GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ความสามารถเซตพื้นฐานมั่งคับ  (อ่าน 2601 ครั้ง)
MMoPiNGGy
Jr. Member
**

ถ้าเจ็บแล้วจำคือคน ถ้าเจ็บแล้วทนคือ "ควาย"

Re: ใครรู้ความสามารถเซตพื้นฐานมั่งคับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-12-2009, 10:38:45 »

โอกาศ เปิดได้กำไล มีเปอเซ็นน้อยมากเลยนะ
ค่า ลัก บัฟจากอคาเดมี่ และของออฟขุมต่างๆ(หรือโชค) มีผลต่อการเปิดได้ ของแรร์(กำไลพื้นฐาน)มั้ยคะ
ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

Re: ใครรู้ความสามารถเซตพื้นฐานมั่งคับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 10-12-2009, 14:30:43 »

อ้างจาก: MMoPiNGGy ที่ 10-12-2009, 10:38:45
โอกาศ เปิดได้กำไล มีเปอเซ็นน้อยมากเลยนะ
ค่า ลัก บัฟจากอคาเดมี่ และของออฟขุมต่างๆ(หรือโชค) มีผลต่อการเปิดได้ ของแรร์(กำไลพื้นฐาน)มั้ยคะ

ไม่มี - -'

Tales of Series Community

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-12-2009, 14:32:50 »

อ้างจาก: -..Hate..- เกลียดแกโว้ยยย ที่ 01-11-2009, 16:02:27
อ้างจาก: Maid ที่ 01-11-2009, 15:04:33
แล้วแบบว่าถ้าใช้ครั้งนึงแล้วมันจะหายเลยรึเปล่าครับผม รึว่าใช้แล้วมีระยะเวลาที่ใช้ด้วย
มันมไ่มีระยะหลังใช้ แต่บางทักษะเมื่อใช้จะลดไป1ระดับ(แบบทักษะ 1 ถ้าใช้แล้วจะหายไปทันที แต่ทักษะ ข. จะลดระดับลงไปเรื่อยๆจนกว่าเราจะใช้หมด)
เมื่อหมดทักษะก็จะเริ่มเวลาใหม่ Evil

ทุกอันใช้แล้วหายหมด ยกเว้นแต่จะสะสมเกิน 1 วัน จะทำให้ระดับสกิลเพิ่มขึ้น ถึงใ้ช้้แล้วระดับลด

ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 10-12-2009, 14:34:33 »

อ้างจาก: ♥~ 松尾 美晴 ~♥ ที่ 10-12-2009, 14:32:50
อ้างจาก: -..Hate..- เกลียดแกโว้ยยย ที่ 01-11-2009, 16:02:27
อ้างจาก: Maid ที่ 01-11-2009, 15:04:33
แล้วแบบว่าถ้าใช้ครั้งนึงแล้วมันจะหายเลยรึเปล่าครับผม รึว่าใช้แล้วมีระยะเวลาที่ใช้ด้วย
มันมไ่มีระยะหลังใช้ แต่บางทักษะเมื่อใช้จะลดไป1ระดับ(แบบทักษะ 1 ถ้าใช้แล้วจะหายไปทันที แต่ทักษะ ข. จะลดระดับลงไปเรื่อยๆจนกว่าเราจะใช้หมด)
เมื่อหมดทักษะก็จะเริ่มเวลาใหม่ Evil

ทุกอันใช้แล้วหายหมด ยกเว้นแต่จะสะสมเกิน 1 วัน จะทำให้ระดับสกิลเพิ่มขึ้น ถึงใ้ช้้แล้วระดับลด

เอิ่ม ยังโพสไม่ครบ

ยกเว้นสกิล ก. และ สกิล ง. ที่ใช้แล้วจะระดับเหลือ 0 ทันที

แล้วก็ "เมื่อหมดทักษะก็จะเริ่มเวลาใหม่ Evil" ตรงนี้เวลามันนับเรื่อยๆอยู่แล้ว

ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

« ตอบ #19 เมื่อ: 02-02-2010, 11:31:55 »

เหมือนว่าตอนนี้จะเปิดได้ง่ายขึ้นนะ

หื่นตัวลูก
Hero Member

ตอนนี้ฉันรู้แล้วว่าการอกหักเจ็บเพียงใด ?

