GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องไห้ = อ่อนเเอ  (อ่าน 994 ครั้ง)
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: ร้องไห้ = อ่อนเเอ
« ตอบ #15 เมื่อ: 07-11-2009, 17:29:29 »

ที่นายต่อยคนไม่เป็นก็เพราะว่าเรียน เทควันโด รึเปล่า(เตะอย่างเดียว)  laugh

ปัญหาอยู่ที่โดนล้อใช่ป่าว
ระบาย = หาทางระบายออกมาให้หมด เก็บไว้มากๆไม่เป็นผลดีแน่ จะระบายโดยวิธีไหนก็ได้ แค่ไม่ให้คนอื่นเดือดร้อนและไม่เป็นการทำร้ายตัวเองก็พอ
           เช่น ดูหนังตลกแล้วหัวเราะดังๆ หรือ พูดเรื่องนี้ให้คนอื่นฟัง  แบบเนี้ย
หากิจกรรมอย่างอื่นทำ = อย่าปล่อยให้สมองคิดถึงเรื่องนั้น ก็รู้อยู่ว่ายิ่งคิดมันก็ยิ่งเครียด ><" แล้วจะคิดไปให้มันเจ็บหัวใจทำไม
          เอาเวลเครียดเรื่องนี้ไปหาอย่างอื่นทำไม่ดีกว่ารึ
ปล่อยวาง = ที่เค้าล้อก็เพราะว่าตอนเห็นหน้าตาและท่าทางนายโดนล้อมันสนุกอะดิ  ใครเค้าจะว่าอะไรก็อย่าไปฟัง
           (คิดซะว่าเค้าเป็นคนต่างชาติ พูดคนละภาษากันเราเราฟังเค้าไม่รู้เรื่อง - -) เฉยๆไว้
            ไม่ต้องไปสนใจ พอเวลาผ่านไปเค้าก็เบื่อแล้วขี้เกียจล้อเอง ล้อไปก็เท่านั้น ไม่รู้จะล้อไปเพื่ออะไร

สุดท้ายเรื่องแค่นี้อย่าไปโกรธถึงกับลงไม้ลงมือกันเลย ยังไงก็เพื่อนกัน เนอะ  Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #16 เมื่อ: 07-11-2009, 18:27:19 »

ส่วนใหญ่ก็เก็บไม่ทำใครนะ เเต่พอไม่ทำมันยิ่งยุอะ  woon

What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #17 เมื่อ: 07-11-2009, 19:05:02 »

อ้างจาก: ยารุตะ คุง  HaxthegosMan ที่ 07-11-2009, 18:27:19
ส่วนใหญ่ก็เก็บไม่ทำใครนะ เเต่พอไม่ทำมันยิ่งยุอะ  woon
รอเวลาให้ผ่านไปเรื่อยๆ ซักวันเค้าคงเลิก  Embarrassed 
หรือพยายามหาเรื่องมาคุยกับเพื่อนคนนั้นเยอะๆ(จะเป็นการล้อเค้ากลับก็ได้) ให้สนิทกันมากขึ้น เดี๋ยวเค้าก็เลิกล้อไปเอง
หรือพยายามหาสิ่งที่ทำให้ให้เค้ายอมรับเราให้ได้

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
-─═┳ҳ̸Ҳ̸ҳยารุตะ_FFIҳ̸Ҳ̸ҳ ╬══→
Hero Member

ยารุตะคุง

« ตอบ #18 เมื่อ: 07-11-2009, 20:35:18 »

Angry เเต่มันก็โมโหอยากระบายอะ  Angry

!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #19 เมื่อ: 07-11-2009, 20:37:09 »

อ้างจาก: ยารุตะ คุง  HaxthegosMan ที่ 07-11-2009, 20:35:18
Angry เเต่มันก็โมโหอยากระบายอะ  Angry
ระบายในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ เราเพื่อนกัน รับกันได้ทุกคนแหละ laugh laugh laugh laugh laugh(ที่ไม่ค่อยเครียดเพราะผมเป็นคนโกรธง่ายหาย คอตรง่ายเลย ไม่)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #20 เมื่อ: 07-11-2009, 22:00:59 »

