GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางการเล่นอาชีพคาเดท!!  (อ่าน 17528 ครั้ง)
Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

Re: แนวทางการเล่นอาชีพคาเดท!!
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-11-2009, 18:48:17 »

แนะนำอีกสถานที่เก็บอีกที่หนึ่ง สำหรับคาเดทนะ

ที่แมพหลังอะคาเดมี่เมืองเซาเทิร์นไชร์ หรือว่าแมพหาเหรียญตั้งสมาคมนั่นเอง

ตายแล้วไม่เสียเปอร์ ถ้าป๋าหน่อยก็หาพวกที่มีชุบเช่า ตีมอน+ยาคูณไปเรื่อยๆ 21 ได้สบายๆ

มอนค่อนข้างเยอะ ตีไม่แรงมากเท่าไหร่ ถือว่าไม่น่าจะยากเกินไปนัก

ที่สำคัญ ใกล้จุดเกิด เกิดเสด เลือดเกือบเต็ม หาพระแถวนั้นบัฟ แล้วสดต่อ - -/

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

« ตอบ #16 เมื่อ: 16-11-2009, 18:51:30 »

ขอแนวเล่นแบบ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ด้วยเจ้าค่ะ แบบยังไม่รู้จักของโซล เพื่อนยังไม่มี มางง ๆ ลุยแหลก มีบ้างไหมเจ้าคะ

ถ้าใครมีก็ช่วย ๆ หน่อยค่ะ   ขอบคุณแทนเหล่าคาเดทหน้าใหม่ ล่วงหน้าค่ะ

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #17 เมื่อ: 16-11-2009, 19:41:50 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 16-11-2009, 18:46:21
ก็ต้องทำแบบฟอร์มมาซิท่าน จะได้เป็นแนวทางเดียวกัน
ส่วนใครจะลงรายละเอียดครบไม่ครบตามแบบก็ไม่เป็นไร
ขอแค่ให้อยู่ในรูปแบบที่เป็นรูปแบบเดียวกันก็พอ

รูปแบบขอเป็นคล้ายๆกับกระทู้ที่ตั้งมานะครับ คือมีสกิลพร้อมรูปอธิบาย

ถ้าเป็นอาชีพคลาส 1 คลาส 2 สามารถเอา link ของ น้อง google มาแปะได้

ส่วนของที่ใส่ได้้ถ้ามีก็จะดีมากแต่ถ้าหาข้อมูลไม่ได้ก็ใส่เท่าที่รู้ก่อนน่ะครับแล้วจะมาเพิ่มเติมให้ในภายหลังครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #18 เมื่อ: 16-11-2009, 19:49:34 »

การเล่นแบบไม่รู้ไรเลย เข้ามาแล้วกะลุยแหลก ซึ่ง ลุกกอล์ฟ ก็ลุยแหลกตลอด ไม่ได้รู้เรื่องไรเลย

เข้ามา พอลงจากวิหารจะเวล 11 ซึ่ง สามารถใส่ของร้านได้บางอย่าง
ขายของที่ได้มาทั้งหมด เพื่อเอาไปซื้อของร้าน ตามที่ใส่ได้ ลง สเตตัส เป็น str-vit เพราะต้องอึดก่อนและตีแรงนิดหน่อย
รับเควสนักล่า แล้วไปตีตามเควสเรื่อยๆ ไม่ก็ตีไปบ่นไป "พี่ครับพาเวลที" ^^~

เริ่มจากตีคาร์เตอร์ ตบวุ้น รุมเยลลี่ แล้วพัฒนาไปล่าหน่อ เฉาะวุ้นจ่าฝูง
พอเวล 18 รับเควสเสื้อเกล็ดปลา ที่เซเรน รวมถึงสามารถใส่ของร้านลุงโบวี่ได้หมดแระ
ก็ไปลุย ป๊อกกี้ยางยืดกับดุ๊กกี้หนวดยาวได้เลย บางทีอาจแว่บไปฉะกับแองเกลอร์ในถ้ำใต้น้ำก็ได้
อ่อช่วงที่เก็บเวล ควรเก็บขยะไปพร้อมๆกันเพื่อนำมาขายหาตังแลกยาหรือไม่ก็เก็บเนื้อปลาบรรเทาอาการไปก่อน
รับเควสทุกเควสที่กดเจอเพราะมันอาจส่งผลต่อเควสในภายภาคหน้า

