GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : กำหนดการเปลี่ยนแปลงราคาไอเทมโซล และนำไอเทมบางชิ้นวางขาย  (อ่าน 6206 ครั้ง)
ชลทิพย์ ศิริภาคย์
Newbie
*

Re: ประกาศ : กำหนดการเปลี่ยนแปลงราคาไอเทมโซล และนำไอเทมบางชิ้นวางขาย
« ตอบ #30 เมื่อ: 12-11-2009, 08:02:54 »

Evilรู้นะที่ขึ้นราคาของเพราะจะขายบัตรเติมเงินใช้ใหมครับเพราะของบางชิ้นคือของแถมจากการเติมเงิน>Cheesy
      ถ้าอยากจะทำยอดก็นำใบตีบวก200%มาขายจิครับ(แบบในงาน5ใบ500บาทหรือแพงกว่าก็ใด้)จะดีกว่านะครับ

Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil Evil
InW_Sura
Full Member

ไม่รู้จักฉัน ไม่รู้จักเธอ เราไม่เคยรู้จักกัน

Re: ประกาศ : กำหนดการเปลี่ยนแปลงราคาไอเทมโซล และนำไอเทมบางชิ้นวางขาย
« ตอบ #31 เมื่อ: 12-11-2009, 08:18:27 »

อ้างจาก: lnwyok_za ที่ 12-11-2009, 01:45:41
ทำโพชั่นให้แพงขึ้นเพื่อกินตังเด็กหรอคะ? ถ้าต้องซื้อโพชั่นเงินโซล50ขวดเพิ่มเลือด500 1500โซล ก้อต้องเติมอย่างต่ำ 2800 ไม่สู้สร้างพระตัวนึงซื้อ

แชร์มา650K ถูกกว่ากันมั้ยมีบัพ ชุบครบด้วยเอ้า? หรือไม่ก็ซื้อยาเพิ่มพลังของร้านที่ขายทั่วไป 100 ขวดยังแค่ 50,400 บิลล่า50ขวดก็ 25,200บิลล่า ถูกกว่ากันเห็นๆเลย

ค่ะ เอาออกไปเพื่อปรับราคาเอากำไรรึไง  แค่นี้คุณยังได้กำไรจากเราไม่มากพออีกหรือ? ถามแค่นี้ละ แล้วชุบเช่า ถ้าทำให้เสียเปอทำมาเพื่ออะไร เสียเปอไม่ใช่ว่าจะน้อย เยอะ

มากๆ!!! 1% ของคนที่เวล90+ขึ้นไปหายากนะคะ เห็นใจบ้างเถอะ ถ้าพวกเราเป็นคาเดทจะไม่ว่าซักคำ แล้วอาไรอีก ถามจริงๆเถอะค่ะ คุณเอาไอเท็มเงินโซลเข้ามาเเพ่อบังคับ

ให้พวกเราเติมใช่มั้ย? ถึงมันจะบอกไว้ว่าไอเท็มเงินโซลเป็นไอเท็มเสริมความสะดวกให้ผู้เล่นเท่านั้น ต่อให้ไม่เติมก็สามารถเล่นได้ แต่นี่อะไรคะ?

เหมือนกึ่งบังคับเติมยังไงยังงั้น ตาย เสียปอ6เปอ มีวีเสีย2เปอ มีกรรมลดอีกแบบฮวบฮาบ อะเคร แค่นี้ยังพอทน ต่อปัย ค่าคูณ ยาเดินเร็ว(เพิ่มกล้ามเนื้อขา) คาถาพาไปหาเพื่อน

ใบประกัน(เอาออกเพื่อให้ดีเบียมราคาพุ่ง อันนี้รู้ค่ะ แต่ว่ามันไม่เพิ่มซักเท่าไหร่หรอก) ใบเพิ่มยศ (ที่เห็นบอกเพิ่มยศ50% ไม่เห็นจะจริง ตอนนั้นใช้กับยศแค่คนจร+ใบเพิ่มยศ

50% ยังตก!!ให้ตาย แต่ละใบถูกจริงๆเลยใช่มั้ยเนี่ย!!) สรุปว่า

1. คนเล่นใหม่ถ้าไม่เติมเงินจะต้องมีอันเป็นไปเพราะเวลไม่ได้ เลือดกะเอ็มขึ้นช้ามากไม่มีคนช่วยเวล เวลขึ้นยากมากๆ(แต่เราลองถามคนที่เล่นใหม่และเติม

เงินไปเป็นจำนวนมากประมาณ4000บาท เค้าบอกว่าไงรุมั้ยคะ เค้าบอกว่าเกมนี้ยังกับเกมเถื่อน เวลง่ายเว่อร์)และเกรียน!!

