GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 19 20 [21]
ผู้เขียน หัวข้อ: ★ .•°•. ★【 BaBy - SeXy 】★ .•°•. ★ CLuB ของคนเอาแต่จัย♥  (อ่าน 4071 ครั้ง)
SongstaForLife
Jr. Member
**

ความจริงเท่านั้น !

Re: ★ .•°•. ★【 BaBy - SeXy 】★ .•°•. ★ CLuB ของคนเอาแต่จัย♥
« ตอบ #300 เมื่อ: 01-05-2011, 13:38:23 »

อ้างจาก: SongstaForLife ที่ 01-05-2011, 13:27:07
อ้างจาก: 2MCaPBeT ที่ 01-05-2011, 11:08:27
อ้างจาก: SongstaForLife ที่ 01-05-2011, 10:29:39
อ้างจาก: 2MCaPBeT ที่ 01-05-2011, 00:23:35

555555555555555

โอ๋ ๆๆ

ไม่เปนไรนะ  Cry

อะไรหว่าๆๆ 5โมง ยัน 5 ทุ่ม คุ้นๆ

555

ถูกรังแก ไม่มีึคนช่วย TT''

ถ้าเป็นเมื่อก่อนน >>> นั่งในแบทอ่ะ:มีคนมาเฝ้า โดนตียังไม่ทันรู้สึก:คนตีโดนลุมตุ๊บๆ

เสียใจ อยากย้อนเวลา  Cry

55555555555555555555555555555555555555555555

ชอบบบ

เเล้วตอนนี้ละ

ฉันคือ บุคคลที่ถูกกระทำ   Cry

อยากให้รู้่ว่า!! ทุกตัวละคร ก็มีคนเล่น
                ทุกคนที่เล่น ก็มีความคิด มีจิตใจ
                จะกระทำอะไรกับคนอื่น นึกถึงจิตใจกันซะมั่ง
                ฉันไม่ใช้ NPC ที่จะรองรับการกระทำ ของพวกแกแล้วฉันไม่รู้สึกอะไร
                ที่ฉันเล่นเกมส์ ก็มีเหตุผล คือ ว่าง เบื่อ อยากมีเพื่อน อยากคลายเคลียด
                แต่กลับต่องมา เคลียดๆกว่าเดิม เพราะโดนโกงมั่ง อะไรมั่ง อ๊ายยยยยยยยยยยยยยยย!!!

สค. ฉันไม่ได้เอาเวลา 24ชั่วโมง ของฉันเล่นเกมส์เอาเป็นเอาตายยย ย
จะว่าฉันกาก หรือว่าอะไรก็เชิญ! แต่ถ้าฉันคิดไม่ผิด ในโลกแห่งความเป็นจริง!! ฉันเทพกว่าพวกแกAngry

มีคนบอกว่า"ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย"
แต่ทำไม!...คนพูดความจริง"ตายกันหมด"
Jr. Member
**

Re: ★ .•°•. ★【 BaBy - SeXy 】★ .•°•. ★ CLuB ของคนเอาแต่จัย♥
« ตอบ #301 เมื่อ: 02-05-2011, 14:13:26 »

อ้างจาก: 2MCaPBeT ที่ 10-11-2009, 19:31:14

จัมดั๊ยมั๊ย วันที่หาเหรียญ จัมดั๊ยมั๊ย ครั้งที่ทะเลาะกัน

จัมดั๊ยมั๊ย ครั้งที่นู๋ต้องเปนคนกลาง จัมดั๊ยมั๊ย เรารั๊กกัลเเค่ไหน

ยังจัมวัลนั้นดั๊ยกัลรึป่าว วัลที่ทุกคนเริ่มท้อ

ยังจั๊มมันดั๊ยมั๊ยวันนั้น วันไหนอ้ะ   Cry

วันที่ เราโยนกิลทิ้ง

ทั้งๆที่ ยังมีความทรงจำ ทั้งดีเเร๊ะ ร้าย นัยเวลาเดียวกัล !

หั๊ยเราจดจัม (ตูจัมดั๊ยคนคลเดียวเนี้ย Cry)

จัมดั๊ย ใครน๊อพูดว่า เรามาสร้างกิลอยุ่เร่นๆกันเองดีก่า
 เเร๊ะจัมดั๊ยมั๊ย ใครเปนคนทิ้งตูเปนอยุ่กิลอื่น  Cry

ใจร้ายมากเยย ฮือๆ
    laugh laugh laugh

^O^/
      'คิดถึงวันนั้นจัง'
  "วันที่ .... ยังมีกัลเเร๊ะกัล"

\^O^  

Cry Cry Cry Cry

ปล. ใครตาดีจะเหนของดี  laugh

ขุดขึ้นมา ให้เจ้าตัวรับตัวเองไม่ได้  Evil

มีคนบอกว่า"ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย"
แต่ทำไม!...คนพูดความจริง"ตายกันหมด"
2MCaPBeT
Full Member

เปน เลสเบี้ยน เเย๊วมานผิดตรงไหน?..