อาวุธและเกราะป้องกันดีดีของคาเดท จะอยู่ที่ร้านลุงโกโต้ เมืองฟอร์ท
พอเท่านี้ก่อน เวล 21 แล้วก็ไปรับเควสเรนเจอร์เพื่อเดินเร็ว เควสใบรับรองส่งมีดต้องคำสาป รับกับ มีดสั้นปลิดวิญญาณ ที่เมืองเรดคลิฟ
แล้วไปตีปลาดาวเพื่อให้เลือดลดทีละ 5 เลือดจะลดทุก 5 หรือ 10 วินาที นี่แหละ แต่จะไม่ตาย อย่างมากก็เหลือ 1

เอาไว้เดินไปจิ้มมอน แล้วหลบให้คนอื่นช่วยตี ถ้ามีอะนะ (ระวังสดเองเลือดหมด)
เราแนะนำถ้าจะเปลี่ยนคลาส 2 ควรเวลให้เกินไปซักนิดนึงเพื่อสะดวกต่อการเปลี่ยน

ถ้าหาญกล้าตีปูเสฉวนได้ก็ให้รับเควสหาเปลือกหอย ที่ เจน อยู่แถวชายทะเลเมืองเรดคลิฟ
กับเควสรับทำโมบาย ที่ ฌอน อยู่แถวๆตรงข้ามร้านขายยาเมืองเรดคลิฟ
เราใช้วิธีนี้หาตังตอนยังเป็นคาเดทน้อยอยู่ และก็เก็บขยะทุกอย่างขายร้านหมด อย่าได้แคร์ว่าเงินน้อย เก็บเล็กผสมน้อยก็อยู่รอดนะ  Evil

พอก่อนนึกออกเด๋วาโม้ต่อ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 16-11-2009, 19:56:39 »

อย่าลืมหลุบภัย เอ้ย!!~ หลุมลึกลับนอกเมืองไซร์ มี 3 จุด กดคุยจะได้ของ ไม่แน่ใจต้องเวลเท่าไรถึงกดคุยได้ 15 ป่ะ? ไม่ชัวร์แต่น่าจะใช่
จะได้ของ 3 อย่าง(ไม่รู้เปลี่ยนยังนะ) ซึ่งสามารถช่วยในการเก็บเวลได้ อยู่ตรงไหนบ้างนั้น ก็บอกยากแฮะ
เด๋วไปขุดมาให้ ของพี่กาญเค้าทำไว้

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 16-11-2009, 20:00:51 »

ข้อมูลดีดีจาก พี่กาญ และคุณ ทีป

ตำแหน่งของหลุมทั้ง 3 จุด (ซึ่งไม่รู้ยังมีกดแล้วได้ของอยู่ป่าวนะ??)

coalapanda
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 16-11-2009, 20:30:12 »

คาเดทของร้านล้วนๆ ไม่ต้องเสียโซล และ ไม่มีเพื่อนเก็บไง ??

ดูนี่เลย!!

อธิบายด้วยรูป แบบก๊อง ละกัน  Smiley Smiley

ช่วงเลเวลนี้สามารถตี วุ้นเค็ม ปลาดาวได้ครับ ไปหากัน!!

เดินตามรูปเลยนะครับ

^ เกรียนได้อีก

^ นั่่น มีเดินตามมาด้วย  Shocked Shocked

ยังตามมาอีกแน่ะ  Evil Evil

อ๊ะ นั่นไง วุ้นเค็ม!!