« ตอบ #20 เมื่อ: 06-02-2010, 21:11:15 »

เคย ใส่ ตอน นรก แต่ หาย ไป แล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

NinEiiz :))
Jr. Member
**

ll ล้ ว มิ v ก็ ทิ้ง กู ซิ น๊า~

« ตอบ #21 เมื่อ: 27-02-2010, 11:02:59 »

เปิด กี้ ที  ๆก็ ได้เเต่รอง เท้า ก่ะ ผ้า
คลุม กำไล ไม่เคย ได้ Y^Y Angry

^^
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #22 เมื่อ: 01-03-2010, 16:44:36 »

ไอเทมเซ็ตพื้นฐาน หาได้จาก

- กล่องเปิดอย่างไรก็ได้ไอเทมพื้นฐาน เมื่อเปิดมาจะสุ่มได้ไอเทม 1 ใน 3 ชิ้นต่อไปนี้
1. รองเท้าพื้นฐาน ความสามารถ ป้องกัน 0+0 ต้องการระดับ 93 และ การเกิดใหม่อย่างน้อย 1 ครั้ง
2. ผ้าคลุมพื้นฐาน ความสามารถ ป้องกัน 0+0 ต้องการระดับ 94 และ การเกิดใหม่อย่างน้อย 1 ครั้ง
3. กำไลพื้นฐาน ความสามารถ ป้องกัน 0+0 ต้องการระดับ 1 และ การเกิดใหม่อย่างน้อย 1 ครั้ง

เมื่อใส่ครบแล้วจะได้รับความสามารถต่อไปนี้

1.จะเริ่มสะสมประจุพลังงาน เมื่อใส่เซ็ตนี้ครบ 24 ชั่วโมงจะได้ ประจุพลังงานมาหนึ่งลูก

2. พลังงานที่ได้มาจะสุ่มมาเป็นทักษะให้กับผู้ใส่ 1 ทักษะ จาก 4 ทักษะดังต่อไปนี้

2.1 ทักษะ ก.
    ความสามารถ เพิ่มพลังชีวิตสูงสุด 500 ต่อระดับทักษะ เพิ่มพลังเวทย์สูงสุด 250 ต่อระดับทักษะ
    ระดับสูงสุด 9 ระดับ เมื่อใช้แล้ว ระดับจะเหลือ 0 ทันที ความสามารถจะมีผล 1 ชั่วโมง

2.2 ทักษะ ข.
    ความสามารถ เปลี่ยนมอนสเตอร์เป้าหมายเป็นเงินบิลล่า (ระดับมอนสเตอร์เป้าหมาย x 10000 = เงินบิลล่าที่ได้รับ)
    ระดับสูงสุด 9 ระดับ เมื่อใช้ 1 ครั้งระดับทักษะจะลดลง 1 ระดับ

2.3 ทักษะ ค. เรียกมอนสเตอร์ระดับบอส 1 ตัวแบบสุ่ม และ มอนสเตอร์ระดับมินิบอส 2 ตัวแบบสุ่ม ทันทีที่กดใช้ทักษะ
    ระดับสูงสุด 9 ระดับ เมื่อใช้ 1 ครั้งระดับทักษะจะลดลง 1 ระดับ

2.4 ทักษะ ง. ลอกเลียนแบบสเตตัสเป้าหมายที่เป็นผู้เล่น 1 อย่างที่เป็นจุดเด่นของเป้าหมายมาเพิ่มให้กับตัวเอง ระดับละ 5 % จากเป้าหมาย
    ระดับสูงสุด 9 ระดับ เมื่อใช้แล้ว ระดับจะเหลือ 0 ทันที ความสามารถจะมีผล 1 ชั่วโมง (ที่ระดับ 9 ได้ 45 %)

3. ทักษะดังกล่าวสามารถใช้ได้เมื่อสวมชุดเซ็ตนี้เท่านั้น
4. เมื่อถอดเซ็ตนี้เวลาที่สะสมพลังมาจะหายไปแต่ ทักษะที่สะสมมาแล้วยังคงอยู่ เมื่อใส่เซ็ตนี้อีกครั้งถึงจะเริ่มนับเวลาสะสมพลังใหม่อีกครั้ง