2. ราคาของขายแพงเกินไป อันนี้จริงแท้แน่นอนเลยค่ะ ของแต่ละอย่าง อะไรที่มันดีๆก้อเอาออกและพอเหนเวลาอันสมควรที่จะเก็บเงินเอากำไรก็เอาออกมา

ขาย เช่น ชุบเช่า,โพชั่นฟื้นสภาพกาย,โพชั่นฟื้นฟูพลังเวทย์ ฯลฯ

3. ให้ของไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย เช่น ใบตั้งห้องขายของ ตอนแรกไอ้เรานึกว่าขายของได้เท่าไหร่ก็ได้ซึ่งเท่ากับสกิลขายของระดับ5 <เจ้าสัว> แต่ดันขายได้ไม่

เกิน1m ซะนี่ แล้วแบบนี้ทำมาเพื่ออะไรคะ มันเหลืออดแล้วจริงๆ และอีกอย่างคืนฮึดสู้กับซุปเปอร์ฮึดสู้ เพิ่มค่าต่างๆได้เพียงเล็กน้อยเท่านั้น ดังนั้นเราเห็นว่าไร้ความจำเป็นมากๆ

เอาเงินไปสร้างพระบัพสบายกว่ากันเยอะเลยค่ะ

4. ค่าห่อของ ค่าห่อของแพงเกินไปจริงๆค่ะ เช่น น้ำยาทวนความจำ1ขวดราคาค่าห่อ 550 โซล  ถ้า50ขวดเท่าไหร่คะ? 27500 โซล ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นดี 1

ใบ 1300 โซล ถ้าซื้อ10ใบแล้วห่อขายเท่าไหร่เอ่ย? 13000โซล เป็นราคาที่น่าวิตกกังวลมากเลยครับ ทั้งๆที่ราคาของใบพเมยศชั้นดี ตั้ง3800ต่อ1ใบหรือ9500ต่อ10ใบ

5. การทำให้EXPลดลง50% เป็นวิธีการที่ดีในระดับหนึ่ง เพราะว่าคนเวลน้อยๆต้องไปแย่งที่เวลกับคนเวลสูงๆ เช่นเมื่อก่อน เบลดเวล98 กับประมาณเวล40-80ตีอยู่วีเข้เ

หมือนกัน ไอ้คนเวล98ก็จะจุก็เลยฆ่ามันหมดทั้งแมพซะเลย เพราะถือว่าตัวเองอยู่กิลใหญ่ และคนในกิลเวลในดันเยอะ ถ้าใครฆ่ามีเพื่อนกะกิลหนุนหลัง ตัวเองเลยปลีกวิเวกมา

เกรียนที่วีเข้ซะเลย อันนี้ผมเห็นด้วยเต็มประตู แต่ทว่า แผนที่ที่ต้องเวลระหว่างเลเวล 60-70 คือวีภูเขาไฟและวีน้ำแข็ง ซึ่งวีภูเขาไฟมันจะติดไฟลุกท่วม รักษามะได้ กินว่าน

หางไม่หาย แถมพอโดนตีเพิ่มมันดันเอาไปบวกเพิ่มกับของเก่าซะงั้น และพอจาไปวีน้ำแข็ง อือฮึ บางคนไม่มีวี เอาล่ะสิ อีกคนบอกตีมอนมะเข้าเพราะมันถึก (โพล่าแบร์) แถมไอ้

หมากะไอวุ้นน้ำแข็งยังหลบเยอะอีกตะหาก ถ้าไม่มีพระไปเดี้ยงลุกเดียว ต่อให้มีพระไปไม่แน่อาจม่องทั้งตี้ได้ง่ายๆ