« ตอบ #302 เมื่อ: 05-05-2011, 13:09:15 »

-  - อารายย งง

อยากให้ฉันยืนอยู่ข้างเธอบ้างไหม

เค้ามีฟามเเย๊ว   ,, >O<! มีเเต่ฟาม ฟาม จิงๆ
_.LP4♥
Sr. Member

can't stop loving PRINCE

« ตอบ #303 เมื่อ: 07-05-2011, 14:13:18 »

ในวันสำคัญทางพุทธศาสนาสากลอย่างนี้ เกมอสุราก็ไม่พลาดที่จะชวนเพื่อนๆ มาร่วมกันทำหน้าที่พุทธศาสนิกชนที่ดี กับกิจกรรมวันวิสาขบูชา 
ที่นอกจากของรางวัลชั้นดีที่ทางทีมงานเตรียมไว้แล้ว เพื่อนๆ ยังได้รับความรู้ และร่วมสืบสานประเพณีสำคัญทางศาสนาไปพร้อมๆ กันอีกด้วย 

สถานที่รับเควส : NPC สาวน้อยขายดอกไม้ เมืองเซาเทิร์นไชร์ (หน้าบ้านลุงเบน)

สาวน้อยขายดอกไม้จะให้ผู้เล่นไปหาไอเทม ดอกไม้บูชาพระ จำนวน 10 ชิ้น
เพื่อแลก กับไอเทม ดอกไม้ธูปเทียน 1 ชิ้น  โดยไอเทมดอกไม้บูชาพระนั้น
สามารถหาได้จากมอนสเตอร์ประเภทพืชภายในเกม(รายละเอียดมอนสเตอร์ด้านล่างครับ)
เมื่อฆ่ามอนสเตอร์พวกนี้ก็มีโอกาสได้รับไอเทมดอกไม้บูชาพระ

*หมายเหตุ : โอกาสได้รับไอเทมดอกไม้บูชาพระ นั้นขึ้นอยู่กับระดับเลเวลของมอนสเตอร์และผู้เล่น
ถ้าเลเวลของผู้เล่นใกล้เคียงกับเลเวลของมอนสเตอร์ก็จะมีโอกาสได้รับไอเทมนี้มาก

เมื่อหาดอกไม้ธูปเทียนได้แล้ว เราก็มุ่งหน้าเข้าสู่วัดบางกระท่อมกันเลยครับ

เริ่มรับเควสได้ที่ หลวงตา โดยผุ้เล่นจะต้องมีไอเทมดอกไม้ธูปเทียนอย่างน้อย 1 ชิ้นด้วยนะครับ

หลวงตาจะให้ผู้เล่นไปเวียนเทียน โดยไปคุยกับ เณรน้อยทั้ง 3 คือ เณรอิกคิว เณรจำปี เณรจำปา ตามลำดับ สามรอบ
ซึ่งในการคุยแต่ละครั้งเณรแต่ละรูปจะให้ความรู้เกี่ยวกับวันวิสาขบูชา เมื่อคุยครบทั้งสามรอบก็จะต้องกลับมาตอบคำถามกับ หลวงตา จำนวน 6 ข้อ
ถ้าตอบถูกหมดทุกข้อเป็นอันจบเควสท์ครับ

รางวัลกิจกรรม : เมื่อทำเควสท์เสร็จเพื่อนๆ มีโอกาสได้รับไอเทมอย่างใดอย่างหนึ่งดังนี้
1. หมวกออร่าโสดาบัน 1 ชิ้น
2. ใบเพิ่มโอกาสในการเพิ่มยศชั้นเยี่ยม 1 ชิ้น
3. กล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30 ก้อน (เฉพาะเทศกาล) 1 กล่อง
4. เหรียญกิจกรรม จำนวน 5 เหรียญ

เพื่อนๆ สามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้ตั้งแต่ 11 - 25 พฤษภาคม 2554  เท่านั้นนะครับ

หมายเหตุ
1. พยายามอ่าน และจำข้อมูลจากเณรแต่ละรูป ในขณะทำเควสท์เวียนเทียน เพราะไม่สามารถกลับไปดูข้อมูลจากเณรรูปที่คุยผ่านมาแล้วได้
2. ต้องตอบคำถามให้ถูกทุกข้อ ถ้าผิดแม้แต่ข้อเดียวเควสท์จะจบทันที (อดรางวัลนะจ๊ะ)
3. เควสท์นี้สามารถทำได้เรื่อยๆครับ