ปลาดาวมั่งดีกว่า เลือดชักน้อยๆ ต้องปฐมพยาบาลหน่อยแล้ว

ถ้าไม่ไหวจริงๆหรือต้องนั่งเยอะๆ สามารถไปตีหน่อเก็บหน่อไม้มาตุนไว้ก่ิอนได้ครับ

ไปหาหน่อมั่งดีกว่าา เผื่อได้หน่อไม้มากิน

ช่วงเลเวลแรกๆ สามารถ ตีวุ้นจ่าฝูง หรือตีวุ้น ธรรมดาเพื่อหาเงินบิลล่าแล้วเอาของไปขาย ซื้อชุดมาใส่ให้เราเก่งขึ้นได้นะครับ

มอนสเตอร์ที่น่าเก็บช่วงเลเวลนี้ ที่น่าเก็บเพราะตีเบาและคุ้มค่า

วุ้นเค็ม เลเวล 12
วุ้น โคลน เลเวล 15
กระพง เลเวล 15
ปูเสฉวนสีเขียว เลเวล 16
วุ้น ทาร์ เลเวล 18

ส่วนมอนสเตอร์เหล่านี้อยู่ที่ไหน สามารถดูได้จาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30101.0 ครับ

เื่ท่านี้ก็น่าจะทำให้ ช่วงเลเวล 1-21 ไม่ติดขัดอะไรแล้วนะครับ เพื่อนคนไหนจะต่อถึง 41 เลยก็ได้นะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง   Wink Wink

ต่อไปเป็นข้อมูลการเปลี่ยนอาชีพ class 1 ประกอบไปด้วย ไฟเตอร์ เรนเจอร์ และ แคสเตอร์

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30246.0

credit : น้อง GøøGle18940

If you want to be a hero. You need to have dreams.
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-11-2009, 20:37:24 »

พูดตรงๆนะ มอนที่คาเดทตีแล้วได้ค่าประสบการณ์ไวที่สุด คือพวก วุ้น นี่ละ (แต่แค่ประสบการณ์นะ ตังไม่เกี่ยว) เพราะตายง่าย ตีเบา (ไม่เชื่อลองเทียบปลาดาวกะวุ้นเค็มดูจิ) ถ้าจำไม่ผิดตอนเราเล่นก็ตีวุ้นเค็มได้ถึงเวล 12 แล้วไปวุ้นโคลนต่อถึงเวล 15 แล้วก็ไปทำเควสจอมเวทย์วนๆเก็บถึง 21 แล้วก็ไปตีวุ้นทาร์ถึง 23 เสร็จแล้วก็ไปเอาสกิลระดมพล จบด้วยเปลี่ยนอาชีพเป็นไฟเตอร์  Evil

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-11-2009, 20:38:39 »

มีพาผู้หญิงเข้าถ้ำด้วย  Shocked

ผมว่าทำเป็นสารบัญอยู่ที่หน้าแรกไว้ดีกว่า จะได้หาง่ายๆ  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-11-2009, 20:39:08 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 16-11-2009, 20:37:24
พูดตรงๆนะ มอนที่คาเดทตีแล้วได้ค่าประสบการณ์ไวที่สุด คือพวก วุ้น นี่ละ (แต่แค่ประสบการณ์นะ ตังไม่เกี่ยว) เพราะตายง่าย ตีเบา (ไม่เชื่อลองเทียบปลาดาวกะวุ้นเค็มดูจิ) ถ้าจำไม่ผิดตอนเราเล่นก็ตีวุ้นเค็มได้ถึงเวล 12 แล้วไปวุ้นโคลนต่อถึงเวล 15 แล้วก็ไปทำเควสจอมเวทย์วนๆเก็บถึง 21 แล้วก็ไปตีวุ้นทาร์ถึง 23 เสร็จแล้วก็ไปเอาสกิลระดมพล จบด้วยเปลี่ยนอาชีพเป็นไฟเตอร์  Evil

