GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นหัวข้อ: เรามาทำไกด์ประจำอาชีพกันดีไหม ?  (อ่าน 2724 ครั้ง)
SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

Re: ขอความเห็นหัวข้อ: เรามาทำไกด์ประจำอาชีพกันดีไหม ?
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-11-2009, 20:29:17 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

เห็นด้วยครับผม เพราะปัจจุบันเนื่องจากบอร์ดเก่า ก็ยังคงหลงเหลืออยู่ แต่นั่นก็เป็นข้อมูลที่ค่อนข้างเก่ามาก

ซึ่งอาจมีส่วนทำให้ผู้เล่นไหม่ เกิดความสับสนขึ้นได้ แล้วส่วนตัวผมนั้น คิดว่า หากทำขึ้นมา ก็ควรมีการอัพเดทเรื่อยๆ

และนี่คือสิ่งที่ผมจะขอเสนอนะครับ

เช่น

เป็นบอร์ดของสายไฟเตอร์

ซึ่งสิ่งที่จะต้องปักหมุดคือ

รายละเอียดทุกอย่างเกี่ยวกับอาชีพนั้นๆ
เช่น เบลดมาสเตอร์ ซึ่งจะมีวิธีการเปลี่ยนอาชีพ สกิลทรี รายละเอียดของแต่ละสกิล รายละเอียดของสเตตัส
    (เพราะบางอาชีพอัพสเตตัสเหมือนกันแต่ได้ความสามารถไม่เหมือนกัน) เพื่อให้ผู้เล่นลองศึกษาดูก่อน
     ซึ่งดูแล้วอาจเหมือนบอร์ดรวบรวมข้อมูลแต่ อยากให้ทำเป็นทางการของอาชีพนั้นๆ ไปเลยอะครับ

ซึ่งทำเหมือนกันทุกอาชีพ ถ้าเป็นบอร์ดของสายไฟเตอร์ ก้อจะ มี 3 อาชีพหลักๆ แต่ควรเพิ่มรายละเอียดของ อาชีพไฟเตอร์ลงไปด้วย
ดังนั้นก้อจะได้ 4 หัวข้อใหญ่ และอีก 1 บอร์ดสำหรับบอกรายละเอียดสกิล คลาส3 ทั้ง 2 ชุด ของสายไฟเตอร์

เพื่อให้ผู้เล่นได้ศึกษาด้วยตัวเองก่อน ส่วนเรื่องทริก หรือ แนวทางการเล่น ก็ค่อยมาแชร์กันในภายหลัง

นี้เป็นเพียงการเสนอแนะ ส่วนตัวผมนะครับ

ปล.เป็นกระทู้ที่ดีมากเลยครับ บายครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

Re: ขอความเห็นหัวข้อ: เรามาทำไกด์ประจำอาชีพกันดีไหม ?
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-11-2009, 00:36:16 »

ก็พอจะช่วยได้แค่วอนะครับ อาชีพอื่นรู้แค่เพียงพื้นฐาน = =

สกิลวอ ไม่อยากจะบอกแต่ก็บอกเถ๊อะ^^

ลงไฟเวทย์ สาปหิน แล้ว ลงเปบวไฟบรรลัยกัลป์รัวๆ ดาเมจที่ได้ เท่ากับ

โจมตีเวทย์ +ความแรงเวทย์ตามระดับสกิล*4

*สาปหิน จะทำให้ความแรงเวทย์แรงขึ้น 2 เท่า แต่จะเพื่อป้องกันกายภาพ

*เปลวไฟบรรลัยกัลป์ หากเป้าหมายติดสถานะลุกไหม้ จะแรงขึ้นอีก 2 เท่า = =

คอมโบง่ายๆ ที่สายอื่นนอกจากแคสก้มหัว = =

แล้วไว้จะหาทริกอื่นมาฝากเน้อ~

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
Pungy_punZa
Sr. Member

มนุษย์ หมา่ยถึงผู้มีใจสูง [จริงหรือ?]