หมวกออร่าโสดาบัน

มอนสเตอร์ประเภทพืชมีดังนี้ครับ

หน่อ , ฟังก์กี้ , ไผ่เดือด , ฟังก์กัซ , แมนเดรก , ลิลลี่ , ภูติพฤกษา , ผู้พิทักษ์แห่ง อีเดน , ผู้คุมกฏแห่งหนองน้ำ , หน่อเหล็กไหล , ฟังก์กูล , ไผ่แก่ , สปอรอฟฟี่ , ผู้เฒ่าเห็ดหอม

สำหรับคำตอบแอบทำมาให้แหละ  Smiley Smiley Smiley
ชุดที่ 1

วันวิสาขบูชาตรงกับวันใด
ตอบ ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6

พระพุทธเจ้าทรงประสูติในวันใด
ตอบ ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 6 ก่อนพุธศักราช 80 ปี

อริยสัจ 4 ที่พระพุทธเจ้าทรงตรัสรู้ ในข้อใดสามารถกำจัดความทุกข์หรือแก้ปัญหาได้
ตอบ มรรค

พระพุทธเจ้าเสด็จดับขันธปรินิพาน(ตาย) เมื่อทรงมีพระชนมายุ กี่พรรษา
ตอบ 80 พรรษา

ดอกไม้ ที่ใช้สำหรับการบูชาพระ มีหมายถึงอะไร
ตอบ พระสงฆ์

บทสวดที่ว่า"สวากขาโต ภควตา ธัมโม" เป็นบทบูชาคุณในข้อใด
ตอบ พระธรรมคุณ

ชุดที่ 2
เหตุการณ์ใด ไม่ได้เกิดขึ้นในวันวิสาขบูชา
ตอบ พระพุทธเจ้าแสดงปฐมเทศนา

พระนามของพระมารดาของพระพุทธเจ้ามีพระนามว่า
ตอบ พระสิริมายา

พระพุทธเจ้าทรงตรัสรู้ ณ ริมแม่น้ำใด
ตอบ แม่น้ำเนรัญชรา

พระพุทธเจ้าทรงดับขันธปรินิพพานที่ใด
ตอบ กรุงกุสินารา

ธูปที่ใช้สำหรับการบูชาพระ มีหมายถึงอะไร
ตอบ คุณของพระพุทธเจ้า

ในการเวียนเทียนรอบอุโบสถ ในรอบสุดท้ายผู้เวียนเทียนจะต้องระลึกถึงสิ่งใด
ตอบ พระสังฆคุณ

ชุดที่ 3
วันสำคัญของโลก ที่นานาชาติกำหนดขึ้นตรงกับวันในข้อใด
ตอบ วันวิสาขบูชา

พระพุทธเจ้าทรงประสูติ ณ ที่ใด
ตอบ พระราขอุทยานลุมพินีวัน

พระพุทธเจ้าทรงตรัสรู้เมื่อพระชนมายุกี่พรรษา
ตอบ 35 พรรษา

พระพุทธเจ้าได้ทำการสั่งสอน และเผยแผ่พระพุทธศาสนาเป็นเวลาทั้งหมดกี่ปี
ตอบ 45 ปี

กิจกรรมส่วนใหญ่ที่พุทธศาสนิกชน จะกระทำกันในวันวิสิขบูชาในเวลาใกล้ค่ำคืออะไร
ตอบ เวียนเทียน

ในการเวียนเทียนรอบอุโบสถ ในรอบแรกผู้เวียนเทียนจะต้องระลึกถึงสิ่งใด
ตอบ พระพุทธคุณ

Can't stop loving PRINCE
เมื่อใดฟ้าไร้ตะวัน ชั้นจะหยุดรักเทอ
เมื่อใดน้ำไหลย้อนกลับ รักถึงจางหาย
เมื่อใดสายรุ้งเปลี่ยนสี ถึงจะลืม ลืมเทอได้
ตราบใดชั้นยังหายใจ ไม่มีวันหยุดรักเทอ
2MCaPBeT
Full Member

เปน เลสเบี้ยน เเย๊วมานผิดตรงไหน?..

« ตอบ #304 เมื่อ: 16-05-2011, 21:04:40 »

พลอย เเชมป์ โด โดมิโน่

อยากให้ฉันยืนอยู่ข้างเธอบ้างไหม

เค้ามีฟามเเย๊ว   ,, >O<! มีเเต่ฟาม ฟาม จิงๆ
Jr. Member
**

« ตอบ #305 เมื่อ: 06-06-2011, 22:28:46 »

Angry

ค. ควาย

ป้าย:
หน้า: 1 ... 19 20 [21]