ขออนุญาตอ้างอิงครับ

ทักษะ ก. นั้นคือทักษะนายตัวๆป่าว คือเมื่อใช้แล้วจะเพิ่มพลังชีวิต 500และ MP 250 ต่อหนึ่งระดับ

ยกตัวอย่างเช่น เราสะสมทักษะนี้ได้2ทักษะแล้วพอเรากดใช้ทักษะจะเหลือ0ทันที และเลือดเราจะเพิ่มมา1000 และMP500 จากเดิมครับ

ทักษะ ข. นั้นคือทักษะนายขอเงินหน่อย คือเมื่อเรากดใช้กับมอนเตอร์ (เช่นที่บอกไปแล้วข้างต้น) จะทำให้มอนเตอร์ตัวนั้นตายทันที(แต่ไม่มีผลกับบอสหรือมินิบอสนะครับ) และได้เงิน 10000 x เลเวลมอนเตอร์

แนะนำให้ใช้กับผีตาโขนตะบองลมครับ เพราะเป็นมอนเตอร์ที่มีเลเวลเยอะที่สุดในเกม (ตอนนี้) ดังนั้นใช้1ครั้งจะได้เงินถึง 950000 บิลล่า!! (ว้าว!!)

ทักษะ ค. คือทักษะนายสู้กับพี่เราป่่าว คือเมื่อเรากดใช้จะสุ่มบอส1ตัวและมินิบอส2ตัวออกมาโดยอัตโนมัติ (บอสและมินิบอสนั้นมีโอกาสได้ของเหมือนบอสหรือมินิที่เกิดเองในเกมครับ) แต่ไม่สามารถเปิดในตัวเมืองต่างๆหรือในแบทเทิ่ลรอยัลได้ครับ

แนะนำให้ไปเปิดในที่ลับตาคนและไม่มีคนครับ (ควรไปนอนตายเป็นหมู่คณะ) แนะนำให้ไปเปิดที่ที่เก็บเหรียญกิลนั่นละครับ คนไม่ค่อยมี ตายแล้วไม่เสียเปอ (5555+)

ทักษะ ง. คือทักษะ คือเมือเรากดใช้แล้วจะลอกเลียนความสามารถของบุลคลใดในเกมก็ได้ ดังที่ท่านผู้รู้ข้างบนได้กล่าวมาแล้วระดับละ5%จากเป้าหมาย

แนะนำเพิ่มเติมครับ ให้สะสมให้เต็มครบ9ระดับแล้วค่อยไปลอกเลียนความสามารถจะดีกว่า ถ้าระดับแค่1-5มันจะไม่กระดิกอะไรเลยเหมือนบัคเลยครับ

กลเม็ดเคล็ด(ไม่)ลับ
1. แนะนำให้ท่านผู้เล่นที่มีเซ็ตพื้นฐานทุกคนสะสมความสามารถให้เต็มทุกอันและใช้แต่เรียกเงิน เพราะถ้าทุกอย่างเต็มหมดเหลือแต่เรียกเงินมันก็จะได้แต่เรียกเงินเท่านั้น ดังนั้นเงินลอยมาเหนาะๆเลยครับ

2. คุณไม่จำเป็นต้องออนตัวทิ้งไว้เพื่อรอดีเลเหมือนเวลาลาดตระเวนหรอก ดองมันไว้โดยไม่ออนซักเดือนก็ใช้ได้แล้วครับ

3. คุณไม่สามารถนำเซ็ตพื้นฐานไปใส่กับคนที่ยังไม่ได้จุติไม่ได้

4. แนะนำว่าถ้าคุณดองไว้หลายๆวันแล้วเข้ามาดู ดีเลมันจะเริ่มนับใหม่ครับ (ถ้าภายในวันเดียวกันแล้วเข้ามาดูหรือเล่นมันจะไม่เริ่มนับใหม่แต่จะนับต่อไปครับ)