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-11-2009, 00:39:38 »

อีกเรื่องหนึ่ง สำหรับมอนสายกันเวทย์

สกิล "พลังเยือกแข็ง" สามารถลดพลังป้องกันได้ ครั้งละ 5%

แค่นี้ก็เอาแคสสายน้ำ ไปเก็บไผ่แก่ได้สบาย =w=

เยือกสัก 5-6 ครั้ง แล้วรัวพลังน้ำแข็งเลย

สนับสนุน Shota Yaoi อย่างเป็นทางการ!!
http://www.af.in.th/index.php/p/pundeamon
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-11-2009, 01:24:16 »

สำหรับผม ผมว่าทำมาจะดีมากเลยครับ

เรื่องเควสเปลี่ยนอาชีพ เรื่องการอัปสกิลสเตตัสต่างๆ

แต่ถ้าให้ ทำอย่างคุณ google คงยากเพราะไม่เก่งอย่างงั้น

แต่ถ้าให้คำแนะนำวิซาด ก็เต็มที่ครับ

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-11-2009, 01:36:20 »

ตอนนี้เหมือนจะได้คนช่วยทำไกด์ วอร์ วิ ไฟเตอร์ ชาร์ป แล้ว  Evil Evil คาดว่าจะเริ่มทำเร็วๆนี้ครับ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-11-2009, 04:52:32 »

อ้างจาก: Pungy_punZa ที่ 14-11-2009, 00:36:16
ก็พอจะช่วยได้แค่วอนะครับ อาชีพอื่นรู้แค่เพียงพื้นฐาน = =

สกิลวอ ไม่อยากจะบอกแต่ก็บอกเถ๊อะ^^

ลงไฟเวทย์ สาปหิน แล้ว ลงเปบวไฟบรรลัยกัลป์รัวๆ ดาเมจที่ได้ เท่ากับ

โจมตีเวทย์ +ความแรงเวทย์ตามระดับสกิล*4

*สาปหิน จะทำให้ความแรงเวทย์แรงขึ้น 2 เท่า แต่จะเพื่อป้องกันกายภาพ

*เปลวไฟบรรลัยกัลป์ หากเป้าหมายติดสถานะลุกไหม้ จะแรงขึ้นอีก 2 เท่า = =

คอมโบง่ายๆ ที่สายอื่นนอกจากแคสก้มหัว = =

ปังคุงเข้าใจผิดไปนิดนะ สาปหินไม่ได้ทำให้เวทแรงขึ้นสองเท่า แต่มันไปลดป้องกันเวทเป้าหมายตะหาก (ถ้าจำไม่ผิดลด 500+เท่าไรนี่แหละ)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-11-2009, 11:56:37 »

เดี๋ยวช่วยเรื่อง เทรเซอร์ฮันเตอร์ กับ เครลิค ละกันถ้ามีเวลาหุๆ Evil

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-11-2009, 11:57:55 »

อ้างจาก: A[l2]M ที่ 14-11-2009, 01:24:16
สำหรับผม ผมว่าทำมาจะดีมากเลยครับ

เรื่องเควสเปลี่ยนอาชีพ เรื่องการอัปสกิลสเตตัสต่างๆ

แต่ถ้าให้ ทำอย่างคุณ google คงยากเพราะไม่เก่งอย่างงั้น

แต่ถ้าให้คำแนะนำวิซาด ก็เต็มที่ครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาทำอิๆ (ถ้ามีคนพาเวลก็คงจะดีน้อจะได้ทำการ์ตูนเรนเจอร์ไวๆ) Smiley

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-11-2009, 12:02:33 »

ก่อนอื่นถ้าพี่โคล่าจะตั้งบอร์ดพวกนี้ขึ้นมาเเนะนำนะควรเป็นแบบนี้

หัวข้อหลัก : ไกด์ประจำอาชีพ

v

ย่อย1 : 1.1ไฟท์เตอร์คลาส 1.2เรนเจอร์คลาส 1.3แคสเตอร์คลาส

v                v                v

ย่อย1.1(ไฟท์เตอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในไฟท์เตอร์คลาส

ย่อย1.2(เเคสเตอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในเเคสเตอร์คลาส

ย่อย1.3(เรนเจอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในเรนเจอร์คลาส

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

Pungy_punZa
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-11-2009, 12:16:08 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 14-11-2009, 04:52:32
อ้างจาก: Pungy_punZa ที่ 14-11-2009, 00:36:16

