าน ใช้เวลาอยู่กับพ่ออยากนวดให้พ่อได้หายเหนือย
หนูอายทุกครั้งที่อยากจะบอกรักพ่อ แต่ปีนี้หนูจะพูดให้ได้ สู้ๆ Wink

เซิฟสวรรค์ ชื่อ Nozi
พ่อหรือพี่ชายเอ่ย
kiwieie
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 05-12-2009, 20:11:54 »

http://up.gameindy.com/ul.php/gallery?mid=16657.075789e5,16658.4e252122,16659.972b8873,16660.3d5d8a62,16661.c658aa3e

ผมโชคดีที่มีวันนี้ก็เพราะพ่อที่คอยสั่งคอยสอนผมมานาน ก็เพราะพ่อคนเดียวที่เมตตาให้ผมเรียนหนังสือ พ่อบอกว่าให้เรียนสูงๆนะก็พ่ออยากให้เรามีความรู้

ชื่อตัวละคร : kiw

server : วุ้นใต้พิภพ
อาบี เด เบ
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 06-12-2009, 01:25:20 »

รัก

น่ารักกันจริง ๆ

ทำดี ไม่ต้องอายใครนะคะ

รัก

เราคนไทย เลิกใช้ ภาษาวิบัติ
เซงมาก,,
Hero Member

เซงมาก >,<

« ตอบ #49 เมื่อ: 06-12-2009, 07:55:35 »

Cry รักพ่อที่สุด  Cry

~ ต่อจากนั้นชั้นก้อล้มทั้งยืน ไม่มีเหลือเรี่ยวแรงที่จะเดิน ~
»Ðëa®-ZG«
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 06-12-2009, 19:13:20 »

ขอหนูระบายความในใจหน่อยนะคะ V
...ยังจำวันนั้นได้อยู่เลย วันที่พ่อและแม่ทะเลาะกันเมื่อ10ปีก่อน(หนูอยู่อ.2) หนูกับน้องนั่งกอดกันร้องไห้อยู่ที่บันได จากเหตุการณ์วันนั้นทำให้พ่อกับแม่(+หนูและน้อง)ต้องแยกกันอยู่ แต่การที่หนูและพ่อไม่ได้อยู่ด้วยกันก็ไม่ได้ทำให้หนูและน้องขาดความอบอุ่น พ่อโทรมาสอนการบ้านหนูทุกวัน ส่งเงินมาให้ใช้ทุกเดือน โทรถามสารทุกข์สุกดิบอยู่เสมอ บางครั้งพ่อก็จะแวะมาหา(ประมาณปีละ2ครั้ง ครั้งละ2วัน) แต่ตอนนี้หนูโตแล้ว(อยู่ม.3) หนูและน้องสามารถไปหาพ่อได้เองในทุกๆปิดเทอม พ่อก็คอยสอนอยู่เสมอว่าให้ตั้งใจเรียน อนาคตจะได้ไม่ลำบาก ตอนนี้หนูว่าหนูทำได้แล้วครึ่งนึงแล้ว หนูมีคะแนนเป็นที่1ของสายชั้น และหนูก็จะตั้งใจเรียนต่อไป  หนูอยากติดมหาลัยที่กทม. จะได้ไปอยู่กับพ่อ Sad

วันพ่อปีนี้จะทำอะไรนะหรอ V
...หนูกับพ่ออยู่คนละที่ หนูคงกราบเท้าพ่อเหมือนคนอื่นๆไม่ได้ วันพ่อปีนี้ก็เหมือนทุกๆปี ได้แต่โทรไปบอกรักพ่อและขอให้พ่อมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง อยู่กับลูกตลอดไป^^~ ยังไงก็รักพ่อทุกวันแหละ 55+
»Ðëa®-ZG«
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: 06-12-2009, 19:17:44 »