ทำไมไม่เห็นใจพวกเด็กวัยรุ่นแบมือขอตังพ่อแม่มั่งละคะ บางคนอาจจะบอกว่า ถ้าไม่มีตังเติมก้ออย่าเติมสิ อันนั้นเพราะคุณทำงานมีเงินหรือว่าคุณแบมือขอเงินพ่อแม่เหมือนเราละ

คะ ถ้าทำงานเองเราคงรู้ว่าเงินจำนวนหนึ่งที่เติมในแต่ละเดือนมันสูงมาก ของแต่ละอย่างไม่ใช่ถูกๆ แต่ไม่แน่ใจว่าพวกคุณคิดเองหรือเปล่าที่จะขึ้นราคาค่าของและเอาของดีๆออก

พร้อมเอาเข้าใหม่และตั้งราคาให้แพงกว่าเดิมมาก วิธีการแบบนี้อาจจะเป็นวิธีการเอากำไรที่ดี แต่ถ้าพวกคุณทำอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆ เกมนี้จะไร้คนเล่นอย่างสิ้นเชิง... เพราะพวก

คุณเอารัดเอาเปรียบผู้บริโภคมากเกินไปและไม่ค่อยจะสนใจคำแนะนำ คำติเตียน คำด่า ฯลฯ และสารพัดกระทู้ที่นั่งบ่นเรื่องเกม ด่าเรื่องเงินโซล พร้อมทั้งไม่แก้ไขใดๆเลย (หรือ

อาจแก้ไขแล้วมันเน่าลงในสายตาพวกเรา เค้าก็ด่ากันอยู่ดีเท่ากับว่าคนเล่นเกมนี้น้อยลง)

ปล.
จบละ จีเอ็มช่วยอ่าน อย่างน้อย1รอบต่อ1คนด้วยนะคะ เสียงๆหนึ่งอาจจะเล็กจนแทบไม่ได้ยินก็จริง แต่ถ้ามันมีหลายๆเสียงขึ้นมาคุณคงเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ไม่ได้ เพราะถ้าคุณ

ทำก็ด้านเกินแล้วค่ะ ขอบคุณที่อ่านค่ะ

ใช่

[center[/center]
•.★*Øm¥ÏÏm*★.•
Jr. Member
**

I don't care!! Lala Laa~

« ตอบ #32 เมื่อ: 12-11-2009, 10:25:27 »

ชุบเสียเปอแร้วจะมีไว้ทำไม
OpPz_. ' -_JuFz#
Jr. Member
**

# ถ้าชั้นดีเหมือนเค้า .. ?

« ตอบ #33 เมื่อ: 12-11-2009, 12:37:01 »

O _ O !  ง่า ~...   แพง งมา กมา ย   !!

Shocked

: ๒๕๐๓๕๓ : ๒๒.๓๔ pm.  " ๑๑ monz "  รักๆ*

อย่าให้มันมากนักนะ กับคำพูดที่ส่อเสียดคนอื่นหนะ (:
ดีแค่ไหน ถึงติคนอื่นหน้าตาเฉยแบบนี้ ? (:
_•Gu_InW_Za•_
Jr. Member
**

...ทุกชีวิตมีค่า ขอแค่ศรัทธาจนลมหายใจสุดท้าย...

« ตอบ #34 เมื่อ: 12-11-2009, 16:39:48 »

เลิกเล่นง่ายดีคับ เหอะๆ

วิญญาณผี ลองดู
Jr. Member
**

gank_boss

« ตอบ #35 เมื่อ: 12-11-2009, 16:44:45 »

เกินความจะเป้นจิงไปคนไทยทำคนไทยเล้นยังขนาดนี้เลยอะ

หุหุหุ

เดียวก็รวย
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 12-11-2009, 16:58:15 »

แพง  Shocked
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #37 เมื่อ: 12-11-2009, 17:02:02 »

เหอะประกันก่อนยังไม่เอาอันเก่าออกซื้อเเค่94โซลไม่ถึง1บาท

เเถมกันทุกยศ

อันใหม่เน่ากันเว้นยศเเถมเเพงวะ เอาไรนักหนาวะ

NeeD not to know

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #38 เมื่อ: 12-11-2009, 18:38:26 »