นั่นไง ลูกกอล์ฟบอกว่า ต่อด้วยเรนเจอร์ น้องเบลล์บอกว่าต่อด้วยไฟเตอร์ เอาล่ะสิ  Smiley Smiley

อ้างจาก: ○•SLEEP..zZ•○ ที่ 16-11-2009, 20:38:39
มีพาผู้หญิงเข้าถ้ำด้วย  Shocked

ผมว่าทำเป็นสารบัญอยู่ที่หน้าแรกไว้ดีกว่า จะได้หาง่ายๆ  Smiley
ครับ เดี๋ยวรอข้อมูลนิ่งก่อนแล้วทำเป็น สารบัญพร้อม link ให้เลยครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยสนับสนุนในส่วนแรกก่อนเลยนะครับ  Smiley Smiley

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 16-11-2009, 20:44:31 »

ประโยชอย่างมาก

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #26 เมื่อ: 16-11-2009, 21:06:11 »

การเปิด pk สำหรับ sv.ใต้พิภพ (ขั้นตอนไปหมู่บ้านเอลฟ์)

เริ่มเเรกก็ไปสักการะเทพเจ้าเเห่งสงครามเเล้วต้องเดินทางไปหมู่บ้านเอลฟ์เพื่อดำเนินการเปิด pk มีขั้นตอนดังนี้

1.ก่อนอื่นเป็นเลเวล21 เเล้วไปหยิบของจากหลุมลึกลับอย่างเรปบนข้างต้น

*ให้เซฟจุดเกิดที่ฟอร์ทด้วยนะ

2.หาเพิ่อน(หรือรันเเอสตัวเอง)เลเวลสูงๆเเล้วเเอดเพื่อนไว้

3.ให้เพื่อน(หรือตัวรันเเอส)เดินฝ่าเขาวงกต

นี่รูป.....

4.เมื่อเพื่อนถึงหมู่บ้านเเอลฟ์เเล้วให้ตัวเราใช้คาถาพาไปหาเพื่อนคนนี้เพื่อวาร์ปมาที่หมู่บ้านเอลฟ์ตรงเพื่อนอยู่

5.คุยกับ npc ที่จะดำเนินการปลดปล่อย pk

6.กลับมาที่ฟอร์ทไปคุยสักการะเทพเจ้าสงครามอีกครั้ง

7.ไปที่วินโดเนียคุยกับชาวสมิงตนนึงที่ยืนหลบอยู่หน้าทางเข้าวิหารอาทรัม

8.กลับมาสักการะเทพเจ้าสงครามเราก็จะเปิด PK ได้เเล้วล่ะ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #27 เมื่อ: 16-11-2009, 21:27:43 »

กระผมต้องรีบปั่นเรนเจอร์ให้เสร็จภายในอาทิตย์นี้เเล้วล่ะ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
aินน์
Jr. Member
**

i-phan Fanclub

« ตอบ #28 เมื่อ: 16-11-2009, 21:33:02 »

โว๊ะ!! แนวทางการเล่นอาชีพคาเดทแบบนี้ น่าสนมาก แหล่มเลย จ้า...า  ขอบคุณที่สละเวลาทำ

อ่านสนุกดี น่าไปเล่นจัง เอ้า คาเดทใหม่ จะได้ไม่หลงทางกันอีกด้วย

ขอบคุณจีเอ็มโคอาล่าหลาย ๆ เด้อ

การ์ตูนคนไทยวาดค่ะ i-phan สนุกมาก ๆ มีหนังสือจำหน่ายแล้วด้วยค่ะ
NATTY' ♥
Full Member

., มีเทอแล้วมันช่างสุขหัวใจ'#

« ตอบ #29 เมื่อ: 16-11-2009, 21:34:52 »

พี่โอ๊ต ๆ  มาเล่านิทานอ่อค๊ะ คิคิ

Evil Evil

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5