อ้างจาก: osuperwillo ที่ 06-12-2009, 19:13:20

ขอหนูระบายความในใจหน่อยนะคะ V
...ยังจำวันนั้นได้อยู่เลย วันที่พ่อและแม่ทะเลาะกันเมื่อ10ปีก่อน(หนูอยู่อ.2) หนูกับน้องนั่งกอดกันร้องไห้อยู่ที่บันได จากเหตุการณ์วันนั้นทำให้พ่อกับแม่(+หนูและน้อง)ต้องแยกกันอยู่ แต่การที่หนูและพ่อไม่ได้อยู่ด้วยกันก็ไม่ได้ทำให้หนูและน้องขาดความอบอุ่น พ่อโทรมาสอนการบ้านหนูทุกวัน ส่งเงินมาให้ใช้ทุกเดือน โทรถามสารทุกข์สุกดิบอยู่เสมอ บางครั้งพ่อก็จะแวะมาหา(ประมาณปีละ2ครั้ง ครั้งละ2วัน) แต่ตอนนี้หนูโตแล้ว(อยู่ม.3) หนูและน้องสามารถไปหาพ่อได้เองในทุกๆปิดเทอม พ่อก็คอยสอนอยู่เสมอว่าให้ตั้งใจเรียน อนาคตจะได้ไม่ลำบาก ตอนนี้หนูว่าหนูทำได้แล้วครึ่งนึงแล้ว หนูมีคะแนนเป็นที่1ของสายชั้น และหนูก็จะตั้งใจเรียนต่อไป  หนูอยากติดมหาลัยที่กทม. จะได้ไปอยู่กับพ่อ Sad

วันพ่อปีนี้จะทำอะไรนะหรอ V
...หนูกับพ่ออยู่คนละที่ หนูคงกราบเท้าพ่อเหมือนคนอื่นๆไม่ได้ วันพ่อปีนี้ก็เหมือนทุกๆปี ได้แต่โทรไปบอกรักพ่อและขอให้พ่อมีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง อยู่กับลูกตลอดไป^^~ ยังไงก็รักพ่อทุกวันแหละ 55+
ลืมค่ะๆ (ซึ้งจนลืม - -')
ชื่อตัวละคร : Dear-ZG
เซิร์ฟ : สวรรค์
Pookie_nun
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 07-12-2009, 08:34:00 »

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

พ่อกับแม่อยู่ต่างจังหวัด แม่เล่าให้ฟังว่าพ่ออยากได้....... ? (ความลับ เพราะรู้กับแม่สองคน)

ก็เลยปรึกษากับแม่ว่าจะเซอร์ไพร์พ่อ      โทรไปคุยกะแม่บ่อยมากกกกกกกกกก

พ่อถามว่าคุยอะไรกันกับแม่  ก็ไม่บอก อ้างเรื่องอื่นไป อิอิ   วันพ่อปีนี้จะเซอร์ไพร์พ่อ อิอิอิอิอิอิอิ

TelePoN
Newbie
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 07-12-2009, 08:58:51 »

...ดูพ่อตัวเล็กกว่าผมน่ะ แต่พ่อรู้มั๊ยผมและพี่น้องอีก ๘ คนพ่อเป็นผู้สร้างขึ้นมาทั้งหมด "พ่อ" ยิ่งใหญ่มหาศาลเหลือเกินร่างกายที่กำยำของผม จะต่อสู้ฟันฝ่าอุปสรรคไปข้างหน้า บนพื้นฐานคุณธรรมความถูกต้องดีงามที่พ่อสอนผมมาตลอด... พ่อจะไม่ได้ใส่แค่สูทนี้เท่านั้น รองเท้าบูส...กางเกงสแล็ค... หรือสิ่งอื่นใดที่ "พ่อ" อยากได้... อยากมี... อยากใช้... ผมจะหามากองไว้ตรงหน้าพ่อให้ "จงได้" แต่พ่อก็สอนตลอดว่า "พอเพียง" "พอแล้ว" ชีวิตที่เกิดมาปัจจัยภายนอกไม่ได้ "มีค่าสูงสุดของชีวิต..." แต่ชีวิตมีปัจจัยภายในหัวใจต่างหากที่เรียกได้ว่า "มีค่าสูงสุดของชีวิต" อยู่แบบ "พอเพียง" เพื่อชีวิตที่ "เพียงพอ" น่ะลูกรักของพ่อ... ถึงเวลาชีวิตสูญชื่อเจ้าจะไม่ได้สูญเปล่า ให้ไปเถอะแบบอย่างการดำเนินชีวิต หรือสิ่งอื่นใดที่เป็นค่าสูงสุด สำหรับหัวใจทุกดวง... พ่อ... พ่อ... พ่อ... ไม่ว่าจะเป็นวันพ่อหรือวันไหนๆ ทั้งหัวใจของลูกคนนี้และทุกๆ คนจะเทิดทูนพระคุณพ่ออันยิ่งใหญ่มหาศาลนี้ตลอดไป... จะรีดเฟ้นเพื่อดำเนินชีวิตตรงไปที่คุณธรรมความดีเพื่อ "พ่อ" ตลอดไป... ^'o'^