5. แนะนำอย่าไปใส่ตัวที่ต้องใช้งานบ่อยๆครับ เพราะจะทำให้ตัวนั้นกากลงในทันทีทันใด

6. ความสามารถ ง. แนะนำให้ดองไว้จนถึงระดับ9ค่อยใช้ เพราะถ้าระดับแค่1-5มันแทบจะไม่แสดงผลเลยครับ (ตอนนั้นผมระดับ7ไปใช้กับเบอจุติ ได้เลือดมา13k แต่อย่างอื่นไม่เพิ่มเลยครับ- -)

หมดแล้วครับ

ขอบคุณมากครับผม Maid

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
อัษฎาวุธ จำปานิล
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 07-03-2010, 16:22:42 »

เอาล่ะครับผมจะบอกอะไรให้ฟังกันเรื่ององประกอบของเซตใส่แล้วไม่ได้กากอย่างที่คิด!!!
1.กำไลพื้นฐาน(อันนี้ของไม่อธิบาย)
2.ผ้าคลุมพื้นฐาน ของชิ้นนี้ดูที่ภายนอกไม่ได้ใครที่ใส่อยู่อาจจะรู้เพิ่มป้องกันเวทย์&กายภาพ(มากโขอยู่)+หลบด้วย
3.รองเท้าพื้นฐาน ของชิ้นนี้ดูที่ภายนอกไม่ได้ใครที่ใส่อยู่อาจจะรู้เพิ่มป้องกันเวทย์&กายภาพ+หลบด้วย

มาถึงเรื่องสกิล ข.(สกิล นาย ๆ ขอตังที)ที่ได้กล่าวไว้ข้างบน
ใช่ครับมันใช้กับผีตาโขนได้แต่ว่า Shockedมันใช่กับมินิบอสหรือบอสไม่ได้
ใครที่มีอาจจะรู้ดี

ปล.ของ3ชิ้นที่กล่าวมานั่นวุ้นเมืองไชร์ของคุณก็อาจจะตีเข้ายาก(ยกเว้นสายไฟเตอร์)
จึงกล่าวมาด้วยประการนี้
Updatez
Jr. Member
**

♥ мέ

« ตอบ #24 เมื่อ: 23-04-2010, 11:50:07 »

กำไลได้ยากเว่อร์ๆ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-04-2010, 14:34:34 »

ไม่ทราบว่ามาขุดที่นี่ทำไมครับ กระทู้มันไปอยู่ในแหล่งรวบรวมข้อมูลเป็นปีละ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-04-2010, 16:16:12 »

ไหนๆ ก็มีคนขุดแล้ว ถามหน่อยว่า เวลาใช้สกิลที่ได้มา จำเป็นไหมว่าต้องใส่เซตพื้นฐานอยู่  หรือว่าถึงเราถอดเซตพื้นฐานไปแล้ว ก็ใช้ได้

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 23-04-2010, 16:19:47 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 23-04-2010, 16:16:12
ไหนๆ ก็มีคนขุดแล้ว ถามหน่อยว่า เวลาใช้สกิลที่ได้มา จำเป็นไหมว่าต้องใส่เซตพื้นฐานอยู่  หรือว่าถึงเราถอดเซตพื้นฐานไปแล้ว ก็ใช้ได้

ต้องใส่เซ็ตพื้นฐาน ไม่งั้นสกิลไม่ขึ้น

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 23-04-2010, 16:39:47 »

ขอบคุณครับ อย่างนี้ สกิลอื่นๆ ไร้ประโยชน์พอดี อุส่าห์คิดว่า จะใส่ชุดเต็มยศ แล้วเรียนบอสออกมา แล้วใส่ สกิล ก. แล้วสู้กับบอสซะหน่อย อดเลย

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 23-04-2010, 18:44:08 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 23-04-2010, 16:39:47
ขอบคุณครับ อย่างนี้ สกิลอื่นๆ ไร้ประโยชน์พอดี อุส่าห์คิดว่า จะใส่ชุดเต็มยศ แล้วเรียนบอสออกมา แล้วใส่ สกิล ก. แล้วสู้กับบอสซะหน่อย อดเลย

ตอนกดใ้ช้ต้องใส่เซ็ตพื้นฐาน หลังกดไปแล้วเปลี่ยนเป็นเซ็ตอื่นก็ได้

ป้าย:
หน้า: 1 [2]