ปังคุงเข้าใจผิดไปนิดนะ สาปหินไม่ได้ทำให้เวทแรงขึ้นสองเท่า แต่มันไปลดป้องกันเวทเป้าหมายตะหาก (ถ้าจำไม่ผิดลด 500+เท่าไรนี่แหละ)

แง้ ซวยเลย แหะๆ พอดีมันไม่มีคำอธิบายไว้อ้ะ

พอมาลองใช้เปรียบเทียบ ด้วยความที่วอเราก๊ากกาก มันเลยดูเหมือน 2เท่า

[เวทย์เบาเวอร์ = =] เอาเป็นว่าตามนู๋เบลบอกเน้อ แต่ดาเมจโหดจริงๆนะ = =

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: 14-11-2009, 19:13:40 »

เห็นด้วยครับ
แล้วก็ควรแนะนำว่าอาชีพนี้สายนี้ควรเก็บเวลที่ไหนปลอดภัยและได้เปอร์เต็ม100ด้วยนะครับ

กำลังปรับปรุง
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 14-11-2009, 20:29:53 »

อ้างจาก: GøøGle18940 ที่ 14-11-2009, 12:02:33
ก่อนอื่นถ้าพี่โคล่าจะตั้งบอร์ดพวกนี้ขึ้นมาเเนะนำนะควรเป็นแบบนี้

หัวข้อหลัก : ไกด์ประจำอาชีพ

v

ย่อย1 : 1.1ไฟท์เตอร์คลาส 1.2เรนเจอร์คลาส 1.3แคสเตอร์คลาส

v                v                v

ย่อย1.1(ไฟท์เตอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในไฟท์เตอร์คลาส

ย่อย1.2(เเคสเตอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในเเคสเตอร์คลาส

ย่อย1.3(เรนเจอร์) : กระทู้ไกด์เเต่ละอาชีพในเรนเจอร์คลาส

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ได้ครับน้อง google แต่ไม่รู้จะรกบอร์ดเค้ารึเปล่านะ แต่จะพยายามทำให้เป็นรูปแบบนั้น

อ้างจาก: LørD DøT@ ที่ 14-11-2009, 19:13:40
แล้วก็ควรแนะนำว่าอาชีพนี้สายนี้ควรเก็บเวลที่ไหนปลอดภัยและได้เปอร์เต็ม100ด้วยนะครับ

guide อสุราต้องให้เพื่อนๆช่วยกันเขียนแหละ แต่ถ้าเป็น guide  DotA ผมเขียนเองได้แทบทุกตัว 55+ (อันนี้อย่าพูดไปนะ เดี๋ยวตกงาน)   Cry Cry

ปล.เขียนของอาชีพคาเดทเสร็จแล้วครับ ว่าจะโพสต์คืนนี้ !!

If you want to be a hero. You need to have dreams.
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 14-11-2009, 22:06:02 »

22.00น. ณ วันนี้ ยังไม่มีโพสเลยพรุ่งนี้ก็ได้นะพี่โคล่า อุๆ(นอนดึกเดี๋ยวหน้าเเก่) Evil

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: 14-11-2009, 22:14:38 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 14-11-2009, 20:29:53
อ้างจาก: LørD DøT@ ที่ 14-11-2009, 19:13:40

guide อสุราต้องให้เพื่อนๆช่วยกันเขียนแหละ แต่ถ้าเป็น guide  DotA ผมเขียนเองได้แทบทุกตัว 55+ (อันนี้อย่าพูดไปนะ เดี๋ยวตกงาน)   Cry Cry

ปล.เขียนของอาชีพคาเดทเสร็จแล้วครับ ว่าจะโพสต์คืนนี้ !!

ถ้าไกด์ Dota มีเว้ปอื่นบอกแล้วอิอิ แล้วต้องลองเล่นจริงถึงรู้เล่นจะครบทุกตัวแย้ว55+

กำลังปรับปรุง
coalapanda
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 14-11-2009, 22:25:10 »

อ้างจาก: GøøGle18940 ที่ 14-11-2009, 22:06:02
22.00น. ณ วันนี้ ยังไม่มีโพสเลยพรุ่งนี้ก็ได้นะพี่โคล่า อุๆ(นอนดึกเดี๋ยวหน้าเเก่) Evil

โพสต์ไปในบอร์ดเทสเตอร์แล้วครับ รอกรองนิดนึงค่อยลงจริง  Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3