นั่นเป็นเรื่องของความฉลาดทางอารมณ์ด้วยครับ

คุณมีความฉลาดที่คิดหน้าคิดหลังก่อนทำไม่เหมือนคนอื่นๆๆ
แต่สิ่งที่คุณขาดคือ ขาดที่ระบาย ขาดสิ่งที่ต้องการให้คนอื่นยอมรับ

ผมเองก็เป็น ตะก่อน 555555555555+ หนักกว่านี้อีก
เพราะผมไม่คิดหน้าคิดหลัง แต่ก็ไม่ต่อย แค่เรื่องยาว  Evil

สิ่งที่ผมระบายออกมาเมื่อโรกธหรือมีอารมโมโหสุดขีดมีหลายอย่างครับ

-ร้องเพลง(ก็เป็นนักร้องนิ laugh)
    การร้องเพลงจะทำให้เราปล่อยตัวไปตามเสียงเพลงในเมโลดี้นั้นๆๆของเพลง มันสามารถทำให้เวลาคุณโกรธ กลายเป็นเศร้าได้ ด้วยสิ่งที่เรียกว่า เมโลดี้
-เล่นกีต้า หรือเครื่องดนตรีอื่นๆๆ
    การเล่นกีตจ้าแรงๆๆมีส่วนช่วยให้ได้ระบายในสิ่งที่อยู่ในใจออกมาครับ เพราะเมโลดี้ที่รุนแรงนั้นคือความโกรธที่เราได้ระบายออกมาให้รู้สึกดีครับ
-วาดภาพ
    แบ่งสมาธิไปกับงานศิลป์ที่เราสรรค์สร้างเอาไว้ ตามอารมณ์ที่ควรจะเป็น ด้วยเส้นอ่อนแก่ และน้ำหนักสี จะทำให้อารมณ์สุนทรีเกิดขึ้นครับ

สรุปแล้วเราสามารถระบายไปได้ด้วยสิ่งที่เรียกว่า ART ครับ

เพราะความโกรธเกิดจากเหตุผลต่างๆๆนาๆๆที่เราคิดในหัว แล้วค้นหาทางออกที่มันไม่ต้องทรมานในเวลาโกรธ
แต่ART คือสิ่งที่ไม่มีเหตุผล มันจึงระบายความโกรธไปอย่าง่ายดายครับ

มีหลายคนบอก ความฉลาดทางอารมณ์จะเกิดเมื่อคุณได้เสพงานศิลปะนะครับ

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 07-11-2009, 22:01:40 »

ผมแค่ น้ำตาออกใน ไม่ร้อง เด๋วเสียฟอม 55+

ตะเกียบ
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 08-11-2009, 00:34:17 »

เป็นกำลังใจให้คับ
Sr. Member

ในเมื่อทำดีแล้วโดนหักหลัง ถ้างั้นกูเลวเลยแล้วกัน

« ตอบ #23 เมื่อ: 08-11-2009, 08:55:10 »

โกรธ คือ โง่ โมโห คือ บ้า

ไม่ โกร ไม่โง่ ไม่โมโห ไม่บ้า (ไปบวชละครับ -/\-)  Cool

เอามันไปเก็บ Cool
เพเพเ เด้เเดดด
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-11-2009, 20:34:48 »

Angry Angry >:(55555555555555555+ ไอต้อมกรณ์เอง55555555555555+

►SirTAM◄™
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 18-11-2009, 22:27:51 »

ร้องไห้ ไม่ได้เท่ากับ อ่อนแอ ซะหน่อย

เราว่าร้องไห้มานยิ่งทามให้เราเข้มแข็งขึ้นซะอีก

มั้งนะ  ในมุมมองของเราอะ

แต่คุณทามแบบนั้น ถุกแระค่ะ !!

laugh laugh laugh laugh laugh laugh
ป้าย:
หน้า: 1 [2]