แล้วจะปรับหาแพะของจีหรอ Huh? Huh? (ฉพะน่าร้ากกกกกก รัก รัก =3=)
คิดดู ยาฟูกาย+ฟูเวทย์ ผมเติมส่วนใหญ่89บาท
ก่อนปรับซื้อได้ 8 แพค รัก รัก
พอปรับซื้อได้แค่ 4 แพค....
มันไม่ใช่น้ำมันนะท่าน Angry Angry Angry Angry

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 12-11-2009, 18:42:42 »

ปรับชุปเช่าเสียเปอ คิดว่า เพราะ พรแห่งลูซิส จะได้กลับมามีบทบาทอีกครั้ง

[~*Shadow_Wind*~]
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 12-11-2009, 19:08:49 »

ห่ะ ยาฟื้นฟูพลังงกาย+พลังเวทย์ แพงขึ้น!?
โอ้วววววว โน้ววววววววววววววววววววววววววววว

Cry Cry Cry
poom40234
Asura Tester
Sr. Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 12-11-2009, 21:40:28 »

ค่าเงินบิลล่าลอยตัว  ค่าเงินโซลเเข็งค่า 

Wink

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: 12-11-2009, 21:49:12 »

ซื้อได้ที่อเคเดมี่อย่างเดียวใช่ปะคับ

THE-COOL
Jr. Member
**

เรียกข้าว่า.. "THE-COOL"

« ตอบ #43 เมื่อ: 12-11-2009, 22:11:44 »

ใช่ woonเกมบ้าอะไรทำอะไรมีแต่เสียตัง ตอนแรกเล่นก็สนุกอยู่ซื้อแล้วรู้สึกว่าคุ้ม
แต่พอเวลสูงฃึ้น ไม่รู้จะซื้อทำไม มีค่าต่างกันนิดเดียว แล้วไอ้พวกที่ชอบฆ่าคนอื่นเล่นอ่ะ
หัก % มันหน่อยได้ไหม เจือกมาหักทำไมกับคนที่โดนฆ่า สงเสริมให้คนชั่วรึไงคับท่าน

มีอะไรมั่งมั้ยที่ไม่ต้องเช่าอ่ะ ขอถามหน่อย กะจะกินกันไปตลอดชีพเลยรึ
เวล จะ 90 อยู่แล้วยังต้องซื้อยากล้ามเนื้อ  ตีบวก+ มีใครเคยตีถึงเทพไหม ขอถามหน่อย แค่หินก็หายาก
ยังเจือกตีเสียอีก นี่แค่ระดับ 7 นะยังเสีย บังคับให้คนต้องเสียเงินซื้อใบประกันกับใบเพิ่ม%(คิดได้ไง)ตอนนี้ไม่ตีละได้ไม่คุ้มเสีย..
กินจน แบบน่าเกียดอ่ะ (รู้เลยอ่ะว่าคิดไรกันอยู่).. ตอนนี้คงไม่ได้แอ้มเงินผมแล้วล่ะ
ผมเสียเงินมากแล้วนะไม่เชื่อทีมงานเช็กดูได้ แต่ผลที่ได้ไม่ค่อยคุ้มค่า...รึว่าคนทำเกม
เป็นนักการเมืองเก่านะ...กินเก่งจังเลย ใช่ woon
THE-COOL
Jr. Member
**

เรียกข้าว่า.. "THE-COOL"

« ตอบ #44 เมื่อ: 12-11-2009, 22:24:34 »

ปล..เกม ยังไงมันก็คือเกม
คุนจะทำให้ทุกสิ่งทุกอย่างในเกม เป็นเรื่องจริงได้อย่างไร
แต่เชื่อไหมคุณทำได้ เพราะคุณทำให้ข้าวของเครื่องใช้ต่างๆที่อยู่ในเกม
ราคาเท่ากับของจริง..แล้วคุณคิดไหม ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ
คนเค้าจะเลือก เกมของคุณ หรือ ชีวิตจริง..ของเขา
เด็กไทยไม่โง่นะ..ขอบอก ยิ่งเด็กสมัยนี้ฉลาดนะคุณ
เดี๋ยวเค้าหนีกันหมดนะ แล้วจะหาว่าไม่เตือนนะ...
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5