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

ปล. ต้องขอเกินกว่า 3 บรรทัดหน่อยนะครับ เพราะอยากจะบรรยายความรู้สึกดีๆ ต่อพ่อของผม
TelePoN
Newbie
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 07-12-2009, 09:03:53 »

อ้างจาก: TelePoN ที่ 07-12-2009, 08:58:51

...ดูพ่อตัวเล็กกว่าผมน่ะ แต่พ่อรู้มั๊ยผมและพี่น้องอีก ๘ คนพ่อเป็นผู้สร้างขึ้นมาทั้งหมด "พ่อ" ยิ่งใหญ่มหาศาลเหลือเกินร่างกายที่กำยำของผม จะต่อสู้ฟันฝ่าอุปสรรคไปข้างหน้า บนพื้นฐานคุณธรรมความถูกต้องดีงามที่พ่อสอนผมมาตลอด... พ่อจะไม่ได้ใส่แค่สูทนี้เท่านั้น รองเท้าบูส...กางเกงสแล็ค... หรือสิ่งอื่นใดที่ "พ่อ" อยากได้... อยากมี... อยากใช้... ผมจะหามากองไว้ตรงหน้าพ่อให้ "จงได้" แต่พ่อก็สอนตลอดว่า "พอเพียง" "พอแล้ว" ชีวิตที่เกิดมาปัจจัยภายนอกไม่ได้ "มีค่าสูงสุดของชีวิต..." แต่ชีวิตมีปัจจัยภายในหัวใจต่างหากที่เรียกได้ว่า "มีค่าสูงสุดของชีวิต" อยู่แบบ "พอเพียง" เพื่อชีวิตที่ "เพียงพอ" น่ะลูกรักของพ่อ... ถึงเวลาชีวิตสูญชื่อเจ้าจะไม่ได้สูญเปล่า ให้ไปเถอะแบบอย่างการดำเนินชีวิต หรือสิ่งอื่นใดที่เป็นค่าสูงสุด สำหรับหัวใจทุกดวง... พ่อ... พ่อ... พ่อ... ไม่ว่าจะเป็นวันพ่อหรือวันไหนๆ ทั้งหัวใจของลูกคนนี้และทุกๆ คนจะเทิดทูนพระคุณพ่ออันยิ่งใหญ่มหาศาลนี้ตลอดไป... จะรีดเฟ้นเพื่อดำเนินชีวิตตรงไปที่คุณธรรมความดีเพื่อ "พ่อ" ตลอดไป... ^'o'^

รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก รัก

ปล. ต้องขอเกินกว่า 3 บรรทัดหน่อยนะครับ เพราะอยากจะบรรยายความรู้สึกดีๆ ต่อพ่อของผม

ลืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆบอก

ตัวละคร KhunYinGKa
เซิฟใต้พิภพ
FOOFA
Jr. Member
**

A simple guy

« ตอบ #55 เมื่อ: 07-12-2009, 10:25:42 »

รักของพ่อมากกว่าทุกสิ่งที่ผมมี
ถ้าไม่มีพ่อก็คงไม่มีผม
ผมมีความสุขแม่ก็มีความสุขด้วย

ชื่อตัวละคร Masashito
เิซิฟเวอร์ วุ้นใต้ภิภพ

ปล. ไม่อายครับ รัก่พ่อซะอย่าง ถึงแม้หน้าตา ไม่
มนิสา เที่ยงธรรม
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 07-12-2009, 10:49:34 »

มนิสา เที่ยงธรรม
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 07-12-2009, 10:56:58 »

อ้างจาก: มนิสา เที่ยงธรรม ที่ 07-12-2009, 10:49:34
[/color][/size][/size][/size][/color]
ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4]